เจ้าของ: Nu_kAe
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ทำจมูกกะ หมอ พิชญ์ ที่ยันฮี วันที่ 5 มิ.ย.52

[คัดลอกลิงก์]
คุณ need ไปทำที่ไหนมาค่ะ หมอชื่ออะไรค่ะ
ทำมากี่ครั้งแล้วอ่ะ ราคาเท่าไหร่ค่ะ
อยากรู้ๆ เพราะหาข้อมูลอยู่ค่ะ จะทำบ้าง:)
352#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-31 14:03:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทำไม มีแต่คนทำแล้วเบี้ยว ทั้งนั้นเลยอ่ะ
เรากำลังจะไปทำ กำลังศึกษาข้อมูล หมอๆ อยู่ ว่าใครดีหว่า
แต่ก็คงไป ...
ต้นฉบับโพสโดย mirrorpink เมื่อ 2009-10-28 17:33

ไม่ต้องกลัวค่ะ...เด๋วก็ค่อย ๆศึกษาข้อมูลไปเรื่อยๆนะคะ
353#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-31 14:04:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ผมแก้แล้วนะ ก็เสียวๆ  ว่าจะเอียงอีกหรือเปล่าน้า
แต่ที่แน่ๆ เป็นสันเป็นโด่งเยอะขึ้น ...
ต้นฉบับโพสโดย need เมื่อ 2009-10-28 19:09

เหอๆๆ ชอบๆ โด่ง ๆๆ .....เหงแย้วแอบดีใจด้วยค่ะ
354#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-31 14:05:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คุณ need ไปทำที่ไหนมาค่ะ หมอชื่ออะไรค่ะ
ทำมากี่ครั้งแล้วอ่ะ ราคาเท่าไหร่ค่ะ
อยากรู้ๆ เพราะหาข้อมูลอยู่ค่ะ  ...
ต้นฉบับโพสโดย mirrorpink เมื่อ 2009-10-29 08:34

ลองเข้าไปดูกระทู้ของ need สิ..เผื่อจะได้ความรู้ใหม่ๆ เพิ่มนะคะ..

ศึกษาข้อมูลดีๆ แย้วชอบคุณหมอท่านไหนก็...จัดปายยเลยย
ถ้าจะทำกับหมอพิชญ์ ต้องจองคิวล่วงหน้านานมั๊ยอ่ะ
สวยค่ะ อยากทำๆๆๆ
แวะมาเยี่ยมนะ  สวย เป็นธรรมชาติดีค่ะ อยากทราบว่าต้องติดต่อหมอยังไงคะ เพราะนี่มีหมอหลายคน
เราระบุหมอได้ไหมคะ
ทำหมอเดียวกันเลยคร่า
ตอนนี้ของตี้จะ 8 เดือนแล้วค่ะ
รู้สึกว่า จมุกยุบไปมาก จนเหมือนไม่ได้ทำค่ะ
ตอน 2-3 เดือนแรก กำลังสวยเลย เพราะมันยังไม่ค่อยเข้าที่เท่าไหร่
แต่ตอนนี้หายไปหมดแล้วค่ะ เซ็งมาก

แต่จมูกคุณทำออกมาแล้วสวยมากเลย ชอบ ๆๆๆ
14# ก้องตะวัน

ทำลักยิ้มแล้วหายเร็วหรือป่าวคะ  เค้ามีขั้นตอนการทำยังไงบ้าง?? เจ็บหรือ่ปาว??
สวยจังเลยค่าๆๆๆๆ
หุหุ แอบอิจฉาๆๆๆค่าๆๆ
361#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-6 01:18:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ถ้าจะทำกับหมอพิชญ์ ต้องจองคิวล่วงหน้านานมั๊ยอ่ะ
ต้นฉบับโพสโดย YAMANO เมื่อ 2009-10-31 15:00

