ดู: 3843|ตอบกลับ: 30
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ไบโอตัวร้ายโดย คุณหมออรรถพันธ์

[คัดลอกลิงก์]
  ...สวัสดีค่ะ ก่อนอื่นก้อยต้องขอขอบคุณทางเวป dungdong เป็นอย่างมากที่ทำให้ ผู้หญิงหลายๆคนเป็นทุกข์เพราะความเห็นแก่ตัวของหมอบางคนที่เห็นเงินมากกว่าความปลอดภัยของคนไข้ เลวมาก ไม่มีจรรยาบรรณเอาซ่ะเลย แต่อะไรที่ใครทำกรรมไว้กับคนบริสุทธิ์อย่างพวกเรา สักวันเขาต้องได้รับผลกรรมนั่นอย่างแน่นอน

อ่อ !! และก้อยต้องขอขอบคุณพี่ๆ เพื่อนๆทุกคนนะค่ะ ที่มาแชร์ประสบการณ์ ทำให้ก้อยเจอหมอที่ดีมีคุณธรรม อย่างคุณหมออรรถพันธ์และคุณเฟีร์ตภรรยา ท่านทั้งสองมีน้ำใจที่งดงามมากค่ะ

ก้อยก็เป็นอีกคนที่อยากจะมาแชร์ประสบการณ์ที่่ไปพบคุณหมอ และเลือกที่จะไว้ใจคุณหมออรรถพันธ์และคุณเฟีร์ต เพราะอะไร มาฟังกันเลยดีกว่านะค่ะ,,,,,

6ปีที่ไบโออยู่ในร่างกายก้อย อยู่ในจมูกของก้อย ถ้าย้อนเวลากลับไปได้คงจะไม่ฉีด แต่นี่เราย้อนเวลาไปไม่ได้ เราทำได้แต่ว่า ทำไงไบโอตัวร้ายนี้ถึงจะหมดไปจากจมูกของเรา หาข้อมูลเยอะมาก เครียดมากเพราะอยากจะไปเอาออกให้มากที่สุด

หมอนัดผ่า 2/2/2013 เวลา 14:00 น. และผ่าเสดเวลา 19.30 น.
      ครั้งแรกที่เข้าพบ เข้าไปปรึกษาคุณหมอ ทำให้ก้อยไม่มีข้อสงสัยอะไรจะถามคุณเฟีร์ตเลย เพราะคลินิคแห่งนี้มีชื่อเสียงมาก แต่การมีขื่อเสียงของที่นี่ไม่ใช่่การโฆษณารึประชาสัมพันธ์แต่อย่างใดค่ะ แต่ที่นี่มีชื่อเสียงเพราะ คุณหมอใช้ใจรักษาคนไข้ ไม่ใช้รักษาเพียงเพราะต้องการเงิน คนไข้ที่ไปหาคุณหมออรรถพันธ์ทุกคนบ้วนแล้วแต่มีความรู้สึกที่ดี่กับการได้รับจากคุณหมอ การ

คุณหมอแบบนี้หาได้ยากมากค่ะในสังคมปัจจุบันนี้ ท่านทั้ง2 พูดคุยให้คำปรึกษาเราเสมือนเราเป็นญาต เพราะความรู้สึกไม่เหมือนเราไปพบคุณหมอ เพราะท่านใจดีมาก ช่วยคนไข้จริงๆ ไม่มีเสแสร้ง
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-21 07:36:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ก้อยลืมเล่าไปว่า เมื่อเข้าไปพบคุณหมอวันนัดผ่าตัดเป็นยังไง
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-21 07:36:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันแรกที่เข้าไปพบคุณหมอเพื่อปรึกษาเกี่ยวกับไบโอตัวร้ายกาจ
      รู้สึกความจริงใจที่คุณหมออรรถพันธ์และคุณเฟีร์ตได้มอบให้คือ มันไม่ใช่คลินิคค่ะ แต่มันเปรียบเสมือนบ้าน ที่อบอุ่น ไม่เหมือนเราป่วยและต้องการ การรักษาเลยค่ะ จริงๆ

วันที่ 2/2/2013 เวลา 14.00 น. เป็นเวลาที่คุณหมอนัดผ่าตัดค่ะ
พอถึงพี่เฟริ์นคนสวยก็พาไปล้างหน้าแปลงฟัน อย่างล่ะ2 รอบค่ะ ล้างหน้าใช้แอลกอฮอล์ฆ่าเชื้ออย่างดีเลยนะค่ะ
       พอถึงเวลา เกือบบ่าย 2 คุณหมอก็ให้คำแนะนำในเรื่องของการผ่าตัด และผลที่จะได้รับ และถ่ายรูปทุกมุมก่อนการผ่าตัดค่ะ เสดก็ไปเตรียมตัวเข้าผ่าตัด ขึ้นไปชั้น2 ต้องไปล้างหน้าและแปลงฟังซ้ำอีกอย่างล่ะ 3 รอบ และแหย่รูจมูกด้วยข้างล่ะ3รอบ และก็ไปใส่แพมเพิสเตรียมตัว ผ่าตัดค่ะ

