เจ้าของ: balloonztars
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวทำจมูกกับคุณหมอศิริพรชัย วันที่ 2 พ.ค. 54 ^^!!!***

[คัดลอกลิงก์]
บอกได้คำเีดียวว่าสวย
ตอนนี้เป็นไงบ้างจ้า อยากเห็นคนสวย
อยากจะบอกว่าเราไปทำจมูกกับคุณหมอศิริพรชัยไม่สวยเลยเห็นแท่งสิริโคนชัดเจนมากอายมากเลยทำแล้วดูว่าตัวเองขี้เหร่มากต้องรีบไปเอาสิริโคนออกแทบไม่ทันเราทำวันที่ 15/07/2011 ตอนนี้เข็ดแล้ว.......ถ้าทำมาแล้วสวยและเป็นธรรมชาติจะไม่เสียดายเงินแต่นี่เล่นเอาให้ไปใหนมาใหนไม่ได้เลยโคตรอาย จึงไปเอาออกวันที่ 17/08/2011 ค่ะ
ตอบกระทู้ balloonztars ตั้งกระทู้

เรื่องที่ จขกท กลัวไม่โด่งนั้น ตัดทิ้งไปได้เลย  เพราะยังยุบบวมไม่เต็มที่ ยังจะยุบลงอีกเยอะ ยังจะเรียวเล็กลง ให้เห็นสันชัดขึ้นอีกเยอะ  ห่วงแต่ว่าสุดท้ายแล้ว อาจดูโด่งมากเกินไป คือ สโลป ของจมูก จากปลายจมูกที่เทลงที่หัวตา จะเห็นได้ไม่ชัดเจน คือ ดูชันเกินไป และทำให้ดูเห็นจมูก ไม่ยาวเท่าที่ควร ดูหน้าแข็ง ไม่ได้มองดูสวยเนียน อย่างดูสง่างาม  ก็รอดูไป 3 เดือนแล้วค่อยตัดสินกัน  ที่เสริมมาแล้วนั้น โด่ง ชัวร์
สรุปแล้วทำกับหมอศิริพรชัยดีมั้ยคะเนี้ยะ
น่ารักจ้า ก่อนทำก้ดูแบ๊วๆทำแล้วดูเปนสาวขึ้นนน
เรากลัวตอนตัดไหมจังกะจะไม่ไปเพราะไหมเปนไหมละลายแต่ละลายช้ามากก
ไม่รู้จะเอนไรป่าวถ้าไม่ไปป แอบกลัวเจ็บ
257#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-8-31 20:30:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อ่ออไม่เจ็บเลยๆๆ แค่ มานเสียวๆเฉยๆๆ ตอนที่หมอดึงออกค่ะเพราะมันสีกับเนื้อเรา แต่ว่าไม่เจ็บเลยค่า  ตอนแรกก็กลัวเหมือนกัน
258#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-8-31 20:55:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มารีวิวต่อ  หลังจากที่หายไปนานมากค่ะ   ตอนนี้ 3 เดือน   เกือบ 4 แล้วค่ะ  วันที่ 2 กันยา นี้ก้อ 4 เดือนแล้วค่ะ
ตอนนี้จมูก ก็เรียวขึ้นเยอะค่ะ ตอนนี้ จะเป็นเหมือนเนื้อบวม ตรงสันจมูก ค่ะ ก็คือจะมีอาการแดงๆแต่ไม่ได้อักเสบ หรือแดงมาก นะคะ แค่ แดงกว่าส่วนอื่นแล้วจะแบบ นูนๆๆมานิดหน่อย คุณหมอบอก เป็นเนื้อบวมค่ะ แล้วเมื่อไม่นานมานี้ สังเดตว่าช่วงปลายจมูก เป็นวงๆหน่อยค่ะ ตกใจมากตอนแรกพอดีอ่านใน บอร์ดแล้วเห็นคนที่ซิลิโคนทะลุ  จูนกลัวมากตอนนั้นเครียดมาก  แต่ไม่มีอาการ เจ็บ แดง แต่อย่างใดแค่สังเตเห็นว่าเป็นวงๆค่ะ เลยรีบไปหาหมอ ทันทีเลยค่ะ ให้คุณหมอดู   คุณหมอดีมากค่ะ ตอนแรกโทรไปถามว่าเข้าคลีนิคกี่โมง  
คุณหมอไม่รับค่ะ  ตอนหลัง คุณหมอโทรกลับมาด้วยค่ะ ดีมากค่ะ  พอเข้าไปหา คุณหมอบอกว่า ไม่ใช่อาการของซิลิโคนทะลุแน่นอน  ไม่มีอาการจมูกใส  อักเสบ หรืออะไรเลย  เป็นเพียงแค่ ที่เห็นเปนวงๆๆเพราะเกิดจากการเปลี่ยนแปลงของเนื้อเราค่ะ  เนื้อเราจะเปลี่ยนไปเรื่อยๆๆ เพราะมี ซิลิโคนเข้ามา มันจะคลุมจะ พอกซิลิโคน  จนเป็นเนื้อเดียวกัน ค่ะ    ค่อยโล่งอก  วันนั้นสบายใจขึ้นเยอะมาก   แต่ว่า ก็ยังงไม่อยากเทใจ เชื่อร้อยเปร์เซนนะคะ  ก็คอยสังเกตไปด้วยค่ะ  แต่ก็สบายใจ เพราะคุณหมอรับประกัน  บอกไม่ทะลุแน่นอน  จมูกสวยมาก เพอเฟค  ครับ  ก็รอดูกันต่อไปค่ะ ^^

