เจ้าของ: BOBBY
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รวมภาพกิจกรรม มีตติ้งเว็บดั้งโด่ง ครั้งที่ 1 (ภาพอยู่หน้า 1,10,11,12,14,23)

[คัดลอกลิงก์]
อยากไปๆๆๆๆๆ มาบอกว่าหล่อๆๆสวยๆๆกันทั้งน้านเลยนะค้าบบ
ถ้าไปงานนี้สงสัยความอิจฉาพุ่งแน่ๆๆอ่า เห็นรูปแต่ ...
ต้นฉบับโพสโดย waytosky เมื่อ 2009-10-18 23:53

พี่บอสไม่ยอมมาอ่า งอล งอล
กล้องน้องพี่ซิน เองจร้า ตอนนี้น้องเค้างานชุกนิสหนึ่ง แต่พี่ซินเร่งให้แล้วนะค่ะ ในกล้องรูปเยอะมากมาก เ ...
ต้นฉบับโพสโดย beautybycin เมื่อ 2009-10-19 06:55

ตัวจริงคุณซินสวยมั่กเลยน้าคัฟ
เห๊ออ มีแต่คนหน้าตาดี
ยกธงขาวแล้วครับงานนี้  สู้ใครไม่ได้เลย

ต้นฉบับโพสโดย lifealone เมื่อ 2009-10-19 08:03

แบงค์แกบร้าป่าวเนี่ยะ.....
มายืนยันค่ะ น้องOpel ตัวจริงน่ารัก มากมายค่ะ มิตรภาพก็ดี ให้ไปเลย 10 คะแนนเต็มจร้า^^ ...
ต้นฉบับโพสโดย beautybycin เมื่อ 2009-10-19 08:42

พี่ซินน่ารักที่สุดเยยยยยย
จุ๊บ จุ๊บ
{:13_844:}
ได้เห็นรูป ก็ดีใจเหมือนได้ไปในงานเอง
หล่อ สวย กันทุกคน
บุญในครั้งนี้ จะส่งผลให้ทุกคน สวย หล่อกันมากขึ้น
...
ต้นฉบับโพสโดย Sydney เมื่อ 2009-10-19 09:22

พี่สบายดีมะคัฟ
ตอนนี้คงหล่อมากมายแล้วอ่าจิคัฟ อิอิ
น้องเซฟ สู้ตายเจงๆ
ต้นฉบับโพสโดย anuyut เมื่อ 2009-10-19 19:12

5555555555555555555

แน่นอนครับพี่ชายย ระดับนี้
ภาพของพี่เมย์เลยเจง ๆ ด้วยอ่าคัฟ
หนุ่มหล่อสาวสวยกันทั้งนั้นเลย

เคยเจอพี่โอเปิ้ล ละ น่ารักจิงๆ

พี่ปลาก็สวยนะคระ

แต่ต้องเจอตัวจิงดูดิสว ...
ต้นฉบับโพสโดย cawaii เมื่อ 2009-10-19 15:12

ขอบคุณน้าคัฟ
เอ....ว่าแต่ในรูปดูม่ายดีช่ายป่ะ คิ คิ
ทั้งไนและนอกเลยครับพี่โอเปิ้ลล
ตัดผมแล้ว หล่อขึ้นเยอะเลยย

หน้าก้ วิ้งขึ้นน
พี่ ชายดูดีขึ้นมากๆ เลยค้าบบบ

^ ^
แอบเศร้า  แงๆๆ ดูดีกานหมดเลย  ปามหน้าโทรมมาก จากรุป  
รับตะเองไม่ได้
ต้นฉบับโพสโดย mlap00 เมื่อ 2009-10-19 15:54

จิตป่ะนี่ปาล์ม
น่ารักซะขนาดนี้แล้วน้า
โอเปิ้ลน่ารักมากจริงๆ ใสเชียว พี่กิ๊ฟชอบมากๆเลย อัธยาศัยดีเลิศเลยค่ะ  เร็วๆนี้จะไปกินข้าวที่ร้านนะจ๊ะ
ทั้งไนและนอกเลยครับพี่โอเปิ้ลล
ตัดผมแล้ว หล่อขึ้นเยอะเลยย

หน้าก้ วิ้งขึ้นน
พี่ ชายดูดีขึ้นมากๆ เลยค้าบบ ...
ต้นฉบับโพสโดย septies เมื่อ 2009-10-19 23:06

