12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: tumm
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ช่วยด้วยค้าบบบ!!!! ผมร่วง!!!!.ทำไงดีคับ

[คัดลอกลิงก์]
แล้วเพื่อนๆ ที่มีปัญหาผมร่วง ผมบาง  ใช้แชมพูสระผม ของอะไรดีๆบ้างอะคับ
แนะนำด้วยนะคับ :) ...
ต้นฉบับโพสโดย tumm เมื่อ 2009-8-13 07:58

พี่ลองมาเยอะ เข้าทำนอง สูงสุดคืนสู่สามัญ

ใช้ตั้งแตราคาหลักร้อยถึงหลักพัน

มาจบที่หลักสิบ

ถ้าสระทุกวันแบบพี่

ลองใช้ แฟซ่าน้ำนมข้าว ดูนะครับ

พี่ใช้แล้ว เวิร์ค

เพิ่งซื้อขวดที่ 2 เมื่อคืน

ป.ล. แต่ต้องดูสาเหตุของการร่วงด้วยนะครับ

บางทีอาจต้องใช้พวกที่ใส่บำรุงรากผมให้แข็งแรงหลังสระผมด้วย
ทานพวกซิงค์ ช่วยได้ไหมคะ
ต้นฉบับโพสโดย dada เมื่อ 2009-8-11 10:10

zinc ช่วยเรื่อง ผิว ผม เล็บ

แต่ไม่น่าช่วยเรื่อง แก้ผมร่วง

พี่ทานมานานแล้ว

น่าจะช่วยให้ผมนิ่มสวยเงา และยาวเร็วมากกว่าอะครับ
ขอบคุนมากครับพี่โอม
ผมเพิ้งรุ้ว่า ผมมีการผลัดด้วย
เมื่อปีที่แล้วตอน อายุ 20 รุว่าผมร้วงผมร่วงเพราะไช้ห้องน้ำคนเดียว
ก็เลยงง ว่าผมร้วงติดอยุที่ตะแกงเยอะขนาดนี้เลยเหรอ แอบตกใจ
แต่ก้รุสึกว่า จากนั้นก็ผมบางกว่าก่อน20 นิดหน่อย นะครับ
ขอบคุนมากครับพี่โอม
ผมเพิ้งรุ้ว่า ผมมีการผลัดด้วย
เมื่อปีที่แล้วตอน อายุ 20 รุว่าผมร้วงผมร่วงเพราะไช้ห้ ...
ต้นฉบับโพสโดย suaykaibua เมื่อ 2009-9-6 23:46

ใช่ครับ

เส้นผมก็มีการผลัดเปลี่ยนเหมือนกัน

ตามที่คุณหมอเคยบอก

จะเกิดทุกๆ 20-25 ปี โดยประมาณ

เวลาร่วงจะร่วงมากผิดปกติ

แต่ก็ต้องดูสาเหตุด้วย บางทีอาจมาจากสาเหตุอื่นด้วยนะครับ

การเกิดจากการผลัดของเส้นผม มันจะหยุดร่วงไปเอง

แล้วงอกกลับขึ้นมาใหม่เหมือนเดิมนะครับ
แก้ไขล่าสุด krit1205 เมื่อ 2009-9-7 18:18

ผม ร่วง ถ้าไม่ทาน propecia ก็ ใช้ proscar  ก้ได้ครับ บริษัท merck ผลิตเหมอืนกัน แต่ ต้องนำมาตัดแบ่งเทานั้น ตัว propecia  ตัวยา คือ finasterine 1 มก ผสมพวก บริวเวอร์ยีสต์ และ ไบโอตินไว้ครับ แต่ไม่ได้ ระบุที่กล่องส่วนผสม บอกแค่ finasterine เฉยๆๆ   

แต่ถ้า ซื้อ proscar มา โดสยามัน 1 เม็ด เท่ากับ  5 mg เรานำมาตัดแบ่ง โดยใช้ที่ตัดยาซื้อตามร้านขายยามีขาย

ราคา proscar 30  เม็ด  แบ่งได้ 4-5 ส่วน แล้วแต่ คน เรพาะเม็ด หนึ่ง 5 mg ตัดได้ 5 ส่วน แต่ ทั่วไปพอตัด ก็ได้แค่ สอง หรือ สาม หรือ สี่ส่วน ล่ะครับ   ราคา  กล่อง ละ 1400-1500

