เจ้าของ: chanchai_k
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เครียดครับ เหมือนจมูกจะทะลุ...

[คัดลอกลิงก์]
มีหนองนี่ไม่ต้องรออะไรละครับ รีบบึ่งรถไปหาหมอด่วนๆเลย โชคดี ขออย่าให้เป็นอะไรมาก
ตอบกระทู้ chanchai_k ตั้งกระทู้

คุณ ชาญชัย ครับ  นาทีนี้ เป็นนาทีระทึก เป็นยามหน้าสิ่งฃวหน้าขวาน ตัดสินใจด้วนเถอะครับ  รีบไปหาหมอ ให้หมอแก้ไขให้ หมอที่ทำให้เรานั่นแหละ อาจถึงขั้นถอดออกไปก่อน ก่อนที่จะเสื้อเนื้อเยื่อไปมากกว่านี้ ซึ่งจะหาเนื้อที่ไหนในตัวมาแทนไม่ได้  ให้กำลังใจ แก้ปัญหา เร่งด่วนนี้ไปให้แล้วก่อน  ตั้งใจให้ดี แล้วเผชิญกับมัน
     ไม่มีประโยชน์ที่จะไปดัน และแปะมันขึ้นไปด้วยพลาสเตอร์ เพราะถ้าเป็นเพราะซิลิโคน ที่ไม่ได้สัดส่วน หรือยาวเกินไป สุดท้าย มันก็จะถูกเนื้อเยื่อหดรัดรีดมาลงมาอีกเหมือนเดิม  สู้ สู้ นะครับ
ขอให้หายไวๆครับ
ขอให้หายไวๆนะคะ อย่าได้เป้็นอะไรเลยนะคะ
เป็นยังไงบ้างคะ??  
ขอให้ปลอดภัย และหายไวๆ  สู้ๆค่ะ
อาการคล้ายๆกันเลยค่ะ เราไปเอาออกมาแล้ว ตอนนี้รู้สึกโล่งมาก
เป็นกำลังใจให้นะ ไม่มีอะไรมากหรอก
33#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-18 13:47:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พรุ่งนี้แล้วครับไปเอามันออก.... สู้ๆ ครับ พยายามไม่เสียใจกับสิ่งที่เกิดขึ้น เด๋วอะไรๆ มันก็ดีขึ้นเอง (ภาวนา)ไว้อย่างนั้น
สู้ๆค่ะ เป็นกำลังใจให้
สู้ๆครับ พักฟื้นให้หายดีก่อนน้า ค่อยไปใส่ใหม่ ไม่ต้องกลัว ใจเย็นๆ
ของพี่ก้ออักเสบเพิ่งหายครับ แก้จมูกมาได้เดือนกว่า กินเบียร์ติดๆกันไม่หยุด จมูกอักเสบบวมแดง เครียดมากๆ
ติดสงกรานต์คลินิกก้อปิดอีก พี่คิดถึงกระทู้น้องกระทู้นี้ขึ้นมาทันทีเลยอ่ะ

ซื้อยาแก้อักเสบ กะยาลดบวมมากินเอง ตอนนี้ยุบแล้ว  แต่คงเข็ดเหล้าเบียร์ไปซักระยะหล่ะครับ
ไอที่น้ำหนองไหลกับเลือดไหล เนี่ย พึ่งจะไหลตอนมันแดงๆ หรือ ไหลมานานแล้วอะครับ ?
คุณหมอว่าอย่างไรบ้างคะ....แล้วตอนนี้เป็นไงบ้าง
...ไม่ต้องเสียใจไปนะคะ...เดี๋ยวร่างกายรักษาตัวได้ที่ ก็ได้ไปทำใหม่ละค่ะ
อาจจะได้สวยกว่าเดิมก็ได้นะ ใครจะรู้...^ ^
ถ้าจมูกทะลุสามารถแก้ได้ค่ะ แต่คุณต้องรีบค่ะ
ที่เคยทราบมาหมอจะเอากระดูดอ่อนจากปีกจมูก หรือหลังใบหูมารองปลายจมูกค่ะ
ตอนนี้คงถึงมือหมอแล้ว ขอให้หมอละเอียด ใส่ใจคุณและแก้ตรงจุดให้คุณปลอดภัยนะคะ
40#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-20 12:24:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ถอดมาแล้วครับ... ก็เจ็บแป๊บเดียวครับ เสียตังค์ไป 500 ค่ายาชา
หมอก็ไม่ได้พูดอะไรมากครับ (ดูจากหน้าหมอ เหมือนหมอเอือมระอากับผมมั้งครับ) แค่บอกว่า รอให้แผลหายดีก่อนสัก เดือน สองเดือนค่อยมาใส่ใหม่ก็ได้ งั้นเอารูปให้ดูนะครับ... ผมขอซิลิโคนจากหมอมาด้วยครับ นั่งดีดเล่น 555 เหมือน ซื้อความเจ็บตัว ซื้อประสบการณ์ ซื้อซิลิโคนมานั่งดีดเล่นน่ะครับ
41#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-20 12:33:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ตอนนี้ก็ยังบวมยาชานิดหน่อย... แผลตรงปลายจมูกยังไม่ยุบครับ เหมือนเป็นก้อนๆ แผลยังไม่แห้งดีครับ.... ดั้งกำลังจะแหมบแล้วครับ...