หากอยากทำกะคุณหมอพิชญ์ จองคิวหน้าห้องได้เลย ค่ะ

ที่โรงพยาบาลยันฮีนะ....เหอๆๆ ตอนนี้เค้าทำตึกใหม่..สวยๆๆๆๆ
362#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-6 01:19:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สวยค่ะ อยากทำๆๆๆ
ต้นฉบับโพสโดย poxpox เมื่อ 2009-11-1 21:09

ตะเองก็น่ารักนะ
363#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-6 01:19:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แวะมาเยี่ยมนะ  สวย เป็นธรรมชาติดีค่ะ อยากทราบว่าต้องติดต่อหมอยังไงคะ เพราะนี่มีหมอหลายคน
เราระบุหมอได้ ...
ต้นฉบับโพสโดย arun เมื่อ 2009-11-2 09:45

สามารถระบุหมอได้ค่ะ..ที่โรงพยาบาลยันฮี จะมีแผนกต้อนรับผู้ป่วยนอกอยู่นะคะ
364#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-6 01:21:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทำหมอเดียวกันเลยคร่า
ตอนนี้ของตี้จะ 8 เดือนแล้วค่ะ
รู้สึกว่า จมุกยุบไปมาก จนเหมือนไม่ได้ทำค่ะ
ตอน 2-3 เดือ ...
ต้นฉบับโพสโดย lluxuriezz เมื่อ 2009-11-5 12:35

คุณตี้...แบบว่า....เก๋ชอบจมูกเก๋ตอนเดือนแรก กะเดือนที่นสองนะ

55555555555555   แบบว่าเหมือนฝรั่ง...เหอๆๆ

ตอนนี้ได้ 5 เดือนแย้ว..จมูกยุบไปมากเลย...เซงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

อยากให้โด่ง ๆ กว่านี้ง่ะ...เหอๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เหมือนไม่ได้ทำจริงๆ นั้นแหล่ะ

แต่จริงๆ ก็ทำนะ....คริคริ...ตอนนี้ยุบหมดแย้ว....อยากโด่งๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
365#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-6 01:26:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
14# ก้องตะวัน

ทำลักยิ้มแล้วหายเร็วหรือป่าวคะ  เค้ามีขั้นตอนการทำยังไงบ้าง?? เจ็บหรือ่ปาว?? ...
ต้นฉบับโพสโดย Yingie เมื่อ 2009-11-5 12:53

เรื่องลักยิ้ม

ไปดูข้อมูลได้ที่   http://www.dungdong.com/viewthread.php?tid=91&highlight=     

พี่กั้งเค้าตอบคำถามนี้ได้ดีกว่าเก๋นะคะ  
366#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-6 01:27:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สวยจังเลยค่าๆๆๆๆ
หุหุ แอบอิจฉาๆๆๆค่าๆๆ
ต้นฉบับโพสโดย waan เมื่อ 2009-11-6 00:42

มีสาวมาชมด้วย...อิอิ...ดีใจจัง...ตะเองก็สวยๆเหมือนกันค่ะ
Thank you น๊าคร้าคนสวย
368#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-9 12:13:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Thank you น๊าคร้าคนสวย
ต้นฉบับโพสโดย Yingie เมื่อ 2009-11-6 23:20

