เจ้าของ: NONAMEPLZ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

อึดอัดใจ กับ"คุณภาพ" ของ "แพทย์คุณภาพ" เดี๋ยวนี้

[คัดลอกลิงก์]
ก็เอาใจช่วยเจ้าของกระทู้นะครับ เห็นด้วยว่าแพทควรรักษาคุณภาพมากกว่าปริมาณครับ
ตอบกระทู้ NONAMEPLZ ตั้งกระทู้

ถือว่า เป็นประสบการณ์ตรงที่ได้รับมา  เป็นความจริงของธรรมชาติ งานที่เยอะเกินไป งานที่ต้องเร่งรีบทำในเวลาที่มี ผลงานออกมาย่อมด้อยลงไป ซ้ำร้าย ก็จะไม่มีเวลามาซ่อมของที่ด้อยคุณภาพ ก็เลยต้องหาข้ออ้างต่างๆนาๆ   ทั้งหมอ และ ลูกค้า ต่างมีส่วนทำให้เกิดวงจรนี้  หมอมีส่วนมากกว่า  คือหมอเปิดรับเคสจนเต็มสตรีม คือทำให้มากที่สุด โดยไม่ยอมสูญเสียเวลา และโอกาส  ไม่ได้เผื่อเหลือเผื่อขาด  ไม่ได้กันเวลาไว้สำหรับแก้ไขเคสที่ไม่ได้คุณภาพ ทั้งๆที่หมอเป็นคนทำให้เกิด  ส่วนลูกค้าเอง ก็ใจร้อน อยากทำเลย  ไปจ่อคิว ขอเสียบขอแทรก  เวลาทำงานของหมอก็ยืดยาวออกไป หมอที่ทำเคสเยอะๆ ก็เป็นเหมือคนธรรมดาทั่วไป จะเกิดความเบื่อหน่าย ทำให้มันเสร็จๆ หมดๆไป ส่วนเคสที่มีปัญหา ก็ตอบเลี่ยงๆไป จะไปผ่านไปเสียที  เบื่อกันไปข้างนึง ก็จะไปหาหมออื่น  วนเวียนอยู่เช่นนี้
  เอาละ ทีนี้ จะลดปัญหาได้อย่างไร เรื่องหมอ เราก็คงไปแก้ไขอะไรเขาไม่ได้ เพราะเป็นผลประโยชน์ ส่วนพวกเราผู้เสียประโยชน์ ก็ต้องป้องกันความเสียหายเอาไว้   ที่ทำได้ หมอที่คนไข้ เยอะๆ คิวแน่นๆ ทำวันละหลายคน ( ให้เวลาลูกค้าคนนึง น้อยกว่า หนึ่งชั่วโมงครึ่ง) ก็ไม่ต้องไปเบียดเสียด เข้าคิวกับเขา เพราะมีความเสี่ยง ทำแล้วจไม่เนียน  เพราะต้องรีบทำ และใจหมอเองก็ไม่นิ่ง ไม่สงบ อยากกลับบ้าน อยากพักผ่อนเหมือนกัน หมอที่เคสเยอะๆ จะหงุดหงิดได้ง่าย  ก็อย่างที่เราได้อ่านในหลายๆ กระทู้

สุดท้าย หมอที่มีฝีมือ มีเวลา ที่จะทำให้ลูกค้าอย่างพิถีพิถัน น่าจะยังพอหาได้  ศึกษาให้ดี ควานหาเอาเถอะครับ  ถ้าอยากจะทำ ก็หาข้อมูลให้เยอะๆ  ถ้าไม่รู้อะไร อย่าเสี่ยงดีกว่า อยู่เปล่าๆ ดีกว่า  อย่าคิดแค่ ดีกว่าอยู่เปล่าๆ  เดี๋ยวจะไม่ได้อยู่อย่างปรกติสุข  ขอเจริญพร
28#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-4 11:13:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Prawit เมื่อ 2011-3-4 10:37
ตอบกระทู้ NONAMEPLZ ตั้งกระทู้

ถือว่า เป็นประสบการณ์ตรงท ...

