เจ้าของ: zhenji
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] คุณหมอฉันทัส หนูมีปัญหาอีกแล้วค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
26#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-4 17:37:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย UNDEAD123 เมื่อ 2011-5-4 06:52
ถามหน่อยค่ะ ว่าทำกับคุณหมอราคาเท่าไหร่คะ แล้วทำคิวท ...

ตอนเราทำราคาหกหมื่นค่ะ
ทำคิวแรกตอนเช้าเลยค่ะ
อึ๊ย แล้วปลายตอนครั้งแรกเบี้ยวมั๊ยค่ะ?

แสดงความคิดเห็น

รู้สึกว่าเบี้ยว แต่คิดว่ามันบวมอยู่ แต่ตอนนี้ก็ยังเบี้ยวอยู่ค่ะ  โพสต์ 2011-5-4 17:43
คือ เข้าใจว่า ทำครั้งแรก กับหมอฉันทัสได้เดือนนึง แต่ผิวแกนซิลิโคนดูไม่สวย เลยไปเอาออกมาเหลาใหม่ พอเหลาใหม่แล้วมันกลายเป็นไม่สวยอยู่ดี ใช่ป่ะค่ะ

ส่วนปลายที่ว่าเบี้ยวเนี่ย มันเบี้ยวตั้งแต่ทำครั้งแรกเลย หรือเพิ่งมาเบี้ยวตอนแก้รอบสองค่ะ

ขอโทษที่ถามงงๆนะค่ะ พอดีพี่จะไปแก้เดือนหน้าเหมือนกัน  โพสต์ 2011-5-4 17:51
แบนรูปโปรไฟล์
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
30#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-4 18:15:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย balloon_finsuda เมื่อ 2011-5-4 17:51
คือ เข้าใจว่า ทำครั้งแรก กับหมอฉันทัสได้เดือนนึง แต่ ...

ตอนทำกับหมอฉันทัส ผิวแกนไม่สวยแล้วมันไม่มีสโลปหว่างตา คุณหมอเห็นตามนั้นเลยถอดเหลาใหม่ เอาลงอีกสองมิล แต่มันก็ไม่ได้เป็นทรงเหมือนตามที่คุยกัน ส่วนปลายก่อนทำกับหมอก็เบี้ยวค่ะ ถ้าไม่สังเกตจะไม่เห็น แต่พอทำกับคุณหมอมันเห็นว่าเบี้ยวเยอะกว่าตอนก่อนหน้านี้อ่ะค่ะ
31#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-4 18:20:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย dreamjung เมื่อ 2011-5-4 17:52
ปลายที่เอียงไปอีกข้างเริ่มเป็นตั้งแต่เมื่อไรคะ พอด ...

ขอบคุณ คุณดรีมสำหรับแผนที่ค่ะ ปลายรู้สึกว่าเบี้ยวตั้งแต่ตอนแรกที่ทำแล้ว แต่หลายคนบอกว่ามันอาจจะบวมเลยได้แต่รอว่ามันจะดีขึ้น แต่ ณ ตอนนี้ก็เบี้ยวอยู่ค่ะ ยังไงก็ขอให้คุณดรีมทำมาแล้วสวยๆ ไม่ต้องแก้แล้วนะค่ะ สงสารร่างกายค่ะ แก้ทีไรกินยาเป็นขนมกันไปเลย
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
33#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-4 19:21:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย dreamjung เมื่อ 2011-5-4 18:33
ดรีมโทรหาพี่อุ๋ยให้แล้วนะคะ พี่เค้าฝากบอกว่าเค้าเล ...

ขอบคุณ คูณดรีมอีกครั้งค่ะ คือทรงเก่าช่วงตั้งแต่กลางจมูกถึงหว่างตามันตึงเจ็บอ่ะค่ะ แล้วคิดว่าหน้าดูแข็งไปเพราะไม่มีเว้าหว่างตา เลยให้คุณหมอดู คุณหมอก็ว่าเนื้อตรงนั้นมันใสเลยเอาลง แต่ตอนให้คุณหมอดู ก็ไม่ได้ถามว่าคุณหมอจะเอาตรงไหนอะไรลงบ้าง พอหมอบอกแก้เลย ก็เดินเข้าห้องผ่าแบบงงๆคิดว่าคราวนี้ออกมาน่าจะพอดีขึ้้น แต่พอเอาลง แล้วทรงมันแปลกๆ แล้วยิ่งทำให้ปลายดูทู่ ไม่เรียวเหมือนคนอื่นอ่ะค่ะ เศร้า
ส่วนเรื่องแก้เดี๋ยวเข้าไปให้คุณหมอวินิจฉัยอีกทีอ่ะค่ะ ว่าจะยังไง แต่ปลายทู่ๆแบบนี้ก็ไม่ชอบอ่ะค่ะ จุดประสงค์ที่แก้อันเก่าเพราะด้วยเรื่องปลายจมูกนี่แหละค่ะ อยากได้พุ่งๆเรียวๆอ่ะค่ะ
35#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-4 20:26:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย dreamjung เมื่อ 2011-5-4 19:51
อยากให้สวยถูกใจมากๆ เลยค่ะ รอบนี้ถ้าได้แก้อีกครั้ง ...