ขั้นตอนน่าตื่นเต้นต่อมา ไปนอนบนเตียงรอผ่าตัด พี่เฟิร์นก็มาคุยมาอธิบายให้เราไม่เครียด ไม่ได้กังวลใดๆ ทำตัวตามสบายค่ะ
      พอคุณหมอมา คุณหมอก็มาแต่งตัวเตรียมผ่าตัด และท่านก็ถามเราชอบฟังเพลงอะไร หมอท่านมีเพลงเปิดบรรเลงระหว่างผ่าตัดด้วยค่ะ  ทำให้ก้อยไม่รู้สึกว่าก้อยอยู่ในห้องผ่าตัดเลยค่ะ เหมือนนอนฟังเพลงอยู่บ้านเลยค่ะ
      เราจะรู้ในทุกๆขั้นตอนที่คุณหมอลวมือทำอะไรบ้างบนใบหน้าของเราค่ะ ทำให้เราไม่กังวลค่ะ
      ก่อนอื่นขั้นแรกคุณหมอได้ เช็ดทำความสะอาดหน้าเราด้วยแอลกอฮอล์อีกหลายรอบเลยค่ะ เอาเป็นว่า ถ้ามาทำที่นี้ติดเชื้อก็ไม่รู้จะพูดแบบไหนแล้วค่ะ เพราะความสะอาดของที่นี้มาเป็นอันดับแรกเลยค่ะ
       สักพักหมอก็ถาม ก้อยชอบฟังเพลงอะไรค่ะ ก้อยชอบเพลงไทย หมอก็จัดเลยค่ะ
       เสดหมอก็บรรเลงเลยค่ะ เป็นขั้นตอนที่คนไข้ทุกคนกลัว คือ การฉีดยาชาเข็มแรก กลัวว่าจะเจ็บ แต่จะบอกว่าครั้งแรกที่คุณหมอเอาเข็มจิ้มบนหน้าผากเรานึกว่าจะเจ็บจนก้อยต้องถามหมอว่า อ้าวคุณหมอเสดแล้วหรอค่ะ ทำไมเข็มแรกไม่รู้สึกอะไรเลย

คุณหมอก็จิ้มยาชาต่อไปเรื่อยๆ ของก้อยใช้ยาชา 120 เข็ม และไม่รวมฉีดระหว่างทางที่ผ่าอีก   ป๊าด!! หลายคัก แต่ไม่มีความรู้สึกเจ็บเลยค่ะ ทุกคนอย่าไปกลัวนะค่ะ มันไม่ได้น่ากลัวอย่างที่ทุกคนคิดเลยนะค่ะ  จริงๆค่ะ
        ก้อยผ่าเสดเวลา 19.30'โดยประมาณค่ะ ใช้เวลา5 ชั่วโมงครึ่งค่ะ ดูแชเหมือนจะนานนะค่ะ แต่ว่าไม่นานค่ะ เพราะคุณหมอใช้ใจในการรักษาเรา จึงต้องละเอียดอ่อนและมีความปราณีตมากค่ะ
        เสดคุณหมอให้ลงมาข้างล่างมาดู เจ้าไบโอตัวร้าย ที่อยู่กับเรามาเป็นเวลา 6ปี คือมันน่าเกลียดมากค่ะ
        ไม่รู้จะตอบแทนคุณหมออย่างไร ที่ช่วยให้ทก้อยพ้นทุกข์
        แต่ถ้าเพื่อนๆคนไหนที่ ต้องการจะสอบถามข้อมูลกับก้อยเป็นการส่วนตัว เมลมาถามได้นะค่ะ ที่ e-mail. Fueangfafueangfa@hotmail.com. เมลมาได้ตลอดนะค่ะ ก้อยยินดีจะตอบค่ะ
เดวจะอัพเดรตรูปลงให้ดูเรื่อยๆนะค่ะ

4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-21 07:36:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไบโอตัวร้ายมันแข็งมากกก คุณหมอรรถพันธ์เก่งที่สุดค่ะ วันที่ 2/2/2013 เป็นวันที่ผ่าตัดวันแรกค่ะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-21 07:36:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันแรกที่ผ่าตัดออกมา หลังจากที่ประคบน้ำแข็งตามคำแนะนำแชก็เลยทำให้ยุบบวมลงใไม่ช้ำมากด้วยค่ะ 3/2/2013