น่ารักมากกกกกคร้าบบบบ
ลองตัดยกปีกดูไหม ผมลองทำด้วยโปรแกรมได้ประมาณนี้
ผมลองตัดยก และเติมปลายได้ดังนี้

แสดงความคิดเห็น

อยากลองทำมั่งจัง ก่อนเสริมจิงว่าหน้าเราจะเปลี่ยนไปมากน้อยแค่ไหนอะคะ  โพสต์ 2011-9-1 23:17
จมูกสวย....มากค่ะ
น่ารักมากมายคะ ตัวมีรูปที่เอาไปเป็นแบบป่ะคะ อยากเห็นๆๆว่าคุณหมดถอดมาเป๊ะป่าวนะคะ นะนะนะ
264#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-5 19:54:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย leejanglee เมื่อ 2011-8-31 23:19
ผมลองตัดยก และเติมปลายได้ดังนี้

ขอบคุณมากค่า  แต่จูนชอบแบบนี้แล้วนะคะ  เพราะเปนแนวหน้าหวานๆๆ อิอิ ขอบคุณมากนะคะ ที่ลองแต่งภาพมาให้เป็นแบบค่า ^^
265#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-5 19:54:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ mejijung13 ตั้งกระทู้

ขอบคุณมากค่า
266#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-5 19:55:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย luzy เมื่อ 2011-9-1 14:59
น่ารักมากมายคะ ตัวมีรูปที่เอาไปเป็นแบบป่ะคะ อยากเห็ ...

มีค่า เด๋วจูนเอามาลงให้ดูนะคะ
สวยจังค่ะ เท่าไหร่ค่ะ
ทำมา ราคาเท่าไหร่ค๊ะ
ก่อนทำก็สวยแล้ว  หลังทำยิ่งสวย  คมเลยทีเดียว อยากได้โด่งแบบนี้จัง --*
ตอบกระทู้ balloonztars ตั้งกระทู้

ถ้ายังจำได้ ผมเคยแสดงความคิดเห็นไปเมื่อ 26-8 ว่า อย่าด่วนสรุป  ยังมีอะไรที่จะเปลี่ยนแปลง ที่จะเกิดขึ้นให้เห็น   และแล้ว ก็อย่างที่ จขกท ให้ได้กังวล และไปหาหมอมา  สันจมูกออกแดงๆ  และ ปลายจมูก เป็นวงๆ เห็นเป็นเงาซีดๆ   ทั้งหมดทั้งหลาย เป็นเพราะรูปทรง และ สัดส่วนของซีลิโคนที่เสริมเข้าไปมันไม่ได้มีขนาดที่พอเหมาะพอเจาะ กับโครงสร้างของโครงจมูก และผิวเนื้อ จมูกที่หนูมีอยู่จริง  โดยทั่วไปแล้ว หมอ มักจะเสริมให้ถูกใจ สะใจลูกค้า  คือ ออกไปทางโด่ง ให้เห็นชัด   และสุดท้าย ก็จะปรากฏให้เห็น ว่าซีลิโคน ดันผิวหนังจนตึงใส

ก็รอดูต่อไปอีกสักพัก  ถัสันจมูก แดงไม่หาย วงๆที่ปลายจมูก ชัดมากขึ้น ก็กลับให้หมอ ดูให้ใหม่
ดีแล้วละที่ไม่เทใจ เชื่อ 100%  ถ้า จขกท รู้สึกไม่ดี ก็ให้ยืนยันกับหมอไป เพราะคงไม่มีใครที่จะรู้สึก ได้ดีเท่ากับตัว จขกท เอง  มีอะไรคืบหน้า ก็เล่าสู่กันฟังนะ เอาใจช่วยนะ
271#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-24 19:19:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ Cutebeam ตั้งกระทู้

15000 ค่า
273#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-24 19:20:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ Gajiw ตั้งกระทู้

ขอบคุณมากๆๆเลยคร่า^^
274#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-24 19:21:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ Prawit ตั้งกระทู้

ขอบคุณมากๆๆเลยค่า^^
275#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-24 19:23:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มาอัพเดท เพิ่มค้ะ ตอนนี้ จมูกของจูนปกติดีทุกอย่างค่ะ  จากที่เคยบอกว่า สงสัยว่าจะเป็นวงๆๆ  ตรงปลายจมูก  ก็ยังไม่มีอาการอะไรคืบหน้า  คือคงที่ ไม่เจ็บอะไรค่ะ  ไม่บางใส  ปกติดีทุกอย่างค่ะ  ตอนนี้ 4 เดือนจะ 5 เดือนแล้วค่ะ ^^ ไว้จะเอารูปมาอัพเดทให้ดูค่า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้