ค่ะ เรื่องนี้ก็จริง พูดถูกค่ะ ที่ดิชั้นไปทำกับคุณหมอท่านนี้เป็นครั้งที่สอ ก็คือ งานแก้ไขปลายจมูกที่แหลมจนเกือบทะลุ ซึ่ง ดิชั้นแก้ไขโดยฝใช้กระดูกอ่อนหลังหูเสริมลงไป แต่เนื่องจาก ตอนนั้นมีความเสียงที่จะทะลุมากด้วย (เพราะปลายแหลมมาก จนเป็นแท่งแหลมที่ปลาย เห็นรอยต่อระหว่างปลายซิลิโคนกับเนื้อได้ชัดเจนมาก) จึงทำให้คุณหมอ ต้องแทรกคิวของเราลงไป แทนที่จะไปรอคิว อนาคตของท่าน

แต่ที่แปลกใจคือ ตอนวันที่ปรึกษานัดแก้ คุณหมอบอกว่า วันนั้น มีคิวลงแค่ 5 คิว แต่พอวันที่ไปทำจริงๆ กลับมีหลังจากเราออกไปอีกหลายคน น่าจะอย่างต่ำ 8 คิวได้ ก็เลยแอบงงตอนนั้นว่า คิวเดือนนี้ มันน่าจะ fix จบไปหมดแล้วตั้งแต่ปีที่แล้ว ทำไมจำนวนคนไข้ถึงมากขึ้นกว่าเดิมอีก ก็อาจจะเป็นเพราะรับเพิ่ม หรือเลื่อนคิวในอนาคตให้เข้ามาเยอะขึ้นรึป่าว

ไงก็ กระทู้ดิชั้น ไม่ใช่อุทาหรณ์เตือนใจ "ผู้รับบริการเสริมความงาม" นะค่ะ หรืออาจจะเป็นได้ ก็แค่ "ทางอ้อม" ในกรณีตัดสินใจทำกับคุณหมอที่ไม่ได้รับคิวเยอะจนเกินไปต่อวัน

แต่อยากจะให้เป็น "หนึ่งเสียงเตือน" ถึงแก่ คุณหมอ "ผู้ให้บริการเสริมความงาม" ให้ฉุกคิดเรื่องคุณภาพ ความปราณีต และปัญหาที่จะเกิดขึ้นในอนาคต ที่เกิดจากการ "เร่ง" เกินไปของงานที่ออกมาแต่ละเคสท์ แค่นั้นเอง  

แสดงความคิดเห็น

หมอที่คิวเทพใช่ไหมค่ะ  โพสต์ 2011-3-4 20:27
29#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-4 13:26:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จากที่หลายคนบอกว่า อยากให้ลงรูป เพื่อพิสูจน์ว่าดิชั้นมีปัญหาเรื่องเบี้ยวและคดจริง

รูปด้านซ้าย คือ จมูกกับแกนซิลิฯครั้งแรก
รูปด้านขวาคือ จมูกกับแกนซิลิฯแท่งเดิม แต่ใส่ปลายกระดูกอ่อนเข้าไป

มันเอียงมาทางขวา (ซ้ายของรูป)
และที่เห็น ก็เป็นแค่ปัญหาภายนอกที่มองเห็น
แต่ไม่รวมปัญหาภายในที่มองไม่เห็น

พื้นฐานจมูกเดิมของคุณสวยอยู่แล้วเนอะ ตอนนี้จมูกปัจจุบันเป็นไงบ้างคะ  โพสต์ 2011-6-25 10:48
แดงเห็นชัดอะ  โพสต์ 2011-3-4 20:28
ส่วนภาพขวา คือก่อนแก้ค่ะ ซึ่งยอมรับว่าแดง บาง ใสค่ะ  โพสต์ 2011-3-4 17:02
ปลายที่สะท้อนแสงควรอยู่ตรงกลางใช่มั้ยค่ะ?  โพสต์ 2011-3-4 17:02
ถ้าอันขวา คืออันใหม่ จะเห็นว่า สันสะท้อนแสงไปทางซ้ายของภาพ ถ้าปกติ  โพสต์ 2011-3-4 17:01