ผมคิดว่าคุณหมอทำให้ผมไม่ค่อยโด่งน่ะครับ แกนเล็กนิดเดียวเอง ดูจากซิลิโคน... ทำครั้งต่อไป จะให้แกนใหญ่กว่าดีและเป็นสันกว่านี้ครับ คิดว่าไงครับ ส่วนปลาย รู้ตัวแล้วว่ามันบาง ผมก็คงไม่เอาส่วนปลายให้ใหญ่น่ะครับ
42#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-20 12:37:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย hypermote เมื่อ 2011-4-18 20:27
สู้ๆครับ พักฟื้นให้หายดีก่อนน้า ค่อยไปใส่ใหม่ ไม่ต้ ...

พี่ก็รักษาตัวด้วยนะครับ... สู้ๆ เช่นกัน
43#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-20 12:38:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย tatata111 เมื่อ 2011-4-19 23:16
ถ้าจมูกทะลุสามารถแก้ได้ค่ะ แต่คุณต้องรีบค่ะ
ที่เคยท ...

เสร็จแล้วครับ ผลผ่าตัดเป็นไปด้วยดี..อย่างเรียบง่าย
44#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-20 12:39:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Prawit เมื่อ 2011-4-15 08:36
ตอบกระทู้ chanchai_k ตั้งกระทู้

คุณ ชาญชัย ครับ  นาทีนี้ เ ...

ขอบคุณครับ ตอนนี้ถอดออกแล้วครับ ผลผ่าตัดก็เป็นไปด้วยดีครับ...
45#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-20 12:42:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ABDHitFilm เมื่อ 2011-4-19 17:11
ไอที่น้ำหนองไหลกับเลือดไหล เนี่ย พึ่งจะไหลตอนมันแดง ...

แดงๆ ได้สัก เดือนแล้วครับ หนองบางวันก็ไหล  เพิ่งจะมาทะลุสุดๆ ก็ อาทิตย์ที่แล้วนี่เอง
46#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-20 12:43:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย tonza เมื่อ 2011-4-15 02:08
มีหนองนี่ไม่ต้องรออะไรละครับ รีบบึ่งรถไปหาหมอด่วนๆ ...

ขอบคุณครับ ถอดเรียบร้อยแล้วครับ... โล่งมาก
หมอเหลาทรงซี่ลีได้น่ากลัวจังค่ะ  เป็นกำลังใจให้นะคะ
48#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-20 12:46:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย whitevanilla เมื่อ 2011-4-19 19:36
คุณหมอว่าอย่างไรบ้างคะ....แล้วตอนนี้เป็นไงบ้าง
...ไม่ต ...

หมอไม่ค่อยว่ายังไงครับ หมอแค่บอกถอดออก พักสัก เดือน สองเดือน ก็ใส่ใหม่ได้.. ตอนนี้ก็โล่งจมูกคับ เริ่มแหมบลงเรื่อยๆ ครับ...ขอบคุณนะครับ
49#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-20 12:46:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย new_luckily เมื่อ 2011-4-15 16:42
เป็นยังไงบ้างคะ??  
ขอให้ปลอดภัย และหายไวๆ  สู้ๆค่ะ ...

ถอดแล้วครับ ปลอดภัยดีครับ กำลังพักฟื้นครับ ขอบคุณมากๆ ครับ
50#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-20 12:52:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Kochawan เมื่อ 2011-4-20 12:44
หมอเหลาทรงซี่ลีได้น่ากลัวจังค่ะ  เป็นกำลังใจให้นะคะ ...

555+ กะว่าจะซื้อสร้อยสักเส้น แล้วเอาซิลี่มาห้อยเป็นจี้อยู่ครับ.. ประชดหมอเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้