เจ้าของ: jthanisa
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ได้เวลา แชร์ประสบการณ์ของผมกับคุณหมอเฉลิมแล้วครับ

[คัดลอกลิงก์]
คือว่า ทำไมลองเอามือไปรีด ที่ผิวหนัง ตรงดั้งง่ะ ระหว่างตาง่ะ แล้วมัน  มันจะมีรอยเป็นขีด ยาว นิดนึงง่ะ
คล้ายๆเห็นเป็นซิลิโคนง่ะ  ...นายเคยลองทำป่าว ว่าจะเข้าไปให้หมอ ดูง่ะ
อยากเจอนายตัวเป็นๆๆง่ะ จะได้ปรึกษาและสาธิตให้นายดูด้วย  เครียดนิดนึงง่ะ  แต่ถ้าไม่ไปรีดมัน ก็ไม่เห็นนะคราฟ เป็นปกติ
279#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-12 12:11:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คือว่า ทำไมลองเอามือไปรีด ที่ผิวหนัง ตรงดั้งง่ะ ระหว่างตาง่ะ แล้วมัน  มันจะมีรอยเป็นขีด ยาว นิดนึงง่ะ ...
ต้นฉบับโพสโดย neuprinz18 เมื่อ 2009-5-12 12:08

ตรงนี้ พี่ไม่เป็นนะครับ .... อืม...ไปหา หมอไหม?? แนะ นำ นะ ไม่ สบายใจ ไปหา หมอดีกว่านะครับ.... หรือ ยัง ไง กระทู้ ของน้องเอง เดี๋ยว รอ ผู้ รู้ มา ช่วย กัน ตอบและ ช่วย คลาย ความสงสัย คร้าบ ผม
ขอบคุงคราฟฟฟผม
พี่ต้องคร้าบ พี่ต้องใช้น้องซิลิ แบบหนายคร้าบ อยากรู้คร้าบ อิอิอิ
282#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-12 12:43:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พี่ต้องคร้าบ พี่ต้องใช้น้องซิลิ แบบหนายคร้าบ อยากรู้คร้าบ อิอิอิ
ต้นฉบับโพสโดย Tituss เมื่อ 2009-5-12 12:35

ใช้ แบบ 15000 ครับผม.. อันนี้ไม่มี ว่า มัน ดีกว่า หรือ แข็งกว่า หรืออะไร ยังไง นะครับ ... คือ ผม มอง ว่า เรา ok ที่ตรงนี้ ก็ ok เลย ครับ เพราะ ของจริง อยู่ที่ ฝีมือ คุณหมอ จะบรรเลง ครับ ผ๊ม!!!!

...เพิ่มนิสนึง พี่ ใช้ น้องซีลี่ แบบ 15000 + ตัดปี 8000 = 23000 ครับผม :)
ขอบคุณ นะ ซี...แอบมา ชม นี่ จะ ให้ ซื้ออะไร ให้หม่ำ เหรอครับ   อิอิ....
ต้นฉบับโพสโดย jthanisa เมื่อ 2009-5-12 12:00

อาราย ไม่ได้อยากให้ซื้อไรให้กินซ้าหน่อย

เห็นเราเปงคนยางงายเนี่ย ง่า
ถามพี่ต้องอีกนี้ดสสส์ คร้าบ ว่า เคสพี่ต้องใช้เวลาทำประมาณกี ชม คร้าบ ถึงได้ออกมาดูหล่อเหลา แมนอินโกเหรีย ซะขนาดน้านคร้าบบ เพิ่มอีกนี้ดสสส์คร้าบ เวลานอนหมอนสูงนี่ ต้องนอนตรงๆอย่าเดียวรึป่าวคับพี่ต้อง หรือว่าแล้วแต่อิริยาบถของเราอ่ะคับ
285#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-12 13:27:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อาราย ไม่ได้อยากให้ซื้อไรให้กินซ้าหน่อย