ปากหวานเชียวน้าเซฟ
ไม่เหมือนเซฟหรอกน้า
หน้าตาดี น่ารักตลอดเวลาอ่า ชิล์ ชิล์
(ออกอาการหมั่นไส้เล็กน้อย)
โอเปิ้ลน่ารักมากจริงๆ ใสเชียว พี่กิ๊ฟชอบมากๆเลย อัธยาศัยดีเลิศเลยค่ะ  เร็วๆนี้จะไปกินข้าวที่ร้านนะจ๊ะ ...
ต้นฉบับโพสโดย giftziezaa เมื่อ 2009-10-19 23:19

ขอบคุณน้าคัฟพี่กิ๊ฟ
พี่กิ๊ฟคงไม่ได้เปนหวัดน้าคัฟ
แอร์เย็นมากกกกกกกอ่า อิอิ
ฮือๆๆกรรมของการวิ่งหนีกล้อง

มะมีรูปเราเรยเศร้า ผ่านมา 18 หน้า มีรูปเดียว เหอๆๆ สมน้ำหน้าตัวเอง

สวยน้อยมะกล้าเข้ากล้องไปเทียบรัศมีคงอื่น ฮิๆๆ ต้องรับไปโมด่วนๆๆๆ
ฮิอๆๆกรรมของการวิ่งหนีกล้อง

มะมีรูปเราเรยเศร้า ผ่านมา 18 หน้า มีรูปเดียว เหอๆๆ สมน้ำหน้าตัวเอง

สวยน้อยมะ ...
ต้นฉบับโพสโดย nung-ka-ning เมื่อ 2009-10-19 23:29

เหมือนกันเลยค่ะพี่หนิง ไม่ได้ไปถ่ายกันเค้าด้วย เศร้าเลย
คุณพีท กับคุณแก้วมณี ไม่เห็นอยู่ในรูปเลยอ่ะครับ
ไม่มาค่ะ กั้งป่วยค่ะ
พี่ครับ ผมอยากบอกว่าขอขอบคุณพี่มาก ที่ช่วยเป็นแม่งานให้งานนี้สำเร็จ

