เจ้าของ: chew
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

Nose : 18/3/53 ครั้งแรกหมอศิริพรชัย – 14/6/53 แก้ครั้งสองหมอวรวิทย์

[คัดลอกลิงก์]
แวะมาเยี่ยมค่ะ ขอให้อาการแดงหายไว ๆ น๊ะคะ {:16_1120:}
วิวจ๋าแวะมาเยี่ยมจ้า จมูกแดงๆได้เห็นแล้วเน้อ
แนะนำให้ไปหาคุณหมอปรึกษาอีกสัก2ท่าน ถ้าว่างก็มากกว่านี้ก็ดี
ถ้า 3เดือนแล้วไม่หายแก้ดีกว่านะ ถ้าจะแก้กับหมอเดิมก็ให้หมอลด
ความโด่งลง แต่ถ้าไม่มั่นใจก็แก้กับหมอท่านใหม่ไปเลยจ่ะ

ps. ขอให้หาย ขอให้หาย เพี้ยง!!!
แก้ไขล่าสุดโดย yonan เมื่อ 2010-5-13 06:45

ตอบกลับ 321# chew

ขอ มาแสดงทัศนะได้ไหมครับ

เห็นรูปจมูกแดงแล้วเป็นห่วงนะครับ
มันคืออาการของการฝืนเนื้อๆๆ
ยังไง ลองไปผมแพทย์ท่านอื่นก่อน ดีไหมครับ จะได้ทราบข้อมูลหลายๆๆด้าน  ระหว่างที่เรารอ
เพราะปกติ อาการ แบบนี้ ไม่มีแล้วนะครับ เข้าเดือนที่สอง

เป้นห่วงจากใจครับ
ใจเย็นๆนะคะ ให้กำลังใจศิษย์เดียวกันค่ะ เพื่อนเราเสริมจากที่อื่นมาค่ะน่าจะ3-4 ปีแล้วนะ เค้าบอกว่าบางทีจมูกเค้าก้อแดงเหมือนกันค่ะในช่วงเวลาที่อากาศร้อนมากๆๆ รึว่าจะมีอาการปวดที่จมูกในตอนที่อากาศหนาวมากๆเหมือนกันค่ะ
รอดูสักพักเนอะ อย่าเพิ่งคิดมากนะคะ ถ้าไม่สบายใจจิงๆก้อไปปรึกษาหมอดีกว่าค่ะ ..สู้ๆนะค
หวัดดีจร้าาาาาาาาาาาาาาาาา  พึ่งได้มาเยี่ยมครั้งแรกนะะะะะะะะะะะะะะะะะะ
ให้กำลังใจจร้า  รีบปรึกษาคุณหมอแล้วจัดการแก้ไขให้เรียบร้อยนะจร้าาาาาา

สู้ ๆ :victory:
เห็นจมูกศิษย์พี่ล่ะก็จิตตกอีกรอบ  เฮ่อ {:16_1110:}
แวะมาดูรูปแล้วตกใจครับ ปกติของผมไม่แดงขนาดนั้น ยังไงลองไปปรึกษาหลายๆที่ เพื่อหาข้อมูลเยอะๆ ดีครับสนับสนุน แล้วสุดท้ายรีบไปคุยกับหมอศิริพรชัย ว่าถ้าอาการเป็นแบบนี้จะทำยังไงได้บ้าง ผมว่าคุณหมอมีความรับผิดชอบถ้าเกิดเป็นเคสแบบนี้ ผมว่าน่ากลัวเหมือนที่คุณโยบอก
เป็นกำลังใจให้นะครับ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ขอถามนิสนึงน้า ค่าจองเนี้ย ไปหักค่าทำอะเปล่า
334#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-5-13 15:31:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
{:16_1099:} เหอ เหอ ... น่ากัวโน๊ะ ...
อาการแดง เป็นทุกวันค่ะ ... ไม่ใช่เฉพาะอากาศเปลี่ยน ... เป็นทุกสภาพดิน ฟ้า อากาศค่ะ ...
แต่จะไม่แดงมาก ต่อเมื่อโบ๊ะรองพื้นอย่างหนา... แดงเดือดเจงๆ ....
ขอขอบคุง ทัศนะคติคุณโย นะคะ ... และเพื่อนๆ พี่ๆ ทุกคน ...
กะว่าจะปรึกษาหมอหลายๆ ท่านภายในอาทิตย์นี้ค่ะ ...
และจะเริ่มวางแผนกะจมูกให้ทันเดือนหน้าค่ะ เพราะคงลางาน + พักร้อนได้พอดี ...
ไม่อยากให้เสียทั้งเงิน ทั้งงานอ่ะค่ะ ...
ขอบคุณจากใจจิง เช่นกันสำหรับทุกความเห็นนะคะ ...
วันนั้นเจอน้องวิว ตัวจริงสวยกว่าในรูปอีกน่ะ

