เจ้าของ: jaijan
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] เสริมหน้าอก ทรงหยดน้ำ กับ คุณหมอพีระ PSC Clinic ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
226#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-9 16:27:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ถนน เมื่อ 2012-10-8 13:35
เจ้าของกระทู้ขา..... ช่วยเล่าประสบการณ์ ตามคำถามนี้ที ...

คุณ ถนน ตอนผ่าใหม่ๆแผลไม่แข็งค่ะเพราะว่านิดจะทายา นวดตลอด และก็ติด Cica care แผลไม่แข็งค่ะ แต่ทั้งนี้ ทั้งนั้นก็ขึ้นอยู่กัยการรักษาแผล ผิวของแต่ละคน และ อาหารการกินของเราด้วยนะค่ะ ตอนผ่าเสร็จใหม่ๆ ไม่กล้าดูค่ะ รอจนคุณหมอเปิดแผลประมาณหนึ่งอาทิตย์ หลังจากแผลแห้งสนิทแล้วก็เริ่มทำความสะอาดแผล เปลี่ยนที่พาสเตอร์ติดแผล ทายา ติดซิกาแคร์ ทุกวันค่ะ แผลเข้าที่ สังเกตุดูหน้าท้องเรียบแบนจริงๆ ประมาณ 3 เดือนค่ะ ช่วงแรกๆบางครั้งเราเครียดจนต้องร้องไห้เลย เพราะไหนจะเจ็บ ไหนจะน่ากลัว ท้องเป็นสองชั้น เครียดมากๆ เรื่องแผลข้างใน อาการก็ดีขึ้นเรื่อยๆ ทุกวันนี้นิดก็ยังต้องใส่สเตย์รัดหน้าท้องไว้อยู่นะค่ะ เพราะว่าบางครั้งยังรู้สึกชาๆ เจ็บๆแถวหน้าท้องอยู่ ยิ่งเวลากินอิ่มๆแล้วละก้อ เหมือนกับหน้าท้องเค้าอยากจะขยายแต่โดนเย็บไว้ ทำให้รู้สึกเจ็บอยู่นะค่ะ ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่จะหายจากอาการนี้ซักที

สรุปอาการโดยรวมตอนนี้หน้าท้องได้ 6 เดือนเต็มแล้ว เริ่มจะเข้าที่เข้าทางมากแล้วค่ะ ตัวนิดเอง HAPPY สุดๆค่ะ มั่นใจเวลาใส่ บีกีนี่มากเลยค่ะตอนนี้
โอ๊ย.. ดีใจมากเลยค่ะ ที่เจ้าของกระทู้ มาแชร์ประสบการณ์แบบละเอียดๆ ให้รับรู้กัน หายากมากเลยค่ะ ขอบคุณนะค่ะคุณนิด เป็นประโยชน์มากเลยค่ะ  ลืมถามคุณนิดนะค่ะว่า เวลาเราไอหรือจามเนี่ย ต้องทำไงบ้างอะค่ะ เคยอ่านในกระทู้อื่นว่าต้องระวังเรื่องไอ กะจามด้วยอะค่ะ แล้ว Cica care เนี่ยประโยนช์มันคือไรค่ะ อีก คำถามนึงค่ะ ใส่สเตย์รัดหน้าท้อง ต้องใส่แบบไหนค่ะ แบบแผ่น หรือกางเกงค่ะ หรือแบบอื่นค่ะ รบกวนด้วยนะค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
228#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-15 08:08:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ถนน เมื่อ 2012-10-12 13:35
โอ๊ย.. ดีใจมากเลยค่ะ ที่เจ้าของกระทู้ มาแชร์ประสบการ ...

คุณ ถนน เรื่องไอกับจามนี่ บอกตรงเลยนะค่ะว่านิดระวังตัวมาก ถ้ารู้ว่าใคร ญาติ พี่ น้อง คนไหนไม่สบาย นิดจะหลบให้ห่างเลยทีเดียว แต่ถ้าเป็นฝุ่น เราต้องระวังค่ะ เมื่อรู้สึกว่าเราจะ จาม ให้เราปิดจมูกก้มหน้า กลั้นไว้ไม่ให้เค้าจามออกมานะค่ะ ช่วงสามเดือนแรกไม่กล้า ไอ จาม เลยค่ะ แต่จามครั้งแรก หลังสามเดือน ยังรู้สึก กลัวๆอยู่เลยค่ะ ต้องหิ้วท้องไว้ด้วยเวลาเราไอ จาม ฮ่าๆๆๆๆ //// Cica care  มีประโยชน์อย่างไร Cica care ช่วยไม่ให้แผลเป็นคีลอยด์ค่ะเหมือนกับครีมทา Mederma ถ้าติด Cica care ไว้ตลอด แผลจะอ่อนตัวไม่แข็งปูดค่ะ ติดให้ได้นานที่สุดเท่าที่ความอดทนของเราจะอดได้นะค่ะ นิดติดแค่ สี่ ห้า เดือนเอง ยังโมโหตัวเองอยู่นี่ แต่ตอนนี้นิดก็ยังทา Merdema อยู่ ก็ช่วยได้เยอะเหมือนกันค่ะ
ขอบคุณคุณนิดมากนะค่ะ ที่มาแชร์ข้อมูลให้ได้อ่านกัน ถือว่ามีประโยชน์อย่างมากเลยค่ะ หาอ่านที่ไหนไม่มีเลยนะค่ะ แบบว่ารุ่นบุกเบิกเลยก็ว่าได้ ไม่มีกั๊กไม่มีเม้ม อ่านแล้วนึกภาพตามได้เลยค่ะ ขอบคุณมากมายเลยค่ะ
ขอรบกวนอีกสักนิ๊ดนะค่ะ คือเรื่องสเตย์ที่คุณนิดเลือกใช้อะค่ะ ใช้แบบไหนดีค่ะ ช่วยแนะนำทีค่ะ คือจะได้นำไปปฎิบัติตามอะค่ะ อิอิ ขอบคุณมากค่ะ