อ่ะนะ..ไม่เปงไรค่ะ.......
น้องใหม่ในกระทู้ ทำกับคุณหมอพิชญ์เหมือนกัน (2 ครั้ง)
ประสบการณ์ครั้งแรก 5 ธ.ค. 2552 (คุณหมอพิชญ์)
ไปเองคนเดียว ใจกล้ามากๆๆ ไม่กลัวเลยสักนิด ตอนนั้นไม่มีคุณหมอในดวงใจด้วย
ทำประวัติกับเจ้าหน้าที่ๆ จัดให้เลยคุณหมอพิชญ์ รอพบคุณหมอ
เมื่อเข้าพบ ด้วยความรวดเร็วในการบริการ คุยกับคุณหมอแค่ 3 นาที ย้ำนะ ว่า 3 นาที
คุณหมอจับจมูกเรา เอียงซ้าย เอียงขวา แล้วเอาปากกามาเจิมที่จมูก แล้วก็ให้เรามารอ
(ขั้นตอนคุณหมอ 2 นาที) เราบอกความต้องการรูปจมูกแบบไหน (ประมาณ 1 นาที)
คุณหมอพยักหน้า แล้วก็ให้เรามารอ อิอิ บริการไว้มั้ยละคะ
หลังจากนั้น เจ้าหน้าที่ก็ให้มาเซ็นต์เอกสารการรับประกัน จมูกเบี้ย แก้ไข ทำใหม่ ฯลฯ อ่านไม่หมด
แล้วไปจ่ายตังค์ 9,900.- และฝากสัมภาระ + ทรัพย์สิน (ปลดทรัพย์) อิอิ.. สำหรับผู้กล้า ไปคนเดียว
ไม่มีผู้ใดไปเป็นเพื่อน แล้วก็เปลี่ยนชุด ล้างหน้า ทานยา แล้วก็นอน นอน นอน ...
รู้ตัวอีกครั้งก็เหมือนมีอะไรมาดันจมูกอยู่ ตอนนั้นได้ยินเสียงหมอและพยาบาลด้วย แต่จับใจความไม่ได้
สุดท้าย พยาบาลให้เราลุก นั่งรถเข็นไปนอนต่อห้องรวม ใช้เจลเย็นประคบต่อ อีก 1 ชั่วโมง แต่เราขอต่ออีก 1 ชั่วโมง
เป็น 2 ชั่วโมง แบบว่าไม่ไหว ครั้งแรกที่โดนยานอนหลับ กำลังสบายนะยะ รีบปลุกซะจริงเลย
สรุปคือ กลับมาห้อง เจ็บมากๆๆ บวกมาก อีก 4 ชั่วโมงต่อมา ใต้ตาเขียวเลย หน้าผากบวม แก้มบวม ปวดมาก
รู้สึกหนักหน้าตลอดเวลา มีไข้ด้วย ทานยาก็หลายปวด แต่ต้องทานทุกๆ 4 ชั่วโมง (เพราะว่า เนื้อที่หน้าเราน้อยด้วย)
ถึงได้บวม และเขียวซ้ำอย่างนี้ แต่ก็เป็นแค่ช่วงสัปดาห์แรก อีกสัปดาห์คุณหมอนัดตรวจ (สรุป ก็คือตรงคะ)
แต่เจ้ากรรม ด้วยความที่อยากเที่ยวกะแฟน ปีใหม่ ก็ไปดำน้ำที่ จ.ตรัง เกาะไหง เอาสิ หน้ากากดำน้ำก็ไม่กลัว
มันจะดันปลายจมูกก็ช่างมัน ประมาณ 5 ชั่วโมง ไม่เคยสงสารจมูกเลย อิอิ
พอกลับมา กทม. รู้สึกว่า มันเบี้ยวแล้วละ เอียงซ้ายเห็นได้ชัดเลย เป็นไงละ คราวนี้อยู่ดีไม่ว่าดี
เราก็พยายามดัดเอง แต่ก็ยังไม่วาย เดือนเมษา ไปฮาวายต่อ ดำน้ำอีกตามเลย คราวนี้ ดำอยู่ 3 วัน
ตะเวน ดำมันทุกเกาะ ขอมันส์ไว้ก่อน เรื่องจมูกค่อยว่ากัน (6 เดือน ลด 50%) ค่อยไปแก้อีกก็ได้
อิอิ ปล่อยเวลามาเนินนาน จมูกเข้ารู้ 100% แล้วด้วย เจ้ากรรมยังไม่ได้ไปแก้ไขเลย อีกอย่างก็เลย 6 เดือนมาแล้ว