มีประสบการณ์ที่ดี ให้ความรู้

งา ...
ต้นฉบับโพสโดย achita เมื่อ 2009-10-19 21:43

ตั้งแต่แรกพี่วางแนวทางการจัดงานใกล้เคียงรูปแบบที่อชิแนะมา

แต่เนื่องจากร้านอาหารเซนคิวที่ติดต่อไว้ครั้งแรกไม่ให้ความร่วมมือใดๆ

ไม่ใส่ใจในการให้บริการลูกค้าเลย ซึ่งมีบางคนที่ได้ไปที่ร้านเดิมกับพี่มาบ้าง

ก็รับรู้ถึงปัญหานี้มาอย่างต่อเนื่อง

จนพี่ต้องรีบตัดสินใจเปลี่ยนร้านที่ใช้จัดงานอย่างกระทันหัน

กลัววันงานจะมีปัญหา เสียชื่อทั้งทางร้าน และ เสียชื่อพี่ด้วย

ทางร้านอาจไม่แคร์ เพราะ ดูทางร้านเซนคิวไม่มีความเป็นมืออาชีพ

ความเอาใจใส่ต่อลูกค้าที่ไปติดต่องานถือว่า แย่มากถึงมากที่สุด

แต่พี่แคร์ เพราะ พี่ตั้งใจกับทุกอย่างที่ต้องทำ ไม่อยากให้เสีย

เลยต้องเปลี่ยนร้านและอาหารจากบุ๊ฟเฟ่ย์เป็นเมนูที่ทางร้านลีลาวดีจัดให้

เพราะ ถูกจำกัดด้วยเวลา เนื่องจากพี่ไปให้โอกาสกับทางร้านเซนคิวมากเกินไป

เรื่อง การแนะนำตัวของสมาชิกแต่ละท่าน พี่ก็คิดไว้แต่แรก

ถึงเวลาจริงๆ มันเป็นไปได้ยาก

เนื่องจากสมาชิกส่วนใหญ่มากันค่อนข้างดึก

ตารางเวลาที่เตรียมไว้ต้องเลื่อนออกไปหมด

เวลาเลยถูกจำกัดให้น้อยลงนะครับ

กว่าจะเริ่มงานได้จริงๆ ก็ 2 ทุ่มเศษ

เพราะ ถ้าเริ่มก่อน คนยังมาน้อยอยู่

เลยได้แค่แนะนำตัวทีมงานก่อน

ถ้าให้สมาชิกที่มาร่วมงานทั้งหมดได้แนะนำตัว

จากจำนวนคนที่มา คงใช้เวลามากพอสมควร

ตอนนั้นหลายคนเริ่มหิวแล้วอ่ะครับ

หวังว่า คงเข้าใจนะครับ

พี่พยายามทำให้งานครั้งแรกนี่ดีที่สุดแล้ว

หากยังมีข้อบกพร่องอยู่ ก็เหมือนที่พี่ออกตัวไว้ก่อนถึงวันงาน ว่า

ต้องขออภัยไว้ล่วงหน้า เพราะ เป็นงานมีตติ้งครั้งแรกของเวบ

และงานส่วนใหญ่พี่ต้องลงมือติดต่อจัดการเองตั้งแต่เริ่มวางแผน

เพราะ น้องๆแอดมินท่านอื่นๆหลายท่านติดภาระกิจ

งานเลยอาจจะออกมาไม่สมบูรณ์นักนะครับ
เห็นด้วยกะพี่อชิค่ะ

เเบบว่าเดินเม้าท์กันทั่วถึงไรประมานนี้ค่ะ
ต้นฉบับโพสโดย Kuromi เมื่อ 2009-10-19 22:04

แค่นี้พี่ก็เห็นนั่งเม้าท์ ยืนเม้าท์ กันกระจายแล้วครับ

ถ้าใครอยู่จนท้ายงานจะเห็นว่า

พี่ถือไมค์พยายามเดินคุยกับทุกคนอย่างทั่วถึง
comment เรื่องงานนิดหนึ่งนะคร้าบบ~~

สถานที่+ที่จอดรถเหมาะสมรองรับจำนวนคนปริมาณเยอะได้ดีและเดินทางสะด ...
ต้นฉบับโพสโดย rfvrfv เมื่อ 2009-10-19 22:11

ขอตอบน้องสต๊อบเป็นข้อๆเลยนะครับ

เนื่องจากงานนี้ต้องการให้มีรูปแบบงานแบบคุยกันสบายๆ

ไม่ได้คิดจะทำให้มีพิธีการมากมาย กลัวท่านที่มาจะเกร็ง

ช่วงปล่อยฟรียาว เป็นช่วงที่รอสมาชิกเดินทางมาร่วมงานอ่ะครับ

เพราะ ตามหมายกำหนดการ งานเริ่มตอน 18.00 น.

ถึงเวลาคนมาเยอะจริงๆหลัง 19.30 น.

แต่ทางทีมงานพยายามเข้าไปพูดคุยกับทุกท่าน

ซึ่งพี่ก็คอยดูว่า ใครบ้างที่นั่งคนเดียว มาคนเดียว ก็คอยบอกน้องๆให้เข้าไปดู

แต่อย่างที่บอกไว้ข้างบนว่า สมาชิกส่วนใหญ่มาค่อนข้างดึก

ไม่ได้ทยอยมาตามที่เราคาดไว้ แต่เราก็พยายามเต็มที่แล้วครับ

บางทีแผนที่วางไว้ กับ เหตุการณ์จริง ก็ต่างจากที่เราคาด

และเป็นการจัดงานครั้งแรกของเวบเรา ซึ่งคงมีความยากอยู่บ้าง

สมาชิกส่วนใหญ่ไม่ได้รู้จักกันมาก่อน มีเพียงส่วนน้อยเท่านั้น

แล้วความต่อเนื่องของงานก็ถูกกำหนดโดยจำนวนของแขกที่มาในงาน

เรารอสมาชิกมาให้มากที่สุดก่อน จึงเริ่มเปิดงาน

ตรงนี้ก็เป็นส่วนสำคัญ เพราะ เป็นการบอกเล่าที่มาที่ไปของการก่อตั้งเวบ

และแนะนำทีมงานทุกคนของเวบ ถ้าตอนแรกคนยังมาน้อย แล้วเราเริ่มจุดนี้ไปก่อน

คนที่มาทีหลัง ซึ่งเป็นคนกลุ่มใหญ่กว่า จะไม่รู้อะไรเลย

เพราะ นี่เป็นการเปิดตัวทีมงานทั้งหมดครั้งแรกที่คนที่มาเกือบทั้งหมดยังไม่รู้จักเลย