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

เป็นกำลังใจให้นะครับ ผมก็เจอคล้ายๆกัน กะลังคิดอยู่ว่าจะแก้กะหมอเดิมหรือหาหมอใหม่ดี พอยุบลงแล้วทรงไม่สวยแล้วก็ไม่ได้ไกล้เคียงกับแบบเลย ต้องลุ้นกันจริง
อ่านแล้วเหนื่อยแทนคะ  พูดไม่ออก เขียนไม่ถูก  เอาใจช่วยนะคะ
น่าเห็นใจมากๆๆ  ความรู้สึกที่จมูกเราไม่สวยเนี่ยเป็นไงเราก็เคยเจอมากับตัวเอง แต่ยังดีที่หมอเห็นแล้วนัดแก้ไขให้เราเลย  หากหมอมีจรรยาบรรณที่ดีก็ดีไป   หากหมอไม่มีจรรยาบรรณเอาแต่เงินนี่สิ  คนอย่างเรา ๆ ๆ ที่ต้องการสวย  กลับ กลายเป็นความซวย!!!!!  ยังไงเราก้อเป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้นี้ ขอให้เจอหมอที่ดี ถึงไม่เก่งมากแต่รับผิดชอบแบบ เครีย ๆ ดีกว่า อ้างเหตุผล 108-1009 นะค่ะ  ( จากเด็กปราจีน )

เลยแจ๊คพ๊อต T-T  โพสต์ 2011-3-4 17:00
ให้สั้นลง เลยยอมเสียตังค์เอากระดูกอ่อนมาเพิ่มปลายที่โดนเหลาออกค่ะ  โพสต์ 2011-3-4 16:59
สำหรับครั้งแรกที่ปลายเกือบทะลุ แต่ด้วยความที่ว่า มันจะต้องโดนเหลา  โพสต์ 2011-3-4 16:59
คือ อาจจะเพราะดวงซวยรึป่าว เพราะดิชั้น คุณหมอนัดแก้ให้ทันทีเหมือนกัน  โพสต์ 2011-3-4 16:58
แบนรูปโปรไฟล์
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
เปนกำลังใจให้นะคะ แต่เรื่องจิงนะพอหมอดังก้อคนไข้เยอะ พอเยอะก้อขึ้นราคาอ้างซิลี่ราคาสูงขึ้น เพราะ บางที่ก้อเหนว่าเพิ่งจะผ่านมาปีกว่าพอดังหรือคนรู้จักเยอะๆๆ ก้อ up 2000-3000 -5000  แต่ก้ออย่างว่าอีกนั่นแหละการศัลยกรรมเปนการเสี่ยงเหมือนกันคนอื่นทำมาสวยๆแต่ทำมัยของเรากลับห่วย ก้อพยายามดูหมอที่ดีๆๆนะคะ คิวไม่แน่นเอี๊ยด ซะจนไม่มีเวลาพิจารณาดั้งเราให้ดีๆ เพราะเราต้องคิดนะคะทำทีไม่ใช่บาทสองบาทนะเปนหมื่น (เงินนะไม่ใช้เศษกระดาษ อิอิ) เจ็บตัว เสียตั้งค์ เสียเวลา แถมเสียความรู้สึก เราก้อเปนอีกคนนึงที่ดวงซวยเหมือนกัน (แต่คนละหมอนะ)

เพราะวันๆเอาแต่จิตตกเรื่องจมูก (แฟนเริ่มลำคาญ) 555+  โพสต์ 2011-3-4 16:55
ของเราก้อว่า แฟนบอกให้ไปเอาออกไม่ต้องทำมันแร้วแบนๆๆไปเลย  โพสต์ 2011-3-4 16:54
แฟนบ่นว่า ก็บอกแล้วว่าไม่ต้องทำแต่แรก จะทำทำไม  โพสต์ 2011-3-4 16:53
เจ็บตัว เสียตังค์ เสียเวลา เสียความรู้สึกไม่ว่า จะเสียแฟนด้วยสิค่ะ  โพสต์ 2011-3-4 16:53
เพื่อนร่วมชะตากรรมค่ะ 555  โพสต์ 2011-3-4 16:52
งานศัลยกรรมเหมือนกับงานศิลปะครับ  ทำลวกๆรีบๆไม่ได้
อ่านแล้วเห็นใจ จขกท. มากครับ ผมว่า แก้กับหมอท่านอื่นเถอะครับ หลังหลังให้หมอท่านนี้เถอะสบายใจกว่า