จมูกสวยเข้ากะหน้ามากเลยล่ะ  น้องเขาเปนคนน่ารักตัวสูง หุ่นดี

เปนกำลังใจให้น้องน่ะ ขอให้โชคดีจ๊ะ
จมูกแดงมั๊กมากเลยคะ คุณวิว ยังไงลองปรึกษาหลายๆหมอนะคะ หรือเข้าไปคุยกับคุณหมอศิริพรชัยเลยดีกว่าคะ
ของก้อยแดงๆแค่ตรงปลายนิดเดียวคะ และเป็นบ้างครั้งไม่ได้เป็นทุกวัน ยังไงก็เป็นกำลังใจให้นะคะ
ผมเริ่ม จิตตกแล้ว นัดคิวกับคุณหมอ เดือน กรกฏาคม เอาไงดีเนี่ย จะยกเลิกดีไหมละเนี่ย แดงน่ากลัวววว
338#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-5-14 16:35:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกลับ 339# dekmaniabadz

pm หาแล้วน๊ะ ...
ขอบคุณมากนะครับ พี่วิว

ช่วงนี้ต้องขอคิดดูก่อน เหอะๆ

ว่าจะทำกับคุณหมออยู่ไหม
สวัสดีจ้าวิว เป็นไงบ้าง
เป็นห่วงนะจ๊ะ
โห...คุณวิว วิเพิ่งเข้ามาเห็นว่าปลายจมูกแดงจริงๆด้วย
แต่ไม่เปงรายนะคะ ทุกอย่างมีทางแก้ อย่างที่เคยคุยๆกันไว้ จะแก้ที่ไหนลองศึกษาสไตร์ของหมอให้ดีๆก่อนนะคะ ว่าตรงกับที่เราต้องการรึป่าวลองเข้าไปคุยกะคุณหมอก่อน เลือกคุณหมอที่รับฟังและใส่ใจความรู้สึกเรานะคะเวลาเข้าไปคุยเราจะรู้สึกได้ค่ะ..ลองดูรีวิวเพื่อนๆในดั้งโด่งหลายๆคนนะคะ ไม่ใช่วิวคนเดียวที่มีปัญหากับการเสริมจมูกครั้งแรก มีไรไม่สบายใจ P.M มาได้ตลอดนะคะ
เป็นกำลังใจให้จ้า....
แวะมาเติมกำลังใจให้นะคร๊ะ

สู้ ๆ คร่า

ไงก้อขอให้ปลอดภัยน๊า

ถ้าแก้อย่าลืมมาอวดรูปด้วยคร่า

ทรงสวยค่ะ หายไวไวน๊า
344#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-5-19 00:10:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ความคืบหน้าตอนอายุจมูก 2 เดือน 1 วันค่ะ ...

