เจ้าของ: jthanisa
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ได้เวลา แชร์ประสบการณ์ของผมกับคุณหมอเฉลิมแล้วครับ

[คัดลอกลิงก์]
ไปชมเราในกระทู้ ประหนึ่งจิตกรเอกเลย ขอบคุณคะ

จมูกเจ้าของกระทู้ก็สวยไม่แพ้กันเลย โด่งดีด้วย

อยากทำได้โด่ง ๆ มั่งจัง

{:13_955:}
302#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-13 12:40:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไปชมเราในกระทู้ ประหนึ่งจิตกรเอกเลย ขอบคุณคะ

จมูกเจ้าของกระทู้ก็สวยไม่แพ้กันเลย โด่งดีด้วย

อยากทำได้โ ...
ต้นฉบับโพสโดย Arty เมื่อ 2009-5-13 11:56

ของคุณ อาร์ตตี้ ก็ สวย นะครับ....โด่ง ดี แล้ว จร้า
สงสัยๆๆๆคะ ก้อตอนคุณหมอเย็บแผลใช้ไหมละลายช่ายป่าวคะ
แล้วทำไมต้องไปตัดไหมกันด้วยอะคะ
แล้วพี่ๆน้องๆ ที่ทำกันมา มีเทคนิคล้างแผลเองยังไงบ้างคะ
ที่ไม่ให้เลือดเกาะกรังแผลอะคะ
ต้องเป็นไงบ้างคัฟ

จมูกหายเป็นปกติแล้วยังคัฟ

อิ อิ
305#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-13 15:41:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขล่าสุด jthanisa เมื่อ 2009-5-13 15:44
สงสัยๆๆๆคะ ก้อตอนคุณหมอเย็บแผลใช้ไหมละลายช่ายป่าวคะ
แล้วทำไมต้องไปตัดไหมกันด้วยอะคะ
แล้วพี่ๆน้องๆ ที่ท ...
ต้นฉบับโพสโดย ople_a1 เมื่อ 2009-5-13 14:13

เท่าที่ทราบเพราะ ประสบกับตัวเองนะครับ...คือคุณหมอใช้ไหมทั้ง 2 แบบ คือไหม ละลาย กับ ไหมที่จะต้องมาตัดออกไปครับ..แฮะๆๆๆ หรือจริงๆ มัน เป็นไหม ละลาย ทั้งหมดแล้วมันไม่ละลาย หว่า...เอาเป็นว่า มัน จะมีไหมที่ยังเหลืออยู่ก็ต้องไปให้ทาง คลีนิค ตัด แล้ว ก็ ตรวขเช็คแผลอ่ะครับ ผม :) ...ยังไง อาจจะรอผู้รุ้ มาตอบ อีก ที นะครับบบ

ส่วนเรื่องล้างแผล ผมพยายามดูแลอย่างดีที่สุด แล้วครับแต่ ก็ไม่สามารถที่หยุดยั้งเลือดที่มันจับกันเป็นก้อนได้ เลือดมัน อาจจะซึมทีละน้อย จนเราไม่รู้สึก พอเลือดแข็งตัวนั่นหละครับ ทำให้เราหายใจ ลำบาก ก็จะได้เจ็บ อีก นิส คือต้องให้ทาง คลินิค จัดการให้ ลอง ย้อน ไปอ่าน review ที่ผม เขียนไว้เรื่อง เอา เลือดที่เกาะในจมูกออกนะครับ...ถ้าอยากรู้สึกเสียวซ่านนน ฮ่าๆๆ..แต่ ไม่รุนแรงมากนะครับ ไม่ต้อง ซีเรียส น้า
ดีค่ะ
พอดีเข้ามาชมดู หล่อมากๆๆ  อยากถามหน่อยค่ะ
พอดีดิฉันไปทำมา ประมาณสองเดือน ก้อไม่ค่อยโด่งค่ะ
อยากไปแก้ที่หมอที่คุณทำจัง  อยากได้เบอร์โทรคุณหมอค่ะ
หมอเดิมทำมาเสียเงินไปต้งัสองหมื่นเซงมากค่ะ
ทำเหมือนไม่ได้ทำคะ่
ขอบคุณค่ะ
308#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-13 15:46:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้องเป็นไงบ้างคัฟ