ทำไงดี คราวนี้ก็ได้ฤกษ์ไปละ วันที่ 8 พ.ย. 53 เหมือนเดิมคะ คนเดียวไม่เปรียวใจ อิอิ
เข้าตรวจกับคุณหมอ ก็ไม่สามารถดัดให้ได้แล้ว ต้องทำใหม่ ถาม คชจ. ลด 50% อิอิ โล่งอก นึกว่า 100%
เอาเลยคะคุณหมอ จัดการเลยคะ ได้สิริโคนใหม่ด้วย ขอลดขนาดสันด้วยนะคะ (ไม่ชอบสูง) ได้เลยครับ
คราวนี้เจ้าหน้าที่จูงมือเข้าห้องโดยไม่ต้องทานยานอนหลับ แต่ฉีดยานอนหลับสดๆๆ (แสบมากๆ) แล้วสักพัก
ไม่ถึง 1 นาที ก็ไม่รู้เรื่องเลย แต่ได้ยินเสียงเพลง เสียงคุย และเสียงหัวใจเราเต้น สักประมาณ 15 นาที (เหตุที่รู้
เพราะได้ยินเสียงเพลง และนับเพลงไปด้วย เฉลี่ยเพลงละ 3 นาที 5 เพลง 15 นาที) อิอิ แอบคำนวณด้วย กวนมั้ยละ
คราวนี้เหตุการณ์ระทึกเลยละ หมอผ่าเอาอันเก่าดึงออก แล้วก็เซาะรองจมูกใหม่ ตรงนี้และมันส์สุดเลย
แล้วก็เอาชิ้นใหม่ใส่เข้าไป ดัดๆ ดันๆ ให้เข้าที่ แล้วก็เริ่มทำการเย็บๆ และเหมือนจะมีเลือดไหลด้วยนะ (ผู้ทำการผ่าตัด
ควรงดยาบำรุง วิตามินต่างฯ เป็นเวลา 1 เดือน เพราะจะทำให้เลือดแข็งตัวเร็ว) แต่ของเรา หยุดทานแค่อาทิตย์เดียวเอง
เลือดไหลเยอะมาก รู้ว่ามาไหลมาด้านขวาของแก้ม รู้อีกนะ เค้าเอาอะไรมาเช็ด (ทำครั้งแรก ไม่มีเลือดออกหลังผ่า)
คราวนี้ก็เย็บแผล ทำความสะอาด เรียบร้อย เจ้าหน้าก็ปลุกให้นั่งรถเข็นไปนอนห้องรวมเอาเจลเย็นประคบ ตอนนี้ก็ดื้อยานอนหลับแล้วละคะนอนแป๊ปเดียว ลืมตาและกลิ้งตาไปมา เพื่อบริหารสมอง ว่าเรากำลังทำอะไรอยู่
ขอบอกว่าทำคราวนี้ไม่เจ็บแม้แต่น้อยเลย กลับมาห้องก็ไม่ปวด ไม่บวม ไม่เขียวซ้ำ ไม่มีไข้ เอาปกติมากๆ
รู้แค่สึกปลายจมูกนิดๆ
สรุป ครั้งแรกสวยเป็นธรรมชาติ เข้ากับรูปหน้า เพื่อนๆชม (แต่เราไม่ดูแล ทำให้เบี้ยว และเสียตังค์)
ครั้งที่สอง (เสียตังค์ 50% ผ่าตัดไม่เจ็บ ไม่บวม ไม่เขียวซ้ำ ไม่มีไข้)
คุณหมอพิชญ์ ฝีมือดี
เจ้าหน้าที่บริการดี ให้คำแนะนำดีๆ ดูแลดี สบายใจได้คะ
ขอบคุณมากคะ ที่สละเวลา อ่านเรื่องไม่ค่อยเป็นเรื่อง ยาว......เลย
จาก....อยากสวย แต่ซ่า บ้า มันส์ไปหน่อย
370#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-11 18:05:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
น้องใหม่ในกระทู้ ทำกับคุณหมอพิชญ์เหมือนกัน (2 ครั้ง)
ประสบการณ์ครั้งแรก 5 ธ.ค. 2552 (คุณหมอพิชญ์)
ไปเองคนเดียว  ...
ต้นฉบับโพสโดย pohaku เมื่อ 2009-11-10 19:28

ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเลย..เปงประสบการณ์ที่น่าแชร์ร่วมกันมากมายค่ะ

ขอบคุณมากๆๆนะคะ....เอารูปมารีวิว ..ครั้งที่ 1  กะ 2 มาฝากให้เก๋ดูด้วยนะ..อยากเหงจังเลยค่ะ
ตอนนี้หนูแยมทำกะ หมอกรีชาติ แร้ว โด่งได้ใจจิงๆ   แถมเหลี่ยมมาให้ด้วยอ่ะ  

ตอนนี้ได้ประมาณ 1 เดือน เหลี่ยมยังไม่หายเรย  พี่เก๋พอจะมีประสบการณ์ดีๆ มาแชร์ไหมอ่ะค๊ะ  

ของพี่หนูเก๋ ธรรมชาติมั่กๆ  ดูไม่ค่อยออกเรย ถ้าไม่สังเกต  สวยคร่า
372#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-13 12:58:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้หนูแยมทำกะ หมอกรีชาติ แร้ว โด่งได้ใจจิงๆ   แถมเหลี่ยมมาให้ด้วยอ่ะ  

ตอนนี้ได้ประมาณ 1 เดือน เหลี่ยมย ...
ต้นฉบับโพสโดย yamclub เมื่อ 2009-11-11 19:51

จมูกพี่เก๋ ธรรมชาติเกิด..เหอๆๆๆๆ เหมือนไม่ได้ทำจมูกเลยง่ะ?..เซงๆๆๆ

ดันบอกหมอว่าเอาธรรมชาติ ก็ธรรมชาติเกินนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน

แต่ก็โชคดีนะที่ไม่บวมมากมาย แล้วก็ไม่ช้ำด้วยง่ะ....ส่วนที่เปงเหลี่ยมๆ เนี่ย..ตรงไหน???

เก๋ไม่เคยซะด้วยสิ...เปงเหลี่ยมตรงไหนว้า?.เอารูปมารีวิว ให้ดูหน่อยนะคะ
สวยแล้วจ้าพี่เก๋ ช่ายพี่เก๋เปล่าหว่า
ขอบคุณคร่าสำหรับคำแนะนำดีดี
ว่าแต่น้องปิดพลาสเตอร์มาสองวันแล้วค่ะ
ทำกะคุณหมอสำรวย พี่เก๋ทราบมั้ยอ่าคะว่าเอาออกได้เมื่อไหร่
แล้วน้องจะล้างหน้าได้เมื่อไหร่
374#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-17 00:48:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สวยแล้วจ้าพี่เก๋ ช่ายพี่เก๋เปล่าหว่า
ขอบคุณคร่าสำหรับคำแนะนำดีดี
ว่าแต่น้องปิดพลาสเตอร์มาสองวันแล้วค่ ...
ต้นฉบับโพสโดย sassygirl เมื่อ 2009-11-15 20:27

ใช่แย้ว..พี่เก๋เองจ๊ะ..สู้ๆๆ ปิดพลาสเตอร์สองวันแย้ว
แต่พี่เก๋พึ่งตอบกระทู้นี้..คงจะออกเอาแย้วแหล่ะ
อาจจะมีสิวขึ้นบ้างนะ..ไม่ต้องตกใจ อาจจะเปงเพราะอับชื้นค่ะ
เอาโทนเนอร์ค่อยๆเช็คเบาๆ นะคะ สู้ๆ เปงกำลังใจให้ค่ะ
อยากทำมั่งค่ะ

มันจาบวมกี่วันค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้