เจ้าของ: kenshiro980
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ถอดซิลิโคนออกแล้วจมูกมีปัญหากลุ้มใจมากๆครับ รบกวนปรึกษาผู้รู้ด้วย

[คัดลอกลิงก์]
ขอให้จมูกกลับมาเป็นอย่างเดิมใกล้เคียงที่สุดนะค่ะ สู้ๆ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
ถ้าจาให้เหมือนเดิมคงยากเนอะ เราขอแค่ไม่แย่ไปมากกว่านี้ก้อพอ แอบกลัวปลายยุบนิดๆๆ เพราะถ้าเปนแบบตอนนี้ก้อโออยู่ กำลังใจจากคนรอบข้างดีมั้งเลยไม่คิดมาก เพราะทุกคนบอกว่าใส่กะไม่ใส่ไม่เหนต่างกันเลย แต่ตอนใส่ก้อไม่นอยน่ะที่ทุกคนบอกว่าเอาขึ้นนิดเดวดูธรรมชาติเกินเหมือนไม่เสริม แต่เราก้อพอใจแค่นั้นแหละไม่ได้อยากเอาขึ้นสูงอยู่แล้ว เราใส่มาปีนึงอะ แล้วก้อทะลุ
เป็นกำลังใจให้ค่ะ เราก็แก้มาจะสามรอบแล้ว ก็เบี้ยวอยู่จนจะหมดตัวแล้วคะ
ขอบคุณทุกกำลังใจอีกครั้งนะครับ ตอนนี้นวดจมูกทุกวัน ...
ต้นฉบับโพสต์โดย kenshiro980 เมื่อ 2010-8-31 13:35

เป็นไงบ้างคับอาการตอนนี้
ผมเคยถอดประมาณ1ปี จริงๆตรงส่วนปลายจมูกมันไม่เหมือนเดิม100%หรอกนะ
ถึงผ่านไปประมาณ1ปี ปลายมันจะบวมกว่าเดิมนิดหน่อย แต่ก็ใกล้เคียง 90-95%แหละครับ
แต่ถ้ามอง หน้าไม่เปลี่ยนครับ เหมือนเดิมก่อนเสริม

แสดงความคิดเห็น

ปลายจมูกจะไม่เชิดใช่ไหมคะ  โพสต์ 2011-6-6 09:09

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ค่ะ พรุ้งนี้เราจะไปเอาจมูกออกเหมือนกันเพิ่งเสริมได้9วันเล้ว แต่ไม่ชอบก็เลยจะเอาออก หน้าดุมากรับไม่ได้เลยค่ะ
ก็หวังว่ามันจะเหมือนเดิมนะ
เป็นกำลังใจให้นะ
สู้ๆนะค่ะ เปนกำลังใจให้สำหรับทุกท่านที่มีปัญหา ขอให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองนะค่ะ
ขอดูรูปก่อนได้มั้ยอ่ะ.....เผื่อจะให้คำแนะนำดีๆๆๆๆได้
จขกท.ปรึกษาคุณหมอท่านไหนอยู่คะ..พอดีปัญหามีคล้ายๆกัน รูจมูกไม่เท่ากันและผิดรูป..กำลังหาที่แก้ไขอยู่ค่ะ ตอนนี้สับสนมากค่ะ
เป็นกำลงใจให้สู้ๆคะ
เราเปนอีกคนที่เพิ่งเอาซิลิโคนออกนะ  อีก2เดือนจาไปทัมไหม่   กลัวเหมือนกัลว่าช่วงที่เอาออกนี้จะเปนไรมั้ย  จมูกจะแปลกไปหรือปล่าว  อยากรู้ว่ามันจะปกติเหมือนเดิมม้ยค่ะ
เราเปนอีกคนที่เพิ่งถอดสิลิโคนมาวันนี้เรย  ร้องไห้แทบแย่  TT  เพะว่ามันอักเสบอ่าค่ะ  เรนต้องถอด  อีก2เดือนจะมาทามไหม่   แต่อยากรู้ว่า อาการจมูกจาเปนอย่างไง  รูปร่างจมูกจะเปนแบบเดิมมั้ย  กลัวจีงๆ