ส่วนเรื่อง จำนวน Staff ทีแรกพี่ตั้งใจว่า จำนวน Staff จะมีประมาณ 20 คน

ซึ่งแต่ละคนก็มาจากสมาชิกของเวบที่คุ้นเคยกันมาบ้าง

แต่เราคำนึงอีกจุดนึงว่า หากใครมาเป็น Staff ให้ทีมงานเรา

ก็ถือว่า เป็นส่วนหนึ่งของทีมงานของเวบ

Staff จะหมดสิทธิ์ในการจับรางวัลทันที

ซึ่งเราไม่อยากให้คนเหล่านี้ถูกตัดสิทธิ์ที่สำคัญนี้ไป

เพราะ ทุกงานที่พี่เคยไปมา  

Staff จะไม่มีสิทธิ์ในการรับรางวัลใดๆในงานทั้งสิ้น

แต่ปัญหาเรื่องนี้ลดลงไปมาก เนื่องจากมีสมาชิกหลายท่าน

ที่มีมนุษยสัมพันธ์ดี คอยช่วยทางทีมงานต้อนรับ

และพูดคุยกับสมาชิกท่านอื่นๆอย่างเป็นกันเอง

เพราะ บางท่านคุ้นกับการคุยกันในเวบมาบ้างแล้วก่อนจะมาเห็นหน้ากันในวันงาน

ส่วนเรื่อง พิธีกร พี่ก็เตรียมไว้ ชาย 1 หญิง 1

ทีแรกพี่ติดต่อพิธีกรของทางแกรมมี่มาช่วยงาน

แต่เนื่องจาก พี่คิดว่า คงไม่เกินความสามารถที่พี่จะทำได้

จึงตัดรายจ่ายในข้อนี้ไป เพื่อให้เหลือรายได้ในการทำบุญให้มากสุด

พี่เตรียม น้องหนึ่ง กับ น้องหนิง เป็นพิธีกรคู่ไว้แล้ว

แต่ถึงเวลาจริง ทางร้านมีไมโครโฟน ให้ 2 ตัวเอง

ซึ่งถ้ามีพิธีกร ชาย 1 หญิง 1 อย่างน้อยต้องมีไมค์ 3 ตัว

ซึ่งพอพี่ถามทางเจ้าหน้าที่ที่คุมระบบเสียง เค้าบอกมี 2 ตัวเอง

ขนาดเวลาไมค์มีปัญหา เหลือไมค์อันเดียว ยังใช้ลำบาก

เพราะ ต้องส่งไมค์กันไปมาตลอด กับ คนที่พี่ต้องคุยด้วยบนเวที

และจะสังเกตุว่า ไมค์มีปัญหาบ่อย เพราะ เป็นไมค์ลอย เวทีก็มีพื้นที่จำกัด

น้องสต๊อบนั่งติดเวที คงเห็นเหตุการณ์ทั้งหมดตามที่พี่เล่ามา

เลยเป็นไปได้ยากที่จะมีคนบนเวทีเกิน 2 คน จึงต้องเหลือพิธีกรเพียงคนเดียว

ขนาดตอนรับรางวัล คนที่ได้รางวัลยังไม่มีที่ให้ยืนบนเวทีเลย

แต่พี่ว่า การรับส่งในการคุยบนเวที ไม่ได้สะดุดมากนัก

จะเห็นว่า สะดุดตอนที่ไมค์มีปัญหาเท่านั้น และเป็นอยู่หลายครั้ง

ซึ่งเจ้าหน้าที่ของทางร้านลีลาวดีที่คุมเครื่องเสียงอยู่ก็ช่วยแก้ปัญหาให้ตลอดเวลา

ส่วนการบรรยายของคุณหมอเป็นกึ่งเฉพาะทาง

แต่น้อยนะครับ ที่คุณหมอต้องพูดเป็นแนววิชาการบ้าง

เพราะ หลายด้านเป็นผลงานการวิจัยของคุณหมอซึ่งมีชื่อเสียง

เป็นที่ยอมรับของวงการแพทย์ทั่วโลก ซึ่งคุณหมอต้องกล่าว

อ้างอิงถึงบ้าง แต่ก็ไม่มาก เพราะ พี่เปิดดูวีดีโอที่คุณหมอมาบรรยาย

ในงานนี้ที่พี่ถ่ายเก็บไว้ ส่วนใหญ่เป็นคำพูดง่ายๆที่คนทั่วไปฟังเข้าใจ

และจะเห็นว่า คำถามที่พี่ถามคุณหมอ พี่เน้นถามในเรื่องที่คิดว่า

คนที่มาจะนำไปใช้ประโยชน์ได้ มีบ้างที่เน้นเรื่อง เลเซอร์

