เจ้าของ: inin
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ตัดปีกมาแล้วค่ะช่วยดูให้หน่อยนะคะ

[คัดลอกลิงก์]
26#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-3 17:00:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
24# nara

จิงๆเจ็บแค่ตอนฉีดยาชาอะนะ แต่ตอนตัดไม่รู้สึกหรอกค่ะ แต่ถ้าเป็นที่อื่นนะค่ะที่เคยไปทำที่ยันฮีเขาจะมียาอะไรให้ทานก่อนไม่ทราบอันนั้นจะไม่รู้สึกอะไรเลยค่ะแต่ที่นี่ไม่มีเสียดายจัง แต่ถ้ามันออกมาสวยก็ยอมค่ะเพราะตัดปีกจมูกมัน
แก้ไม่ได้เหมือนเสริมจมูกอะค่ะ อยากสวยต้องอดทนนะค่ะ สู้ๆ
27#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-5 13:36:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
26# inin

วันที่ 4 ก็บวมลดมาหน่อยนะค่ะเริ่มคันนิดๆ เป็นระยะ ไม่มากค่ะ
วันที่ 5 หมอนัดตัดไหมพอดี แต่ให้พยาบาลตัดให้นะค่ะ ใช้เวลาไม่ถึง 10 นาที เจ็บนิดๆ เหมือนถอนขนจมูกอะ
เอารูปตอนตัดไหมแล้วมาฝาก

IMG0204A.jpg (11.89 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

28#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-5 13:38:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
27# inin

วันที่ 6 แอบแต่งหน้าแล้วแบบทนตัวเองไม่ไหวแล้ว พยาบาลบอกรอให้แผลแห้งอีก 3 วันค่อยแต่ง
อิอิ ก็มันโทรมจะตายอะ แต่มันเกือนเข้าที่แล้วนะค่ะ พยาบาลบอกว่าประมาณ 2-3 เดือนถึงจะเข้าที่จิงๆ

IMG0213A.jpg (14.24 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

29#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-7 09:40:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
28# inin

วันที่ 8 แผลแห้งแล้วแต่ยังมีเสียวนิด ๆ คิดว่าคงยังไม่สนิทดีค่ะ แต่ก็ยังเห็นรอยผ่าเป็นเส้นอยู่ทั้ง2 ข้าง ไม่รู้เมื่อไหร่จะหายดี
แต่คนทั่วไปที่ไม่ได้สังเกตดีๆ ก็ไม่เห็นหรอกค่ะ เพื่อนๆยังไม่มีใครทักเลย จมูกก็เล็กลงแล้วแต่ไม่รู้ว่าจะเล็กได้อีกไหม
แต่ก็ออกมาเป็นที่น่าพอในค่ะ ชอบจมูกมากกว่าเดิมเยอะเลย มั่นใจขึ้นเยอะ

IMG0224A.jpg (33.04 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

อืม สวยขึ้นแฮะ

ตัดสินใจละ ทำมั่งดีกว่า    ไม่กลัวเจ็บอยูแล้วเรา

ขอถามนิดครับ หมอกมลนี่ตัดปีเท่าไหร่ครับ

แล้วมีหมอดังๆที่ตัดปีกสวยๆ แนวเกาหลีแนะนำอีกมั้ยครับ
อยากเห็นรูปเปรียบเทียบ แบบชัดๆจังเลย

แล้วก็อยากทราบว่า ใช้เวลาคุฯเตรียมตัวนานเท่าไหร่ค่ะ
แล้วหลังทำ ต้องปฏิบัติอย่างไรบ้างค่ะ

สนใจมากๆค่ะ อิอิ
สวยดีค่ะ เราอยากไปตัดปีกเหมือนกันเราก้อปีกจมูกใหญ่จ้า

1111.jpg (45.95 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

ขอโทษทีรูปใหญ่ไปหน่อย  ขอโทษจ้า
สวยจังคับ

จมูก ไม่เป็น สามเหลี่ยม ด้วย !! ^^
หายไวๆเน้อเจ้า
หายเร็วๆนะคะ
หาย ยัง คร่า หายยังคร่า
อยากตัดเหมือนกันค่ะ เห็นของ จบกท แล้ว สวยดีอ่ะ
39#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-10 11:06:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
38# echikaroo