แสดงความคิดเห็น

สเตย์ซื้อที่ร้านขายชุดชั้นในนะค่ะ ครึ่งตัว เดี๋ยวจะถ่ายรูปมาให้ดูนะค  โพสต์ 2012-10-18 17:16
สวัสดีคะ พี่นิด น้องผ่าเสร็จแล้วคะ รู้สึกมันใหญ่มากเลย ลุกไม่ขึ้นต้องให้แฟนช่วย แต่พอได้3 วันก็ดีขึ้นคะ แฟนบอกใหญ่เวอร์  ตอนนี้คือยังไม่ต้องทำอะไรใช่ไหมคะ รอตัดไหม แล้วก็เริ่มทายาได้แล้วใช่ไหมคะ พี่นิดแนะนำน้องหน่อยนะคะ
231#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-18 17:24:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย apapple เมื่อ 2012-10-18 17:03
สวัสดีคะ พี่นิด น้องผ่าเสร็จแล้วคะ รู้สึกมันใหญ่มาก ...

ตอนนี้ยังไม่ต้องทำอะไรนะค่ะ เวลาอาบน้ำอย่าให้สบู่โดนแผลนะจ๊ะ เรื่องทายารอตัดไหมก่อน แล้วต้องดูว่าแผลแห้งสนิทหรือยังค่อยทายานะค่ะ ถ้าแผลแห้งสนิทแล้วค่อยทายา ติด Cca care อย่าลืมลงรูปให้ชมด้วยนะจ๊ะ
คุณjaijan ก่อนทำหน้าอกเดิมเท่าไรค่ะ แล้วเสริมกี่ cc ราคาเท่าไร  เราสูง159 หนัก42 หน้าอกเล็กมาก จะได้กี่ cc ค่ะ
233#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-19 10:32:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย r-ling เมื่อ 2012-10-18 17:33
คุณjaijan ก่อนทำหน้าอกเดิมเท่าไรค่ะ แล้วเสริมกี่ cc ราคา ...

หน้าอกเดิมได้ A70 เกือบเต็ม  320cc ค่ะ นิดสูง 158 หนัก 45 ค่ะ
คุณนิด รอชม อยู่นะค่ะ
236#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-20 17:25:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ถนน เมื่อ 2012-10-20 11:44
คุณนิด รอชม อยู่นะค่ะ

สเตย์ที่นิดใส่จะเป็นลักษณะนี้นะจ๊ะ

น่าจะเป็นของซาบิน่านะค่ะ
โห ต้องใส่แบบนี้เลยเหรอค่ะ ไม่แน่นไม่อึดอัดหรือค่ะ คุงนิดเนี่ยอดทนสุดยอดนะค่ะ คิดว่าแบบนี้เวลาเข้าห้องน้ำ ลำบากแน่เลยนะค่ะ คุงนิดคิดว่าต้องใส่ไปอีกนานใหมค่ะ ซักจะท้อแล้วอะค่ะ ความสวยเนี่ยทำยากเหมือนกันนะค่ะ ต้องขอบคุณสำหรับรีวิว สวยๆ และมีประโยชน์ นะค่ะ สุดยอดค่ะ นับถือ ......
รยกวนอีกสักคำถามนุงนะค่ะ หลังจากทำหน้าท้องแล้วกี่เดือนค่ะ ถึงไอแล้วไม่รู้สึกเจ็บหน้าท้องอะค่ะ ขอบคุรณมากค่ะ
239#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-25 07:33:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ถนน เมื่อ 2012-10-23 10:27
โห ต้องใส่แบบนี้เลยเหรอค่ะ ไม่แน่นไม่อึดอัดหรือค่ะ  ...