ราคา propecia 28 เม็ด ไม่ต้องตัด  กินวันละเม็ด  กล่อง ละ 1350-1400 บาท

สังเกตว่า proscar คุ้มตังค์ก่าเยอะ เจ้าเดียวกัน แต่ แบบ ผมมองว่า เขาทำ propecia  เพื่อ คนผมน้อยแล้ว โก่งราคาน่ะครับ

ตัวยาออก ฤทธิ์ ของผลิตภัณฑ พวกนี้คือ finasterine ซึ่ง  1-2 มก มีผลต่อ เรื่องการเกิดเส้นผม

แต่ถ้าทาน finasterine ขนาด5 มก จะมี ผลในการช่วยเรื่องของ มะเร็งต่อมลูกหมากครับ

proscar และ  propecia เป็นชื่อการค้า ชื่อ ยา ที่ออกฤทธิ์ ก็คือ finasterine และ สองชื่อการค้านี้ก็ ผลิตจากบริษัท merck เหมือนกัน ซึ่งเป็น top5 ของโลก เรื่องการผลิตยา น่ะคับ

และ ระหว่างทานยาพวกนี้ สามารถ เสริม brewer 's yeast  และ zinc  แต่ zinc ไม่ควรทานเกิน 30 มก เพราะ มั่กจะเกิดการเวียน ศรีษะ จะอาเจียน น่ะครับ

zinc  บำรุงผิว น้ำอสุจิ และ เส้นผม และ เล็บ

brewer's yeast  เป็น แหล่งวิตามินรวม มีวิตามินที่สำคัญมากมาย และ มีวิตามิน b3 บำรุงผิว และ biotin บำรุงเส้นผม  และเล็บ อยู่ด้วย ตอนนี้ เท่าที่เห็น brewer 's yeast ที่ซื้อใน ไทยและมีคุณภาพดีคุ้มราคานะครับ ของ gnc แต่ตอ้งเป็นขวดใหญ่นะคับ แต่ถ้าซื้อเมื่องนอกได้ ที่เมกาหรือ ฮ่องกงจะถูกกว่าถึง ครึ่งหนึ่ง ซึ่ง มีคุณภาพดีก่า ของ nutracal และก็ ถูกว่า เมื่อเฉลี่ยต่อเม็ด  ผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียนะคับ อยากให้ได้ของถูกและดีครับ

ส่วนถ้าใครมี ยี่ห้ออื่นที่ถูกกว่าและ ดีด้วย บอกด้วยนะครับ ผมสังเกตคุณภาพ brewer's yeast จาก กลิ่น สี ของตัววิตามินน่ะคับ กลิ่นแรงๆ นี่ ใช่เลยเหอๆๆ แล้วแต่วิจารณญาณ นะครับ
ลองทานอาหารเสริมดูมั้ยครับ
ทานตามนี้อ่ะครับ
1. Biotin 5 mg
2. Horsetail Grass 500 mg
3. Zinc 50 mg
4. Brewer's Yeast 500 mg

Biotin + Horsetail + Zinc อย่างละ 1 เม็ด และ Brewer's Yeast 2-3 เม็ด
ทานวันละ 1 ครั้ง หลังอาหารเย็นหรือก่อนนอน
ของคุณ rotbenz เป็นในแง่บำรุงท้งหมด และเสริมความแข็งแรงของผม รู้สึกมียี่ห้อ อารายนา มี flax seed ที่ช่วยการเกิดผม ผสมด้วย

แต่โดยส่วนตัว ผมใช้แล้วไม่เพียงพอ เลยต้องทาน proscars ด้วย แต่ บางคนก็ พอนะ ลองๆดูก่อน

เพราะแบบผม ก็ต้องเสี่ยงกับ ตับไม่น้อยครับ
minoxidil  มีขายที่ไหนหรือครับ
แล้วคลีนิค นครหลวงการแพทย์ อยู่แถวไหนครับ
อยู่ระหว่างแยก ปิ่นเกล้า กับ ทางขึ้นเชิงสะพานปิ่นเกล้าคับ