เห็นเราเปงคนยางงายเนี่ย ง่า ...
ต้นฉบับโพสโดย freshnight เมื่อ 2009-5-12 12:47

ม่ายช่าย อย่าง น๊านนนน คร้าบบบ ซี โอ๋ๆๆๆๆ Sorry น้า ....ก็ น่ารักขนาด นี้ อ่ะ   ไง ก็ ขอบคุณ นะครับ ที่ แวะมา คุยด้วยเรื่อยๆ จร้า :)
286#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-12 13:46:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ถามพี่ต้องอีกนี้ดสสส์ คร้าบ ว่า เคสพี่ต้องใช้เวลาทำประมาณกี ชม คร้าบ ถึงได้ออกมาดูหล่อเหลา แมนอินโกเหรี ...
ต้นฉบับโพสโดย Tituss เมื่อ 2009-5-12 12:50

ครับผม เคส พี่ ใช้ เวลา ประมาณ 2 ชม. ครับ เริ่ม ตั้งแต่ ขึ้นเตียง จัด เครื่องมือต่างๆ เตรียม ยา ชา...
เพราะเรื่องของ แบบ ที่พี่คุย กับหมอนั้น คุย กัน จนเข้าใจแล้วครับ ว่าอะไร ยังไง..แล้ว พี่ เอา แบบ Print ใส่ กระดาษไว้ให้ คุณ หมอ ดู ตอนเหลา ซีลีโคน ด้วยครับผม...

ถึงขั้น ตอน การหั่นๆๆ แฮะๆ ...คุณ หมอ และ คุณ ผู้ช่วย ทำเร็วมากครับ ก็ ด้วยความชำนาญ เพราะ ถ้าปล่อยให้เนิบๆ ไป มันอาจจะยิ่งช้ำไปกันใหญ่ครับ...

ถึงตอน พักฟื้น 2 วัน แรก พี่ นอน ตัวตรงตลอดครับ   ก็เอาหมอน มาตั้ง ซ้อนกัน แล้ว พิง ครับ พอ 3 หรือ 4 วัน ต่อมา ก็ เอน ลงมา อีก หน่อย เพราะ เริ่ม ปวด คอ อิอิ อารมณ์ แบบ ปรับ พนักเก้าอี้ ครับ แต่ ไม นอน ราบ เพราะ พี่ลอง เล่นๆ ดู มัน จะ รู้สึกเอง ว่า มัน ตึงๆ ครับ...หรือ พี่ อาจจะ เหลา จมูกออกมา ยาว ด้วย เริ่มจากหว่างคิ้วเลย ... แล้วพอดี คุณ พี่ ตุ้ย ผู้ช่วยคุณหมอ บอกว่า ช่วงแรก ให้ ทน นั่งนอน ไป ก่อน นอนหงายไปเดี๋ยว ตาจะบวมไปด้วยครับ
พอดี พี่ ตาโต อยู่แล้ว เดี๋ยวจะกลาย เป็น หมา ปั๊ก ไม่ก็ ชิสุ ไป อิอิ...สงสัยตรงไหนถามได้ ครับ  
ม่ายช่าย อย่าง น๊านนนน คร้าบบบ ซี โอ๋ๆๆๆๆ Sorry น้า ....ก็ น่ารักขนาด นี้ อ่ะ   ไง ก็ ขอบคุณ นะครับ ที ...
ต้นฉบับโพสโดย jthanisa เมื่อ 2009-5-12 13:27

ไม่รู้ล่ะ  งอนแร้ว ซื้อไอติมมาขอโทษเรย   น่าน  

ล้อเล่น ๆๆๆ คิคิ
288#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-12 13:57:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่รู้ล่ะ  งอนแร้ว ซื้อไอติมมาขอโทษเรย   น่าน  