คุณ ถนน ก็อยากสวยนี่ค่ะ ก็ต้องอดทน ไม่ได้ลำบากอะไรมาก ใส่ไปเรื่อยๆเดี๋ยวก็ชินไปค่ะ เวลาที่จะซื้อ ต้องซื้อแบบมีที่เปิดข้างล่างด้วยนะค่ะ เวลาเข้าห้องน้ำ เปิดแค่ข้างล่างค่ะ ไม่ต้องถอดทั้งตัว //// เรื่องไอ นิดกล้าไอ จาม ก็ประมาณ 3 เดือนนะค่ะ แต่ก็ต้องหิ้วหน้าท้องไว้ด้วย นิดอาจจะเป็นคนเรื่องมากเฉยๆนะค่ะ เพื่อนที่ทำมาเค้ามีลูกแฝด เค้าบอกว่า เพิ่งได้สองอาทิตย์ ก็ได้อุ้มลูกแล้ว แผลเค้าก็ยังสวย ไม่เป็นไร อยู่ที่คนมากก่วาค่ะ เพราะตัวนิดเองไม่มีไรทำ วันๆก็เลยต้องหมกมุ่นอยู่กับตัวเองนะค่ะ
ขอบคุณนะค่ะ คุณนิด สำหรับข้อมูลดีๆ และรีวิวสวยๆ ที่คุณนิดสละเวลามาลงให้ได้อ่าน ได้ศึกษากัน เป็นประโยชน์แก่ผู้ที่สนใจมากเลยค่ะ ขอให้สุขภาพสมบูรณ์แข็งแรง อย่าท้อ อย่าหยุดสวยนะค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ.....

ขอบคุณคร้า  โพสต์ 2012-10-28 19:48
สวยมากเลยค่ะ

ขอบคุณคร้า  โพสต์ 2012-10-28 19:49
ชอบมากๆค่ะ แอบติดตามมานานแล้วกระทู้นี้
พอดีสนใจทำปีหน้าอ่าค่ะ จองคิวนานมั้ยคะ ขอบคุณค่ะ :)
243#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-28 19:50:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย โอแซจุน เมื่อ 2012-10-25 18:36
น้องนม สวยวันสวยคืน จิงๆเรย นะค๊าา

ขอบคุณค่ะ น้องนมเป็นไงมั่งค่ะ ดีขึ้นแล้วยังเอ่ย

ดีใจด้วยนะจ๊ะ เจ็บตัวมาแล้วเราก็อยากจะสวยนะน้อ  โพสต์ 2012-11-12 07:28
244#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-28 19:52:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย iPALM เมื่อ 2012-10-27 23:19
ชอบมากๆค่ะ แอบติดตามมานานแล้วกระทู้นี้
พอดีสนใจทำปี ...

ไม่ได้จองคิวล่วงหน้าค่ะ วอคอินเลย ขอเสียบคิวว่าง(คิวที่คนอื่นยกเลิก)เลยค่ะ
245#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-12 07:34:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รีวิวน้องนม 7 เดือนกั

12

วั

นจ

ร้

น้องนมสวยมากๆเลยค่ะ น้องนมในฝันชัด ^ ^''

ขอบคุณค่ะ คุณ MaaMaem คุณหมอพีจัดให้ค่ะ  โพสต์ 2012-11-14 07:32
ดีคะ พี่นิด น้องทำนมมาได้ 1 เดือนแล้ว ตรงแผลยังแข็งอยู่เลยคะ แล้วที่คลีนิกนวดให้ ยังไม่นิ่มเลยคะ พี่นิดพอจะสอน

ท่านวดที่นวดประจำ แล้วใช้อะไรช่วยให้น้องนมนิ่มไวๆๆบ้าง ขอบคุณคะ
248#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-25 08:11:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย apapple เมื่อ 2012-11-20 09:35
ดีคะ พี่นิด น้องทำนมมาได้ 1 เดือนแล้ว ตรงแผลยังแข็งอย ...

apapple ค่ะ ต้องขยันทายากับติดซิกาแตร์นะค่ะ อย่าให้แผลแข็งเป็นไตได้นะค่ะ ทายาแล้วค่อยๆนวด กด เล่นไปนะค่ะ เรื่องนวด นิดใส่หยดน้ำก็เลยนวดได้แค่ ดันเข้า ดันออก ยกแขนเข้ามุมเวลาเค้าตึงมากๆนะค่ะ แต่ก็ไปนวดกับพี่แป้นอยู่เรื่อยๆค่ะ นิดไปหิ้ว เรื่องนวดต้องปรึกษาพี่แป้นนะค่ะ เมื่อไหร่จะอัฟน้องนมให้ชมมั่งละค่ะ รอชมน้า
249#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-2 20:10:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
[attachimg]204587[/attachim

น้องนม หนึ่งปี กับ หนึ่งเดือนเต็มจรา คิดว่าตอนนี้คงไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงอีกแล้ว คงจะมีแค่รอให้เค้านิ่มขึ้นมาก่วาเดิม รอ รอ รอ

Photo on 2013-05-25 at 09.33.jpg (93.25 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 13)

Photo on 2013-05-25 at 09.33.jpg
ทำเหนือ หรือใต้กล้ามเนื้ออ่ะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้