ขอให้แก้ไขข้อบกพร่องแล้วกลับมาสวยเหมือนเดิมนะครับ

ค่ะตอนนี้ก็ มีคุณหมอในใจไว้แล้วค่ะ  โพสต์ 2011-3-4 16:51
         เอาใจช่วยนะคะ ขอให้ครั้งต่อไปเเก้เล้วออกมาดีนะทีเเรกที่ยังไม่รู้จักดั้งโด่งเราก็เครียดเเละคิดว่าตัวเองโชคร้ายอยู่คนเดียวที่ทำกี่รอบก็ยังบิดไปบิดมา พอได้มาอ่านหลายๆรีวิวก็คิดได้ว่ายังมีอีกหลายคนที่มีปัญหาหลังการเสริมจมูก บางคนทำมา 7-8 ครั้งก็ยังมี น้อยคนนักที่ทำเเค่ครั้งเดียวผ่าน เเต่สำหรับเพื่อนหลายๆคนก็ยังโชคดีที่อยู่ใกล้หมอ พอเกิดอะไรผิดพลาดก็ยังไปหาหมอนั่นนี่เพื่อปรึกษาเเก้ไขได้ บ้านเมืองเราเจ็บไข้ได้ป่วยก็ยังสะดวก ไปร้านขายยาเขาก็จ่ายยาเเก้อักเสบ ยาฆ่าเชื้อให้ เเต่อยู่ประเทศที่เคร่งครัดยาเเก้ไข้ยังซื้อกินยากเลย
          เราเองไปเเก้มาได้ 5 เดือนเเล้วตอนนี้ก็ยังสันจมูกเเดง ซิลิโคนกรวง ได้ยินเสียงเหมือนน้ำอยู่ข้างในเลย เเละบิดเบี้ยวเป็นรูปตัว C ตัว S เเละเจ็บๆเคืองๆ วันดีคืนดีมีเลือดไหลออกมาอีกตะหาก จากครั้งเเรกที่ทำเบี้ยวไปขวาไปเเก้เสร็จก็เบี้ยวไปทางซ้าย ไปหาหมอมาหลายที่ เเต่ละที่ก็บอกให้กลับไปหาหมอเดิมเพราะเขาว่า ''อย่ามาเเก้กับเราเลยเสียดายเงิน กลับไปให้หมอที่ทำเเก้ดีกว่าเผลอๆไม่เสียเงินด้วยซ้ำ เพราะดูเเล้วซิลิโคนของคุณโดนเจาะรู(อันนี้เราไม่เเน่ใจต้องดูวันที่เเก้หละ) เพื่อให้เนื้อเยื่่องอกเเล้วหมออื่นเเก้ยาก'' กริ๊ดๆๆๆเเจคพอทเเตกเลยดิฉัน เบี้ยวอย่างเดียวก็หนักใจเเล้ว นี่หนักกว่าเก่าอีก
         ไม่ว่าใครก็ต้องหาหมอท่านใหม่ทั้งนั้นเเม้เเต่ตัวเราเอง หมอดีๆมีฝีมือเยอะเเยะ เรื่องอะไรหละจะกลับไปหาหมอเดิมให้เสียเงินเสียความรู้สึกอีก เเล้วถ้าเขาเเก้ออกมาดันเบี้ยวอีก มันก็จะเสียเวลาเราเปล่าๆ เจ้าของกระทู้คิดถูกเเล้วหละค่ะที่ไม่ออกนามทั้งชื่อคุณทั้งชื่อหมอ ขอให้ครั้งต่อไปผลงานออกมาดี ไม่มีปัญหานะคะ
ตอนผมทำกับคุณหมอเฉลิมผมทำราวๆห้าทุ่ม น่ะ ห้างปิดแอร์หมด ร้อนก็ร้อนเปิดพัดลมทำ ถามว่าประทับใจไหม ไม่ครับ เพราะหมอดูรีบๆมาก แล้วก็ไม่ได้ดูเลยว่าทำเสร็จแแล้ว แล้วหมอก็เย็บเลย อยากให้หมอรับคนไข้ให้น้อยลงต่อวันน่ะ แล้วก็ใส่ใจกับคนไข้มีเวลากับคนไข้ให้มากกว่านี้หน่อย ไหนๆก็ขึ้นราคาซะสูงลิ่วแล้ว  ก็อยากเป็นอีกหนึ่งเสียงสะท้อนปัญหาในการบริการด้วยน่ะครับ  ขอบคุณและสวัสดี