จมูกหายเป็นปกติแล้วยังคัฟ

อิ อิ
ต้นฉบับโพสโดย bikzrin2 เมื่อ 2009-5-13 14:38

บอบ ครับ...ขอบคุณมากเลยนะ

จมูกก็ตามที่ post  รูปล่าสุดไว้ อ่ะครับ ก็ยุบเรื่อยๆแล้ว... เริ่มเห็นเป็นรูปเป็นร่าง
...ส่วน แผลที่ ตัดปี ก็ ดี แล้ว ครับ มัน มี ตะสะเก็ดนะ แต่ไม่เหมือนกับตกสะเก็ดแผล หกล้มอ่ะ เป็น แบบ หนัง ลอกๆ ไร งี้ ครับ..ก็จะรู้ สึก ตึงๆ เล็กน้อย ครับผม

...บอบ เป็นไง บ้าง ดี ขึ้น ยัง ??? น่าจะหายเจ็บแล้วนะ แต่ ว่า อาจจะ ยิ้มไม่ค่อยได้หรือเคี้ยว ข้าวไม่ถนัดนะครับผม...
บอบไกล้หายแล้วคัฟ

แต่กลัวแผลฉีกคัฟ ก็เลยพยายามไม่ยุ่งอะไรกับแผลมากคัฟ

พรุ่งนี้ก็ครบเจ็ดวันไปตัดไหมล่ะคัฟ
เท่าที่รู้มานะคัรบหมอเฉลิมเค้าใช้ไหมละลายครับ แต่ว่ามันจะมีบางส่วนที่ไม่ละลายครับให้ใช้กรรไกรตัดหรือให้คนอื่นช่วยตัดออกก็ได้ครับ หรือให้หมอตัดให้ก็ได้ครับ  ถ้าใช้ไหมธรรมดาแผลมันจะสวยกว่าครับ แต่ต้องมาตัดไหมที่คลีนิกครับตัดเองไม่ได้นะ  ถ้าอยากให้แผลข้างในสวยๆรีเควสคุณหมอได้เลยครับ ให้ใช้ไหมธรรมดาก็ได้ครับ
ผมใช้ไหมละลายอะ ตอนพยาบาลล้างแผลที่มีเลือดกรังเจ็บมากๆครับ T^T
311#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-13 15:53:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

แต่กลัวแผลฉีกคัฟ ก็เลยพยายามไม่ยุ่งอะไรกับแผลมากคัฟ

พรุ่งนี้ก็ครบเจ็ดวันไปตัดไหมล่ ...
ต้นฉบับโพสโดย bikzrin2 เมื่อ 2009-5-13 15:48

พรุ่งนี้ ต้อง ก็ แวะไปที่ คลินิค ครับ ไปให้หมอดูหน่อย ครบ 2 อาทิตย์ แล้วว ไปกี่โมงอ่ะครับ เผื่อเจอกัน :)

พรุ่งนี้ก็ครบเจ็ดวันไปตัดไหมล่ ...
ต้นฉบับโพสโดย bikzrin2 เมื่อ 2009-5-13 15:48

แงะ ๆ พรุ่งนี้บอบไปหาคุณหมอกี่โมงเหรอ จมูกเราเดือนนึงยังไม่ได้ไปเช็คเลย

กะจะไปอยู่ เผื่อจะได้แอบไปดูความหล่อของบ๊อบซะหน่อย
พรุ่งนี้ ต้อง ก็ แวะไปที่ คลินิค ครับ ไปให้หมอดูหน่อย ครบ 2 อาทิตย์ แล้วว ไปกี่โมงอ่ะครับ เผื่อเจอกัน :) ...
ต้นฉบับโพสโดย jthanisa เมื่อ 2009-5-13 15:53

ไปกี่ โมงค๊ะ จาแอบไปดูด้วย อยากเห็นคนหล่อ
314#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-13 16:06:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไปกี่ โมงค๊ะ จาแอบไปดูด้วย อยากเห็นคนหล่อ
ต้นฉบับโพสโดย Arty เมื่อ 2009-5-13 15:59

ครับ..... อาร์ตตี้ กับ บ๊อบบี้ แฮะๆ ชื่อ 2 พยางค์ กัน หมด งั้น เดี๋ยวผม ตั้งชื่อ เป็น ต้องตา ก็แล้ว กันนะ ฮิๆ

ผมจะเข้าไปประมาณ 5-6 โมงอ่ะครับผม เลิกงาน ก็ ว่าจะ แวะเข้า ไป :) ไปกี่โมง ครับ ?? เผื่อเจอกัน :)
พรุ่งนี้บอบไปเยนๆ คัฟ ประมาณหกโมงอ่ะคัฟ

พอดีนัดเพื่อนกินข้าวด้วยคัฟ

ต้องรอมานเลิกงานอ่ะคัฟ เลยไปเย็นๆ แฮ่ะๆ

ว่างๆ ก็แวะมาดูความโซมของบอบได้คัฟ

อิ อิ
316#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-13 16:17:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พรุ่งนี้บอบไปเยนๆ คัฟ ประมาณหกโมงอ่ะคัฟ

พอดีนัดเพื่อนกินข้าวด้วยคัฟ

ต้องรอมานเลิกงานอ่ะคัฟ เลยไปเย็นๆ  ...
ต้นฉบับโพสโดย bikzrin2 เมื่อ 2009-5-13 16:07

ครับผม พรุ่งนี้ อาจจะได้เจอกันนะ ไปเวลา ใกล้ๆกัน...