ค่ะ ก็ต้องโทษเรื่องการสื่อสารจริงๆ เพราะเราดูผลงานและศึกษาจากของปอแก้วแล้วเราก็ปริ้นแบบคิมแตฮีกับแองเจล่าเบบี้ไปนั่งเลือกกับหมอ โดยถามหมอกับพี่อุ๋ยว่าหน้าเราจมูกเราเหมาะกับแบบไหนดี อยากเปลี่ยนทรงอยากได้ทรงยาวๆกว่านี้ เลยอยากต่อปลายให้พุ่งๆ แล้วของเดิมก็เบี้ยวด้วย คือเรากะหมอไม่ได้คุยเรื่องวิธีการไรเลยค่ะ แค่ขอตามแบบแล้วต่อปลายให้ยาว คือคุยกันสั้นมาก ประมาณว่าแค่เลือกแบบแล้วจบ เพราะเห็นจากรีวิวคนอื่นทำมาสวยก็มั่นใจในฝืมือหมอว่าทำมาก็ต้องสวยแน่
ส่วนเรื่องที่แก้แล้วยังไม่พูดเรื่องปลายเพราะ หลายคนบอกปลายจะยุบช้า เลยคิดว่าเดียวจะต้องยุบอีก และดูเรียวกว่านี้แต่พอเราจมูกเราไปเทียบกับคนอื่นที่ทำกับหมอ มันไม่ใช่แล้วอ่ะค่ะ คนอื่นเค้าปลายมาสวยกันตั้งแต่สองอาทิตย์แรกแล้วเราเลย น่าจะเป็นที่แบบจมูกของเรามากกว่า ดีจังที่ได้คุยกะคุณดรีม เพราะบอกตรงๆว่าเราก็ศึกษาข้อมูลจากการอ่านของคนโน้น คนนี้ แต่พอเจอหมอจริงๆก็เป็นคนไม่ค่อยได้ถามไรมาก หมอว่าไงก็ว่างั้น ตั้งแต่ครั้งแรกที่ทำจมูกแล้วค่ะ มาคราวนี้ได้ประสบการณ์อีกเยอะเลย ยังไงคุณดรีมมีไรก็แนะนำได้เลยนะค่ะ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

เห็นด้วยกับคุณดรีมนะครับ การสื่อสารกับหมอ สำคัญมาก
มาไกลแล้ว เอาให้ชัดเจนไปเลย จะได้ออกมาอย่างที่ต้องการ
ว่าไป ชอบแบบแรกจัง:)

ใกล้ละคับ เด๋วเจอกันวินนี่  โพสต์ 2011-5-4 22:50
เมื่อไหร่จะกลับไทย อะพี่ มาคราวนี้แก้จมูกให้โด่งขึ้นหรือเปล่าพี่  โพสต์ 2011-5-4 22:11
กำลังรวบรวมข้อมูลอยู่ค่ะ  โพสต์ 2011-5-4 21:50
เอาใจช่วยครับ ขอให้แก้ได้ ดั่งใจนะครับ

ขอบคุณค่ะ  โพสต์ 2011-5-4 21:51
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tarnthip เมื่อ 2011-5-4 22:02

แก้อันที่สองเหมื่อนเด็กญี่ปุ่นเลยค่ะ เอาใจช่วยค่ะแก้ทรงใหม่ขอให้ถุกใจจขกทน่ะค่ะ

ขอบคุณค่ะ  โพสต์ 2011-5-4 22:36
จมูกหมอฉันทัสเหมือนต้องใจเย็นนิดนึงค่ะ ของพี่ตอนแรกก็ดูเบี้ยวๆ เวลาผ่านไปก็ตรงขึ้น ทั้งปลายและแกน แต่เข้าไปคุยกับหมอดีที่สุดค่ะ โชคดีนะคะ
ขอให้แก้ไข แล้วออกมาสวยๆๆ นะค่ะ

