12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: lovelytoon
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เพื่อนๆช่วยดูหน่อยว่าอาการจมูกแบบนี้อันตรายมั้ย วิจารณ์ได้เต็มที่เลยค่ะ (กลุ้มใจ

[คัดลอกลิงก์]
ไม่เคยเสริมจมูกค่ะ แต่ว่า เป็นพยาบาลนะคะ แนะนำว่า ไปเอาออก ก่อนที่มันจะทะลุ อักเสบ เสี่ยงต่อการติดเชื้ออ่ะค่ะ
แล้วก็ดูแลตัวเองดีๆนะคะ อืม เป็นห่วงค่ะ
มันจะทะลุแๆคับ    ของผมทะลุมาแล้ว ตรงระหว่างตา ยังเป้นแผลเป้น และรูโบ๋อยู่เลยคับ
อยากให้รีบเอาออกเลยนะคะเพราะดูปลายใสและบางมากๆๆ ขนาดรูปไม่ค่อยชัดนะ ปลายทะลุแล้วจะเป็นรอยแผลเป็นแก้ไม่หายนะคะ เราเคยเห็นของน้าสะใภ้อ่า น่ากลัวมากๆๆๆๆ แต่ไม่เข้าใจทำไมคุณหมอบอกให้รอ น่าจะไปปรึกษาคุณหมอท่านอื่นดูด้วยนะคะ
บางเกินไปค่ะรีบเอาออกดีกว่านะคะน่าจะเป็นการเสริมที่ปลายโด่งเกินไปเอาที่มันรับกับหน้าเราดีกว่านะคะ
แบบเคยเห็นคนที่เค้าทะลุแล้วเป็นอะไรที่ไม่เหมือนเดิมเลยค่ะ
รักษาก่อนตอนนี้ดีที่สุดค่ะ

เป็นกำลังใจช่วยนะคะ
อาการเหมือนกันเลยค่ะ  กลุ้มใจมาก แตกัวเจ็บ  เพราะเค้าบอกว่าถ้าแก้จะเจ็บกว่าที่ทำครั้งแรก แต่เราทำมา 2 ปีกว่าแล้ว
ผมก็เป็นเหมือนกันคับ  แต่เพิ่งเอาออกไปเมื่อวาน
เศร้าไปเลยยย
มันอาจเป็นเพราะ พี่ทำมาโด่งแล้วเนื้อจมูกน้อยอะคะมันเลยอักเสบ
แต่หนูเนื้อจมูกน้อยเลยทำธรรมชาติ แต่เพื่อนบอกไม่ต่างไม่เห็นโด่งเลย
อืม ทำตามเพื่อนๆบอกเถอะค่ะ ปล่อยไว้นานไม่ดีมั้งงงงงงงงง แต่ยังไงก้อสู้ๆๆ
เราว่า ตรงปลายจมูกเนื้อน้อยอะ  โด่งมากจะเกิดปัญหานี้ล่ะ
เอาออกด่วน
คิดว่าคงต้องปรึกษาคุนหมอใหม่เเล้วล่ะคร่ะ...

เเต่อยากทราบชื่อคุนหมออ่ะค่ะ คือระเเวงว่าจะเปนคุนหมอที่จองไว้อ่ะคร่ะ

รบกวนด้วยนะคระ me-may-ja@hotmail.com
เราอ่านกระทู้นี้ปุ๊บ ตีรถไปหาหมอเลย อย่างด่วน วิ่งออกจากที่ทำงานหายแว๊ป

ไปหาหมอรอดตัวไป ถ้ามีอาการสงสัยปายใส ตึงปลาย รีบไปปรึกษาหมอนะครับ จะได้รู้ว่าควรรอ หรือควรลดปลาย

หรือไม่อันดับสุดท้ายคือเอาออกรอ อีก 3 เดือนทำใหม่ แต่หมอเราให้รออีก1 เดือน ถ้าไม่ดีขึ้นจะลดปลายให้

ของเราทำมา 1 เดือน แต่ไปให้หมอดูหลายรอบ มันก็ดีขึ้นเรื่อยๆ เลยยอมรออีก 1 เดือน ตามคำแนะนำ(อันนี้ขึ้นกับความไว้วางใจหมอเรานะ ถ้าเป็นหมออื่นคิดว่าไม่ชัวส์ก็ปรึกษาหลายๆหมอนะครับ)
ของเราก็เปงเหมือนกันเลยเพิ่งจะไปแก้มาได้4วันแล้ว  ไม่รู้จะเป็นอีกหรือป่าว
ขอโทษนะคะ คือ ถ้าคุณหมอท่านเดิมบอกอย่างนั้นเนี้ย คงจะต้องไปปรึกษาคุณหมอคนใหม่แล้วล่ะค่ะ
จริงๆ แล้ว ลดความโด่ง แล้วแต่งปลายหน่อย ก็น่าจะได้ ไม่ถึงกับเปนหมูหรอกค่ะ ถ้าคุณหมอมีความเชี่ยวชาญจริงจริง ลองหาข้อมูลเยอะ ๆ เพิ่มเติมนะคะ เวลาแก้อีกครั้งจะได้ไม่มีปัญหาอีกน่ะค่ะ
เป็นกำลังใจให้นะคะ ขอให้แก้ครั้งใหม่ สวยสมใจและปลอดภัยค่ะ

ปล. การบอกชื่อคุณหมอไม่ได้เปนการดิสเครดิตหรอกค่ะ บอกแค่ชื่อย่อ หรือย่านอะไรก็ได้
ถือว่าเปนการทำบุญด้วยซ้ำ อย่างน้อย คนที่จะไปทำ จะได้พิจารณาเปนข้อมูลเพิ่มเติม
เท่าที่เห็น ถ้าบางคนชอบสไตล์ ก็ยังจะไปทำอยู่แล้วล่ะค่ะ ไม่ถือว่าเปนการดิสเครดิตแต่อย่างใดเราว่า อีกอย่าง หมอเองจะต้องตระหนักและพยายามไม่ให้เกิดกรณีแบบนี้ขึ้นอีกน่ะค่ะ
ดุจากรุปแรกก้อคิดว่าผิดปกติอ่ะค่ะ
เคยเหนของเพื่อนมา
ต้องไปแก้อยุ่ดี
แต่ของเพื่อนเค้าไปหาหมอใหม่เสียตังค์ใหม่เลยอ่ะ
ตอนนี้จมูกพี่อาร์ เป็นแบบเดียวกันเลยคะ จะบ้าตาย อีกสองอาทิตย์กว่าๆ ทนคะ จะใด้แก้ใหม่เสียที หมอเดียวกันกับพี่แน่เลย

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

มันโด่งมากไปค่ะเนื่้อจมูกบางมาก หมอที่ทำไม่ดูผิวคนไข้เลยเหรอค่ะ ไม่นานทะลุแน่ค่ะ แก้เถอะค่ะ
น่าจะบอกได้นะคะว่าหมอไหน คือทำทะลุยังพอว่า แต่บอกว่าแบบนี้ยังเอาไว้ได้อีกไม่ไหวมั๊งคะ
ทรง นี้ ก้อคง มี หมอท่านเดียวและ ครับ
12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้