จขกท ตอบได้น่ารักมากครับ ^^  โพสต์ 2011-3-4 20:58
ไม่ใช่ทำลายกันและกันค่ะ กรณีดิชั้น ดิชั้นก็ถือเป็นบทเรียนแน่นอน  โพสต์ 2011-3-4 16:50
อย่างที่บอก ดิชั้น อยากให้เกิดการเปลี่ยนแปลงอย่างสร้างสรรค์  โพสต์ 2011-3-4 16:50
หรือ สันนิษฐานไปตามความน่าจะเป็น ซึ่งอาจจะเป็นผลร้ายต่อคุณหมอค่ะ  โพสต์ 2011-3-4 16:49
ไม่เจาะจงชื่อคุณหมอท่านใดๆ ในกระทู้นี้นะค่ะ เพื่อป้องกันการเข้าใจผิด  โพสต์ 2011-3-4 16:49
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sonow เมื่อ 2011-3-4 16:05

อ่านแล้วเห็นใจมากเลยครับ
ผมว่า จขกท.น่าจะเตือนเพื่อนๆ นะว่าหมอท่านไหนอย่างน้อยก็เป็นประสบการณ์ตรงของ จขกท.เอง เผื่อคุณหมอจะได้ปรับปรุงการบริการให้ดีขึ้น เพื่อนๆ ก็จะได้รับรู้ข้อมูลและเป็นตัวช่ีวยให้เพื่อนได้ใช้วิจารญานได้อีกทางนึงครับ(ไม่บอกชื่อตรงๆ ก็ได้ แค่เกริ่นๆ ก็ได้ครับ) หรืออย่างน้อยเวลาที่คุณหมอทำพลาดไปก็จะได้กลับมาดูแลคนไข้บ้าง ไม่ใช่ว่าพอมีชื่อเสียงแล้วพอทำอะไรผิดพลาดแล้วคนไข้ขอร้องให้แก้ไขให้ก็ไม่แก้ไขให้ แถมต้องรอคิว+คิดเงินเพิ่มอีก  อยากให้คุณหมอเห็นใจคนไข้บ้างเพราะคนไข้ทุ่มเทความไว้เนื้อเชื่อใจและได้ฝากความหวังไว้กับคุณหมอเกิน100%ไปแล้ว บางคนเงินก้อนนี้เค้าเก็บกันมาค่อนปีหรือหลายปี อย่าให้ผลงานที่เพียงแค่ต้องการทำยอดทำเงินของคุณหมอมาทำลายจรรยาวิชาชีพและจิตใจอันดีงามของคุณหมอเลย และได้โปรดอย่าทำร้ายคนไข้ตาดำๆ เลยครับ

อ่าคับงั้นก็ขอให้หมอเปิดใจรับข้อมูลจาก จขกท.และเพื่อนล่ะกันครับ โอมเ  โพสต์ 2011-3-4 21:21
เพื่อนๆ ก็จะได้ความปราณีตจากทุกคุณหมอด้วยไงค่ะ ^_^  โพสต์ 2011-3-4 16:46
แต่การที่พูดแบบนี้ คุณหมอทุกท่านที่คิวฮ๊อทจัด ก็จะได้ตระหนักกันหมด  โพสต์ 2011-3-4 16:46
มันกลายเป็น ปิดโอกาสให้หมอฮ. แก้ตัวด้วยซ้ำ  โพสต์ 2011-3-4 16:44
คนที่จองคิวหมอ ฮ. ก็หนีหมดถูกมั้ยค่ะ ไม่ก็ไม่กล้าไปทำ  โพสต์ 2011-3-4 16:44
ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ  หาหมอเก่ง ๆ ปราณีตแก้กันต่อไป