ยาทาที่นี่ เห็นว่าเป็น minoxidilนะครับ
คลีนิค นครหลวงการแพทย์ ผมเคยไปแล้วคับ ไม่เห็นผมมันจาขึ้นเลยนะคับ  ผมกินมา 7-9 เดือน ผมไม่ค่อยขึ่นเลยคัย พอเลิกกินแล้ว ผมร่วงมากๆๆๆๆ      ท้อใจมากเลย คับ ค่ายาโอเคถูกนะคับ  600 /เดือน คนเยอะมาก ผมอยากให้พิจารณานะคับเผื่อเป็นทางเลือกคับ   แต่สำหรับผม ไม่เอาแล้วคับ
ใช่คับ คนเยอะมาก  หลายคน ไปแล้วดี หลายคนไปแล้วไม่ดี ส่วนตัว ชอบ แค่ แชมพู คับ แต่ ญาติผม เขาว่า ดีมาก

ก็ว่ากัน ไป นะ แต่ค่ายาถูก

คนเราแต่ละคนไม่เหมือนกัน  เช่น

1 บางคนทานแค่ บริวเวอร์ยีสต์  ซิงค์  ใช้ แชมพู ที่เหมาะกับหนังศรีษะตัวเอง ก็สุขภาพดีแล้ว  ผมยาวมากมาย
2 บางคน ทานแค่นั้นไม่อยู่ ต้อง ทา minoxidil  และทานอย่างที่ 1 ควบคู่
3 บางคน ทาน finasteride (เป็นชื่อยาครับ) ทานครั้ง ละ 1มิลลิกรัม หรือ 1.5-2 ก็ ได้ แต่ถ้า 1 ก็พอแล้ว อย่าเกินจะดี  เพียงอย่างเดียว ให้ผลดี
4 บางคน ทาน finasteride คู่ กับ ทา minoxidil  ให้ผลดี
5 บางคน ทาน finasteride คู่ กับ ทาน zinc  , brewers' yeast ได้ผลดี  แต่พอทา minoxidil กลับไม่ค่อยดี
6 บางคน ทาน flax seed  แล้วดี
7 บางคน ทาน flax seed แล้ว ไม่เกิดผล

ก็ว่ากันไป ค่อยๆดู ค่อยลอง

ขนาดหมอ จะจ่ายยา เขายังค่อยๆเพิ่มความแรง หากไม่ได้ ผล หรือ ตัวนี้ไม่ถูกกับผู้ป่วยก็ต้องเปลี่ยนยา เช่นกัน ก็ว่ากันไปครับ   ลองๆดูนะคับ

ขอให้ หล่อ สวยกันทุกคนคับ
เข้าใจและเห็นใจมากครับ

เข้าใจและเห็นใจมากครับไม่ว่าทั้งชายและหญิง เมื่อเกิดขึ้นกับตัวเอง  .. ผมเกิดขึ้นกับตัวเองมา 2-3 ปี แล้ว ทั้ง เครียดทั้งทรมานมาก

คนเคยดูดีกลับเสียความมั่นใจไป เสียสุขภาพจิต เครียดมาก ยิ่งทำให้ผมร่วงไปไวมากด้วย จนเกิดต้องปรงแล้ว ไม่กล้าเจอใคร พบใครเลย

แต่ความโชคดีหรือความบังเอิญที่ผมมีอาจารย์ที่ผมทำตะกรุดและลง นะ เมตตาให้ผม นั้นท่านเป็นอาจารย์หมอสมุนไพรโบราณด้วย ซึ่งผมรู้ก้อเกือบสายแหนะ แต่ยังดีครับที่ผมได้คุยอธิบายและบอกท่านไปว่าผมเป็นแบบนี่ ท่านเลยให้รีบมาหาท่านเลย

แล้วก้อทำยาให้ เลย  มันก็ไม่น่าเชื่อ จริงๆ   เวลาผ่านไป ผมกลับขึ้น กลับดกดำมากจนแข็งแรงขึ้นมาก  น้อยคนที่จะเจอเรื่องแบบนี่ ครับ

อาจเป็นเรื่องบังเอิญ หรือ ความโชคดี มั้งครับ ที่ผมรู้จักกับอาจารย์ท่านนี่ ครับ.... ท่านบอกว่ามันเป็นเชื่อรา อยู่ใต้ต่อม อะไร..นี่ละ

