12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: bermuda
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รูป เมื่อครั้ง ที่จ้าง อั้ม พัชราภา และดาราดังๆ มาถ่ายแบบ ปี 2538

[คัดลอกลิงก์]
ต้นฉบับโพสต์โดย bermuda เมื่อ 2011-1-31 13:01
สาวๆ เค้า เข้า คอร์ส ขัดกันเลยค่ะ ขัดเสร็จ มันเนียนจ ...

ตอนเด็ก นู๋ก้็เคยขายแค็ตตาล้อค เรยรู้สึกว่าคุ้นรูปเหมือนกัน

แต่พี่อั้มเปลี่ยนไปยังก้สวยค่ะ ไอดอลจิงจิง:)
27#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-8 11:32:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
กว่าจะสวย เนอะ

แสดงความคิดเห็น

ใช่เลย กว่าจะสวย  โพสต์ 2011-2-11 21:50
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Lamos เมื่อ 2011-2-8 13:32

วันหน้า เอาหนังสือ วัยน่ารัก   มาลงบ้างนะครับ น่าจะเหลือ 555

ตอนผมเดกๆ พยายามเก็บ หนังสือ แฟชั่นสมัยนั้นไว้แล้ว แต่ไม่ทันแม่ แม่ขนไปชั่งกิโลขายหมดเลยมันรกครับ
หนังสือเป็นของพี่ๆ ญาติๆกันครับ ตอนเดกๆก้อไม่ค่อยรุว่าอะไร เปิดๆๆดู กันไปงั้น
พอมาดูตอนนี้ก้อเหนการพัฒนา ที่เปลี่ยนไป เยอะ
จากเมื่อก่อนเน้น เสื้อผ้ามากกกกก แต่ตอนนี้ เน้าออกมาแนว อาร์ท มากขึ้นซึ่งโดนใจผม ^^

ไม่เหลือแล้วครับ - -  โพสต์ 2011-3-9 13:56
หาเจอยังเนี่ย  โพสต์ 2011-3-9 10:55
แต่ไม่เห็นว่าอั้มออกมายอมรับเลย ปกติ she มั่นออก
30#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-11 20:30:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย saipranee เมื่อ 2011-2-11 19:40
แต่ไม่เห็นว่าอั้มออกมายอมรับเลย ปกติ she มั่นออก ...

จากกระทู้   100 ข้อคิด จากการศัลยกรรม

http://www.dungdong.com/forum.ph ... page%3D1&page=7

ข้อ 54  ทำไมดารา ต้องโกหก ว่า
ไม่ได้ทำศัลยกรรม

เพราะว่า  ทัศนคติของประชาชนที่มีต่อดารา ที่ทำศัลยกรรม ซึ่งมีมาแต่โบราณกาล

ก็คือ

เป็นแค่ ของเทียม ของปลอม ไม่ใช่ ความสวย ความงาม ที่มีมาแต่เกิด เป็น สิ่งที่ไม่น่าภูมิใจ   เป็นของหลอกลวง ไม่แท้  อะไร ประมาณนั้น

ทำให้ การศัลยกรรม สำหรับคนวงการบันเทิงนั้น เป็นเรื่องซีเรียส ต้องเก็บความลับ ให้มิดชิดที่สุด
ต้องให้ ประชาชน คิดว่า เป็นความสวยหล่อ แต่กำเนิดให้จงได้

ดาราส่วนใหญ่  จึง เลือกที่จะ ไม่บอก  มีทั้ง ตั้งใจ และ ไม่ตั้งใจ จะโกหก

พอมีการถาม การสัมพาดดด  ก็ไม่สามารถตอบว่า

งดตอบ เรื่องนี้ค่ะ ( แปลว่า เรื่อง หนังของตรู ทำไมพวกเมริงไม่ถาม )
ขออภัยค่ะ เปลี่ยนคำถามได้ไหม ( ตรูเตรียมมาตอบเรื่อง มือที่สาม  ดันมาถามเรื่อง นม  )
เรื่องส่วนตัวนะคะ ขอไม่บอก  ( ยังไม่ดัง เท่า แอน ทองประสม ตรูยังมีโลกส่วนตัวอยู่ )
พวกเมริง จะมายุ่งอะไร กะตรูนี่  อร้ายยยยย อันนี้ ตบะแตก

เก้าลอเก้า

ก็เลยมีการโกหก โดยการ ปฎิเสธสิ้นเชิง  และ เหตุผล สนับสนุนการโกหก
ให้ถลำลึก เป็นการโกหก ระดับ B+ A + ขึ้นไปอีก

เช่น

ไม่เชื่อ มาจับจมูกดูได้ ว่าบิดได้หรือเปล่า  
สาบานได้ ถ้าทำจริงนะ ขอให้หมอ ที่เสริมให้ คลีนิค เจ๊งไปกะตา  
โอ๊ยยย .........หนูกลัวเข็มจะตาย         เข็มรุจิรา อ่ะค่ะ
แค่ผอมลง
ไปจัดฟันมา
แค่เปลี่ยนสไตล์แต่งหน้า
เปลี่ยนทรงผม
แค่เปลี่ยน แป้ง   เปลี่ยน อายชาโดวส์  เอาเข้าไป

บางคนก็ไม่อยาก จะโกหก เพราะมัน ไม่เนียน
ก็เลยต้องบอก

อ่อ ทำแค่จมูกค่ะ
แปลว่า ทำทั้งหน้า

อ่อ ทำจมูก กะตา มาแค่นั้นค่ะ
แปลว่า ทำทั้งหน้า และ นม

แล้ว ใครผิดล่ะ
ควรจะบอก หรือ ไม่ล่ะ
เฮ้อ นานาจิตตัง นะคะ

ชอบพี่อั้ม ม๊ากกกกกค่ะ
อั้ม สวยๆๆๆ

โชคดีมีรูปหน้าที่สวยเป็นทุน  เสริมโน้นนิด นี่หน่อย + อายุและความตึงของผิว  การดูแลตัวเองของดาราส่วนใหญ่ (สารพัดวิตามิน)
ชอบพี่มินนี่จังพูดตรงดี

ขอบคุณคร่าาาาาาาาาาา  โพสต์ 2011-2-15 02:15
คุณลูกเกดสวยกว่าคนไหนๆโดยไม่ต้องเสริมเลย เธอมีประกายปิ๊งๆแว๊บๆแบบไม่ต้องส่องนาน
36#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-8 14:29:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ใช่ค่ะ ลูกเกดสวย มากๆ
แคท ก็สวยมาตั้งแต่ไหนแต่ไร...สวยจริงๆ
38#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-9 11:12:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ใช่ค่ะ แคท สวย น่ารัก ธรรมชาติ หุ่นดีมากๆด้วย
เค้าเดิมน่ารักทุกคน
12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้