ล้อเล่น ๆๆๆ คิคิ ...
ต้นฉบับโพสโดย freshnight เมื่อ 2009-5-12 13:49

เดี๋ยว เอา ไอติม ไผ่สีทองไหมครับ???  มา ขายหน้า office ผม บ่อยๆ ฮิๆๆ อาหย่อย น้า

ได้ ไอติม อีกแร้ว จดๆๆๆๆๆ

ใครให้ไร ห้ามลืมน๊า ซีจดไว้หมดเรย คิคิ
290#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-13 00:47:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ลั้น ลา ..แวะ มา Post รูป 13 วัน นะครับ....ใน ภาพ ผม เปรียบเทียบ ช่วงเวลา ตอน ที่อยู่ในระหว่าง พักฟื้น คือ 3 รูป ล่างนะ ฮะ ช่วงที่เป็น น้อง สิงโต ยักษ์...เพื่อไว้ เป็น กำลังใจให้กับเพื่อนๆ ที่เพิ่งทำใหม่ๆ แล้ว หน้าเป่งเต่งตึง แบบผมนะ คับ!!!

ส่วน 3 รูป บน เป็น รูป ณ บัด นาว ครับ วันที่ 13 มา ให้ ดู ก่อน นอน (แล้วจะนอนหลับฝันดี กันไหม เนี่ย ฮ่าๆๆๆ )...อ่ะดูรูปด้านล่างเลยฮะ....

ช่วงปลายจมูก ยังไม่โดนใจผมนะครับ อยากให้ ออกมาดู คม กว่านี้อีก นิดนึง...แต่คิดว่ามัน น่าจะ ยุบอีกนะครับ..ก็ รักษาตัวดี ดี แล้ว ก็ เฝ้ารอ การเปลี่ยนแปลงไปอีกครับผม

...นอนหลับฝันดีนะครับ..ทุกท่าน
แค่นี้ก็หล่อละคราบบบ
พี่ jthanisa คือผมอยากทราบว่า หลังจากพี่ทำมาแล้ว ตอนนี้ ประมาณกี่วันครับ

แล้วพี่ได้ออกกำลังกายมั้ยอะ คือผมทำมา สิบหกวันแล้ว แต่ ชอบออกกำลังกายอะ

เลย นอน ปั่นจักรยานเล่นๆ ซิทอัพ บ้างบางครั้ง

แบบว่า ถ้าไม่ได้ออก ใจจะขาดตาย เลยอยากถามว่า พี่ออกกำลังกายยังอะครับ

ผมกลัว ดั้งยุบ แบบเปนคนจิตตกอะ

ฮ่าๆๆ

ตอบผมด้วยนะ
โอวหล่อ เนอะต้อง  แต่ว่าแค่ 13 วัน จมูกมันจะยุบลงอีกนะ  จะเห็นทรงที่แท้จริง ปลายจมูกจะยุบช้าสุดครับ
สู้ๆ  ว่างๆสอนเล่นเวทหน่อยดิ อิอิ
เข้ามาชมว่าหล่อกันไปถึงใหนแล้ว ขอให้จมูกยุบบวมเร็วๆนะ
296#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-13 09:37:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แค่นี้ก็หล่อละคราบบบ
ต้นฉบับโพสโดย waytosky เมื่อ 2009-5-13 00:56

แฮะๆๆ คุณ  waytosky เอง ...ขนาด ไม่ได้ ให้เห็นหน้าเต็มๆ...ก็หล่อเหมือนกัน นะ ครับ ....{:13_948:}
297#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-13 09:51:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พี่ jthanisa คือผมอยากทราบว่า หลังจากพี่ทำมาแล้ว ตอนนี้ ประมาณกี่วันครับ

แล้วพี่ได้ออกกำลังกายมั้ยอะ คือผมท ...
ต้นฉบับโพสโดย Dhee เมื่อ 2009-5-13 07:28

น้อง Dhee...ครับ...จริงๆ พี่เคย ตอบไปบ้างแล้ว...แต่ถ้าถามมาก็ ยินดีให้ ข้อมูลได้ อีกครับ..พลังเยอะ ฮ่าๆๆๆ{:13_925:}