อ่านแล้วก็อึ้งเหมือนกัน  คงเป็นอุทาหรณ์ให้หมอหันมาเน้นเรื่อง
คุณภาพมากกว่าปริมาณ
ผมเป็นอีกคนหนึ่ง ที่รักการศัลยกรรม เพื่อต้องการให้ตัวเองดูดี เมื่อเรารับการบริการเเล้ว เเน่นอนเลยว่าคาดหวังที่จะให้ดูดี พอได้อ่านของพี่เเล้วรู้สึกกลัว เเละเป็นบทเรียน ขอบคุณมากๆเลยนะครับ สำหรับบทเรียนบทนี้ เเละผมจะเป็นกำลังใจให้ เเละที่ชอบมากๆของข้อความนี้คือที่เขียนว่า (อยากให้ "เสียง" เล็กๆของดิชั้นเสียงนึง พอจะส่งไปถึงคุณหมอทุกๆท่าน รวมถึงคุณหมอท่านนั้น เพื่อสนใจ "QUALITY" มากกว่า "QUANTITY" ค่ะ) ผมเห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง
ขอบคุนสำหรับเรื่องราวดีๆค่ะ
43#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-4 16:41:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ค่ะ ไม่เป็นไรค่ะ ก็ ไม่คิดว่า พอลงรูปแล้ว จะมีคนสนใจเยอะขึ้น 555 (ในความเครียด ก็ยังมีความขำได้)
ก็ แหล่ะค่ะ ไม่อยากลงชื่อหมอ เพราะ เรายังเชื่อว่า หมอท่านนี้ มีความสามารถ มีศิลปะที่เป็นเอกลักษณ์ เพียงแต่ขาดเวลาในการเจียรไนงานแค่นั้นเองค่ะ และหมออีกหลายๆท่านทีเป็นที่นิยมตอนนี้เช่นกัน

จึงอยากเหมือนแค่เป็นเสียงเตือนถึงจุดประสงค์หลัก ของการเสริมจมูก คือ เสริมความงาม ไม่ใช่ เสริมสิ่งแปลกปลอม ให้ร่างกาย เพราะฉนั้น งานนี้ก็คือศิลปะ

ศิลปะก็ต้องการเวลาในการขัดเกลางาน และคุณหมอท่านที่ดิชั้นไปมา ดิชั้นเชื่อค่ะ ว่าท่านมีศิลปะในตัวแน่นอน ขอให้ท่านได้เคลียร์เวลาตัวเองมากขึ้น นับจากนี้ไป พอแล้วค่ะ

ขอบคุณมากค่ะสำหรับทุกกำลังใจ
เฮ้ออออออออออออออออออออ เมื่อไหร่ นะที่พวกคุณหมอจะ ปรับปรุง
เราคิดว่าเรารู้นะว่าหมออะไร แต่เราก็ไม่อยากเอ่ยชื่อเหมือนกัน กอนเราไปทำเราก็คิดแล้วว่า "เอาวะไหนๆก็ไหนๆและเอาหมอเทพนี่แหละวะ ถ้าหมอเทพทำให้ผลออกมางัยก็น่าจะดีกว่าหมอไม่เทพ งัยมันต้องออกมาดีเหมาะกับเราแน่ๆ" ซึ่งนั่นเป็นความคิดที่ผิด  หมอเทพก็พลาดได้แถมพลาดแล้วแถได้เรื่อยอีก  คือของเราจะเอียงนิดๆ ตรงหัวตาก็ยังถือว่าโชคดีกว่าคนอื่นๆนะเราว่า แต่ยังงัยมันก็อยู่บนหน้าเรางัย มองเผินๆคนอื่นไม่เห็น แต่เราอะเห็นหน้าเราทุกวัน ก็หงุดหงิด ตรงหว่างตาสูงเกินไปสำหรับเรา (ก่อนหน้าวันไปทำไม่กี่วันเห็นในกระทู้วหลายๆคนบอก "ให้บอกหมอท่านนี้ไปว่าอยากได้โ่ด่งๆ เพราะไม่งั้นจะออกมาธรรมชาติมากเหมือนไม่ได้ทำไรมาเลย" หมอคงมาอ่านเห็นป่าวไม่รุ เลยปรับวิธีการเสริมใหม่ให้ออกมาโ่ด่งๆ)  อยากได้ปลายปลายหาย หน้าเราเลยดู ดุไปเลย อยากได้หน้าหวานๆ อะ ><   ไอ้จะไปปรึกษาหมอ อ่านทู้วเพื่อนๆที่มีัปัญหา ฟังคำตอบหมอที่ตอบกลับมา และผลงานหลังแก้ ทำให้เราหวันใจ ขนาดของเคสอื่นยิ่งกว่าเราอีก เค้ายังค่อนข้างไม่ค่อยอยากจะรับผิดชอบ คนที่เอียงเห็นได้ชัดก็บอกว่าเอียงนิดหน่อย คิดว่าถ้าจะแก้เราว่าเราไม่ไปแก้กะหมอคนเดิมแระ เพราะพอเราบอกมาแก้ เราว่าหมอเค้าคงอคติกะเราและมองเราในแง่ลบไปแล้ว พอแก้ให้ก็ทำให้เราแบบมีอคติเราว่าผลงานที่ออกมาไม่น่าจะดีได้ แต่ตอนแรกเราไม่ได้อคติกะหมอเลยนะ จนได้เห็นปัญหาของเพื่อนๆ ที่เข้ามาในเว็บและช่วยกันแชร์ เลยทำให้เราฟันธงแระ ไม่รู้ว่าถ้าหมอมาอ่านที่เราพิมพ์ เค้าจะโมโหวเราหรือโมโหวตัวเองที่ทำให้มีแต่งานแก้ และเป็นที่กล่าวขานในแงลบ  เราว่าน่าเสียดายนะ ชื่อเสียงไม่ใช่ได้กันมาง่ายๆ แต่กลับไม่รักษามาตรฐานไว้ ตอนนี้ก็ได้แต่ทนทนไปก่อน คงยังทำและแก้ตอนนี้ไม่ได้ ไหนจะเงิน ไหนจะต้องหาเวลาอีก
2 อย่างนี้ไม่ได้หากันมาง่ายๆนะค่ะ ท้อจริงๆ