คุณหมอกมลคิดค่าตัด 8000 บาทค่ะส่วนข้อมูลก็หาตามเว็ปไซต์ค่ะ และก็ในเว็ปดั้งโด่งนี้แหละค่ะ ใช้เวลาตัดสินใจ
2 อาทิตย์ค่ะ แต่หลังตัดก็ไม่ทรมานมากนะค่ะถ้ามีเวลาหยุดซัก 4-5 วันสบายเลยค่ะ กินยาตามหมอสั่งเท่านั้นเองไม่ได้
ประคบอะไรเลย แต่มีอยู่วันที่ 2 ต้องไปทำงานเดินทั้งวันมีระบมบ้างต้องใช้ผ้าเย็บประคบบ้างก็ดีขึ้นค่ะ ส่วนเรื่องตัดปีกจมูก
สไตล์เกาหลีไม่ทราบนะค่ะว่าที่ไหนแต่คิดว่าตัดตามโครงสร้างจมูกที่เรามีและให้เข้ากับหน้าเน้นออกมาเป็นธรรมชาติ
ก็โอเคนะค่ะเป็นกำลังใจให้ทุกคนที่ตั้งใจจะไปทำให้ตัวเองดูดีขึ้นค่ะคุณจะมีชีวิตที่มีความสุขขึ้นเมื่อส่งกระจกดูตัวเองทุกครั้ง
ส่วนรูปเปรียบเทียบเด๋ยวจะนำมาลงให้นะค่ะ รอแป๊บนึงนะ
ขอบคุณที่มาให้ข้อมูลดีๆนะคะ จขกท น่ารัก      
41#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-11 10:36:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
40# aui777

วันนี้ตัดปีกก็ครบ 13 วันแล้วค่ะ แผลยังไม่หายสนิทค่ะทำอะไรรุนแรงกับจมูกไม่ได้เลยค่ะแคะจมูกก็ไม่ได้ต้องใช้คัตเตอร์บัด
อย่างเดียวเลย วันนี้เลยเอารูปเปรียบเทียบมาฝากแต่ดูไม่ค่อยเห็นความแตกต่างมากนะค่ะเพราะตัดไม่เยอะของเดิมก็
ไม่ค่อยบานเท่าไหร่ แต่ก็พอใจนะค่ะเพราะจมูกเข้ารูปมากขึ้น

before.jpg (21.81 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

13 วันแล้ว ยังต้องไปทานยาหรือพบแพทย์อีกมั๊ยค่ะ
สวย ขึ้นมากเลยนะครับ
ดูดีขึ้นนะคะ ที่สำคัญ เรามั่นใจมากขึ้นด้วย
อยากถาม จขกท. ว่าจมูกทำหรือเปล่าคะ  หรือว่าแค่ตัดปีกอย่างเดียว  แต่อยากบอกว่าปากสวยจัง อยากได้ปากแบบนี้บ้าง อิจฉา สวยมากคะ
47#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-13 10:48:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จิงๆ ยาหมดตั้งแต่วันที่ 5 แล้วนะค่ะ แล้วก็ไม่ได้ทานยาอะไรเพิ่มเติม แผลก็ทาพวกสมูท e ครีมอะไรอย่าง
เงี้ยค่ะไม่รู้เหมือนกันว่าจะต้องดูแลตัวเองยังไง ดูแลไปตามสภาพอ่ะค่ะ ใครรู้ช่วยแนะนำหน่อยก็ดีค่ะ
วันนี้ก็ 15 วันแล้วแต่ก็ยังไม่หายนะค่ะมันยังไม่สนิทดีถ้าจับดูจะรู้สึกเสียวๆ นิดๆ รอยแผลก็ยังมีอยู่ไม่สนิทดี
ยังเป็นรอยเส้นผ่าอยู่ก็แต่งหน้ากลบดูถ้าไม่สังเกตุก็ไม่เห็นค่ะส่วนจมูกทำมา 10 ปีแล้วค่ะ อยากเปลี่ยน
เหมือนกันเป็นแบบเกาหลีมีหยดน้ำด้วยก็ไม่รู้จะเข้ากับหน้าหรือเป่า ส่วนปากก็แม่ให้มาอย่างนี้ค่ะ โชคดี
หน่อยไม่ต้องเจ็บตัวทำปากค่ะ อิอิ
สวยมากค่ะ ดีใจด้วยทำแค่นี้ก้อเช้งวับแล้ว..อิฉาเน้อ
เห็นรูปปัจจุบันแล้วจมูกดูสวยขึ้นค่ะ เห็นแล้วมีตัณหาอยากตัดปีกก่อนเลยค่ะ จะได้สวยๆ เหมือน
จขกท บ้าง
จะไปตัดปีกจมูกเหมือนกันค่ะ ไม่มั่นใจ
อยากให้จมูกเรียวเล็ก เวลายิ้มจมูกจะใหญ่

แนะนำหน่อยนะคะ....นี่ภาพเมค่ะ

ปิดเทอมนี้จัดการเลยดีกว่า และตามด้วยปากบางproject2
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้