ซึ่งคงต้องอธิบายเป็นเชิงวิชาการบ้าง แต่จะเห็นว่า

คุณหมอพยายามจะเปรียบเทียบเป็นคำพูดง่ายๆ เช่น

ถ้าทิ้งระเบิดลงตรงไหน จะเกิดอะไร ฯลฯ

เพราะ หลายคนถามพี่ในเวบเรื่อง เลเซอร์ เยอะมาก

และยังมีคนไม่เข้าใจเรื่อง ผลของการใช้เลเซอร์ ฯลฯ

พี่คิดว่า คุณหมอพูดได้ดีแล้วและไม่น่าเบื่อ

เพราะ พี่เปิดวีดีโอที่ถ่ายไว้ดูอีกไม่ต่ำกว่า 3 รอบ

ในคืนวันงาน ตอนที่พี่กลับมาบ้านแล้ว

ยังไงพี่ก็ขอบคุณที่ให้ข้อคิดมา ณ ที่นี้

และคงปรับปรุงให้ดีกว่านี้ หากยังมีการจัดงานในคราวหน้าอีก

ป.ล. ที่ถามเรื่อง ไอเดียรางวัลใต้เบาะ น่าจะเป้น

ไอเดียของบ๊อบบี้ ถ้าพี่จำไม่ผิดนะครับ
พี่ได้กล่าวขอบคุณหลายคนภายในวันงานมีตติ้ง

ไปแล้วรอบนึง แต่ขอกล่าวขอบคุณในเวบอีกซักครั้ง

นอกจากน้องๆแอดมินทุกคนที่ทำให้งานนี้สำเร็จลุล่วงไปได้ด้วยดี

ก็ยังได้รับความช่วยเหลือจากสมาชิก

บางท่านเป็นอย่างดีมาตลอด

เช่น น้องปลา น้องตั้ม น้องแบ๊งค์ และ น้องตุ้ย ฯลฯ

และ อาจมีท่านอื่นๆที่ไม่ได้เอ่ยชื่อมา ณ ที่นี้นะครับ
ยินดีช่วยเสมอครับพี่โอม
กระทุ้นี้แอบ เผาน้อง

555555 ไม่ต้องบอกว่าคุยเรื่องอ่ะไร ภาพมันฟ้อง

55555555555
ต้นฉบับโพสโดย septies เมื่อ 2009-10-19 17:47

ก็ภาพมันฟ้องว่า เซฟจมูกสวยมากงัย ...คริ คริ

resized_14.jpg (44.36 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

สวยจิงป่ะ..

สวยจิงป่ะ..
หลังจากที่ได้สัมภาษณ์เมย์

พี่รู้สึกดีใจที่รางวัลใหญ่นี้เป็นของคนที่สมควรได้

รวมทั้งราวัลอื่นๆด้วย ส ...
ต้นฉบับโพสโดย mystically เมื่อ 2009-10-19 19:38

ขอบคุณมากค่ะพี่โอม

แต่สิ่งที่เมย์ดีใจมากกว่าเรื่องของรางวัล คือการที่ได้ไปงานมิตติ้งครั้งนี้

ทำให้ได้รู้จักพี่โอม แล้วก็แอดมินทุกท่าน รวมถึงสมาชิกที่อยู่ในเวปนี้ค่ะ

เพราะว่าความจริงใจสมัยนี้มันหาซื้อกันไม่ได้เลยค่ะพี่ แต่ถ้าจากเวปนี้ใช้ใจแลกใจก็ได้แล้วค่ะ

ขอบคุณมากมายเลยนะคะพี่โอม
ตั้งแต่แรกพี่วางแนวทางการจัดงานใกล้เคียงรูปแบบที่อชิแนะมา

แต่เนื่องจากร้านอาหารเซนคิวที่ติดต่อไว้ค ...
ต้นฉบับโพสโดย mystically เมื่อ 2009-10-20 01:19

พี่โอมครับ แค่นี้ก้อดีใจแล้ว ครั้ง หน้า มีอะไร บอกผมได้ครับพี่

จะช่วยเหลือ เต็มที่ ไม่ต้องเกรงใจนะครับ

เป็นธรรมดาครับพี่ ครั้งแรก แค่นี้ก้อวิเศษ สุดแล้วครับ

ไม่ว่าจะยังงัยก้อตาม ผม และน้องๆ ทุกคน ขอบคุณพี่โอมมากครับ

ที่ทำให้มีงานที่ดีๆ เกิดขึ้นครับ

ครั้งหนาเอาใหม่ ผมขออาสามาช่วยงานครับบบบ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้