3/2/2013

เวลา 21:40น. 3/2/2013

เวลา 13:30 น. 3/2/2013

แสดงความคิดเห็น

มีนัดแก้ไขไบโอวันที่ 2 เม.ย. นี้ คุณก้อยหายบวมเร็วมาก บอกเคล็ดลับด่วนค่ะ  โพสต์ 2013-2-23 10:17
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-21 07:36:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เดี๋ยวจะอัพรูปลงให้ดูอีกเรื่อยๆค่ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-21 07:42:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Koyfueangfa เมื่อ 2013-2-21 07:47

ไบโอตัวร้าย มันโดนคุณหมออรรถพันธ์จัดการมันเกือบหมดเลย ออกได้ถึง95% เลย ไม่มีที่ไหนอีกแล้วที่ทำให้เรามั่นใจได้มากกว่าที่นี้เลย ณพลักษณ์ คลินิค by คุณหมออรรถพันธ์และภรรยาสุดสวยของคุณหมอ คุณเฟีร์ต ที่แห่งนี้ให้ได้มากกว่าคำว่า ความงาม เพราะการดูแลเรา ทำเหมือนเราเป็นครอบครัว ไม่ใช่เหมือนเราเป็นแค่คนไข้คนหนึ่งเท่านั่น ขนาดนอนในห้องผ่าตัดก็ยังเหมือนเรานอนฟังเพลงเบาๆ ทามกลางบรรยากาศเย็น เหมือนนอนฟัฃเพลงที่บ้านจริงๆค่ะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-21 07:58:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Koyfueangfa เมื่อ 2013-2-21 08:01

รูปนี้ถ่ายตอนตัดไหมมาวันที่2
ก้อยผ่าตัดวันที่2/2/2556
ตัดไหมวันที่ 16/2/2556
ผลปรากฏว่าสวยมากกกก ถ้ายุบลงอีก จะสวยมากเลยค่ะ นี่ก็สวยมากแวว ชอบมากค่ะ เพื่อนๆต่างก็ชอบกันหมดเลยค่ะ มีแต่คนถามและจะไปทำกับคุณหมออรรถพันธ์ด้วยค่ะ

ยุบไวมากค่ะสวยด้วย  โพสต์ 2013-2-22 23:21
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-21 08:07:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ก้อยมาอัพเดรต จมูกหลังทำมาไม่ถึงเดือนค่ะ

คิ้วสวยมาก จมูกหลังเปลี่ยนแล้วสวยมากค่ะ อย่าลืมบอกเคล็ดลับลดบวมนะค่ะ  โพสต์ 2013-2-23 10:23
น่ากลัวจังคะ ขอบคุณนะคะที่นำมาโพสต์จะได้เป็นอุทาหรณ์ให้คนอื่นๆ
ขอให้หายเร็วๆนะคะ ขนาดยังไม่หายดียังสวยเลยถ้ายุบจริงๆจะสวยกว่านี้แน่นิน หมออรรคพันธ์ท่านเก่งสุดยอดไปเลยคะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-21 08:27:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณค่ะ คุณ tik ที่ยุบเรวมาก เพราะทำตามคำแนะนำของคุณหมอเรื่องอาหารอย่างมากเลยค่ะ และออกกำลังกายด้วย ไม่ต้องกลัวว่าออกกำลังกายแล้วจมูกจะเบี้ยวนะค่ะ เพราะออกกำลังมันมีส่วนที่ช่วยให้จมูกเราสวยค่ะ คุณหมอแนะนำอะไรก็ทำตามเลยค่ะ เพราะสิ่งที่ท่านบอกแนะนำ นั่นคือ ความงามของเราท้างน่านเลย..ก้อยว่านะ ถ้าปล่อยให้อยู่ในจมูกเรานานกว่านี้ มีหวัง แย่แน่เลยค่ะ แต่เจอคุณหมอเก่งด้วยแหละค่ะ เลยเป็นบุญของเราด้วย
ขอบคุณประสบการณ์ครั้งนี้เลยค่ะ
รูปเหนแล้วสยองมากๆค่ะ ดีจัยกับคุนก้อยด้วยนะคะที่หายดีแล้วสวยมากๆหลังจากเสริมใหม่
คุนก้อยมีค่าใช้จ่ายเท่ารัยบ้างเหรอคะ?
ที่คุนก้อยมารีวิวเปนกำลังจัยหั้ยอีกหลายท่านเลยนะคะเนี่ยที่เจอปันหาแบบคุนก้อย
ขอบคุนมากๆที่รีวิวหั้ยทุกคนรู้ เพราะเราก้อไม่เคยเหนรูปจมูกไบโอเลย
น่ากลัวมากๆ มารีวิวจมูกล่าสุดหั้ยดูอีกนะคะ
เอ่อขอถามอีหน่อยนะคะ คุนก้อยเคยทำปากมารึป่าวคะ??
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-22 00:20:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ปากก้อยไม่ได้ทำค่ะ ทำอย่างเดียวเลยค่ะ คือจมูกค่ะ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-22 00:29:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ก่อนทำและหลังทำจ้า

image.jpg (238.67 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 18)

image.jpg (297.28 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 19)

image.jpg (235.4 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 18)