เป็นภาษที่ท่านพูด ผมก้องง เหมือนกัน หรืออาจเพราะว่าผม ทำบุญไหว้พระ ขอพรบ่อย เลยโชคดีที่เจอแบบนี่ แต่มันก้อไม่น่าเชื่อ ว่ามันคือเรื่องจริงและเห็นผลกับตาและเกิดขึ้นกับตัวผมเอง  ซึ่งก่อนหน้านี่ก้อมีลูกศิษย์อาจารย์พามาให้

ช่วยทำยาให้ รักษาให้ไปหลายคนแล้ว ผมก็เพิ่งรู้ครับ......มันคือ ของสวยงาม คือ ของสูง (คำพูดของอาจารย์ฟังแล้วขึ้นเลย)

ถ้ายังไงใครอยากรู้หรือ ถามไร ก้อเมล์มาละกัน chom_top@hotmail.com    เข้าใจและเห็นใจคนที่เป็นแบบผมครับ
Hair up ปัญหาผมร่วง ผมบาง เชิญทางนี้ครับ

รายละเอียดประกาศ

HairUp Corporation

Minoxidil และ Finasteride

เรียกได้ว่าเป็นยาขนานเอกกันเลยทีเดียวสำหรับผู้มีปัญหาเรื่องเส้นผม ทั้งบางและร่วง ด้วยผลิตภัณฑ์ที่ช่วยบำรุงเส้นผมเดิมและเร่งปลูกเส้นผมใหม่ จึงถือเป็นตัวยาสำคัญ 2 ตัวที่ทั่วโลกยอมรับกันอย่างกว้างขวางแล้ว นั่นก็คือ Finasteride และ Minoxidil

จุดเด่น ที่สำคัญที่สุดของผลิตภัณฑ์ตัวนี้คือ: หลังจากที่ Vitamin A ของสูตรตำรับใหม่เข้ามามีบทบาททดแทนการใส่ alcohol ลงในสูตรตำรับเดิมแล้ว เกิดผลที่น่าพึงพอใจในระดับดีเยี่ยมนั่นคือ  ปริมาณความมันบนหนังศีรษะที่ลดน้อยลงมาก

หลังจากใส่ยาลงบนหนังศีรษะในปริมาณที่กำหนดขณะเส้นผมกำลังหมาดเท่านั้นและเป่าให้เส้นผมแห้งด้วยลมเย็นเท่านั้น ซึ่งเป็นสูตรสำเร็จที่ต้องบอกต่อ

สนใจโทรติดต่อ : 084-844-9943 (คุณสน) ยังงัยลองโทร/mail มาคุยกันได้คับ  ราคากันเอง

E-Mail : master.zon23@gmail.com  บริการ  24 ชม. คับ
ตอบกลับ 1# tumm

สำหรับท่านที่ผมร่วงบางและท่านมี่ไม่มีเวลาเรานำเสนอ
บริการสั่งซื้อยาจากร้าน นครหลวงการแพทย์ ต่อไปนี้ไม่ต้องไปเสียเวลานั่งรอคิวเป็นชั่วโมงไม่ต้องเสียค่าร ถค่าน้ำมันอีกตั้งเท่าไหร่เรามีบริการให้ท่าน
เพียงท่านโทรหาเราหรือเมล์หาเราเราจะจัดส่งสินค้าให้ท่านโดยที่ ท่านแค่นั่งรอรับอยู่ที่บ้านได้เลย
ในราคา 730 ต่อ 1 ชุด ราคานี้พร้อมส่ง EMSเลย รวมค่ากล่องพัสดุและค่าส่ง EMS แล้ว
ไม่ต้องเสียเวลาเสียค่ารถค่าน้ำมันไปนั่งรอให้เซ็งอีกต่อไป