หมอเดียวกันแหละตะเอง เค้าตามอ่านกระทู้วตัวเองอยู่ เค้าจำได้  โพสต์ 2011-3-4 20:39
เห็นด้วยทุกอย่างเลยอะะ โดยเฉพาะ3บรรทัดสุดท้ายค่ะ  โพสต์ 2011-3-4 17:15
คงไม่ใช่หมอเดียวกันมั้งค่ะ  โพสต์ 2011-3-4 17:04
หงะ นี่เราพิมพ์เยอะขนาดนี้เลยหรอเนี่ย (แอบตกใจตัวเอง)
ศัลกรรมเหมือนดั่งเซียมซีค่ะ...เราเข้าใจคุณเลย..
อ่านแล้วอดีตอันร้าวรานมันกลับมาหลอน...T ^ T...

แล้วตอนนี้อาการภายในรูจมูกเป็นยังไงบ้างอะคะ มันอักเสบไม๊หรือยังไงก็เล่าสู่กันฟังอีกนะคะ ดี้ก็เป็นเคสแก้เหมือนกัน เอาใจช่วยค่ะ

หรือว่าผิดรูปผิดร่างคะ  โพสต์ 2011-3-4 23:54
มันเป็นยังไงเหรอคะ เจ็บๆเสียวแปล๊บๆอะไรแบบนี้ป่าวคะ  โพสต์ 2011-3-4 23:54
อีกอย่าง มันเกิดขึ้น ในรูจมูกข้างที่ไม่ได้เปิดแผลค่ะ  โพสต์ 2011-3-4 17:40
ไม่อักเสบค่ะ แต่มันคือความผิดปกติ ที่เกิดขึ้นจากการผ่าครั้งนี้ค่ะ  โพสต์ 2011-3-4 17:40
เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้นะคะ ขอให้แก้จมูกใหม่คราวนี้สวยสมดั่งใจอยากได้นะคะ  จะรอดูรูปค่ะ หรือจะหลังไมค์กับแนตก็ได้ค่ะ ยินดีพูดคุยปรึกษารับฟังเรื่องศัลยกรรมค่ะ สู้ๆค่ะ
ขอเปนกำลังใจให้นะค่ะ คนเราก็ต้องมีเคราะห์กันบ้างค่ะแต่สิ่งที่ตามมาจะต้องดีกว่าเดิมแน่นอนค่ะ อย่าหยุดสวยนะค่ะ
เงินสำคัญ แต่ความรู้สึกสำคัญยิ่งกว่า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้