ช่วง 1 สัปดาห์แรก พี่ไม่เข้ายิมเลยครับผม เพราะ ปรกติเล่น ค่อนข้างเยอะ ก็เหงื่อไหลไคล ย้อย แล้วก็เล่นเวท ทั้งแบบ machine และ ก็ free weight ครับผม ก็เลยอยากจะพักผ่อนเยอะๆ หยุดบ้างก็ทน ทน เอา อ่ะ ...แต่ ก็ ทานให้น้อยลง จริงๆ ควรจะน้อยลงอยู่แล้ว เพราะเจ็บแผลครับ แฮะๆๆ น้ำหนัก ลดลงมา 3.5 กิโล อ่ะ

พอทุกอย่างเริ่มดีขึ้น พี่ เริ่มมาออกกำลัง เอาประมาณ วันที่ 10 หลังจากทำ นะ ฮะ แต่ ก็ ลด น้ำหนัก ที่เราเล่นลง 0.5 - 1 ปอร์น ครับ
..แล้วเน้น เล่น machine มากกว่าที่จะเล่น free weight เพราะ เราต้อง ใช้ ร่างกายเรา บังคับ และ แบก ลูกน้ำหนัก และท่าเล่นบางท่า อาจจะ ทำให้เราเจ็บ อาทิ ท่านอน หงาย หรือ หน้าคว่ำ เพราะ จมูก มัน ยัง หน่วงๆ อยู่ครับ ....

พี่ก็เป็นคน ติดออกกำลังเหมือนกัน ครับ .... แต่ก็ให้เวลากับการ พักฟื้น นิดนึง...หลังจากนี้ ก็ เล่นได้เรื่อยๆ แล้วไม่สายไปหรอกนะครับ ผม :)
298#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-13 09:54:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เกาหลีได้จัย
ต้นฉบับโพสโดย Stepohmz เมื่อ 2009-5-13 08:01

ฮ่าๆๆ ซาราเฮโย๊ววว ...โผม-พูด-ทาย-ม่าย-ค่อย-ช๊าด-ครั๊บ !!!

ไม่ขนาดนั้น คร้าบ...ข้อดี อย่างนึง หลังจาก ทำ ดั้ง ผม ว่ามัน ช่วยให้ หน้าตา เวลาถ่ายรูป มี มิติ(มืด {:13_972:} ) ขึ้น ครับผม...ขอบคุณนะครับ
299#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-13 09:57:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
โอวหล่อ เนอะต้อง  แต่ว่าแค่ 13 วัน จมูกมันจะยุบลงอีกนะ  จะเห็นทรงที่แท้จริง ปลายจมูกจะยุบช้าสุดครับ
สู้ๆ  ว ...
ต้นฉบับโพสโดย HongRim เมื่อ 2009-5-13 08:44

อยากให้มันยุบลงอีกอ่ะครับ วิน  ตรงปลายจมูกอ่ะ ครับ อยากให้คมกว่านี้อีก นิ๊ดนึง....

วันไหนว่างๆ บอกมาจิ...เดี๋ยว สอนเล่นเวทให้ครับ...จริงๆ วิน ก็เล่น อยู่แล้ว นี่นา...แต่ เดี๋ยว เรา มา ช่วย เชฟ ให้ จะได้เล่น น้ำหนัก ที่มาก ขึ้น ครับ จะได้ ล่ำๆเลย น้า ...
300#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-13 09:58:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เข้ามาชมว่าหล่อกันไปถึงใหนแล้ว ขอให้จมูกยุบบวมเร็วๆนะ
ต้นฉบับโพสโดย rosearmy เมื่อ 2009-5-13 08:55

ขอบคุณนะครับบบบ...อยากให้ปลายยุบอีกนิดด แต่ตรงหัวตาไม่อยากให้ยุบ ล่ะ พอใจ แล้วครับบบบ...ขอบคุณนะครับที่มา เยี่ยมชม ครับผมมม
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้