1 ชุด ประกอบด้วย
1. ยากิน 3 ชุด
2. ยาหยอดผม 1 ขวด
3. ยาสระผม 1 ขวด
สำหรับลูกค้าเก่าของนครหลวงการแพทย์คงรู้ดีว่าผลลัพท์ที่ได้เป็ นยังไงคงไม่ต้องบรรยาย
สำหรับลูกค้าใหม่ไม่ต้องกังวลชื่อเสียงร้านนี้ดังลองถามคนเคยไป ดูได้หรือโทรไปถามตามเบอร์ที่ถุงในรูปได้หรือ
ลองไปเองก็ได้แล้วจะรู้ว่าคนเยอะขนาดไหนเราไม่ได้เป็นพนักงานใน ร้านเป็นแค่ลูกค้าที่ใช้บริการอยู่แต่อยากมา
นำเสนอบริการที่สะดวกสบายให้แก่ท่าน
โทรถามข้อมูลก่อนตัดสินใจได้
086-8820808 จีจี้ 0813010709 โย สนใจโทรมาได้เลย
email : jeabgigie@hotmail.com
ตอบกลับ 24# kung_chay

สำหรับท่านที่ผมร่วงบางและท่านมี่ไม่มีเวลาเรานำเสนอ
บริการสั่งซื้อยาจากร้าน นครหลวงการแพทย์ ต่อไปนี้ไม่ต้องไปเสียเวลานั่งรอคิวเป็นชั่วโมงไม่ต้องเสียค่าร ถค่าน้ำมันอีกตั้งเท่าไหร่เรามีบริการให้ท่าน
เพียงท่านโทรหาเราหรือเมล์หาเราเราจะจัดส่งสินค้าให้ท่านโดยที่ ท่านแค่นั่งรอรับอยู่ที่บ้านได้เลย
ในราคา 730 ต่อ 1 ชุด ราคานี้พร้อมส่ง EMSเลย รวมค่ากล่องพัสดุและค่าส่ง EMS แล้ว
ไม่ต้องเสียเวลาเสียค่ารถค่าน้ำมันไปนั่งรอให้เซ็งอีกต่อไป

1 ชุด ประกอบด้วย
1. ยากิน 3 ชุด
2. ยาหยอดผม 1 ขวด
3. ยาสระผม 1 ขวด
สำหรับลูกค้าเก่าของนครหลวงการแพทย์คงรู้ดีว่าผลลัพท์ที่ได้เป็ นยังไงคงไม่ต้องบรรยาย
สำหรับลูกค้าใหม่ไม่ต้องกังวลชื่อเสียงร้านนี้ดังลองถามคนเคยไป ดูได้หรือโทรไปถามตามเบอร์ที่ถุงในรูปได้หรือ
ลองไปเองก็ได้แล้วจะรู้ว่าคนเยอะขนาดไหนเราไม่ได้เป็นพนักงานใน ร้านเป็นแค่ลูกค้าที่ใช้บริการอยู่แต่อยากมา
นำเสนอบริการที่สะดวกสบายให้แก่ท่าน
โทรถามข้อมูลก่อนตัดสินใจได้
086-8820808 จีจี้ 0813010709 โย สนใจโทรมาได้เลย
email : jeabgigie@hotmail.com
อ่านก่อนค่ะ สำหรับคนที่ผมร่วง
อยากให้บอกต่อนะค่ะ!

ยาสมุนไพรสำหรับคนผมร่วงหนัก

ทำจากสมุนไพรแท้ๆ 100%ค่ะ
ได้ผลจริง เพราะใช้มากับตัวเองมาแล้ว !!
และไม่มีขายตามท้องตลาด

ปุ้ยเป็นมา 2 ปีได้แล้วค่ะ อายุพึ่ง 18 เอง ไปแพ้สารย้อมผม
ตอนนั้นกลุ้มใจมากค่ะ และสงสารคนที่เป็นเหมือนกันว่า
รู้สึกยังไง!!

ไปตามคลีนิคต่างๆ ก็ไม่ดีขึ้นเลยขนขึ้นเต็มตัว
แต่ผมไม่ดีขึ้นเลย..
แถมกินยาของหมอก็ต้องกินตลอดชีวิต เลยมาลองใช้สมุนไพรดู!!