- วันนี้อาการแดงน้อยลง.... หรือว่าชินแล้วก็ไม่รู้ค่ะ ...
- แกนซิลี่ ดูเหมือนเบี้ยวทั้งแกน ไปทางซ้ายมือตัวเองค่ะ ... ไม่แน่ใจว่าแกนเบี้ยวหรือว่ายังยุบไม่หมด
  เพราะสังเกตุเนื้อจมูกด้านขวามีเนื้อเต็ม โดยเนื้อไม่แนบกับซิลี่ ... แต่เนื้อจมูกด้านซ้ายแนบซิลี่ เลยเห็นสันชัดเจนมาก ..
  ตอนนี้เดินไปไหน หันด้านซ้ายหาเพื่อนๆ เห็นสันชัดรู้ว่าเสริมมาเลยค่ะ ...
  แต่พอหันด้านขวาหาเพื่อน สันไม่ชัดเพราะมีเนื้อเต็มแบบไม่แนบกับซิลี่เหมือนอีกด้านมากนัก ... ดูสวยด้านขวาอ่ะค่ะ ...
  เวลามีคนแอบมองจมูก จะชอบหันด้านขวาให้เค้าดูค่ะ ... เพราะสวยด้านเดียว ...

P.S. ช่วงนี้ไม่ค่อยเครียดเรื่องจมูกแล้วค่ะ ... เพราะมีเรื่องอื่นให้เครียดเยอะแล้ว ... เช่น ซื้อล็อตเตอรี่ไม่ถูก ฯลฯ ...

แสดงความคิดเห็น

และเอียงทั้งแกนไปด้านเดียวกะตัวเองเลย. ตอนนี้ยังหาที่แก้อยู่ค่ะ  โพสต์ 2011-5-4 19:05
เราเสริมกับหมอเมื่อสามปีก่อนแรกๆบวม. แต่สวย พอยุบปลายกะสันเริ่มแดง  โพสต์ 2011-5-4 19:03
หวัดดีจ้าวิว จมูกเป็นไงบ้าง

อาการแดงทุเลาลงบ้างหรือเปล่า

ถ้าไม่แน่ใจว่าตัวเองชินกับจมูกลองถามคนรอบข้างดูว่ามันแดงผิดปกติมั้ย

ส่วนเรื่องสันไม่เท่ากัน เราก็เป็นจ้า แต่ยังไม่นอยส์เพราะเหมือนเนื้อมันจะเติมขึ้นมาเรื่อยๆ

แต่ช้าๆอ่ะ กะว่ารอไปเรื่อยๆก่อนไม่อยากใจร้อน สู้ๆนะจ๊ะขอให้จมูกวิวหายแดงนะจ๊ะ
เเต่ววววววว...........5555555555555555555

ซื้อลอตเตอรี่ม่ายถูก...งิงิ

คืนพุ่งนี้ลองใหม่อีกทีน่ะน้องวิว น่ะ

ส่งเลขเด็ดมาด่วน ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เด๋วซื้อยูโร ลอตโตให้ อิอิ เอาเเบบรวยช๊อคๆๆ
ศิษย์พี่อัฟรูปล่าสุดชัดๆให้ชมหน่อยคร่า
อยากเห็นน
ถ้าอยากแก้ ลดตรงปลายดูค่ะ เพราะเนื้อจมูกน้อย แต่ได้ปลายมาเยอะ
ดูจากรูปถ้าไม่มีปัญหาปลายแดง ทรงสวยมากค่ะ
348#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-5-19 21:52:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณนะคะที่เป็นห่วง ...
ว่างๆ ไปปรึกษาหมอศิริฯ ถึงนวัตกรรม ทำจมูกใหม่ๆ ดีกว่าค่ะ ...เผื่อมีอะไรน่าสนใจ ... โน๊ะ ...

ว่างๆ จะเอารูปมาลงน๊า ... ช่วงนี้ สถานการณ์ที่ทำงานวุ่นวายมั๊ก ...

P.S. พี่ jennifer  หนูซื้อเลข 26 27 35 ดีกว่าไหม ... เผื่อฟลุ๊ค ...
ไม่เป็นไรนะคะ ใจร่มๆ ค่ะ ปัญหาแก้ได้เสมอ..ว่าแต่ชอบหน้าคุณวิวมากค่ะ ดูหวานมากๆ
แวะมาทักทายพี่วิวคร่า

น้องมาทวงรูปน๊า อิอิ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้