ไม่โทรมหรอกครับ บ๊อบบี้...พักผ่อน เยอะๆนะครับผม :)
โอเคคัฟ แล้วเจอกันคัฟ
หล่อ ๆ  แน่ ๆ

อิอิ   เหมือนผมไง  

ยังทำใจไม่ได้กับความหล่อ   

อ๊ากกกกกกกกกกกก
ไปเย็น ๆ เหรอ เค้าจะแอบเข้าไปเย็น ๆ มั่ง เพราะเลิกงาน 6 โมง แต่ที่ทำงานอยู่ใกล้ฟอร์จูน

ต้องแอบไปเชยชมคนหล่อซะและ

320#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-13 16:53:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไปเย็น ๆ เหรอ เค้าจะแอบเข้าไปเย็น ๆ มั่ง เพราะเลิกงาน 6 โมง แต่ที่ทำงานอยู่ใกล้ฟอร์จูน

ต้องแอบไปเชยชมคนหล ...
ต้นฉบับโพสโดย Arty เมื่อ 2009-5-13 16:45

มาดิ..ครับอาร์ต...แต่อาร์ต อาจจะ ไม่เจอผม(คนหล่อ)อ่ะครับ...เพราะนึกว่า ไอ้ผู้ชาย ที่อยู่ใน คลินิค... มันไม่ใช่ผมที่เห็นในรูป อ่า ฮ่าๆๆๆๆ
321#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-13 16:55:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หล่อ ๆ  แน่ ๆ

อิอิ   เหมือนผมไง  

ยังทำใจไม่ได้กับความหล่อ   

อ๊ากกกกกกกกกกกก ...
ต้นฉบับโพสโดย kazztoon เมื่อ 2009-5-13 16:38

โห...ทำใจไม่ได้เลยเหรอครับ..นานไหมครับ กว่าจะ ทำใจได้ ฮ่าๆๆๆ คุณ kazztoon ต้อง ทำใจ อยู่นานเลยใช่ไหมครับ กว่าจะรับกับความหล่อที่ฉุดไม่อยู่ได้ ฮ่าๆๆๆๆ
มีแต่คนหล่อๆทั้งนั้น  อยากหล่อเร็วๆ  ทำไงดี
323#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-13 18:56:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มีแต่คนหล่อๆทั้งนั้น  อยากหล่อเร็วๆ  ทำไงดี
ต้นฉบับโพสโดย cambai123 เมื่อ 2009-5-13 18:13

ทำใจให้สบายครับ ... เดี๋ยวถึงวันที่เป็นเรา แล้ว จะมาช่วย ดู อีกทีนะครับ ผม..ใจเย็นๆ ครับ ..ได้ หล่อ อยู่แล้ว คร้าบบบ
ว๊าว!!!!ยุบแล้วหล่อเลยงะ อิจฉาาาาาาาางะ
อ่านกระทู้ที่เล่ามาทั้งหมดแย้ววว คิดว่าตอนทำคงไม่น่ากัววว
แต่ตอนล้างแผลที่เลือดมานกรังนี่ แต่ละคนคงเจ็บกานน่าดู
เหอๆๆ เริ่มกลัววววจะทำดีมั๊ยหว่าเรา จิตเริ่มตกแระ
แล้วเห็นแต่ละท่านวันที่สอง สาม นี่บวมกาน เลยมานั่งคิดถึงตัวเอง
ตอนตัดถุงไขมันใต้ตา  ไม่ถึงสองชั่วโมงเร๊ยยยย บวมเป่งยิ่งก่า
ท่านทั้งหลายอีก แถมสีเขียวมาเลย  คนที่มารอคนไข้เห้นหน้าเปิ้ล
แร้ววเดินหนีกานเป็งแถว ใช้เวลา เจ็ดวันยังไม่หายเขียว นี่วันที่ สิบแระ
ยังเหลือรอยฟกช้ำดำเขียวใต้ตาอยู่เลยอ่า  กัวๆๆๆกานเป็นสิงโตนาเนียร์
งิงิ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้