อยากให้ลองใช้สมุนไพรที่ปุ้ยใช้นะ เพราะไม่มีเคมีเลยค่ะ
ไม่ต้องกลัวว่าจะแพ้ เพราะปุ้ยก็แพ้ง่ายมากๆเหมือนกัน

ไม่น่าเชื่อ!
ตอนนี้ผมดีขึ้นมาก เพื่อนทักหลายคนเลย
ผมไม่มันไม่คัน ไม่มีรังแคเหมือนแต่ก่อน !
แถมยังยาวเร็วมากๆ ไม่เคยยาวเร็วแบบนี้มาก่อน
นี่ใช้ไป 2 เดือนกว่าเองค่ะ ไม่คิดว่าจะดีขนาดนี้

Chuppy.baby@hotmail.com แอดมาคุยได้นะค่ะ
พร้อมให้คำแนะนำที่ดี
อ่านก่อนค่ะ

ยานี้ทำจากสมุนไพรแท้ๆ 100%ค่ะ
ได้ผลจริง เพราะใช้มากับตัวเองมาแล้ว !!
และไม่มีขายตามท้องตลาด เป็นยาที่อาจารย์ท่านหนึ่งทำขึ้นมา
ไม่มีการหมักเก็บไว้ตำตอนนั้นเลย ซึ่งหมอต่างๆ ก็ยังงงว่า ทำได้ไง

ปุ้ยเป็นมา 2 ปีได้แล้วค่ะ อายุพึ่ง 18 เอง ไปแพ้สารย้อมผม
ตอนนั้นกลุ้มใจมากค่ะ และสงสารคนที่เป็นเหมือนกันว่า
รู้สึกยังไง!!

ไปตามคลีนิคต่างๆ ก็ไม่ดีขึ้นเลยขนขึ้นเต็มตัว
แต่ผมไม่ดีขึ้นเลย..
แถมกินยาของหมอก็ต้องกินตลอดชีวิต เลยมาลองใช้สมุนไพรดู!!

อยากให้ลองใช้สมุนไพรที่ปุ้ยใช้นะ เพราะไม่มีเคมีเลยค่ะ
ไม่ต้องกลัวว่าจะแพ้ เพราะปุ้ยก็แพ้ง่ายมากๆเหมือนกัน

ไม่น่าเชื่อ!
ตอนนี้ผมดีขึ้นมาก เพื่อนทักหลายคนเลย
ผมไม่มันไม่คัน ไม่มีรังแคเหมือนแต่ก่อน !
แถมยังยาวเร็วมากๆ ไม่เคยยาวเร็วแบบนี้มาก่อน
นี่ใช้ไป 2 เดือนกว่าเองค่ะ ไม่คิดว่าจะดีขนาดนี้

Chuppy.baby@hotmail.com แอดมาคุยได้นะค่ะ
หรือ 080 208 4926 ปุ้ยค่ะ
พร้อมให้คำแนะนำที่ดี
นครหลวงการแพทย์ ยาปลูกผม 700บ.  ธีร์ 086-5577757 ครับ
http://www.pantipmarket.com/items/12023431
http://www.facebook.com/treeonyhaircenter

ยินดีให้บริการ สอบถามเพิ่มเติม 086-5577757 ธีร์ครับ
เคยทั้งปรึกษาตามคลินิกที่ประกาศลงเวปมาแล้ว หรือไม่ก็ซื้อแชมพู ซื้อเซรั่ม ซื้อยา จากเวปต่างๆที่บอกว่าเห็นผลแน่นอน นำเข้าจากต่างประเทศบ้างอะไรประมาณนี้ แต่ก็ยังต้องมาอ่านกระทู้ผมร่วงอยู่ ถ้าใครเป็นเหมือนดิฉัน แนะนำแบบนี้ค่ะ ไปหาหมอที่เค้าจบผิวหนังโดยตรงเลยดีกว่าค่ะ เพราะหมอเค้าจะเรียนตรงด้านเส้นผม ดิฉันเคยไปหาหมอหลายแห่งค่ะ แต่เค้าไม่ได้จบผิวหนังมา ปัญหาดิฉันจึงไม่ดีขึ้นค่ะ
ตอนนี้ปัญหาผมร่วงของดิฉันดีขึ้นมากค่ะอย่างเห็นได้ชัด คุณหมอเค้าช่วยได้จริงค่ะ จบผิวหนังโดยตรง ทำวิจัยเรื่องเส้นผมด้วย มั่นใจเลยค่ะ  
ถ้าใครยังต้องหาเวปหรือกระทู้เรื่องการรักษาผมร่วงอยู่ แนะนำค่ะ
www.hairclinicthai.com
12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้