ขอบคุณมากนะค่ะ  โพสต์ 2011-5-4 22:37
แก้แล้ว สวย แล้ว
หน้าตาพี่สวยเป็นทุนอยู่แล้วทำออกมาต้องสวยมากๆๆแน่เรย ยังไงเป็นกำลังใจให้นะคะขอให้การแก้ครั้งนี้ออกมาดีที่สุดนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ  โพสต์ 2011-5-5 01:12
เป็นกำลังใจให้นะคะ ขอให้แก้ไขแล้วออกมาสวยๆนะคะ ...
ทำเทคนิคนึ้ต้องใช้เวลาค่ะ เเต่พอเสยหน้าขึ้นมันเหมือนรูไม่เท่ากันเเละเหมือนเอียง.. เป็นเพราะบวมอยู่เราก็บวมเหมือนกัน ถ้าตอนนี้อยู่ไทยรึบไปหาคุณหมอโดยด่วนค่ะ อย่างน้อยคุณหมอได้เห็นถึงปัญหาเเล้วรีบเเก้ใขค่ะ หายเร็วๆนะค่ะ ทรงสอง Curve สวยค่ะ
ของพี่นัตพอแกะพลาสเตอร์ออกก็บวมสองข้างไม่เท่ากัน ผ่านไป 3 อาทิตย์ ดีขึ้นเรือย ๆ ค่ะ คุณหมอฉันทัสท่านมีความรับผิดชอบสูงมาก คุณอุ๋ยก็เป็นที่ปรึกษาที่ดี น้องคุยให้ละเอียดนะคะ ทำได้ไม่ได้อย่างไรหมอจะบอกเรา บางครั้งเราก็ต้องยอมรับข้อจำกัดของร่างกายว่าทำได้แค่ไหนอย่างไร แต่ว่าน้องเป็นคนสวยมากเป็นทุนเดิมถือว่าโชคดีกว่าพี่และคนอื่น ๆ อีกหลายท่าน และมีผิวดีมากด้วยค่ะหน้าใสมาก อยากถามเคล็ดลับในการดูแลผิวของน้องค่ะ ขอบคุณค่ะ

ของหนูสองข้างก้อบวมไม่เท่ากัน ฮือๆ  โพสต์ 2011-5-6 15:38
น้องเป็นคนตาสวยมาก ๆ ตาโตแต่ว่าตาหวาน  โพสต์ 2011-5-5 12:05
รูปแรกนี่หายบวมแหล้วเหรอคะ ดูเหมือนช่วงหว่างตายังบวมอยู่แลย ทรงสวยมากค่ะ ถ้ายุบลงนิดหน่อยก็สวยแล้ว แต่ทำไม่รีบแก้จัง ทรงที่ทำมาใหม่เว้ามากไปค่ะ ไม่เข้ากับหน้า จขกท.เลย ยิ่งมุมเงยหน้ายิ่งคิดว่าน่าจะต้องแก้ จขกท. มีพื้นฐานหน้าที่สวยมาก ขอให้แก้ออกมาคราวนี้ได้จมูกสวยๆนะคะ

เพราะซิลิใหญ่แล้วมันตึงเจ็บเลยไปให้หาคุณหมอ หมอเลยเอาออกอีกค่ะ  โพสต์ 2011-5-5 16:41
รูปล่าสุดนี้ เเก้มากี่วันเเล้วเหรอครับ

ทรงที่สองแก้มาแล้วสามสิบหกวันค่ะ  โพสต์ 2011-5-5 16:47
เเต่หน้าน้องเค้าก็สวย จริงๆเนอะ 555  โพสต์ 2011-5-5 13:00
555555 ตามเคสหมอฉันทัสต่างหากจ้า ถ้าโดยส่วนใหญ่สวย จะได้เเนะนำคนมาทำบ้าง  โพสต์ 2011-5-5 12:59
เห็นบอกว่า แก้มาไม่ถึงเดือนนะคะ จะแก้ใหม่อีกแล้ว สงสารเนื้อจังเลยค่า  โพสต์ 2011-5-5 12:51
มาตามกลิ่นคนสวยไวนะค้า อิอิ  โพสต์ 2011-5-5 12:51
49#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-5 16:40:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย khun_aor_ เมื่อ 2011-5-5 12:04
ของพี่นัตพอแกะพลาสเตอร์ออกก็บวมสองข้างไม่เท่ากัน ผ ...

กลับไทยจะรีบไปหาพี่อุ๋ยกะคุณหมอเลยค่ะ ส่วนเรื่องผิวใช้ไปเรื่อยอ่ะค่ะ กลับไทยใช้อันนึงอยู่สิงโปใช้อันนึง เลยไม่รู้ว่าที่ใช้ไปอะไรดีอ่ะค่ะ
รอชมรูปอีกนะครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้