เรากำลังจะไปถอดเหมือนกันค่ะ เป็นไงบ้างคะปกติดีมั้ย  โพสต์ 2012-4-4 19:56
อยากถอดออกเหมือนกันค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ
อยากถอดเหมือนกานคับ
ผมเอาออกมาเหมือนกันครับ ประมาณ เกือบ5 เดือนแล้ว ยังแข็งอยู่เลยเพราะไม่ได้นวด (ต่อไปต้องนวดบ่อยๆแล้ว) ส่วนปลายก็บุ่มครับ แต่ดีกว่าตอนถอดออกใหม่ๆ ผมก็รอใส่ใหม่ครับ แต่รอนานมากเลย(คุณหมอนัด) ข้ามปีเลยครับ ผมใจร้อนอยากใสเร็วๆ ยังไงก็ให้ทุกคนหายเร็วๆน่ะครับ จมูกกลับมาโด่ง หล่อ สวยๆกันทุกคนน่ะครับ

ทำไมปลายถึงบุ๋มคะ ของคุณอักเสบหรอคะ  โพสต์ 2011-6-6 09:10
สู้ๆๆค้าบ ผมช่วยเหลืออะไรไม่ได้เรย แต่จาคอยเปนกำลังใจให้เทอหายเหนื่อย จาคอยเปนสายลมพัดมาห่วงใย...

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ต้นฉบับโพสต์โดย kurama เมื่อ 2010-8-21 10:49
ผมว่าตอนนี้ที่เอาออกแล้วยังบวมอยู่เป็นเรื่องธรรมดา ...

เห็นด้วย เอาออกเร็วเกินไปครับยังไม่หายบวมเลย แล้วจะเสียดายภายหลังครับ
ไม่มีอะไรแนะนำเลย แต่เข้ามาให้กำลังใจครับ สู้ๆ
ของผม 9 ปีนี้แล้ว อยากไปเอา ออก มาก ไม่รู จะเจ๊บมากไหม  แต่ก็อยากได้แบบเดิม  แต่หมอเดิมเหมือน จะไม่ยอมเปลี่ยนให้  สงสัย ต้องไปหาหมอไหม่  เพราะว่า ตอนนนี้มัน บางแล้ว กั วจะทะลุ

เคยเห้นตัวจิงจ้า โด่งมากกกกกกก  โพสต์ 2012-9-12 10:48
เวลานวดจมูกเจ็บปะคะคือเราก้เอาออกแล้วนวดเจ็บปลายอยุเลยเพิ่งเอออกมา หนึ่งเดือนคะ
เราก็เป็นคนหนึ่่งที่เอาออกคะ เพราะอักเสบหลักจากทำได้ 6 เดือน จมูกก็ปกติเหมือนก่อนเสริม แต่ปลายจมูกก็ยังแข็งอยู่ไม่นิ่มเหมือนก่อนเสริม ต้องนวด ต้องบีบ บ่อยๆ
ขอเป็นกำลังใจให้อีกคนนะค่ะ อ่านแบบนี้แล้ว ตอนแรกตัดสินใจจะไปทำเร้ว ๆ นี้ ตอนนี้เริ่มกลัวแล้วค่ะ ถ้าทำไปแล้วยังไงก้ต้องเอาออกหรอค่ะ ? TT^TT
เราก็เป็นคนนึ่งที่เอาจมูกออกค่ะ ทำได้2เดือนกว่า ตอนนี้เอาออกได้4วันเอง ที่เอาออกเพราะว่าไม่ชอบค่ะ มันเหมือนมีอะไรเป็นแท่งที่จมูก จะแคะ จะจับ จะบี้จมูกเหมือนแต่ก่อนก็ไม่ได้ รำคาญมากก็เลยตัดสิ้นใจไปเอาออกค่ะ  ตอนนี้หน้ากลับไปเป็นเหมือนเดิมก่อนเสริมจมูกแล้วค่ะ แต่ปลายจมูกยังเชิดอยู่นิดหน่อย. สรุปแล้วว่าเราต้องนวดจมูกเพื่อให้มันนิ่มใช่ไม๊ค่ะ.  เพราะว่าหมอไม่ได้บอกอะไรกับเราเลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้