พี่ก้อยสวยมาก หายเร็วมาก หน้าเปลี่ยนเลยค่ะ ตารั้งเข้าหากันมั้ยคะ โด่งมากค่ะ

ขอบคุณค่ะ ไม่โด่งมากนะค่ะ พอยุบแล้วก็เป็นธรรมชาติมากค่ะ สวยมากค่ะ  โพสต์ 2013-3-1 07:34
ยุบบวมเร็วมากๆค่ะ ทำไงอ่ะคะ แนะนำหน่อยน้าาาา กำลังจะเข้าไปปรึกษาแก้ไบโอกะคุณหมออรรถพันธ์อยู่จ้า

ทำตามคำแนะนำหมอทุกอย่างเลยค่ะ นั่งนอนอยู่2สัปดา ทานมังสาวีรัสยุบเรว  โพสต์ 2013-3-1 07:39
ทำตามคำแนะนำหมอทุกอย่างเลยค่ะ นั่งนอนอยู่2สัปดา ทานมังสาวีรัสยุบเรว  โพสต์ 2013-3-1 07:39
สุดยอดเลยค่ะ  จะไปหาคุณหมอเหมือนกันค่ะ   แต่ตอนนี้กำลังเก็บเงินอยู่ค่ะ

เก็บเงินไปด้วย ก็ไม่ไปจองคิวไว้ด้วยล่ะค่ะ จะบอกว่าคุณหมอคิวยาวมากกค่  โพสต์ 2013-3-1 07:41
หายเร็วจังค่ะ...สวยเชียว^^

ขอบคุณค่ะ  โพสต์ 2013-3-1 07:41
หายบวมเร็วมากครับ พอเอาไบโอออกแล้วจมูกดูเป็นธรรมชาติมากเลยครับ ตอนมีไบโอเหมือนว่ามันแน่นๆ รัดๆ  ขอบคุณที่มารีวิวนะครับ อย่างน้อยมันก็เตือนสติผมหรือหลายคนว่าควรคิดให้ดีก่อนจะฉีดอะไรเอาหน้า และที่สำคัญยังรู้ว่ามีหมอน่ารักๆแบบนี้

ช่ายค่ะคุณ หมอทำเพื่อช่วยเรา ไม่ได้หวังแค่เงินค่ะ รีบไปปรึกษานะค่ะ  โพสต์ 2013-3-1 07:44
คุณก้อยพี่มีนัดไปแก้ไบโอกับคุณหมอวันที่ 2 เมย. นี้แล้วค่ะ กังวลเกี่ยวกับเรื่องบวมและช้ำ เพราะลางานได้แค่ 3 วันเอง ไม่อยากพาหน้าบวมๆ
ไปทำงานด้วย ก่อนผ่าตัดคุณก้อยเตรียมตัวอย่างไรบ้างค่ะถึงได้หายเร็วมาก และหลังผ่าตัดวันแรกจนวันตัดไหม คุณก้อยทำอย่างไรบ้าง ถึงได้ดูดีและสวยขนาดนี้ อีกอย่างหนึ่ง คิ้วคุณก้อยสวยมากเลยค่ะ  ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ คุณก้อย
สวยมากค่ะ ยินดีด้วยนะค่ะ  เราเองก็รักคุณเฟีี๊ยตกับคุณหมอมากๆค่ะ เพราะท่านได้ช่วยเหลือเราจากไบโอเช่นกัน
ยอมรับว่าคุณยุบเร็วมากจริง ๆๆ ค่ะ สำหรับเคสไบโอ  

สำหรับคนที่แก้ไบโอมาขอให้ระวังเรื่องอาหารนะค่ะ มันส่งผลมาก  กับการยุบบวม เพราะประสบมาด้วยตัวเองค่ะ
สวยมากค่ะ ยินดีด้วยนะค่ะ  เราเองก็รักคุณเฟีี๊ยตกับคุณหมอมากๆค่ะ เพราะท่านได้ช่วยเหลือเราจากไบโอเช่นกัน
ยอมรับว่าคุณยุบเร็วมากจริง ๆๆ ค่ะ สำหรับเคสไบโอ  

สำหรับคนที่แก้ไบโอมาขอให้ระวังเรื่องอาหารนะค่ะ มันส่งผลมาก  กับการยุบบวม เพราะประสบมาด้วยตัวเองค่ะ

ช่ายค่ะ ท่องจำไว้ ว่า อดทนเพื่อความสวยยย 55  โพสต์ 2013-3-1 08:01
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้