ดู: 24758|ตอบกลับ: 78
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ทำหน้าให้ใส

[คัดลอกลิงก์]
แนะนำทีค่ะพอดีมีแผลเป็นที่เกิดจาสิวอะค่ะ เป็นจุดๆ ทำไงให้หายอะค่ะ ช่วยแนะนำทีค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
ว่าน  หาง  จรเข้  ครับดีสุด  ปลอดภัย
ถ้านำไปใช้กับรอยแผลเป็นก็ให้ตัดว่านหางจระเข้แล้วนำไปทาบริเวณที่เป็นรอยแผลเป็น ทาทุกๆวัน วันละ3-4 ครั้งซึ่งรอยแผลเป็นถ้าเป็นรอยเล้กๆก็จะหายเร็วแต่ถ้าเป็นรอยใหญ่ก็จะต้องทาอยู่หลายเดือนเลยทีเดียว(ซึ่งบางทีอาจจะหายได้ไม่หมดทั้งจุด)
ลองไป 7 elaven นะครับ..ในตู้เย็นจะมีน้ำมะเขือเทศ 100% ของดอยคำ

ซื้อมากินสัก 4 กล่องกินวันละกล่องดูนะครับ..ทำให้ตัวขาว หน้าใสและชมพู
แนะนำทีค่ะพอดีมีแผลเป็นที่เกิดจาสิวอะค่ะ เป็นจุดๆ ทำไงให้หายอะค่ะ ช่วยแนะนำทีค่ะ ขอบคุณมากค่ะ ...
ต้นฉบับโพสโดย ssrumai52 เมื่อ 2009-12-19 02:14

น้องนู๋ลองไปปรึกษาแพทย์ผิวหนังดูนะคะ อย่าลองอะไรเองเดี๋ยวจะบานปลาย
ลองถามคุณหมอดูค่ะตามอาการและบอกหมอว่าอยากให้หายแบบเร็วหน่อย หมอเค้าจะมียาแต้มอยู่ 2 ตัว(โดยทั่วไป) หายแน่นอนค่ะ ถ้าหมอเค้าเสนอการรักษามาเป็น Crouse ก็ปฏิเสธได้ค่ะ บอกไปว่านู๋ไม่สะดวกขอรักษาแค่ Case by case ค่ะ ถ้าไม่กล้า PM มาพี่จะบอกตัวยาให้แต่พี่ไม่ได้ขายนะไปหาซื้อเอาค่ะ T_Y

จาก...หมออร
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-21 09:34:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ลองไป 7 elaven นะครับ..ในตู้เย็นจะมีน้ำมะเขือเทศ 100% ของดอยคำ

ซื้อมากินสัก 4 กล่องกินวันละกล่องดูนะครับ..ทำให้ ...
ต้นฉบับโพสโดย hotapiruk เมื่อ 2009-12-19 08:36

โห..."^^  ขอบคุณมากค่ะ เอ...ซื่อมา4 กล้อง แต่กินวันกล้อง อิอิ สงสายจะให้ซื่อมาตุน
เราเป็นรอยดำจากสิว ไปทำทรีทเมนต์กรด TCA ที่จรัสพลอ่ะครับ เชิงๆลอกหน้าอ่ะ แต่ไม่ลึก กรดค่อนข้างแรงนะ ทาไม่ถึง 5 วินาที ต้องเช็ดออกเลย หลังจากนั้นประมาณสี่วันหน้าก็เริ่มลอก พอลอกหมดรอยดำก็จางขึ้นนะ แต่หมอจรัสพลบอกว่าทำบ่อยๆหน้าจะบาง ควรเว้นช่วงบ้าง

ที่ตัดสินใจทำเพราะเคยทำทรีทเมนต์ aha ทั่วไปแล้วไม่ได้ผล ไม่ลอกอะไรเลย

ส่วนน้ำมะเขือเทศว่าจะลองเหมือนกัน เค้าบอกว่ากินแบบผ่านกระบวนการมาแล้วจะมีไลโคปีนสูงกว่าแบบคั้นสุด คือน่าจะช่วยได้มากกว่า อันนี้อ่านมาอ่ะครับ
น่าสนแฮะ  มันจะเลี่ยนๆๆเหมือนมะเขือเทศสดเปล่าหว่า
แก้ไขล่าสุด รัชนก เมื่อ 2009-12-26 14:50

เรื่องแผลเป็นที่เกิดจากสิว เลี่ยงไม่ได้จิงๆ อีกอย่างสาวๆหนุ่มๆอย่างเราๆค่อนข้างเปงสิวอักเสบกันบ่อยมาก ทนม่ายด้าย ถ้าไม่บีบ ให้หัวสิวมันกระเด็นติดกระจก โฮะๆๆๆ มันส์ พะยะค่ะ อันนี้ยิ่งห้าม เหมือนยิ่งยุ *เบสิค รู้ๆกันอยู่ ว่าอย่าทำ เพราะจะทำให้อักเสบไปกันใหญ่*....เอาล่ะสิเรื่องแผลเป็นตามใบหน้า ตามมา say hello ทันที  อืมมม เราสังเกตแป๊บเดียวมันก้อตีตื้นแระ เพราะโดยธรรมชาติเซลล์ผิวของเรามันผลัดเปลี่ยนของมันเองอยู่แล้ว  ...เอางี้ตัวเอง อีกทางเลือก ลองใช้ Hiru scar เจลใสๆ แต้มที่รอยแผลเป็นอ่ะนะ 2-3 ครั้งต่อวัน หาซื้อง่าย พกพาสะดวก....สวัสดีปีใหม่ค่ะ
   อ้อ อีกวิธีที่ง่ายๆ น้ำผึ้ง มีขายที่ 7-11 หลอดละ 35 เอง ผสมกะน้ำมะนาว เอามาพอกหน้า กรดจากมะนาวก้อช่วยได้ ลองดูนะคะ
อ้าครับ  เดี๊ยวลองใช้ดู
ถ้ามีทุน ก็เลเซอร์เรยคับ

เพื่อนซีไปทำเลเซอร์มา

ตอนนี้หน้าเนียน ใส เวอร์มากกก

กิเลศขึ้น เก็บตังค์ไปทำเลเซอร์มั่งดีกว่า เหอๆ
น่าสน น้ำมะเขือเทศ ครับ ไม่ทราบว่า จขกท.รู้จักการทำเมโส ปล่าวเอ่ย นั้นก็ ช่วยเรื่องลอยแผลเป็นได้ดีทีเดียวเลยนะครับ
มันจะกระตุ้นเฉพาะจุด แล้วยังทำให้หน้าขาวไส อีกด้วยอ่า ฝากไว้เป็นอีก 1 ทางเลือกละกันครับผม มาบอกต่อ
มา confirm เรื่องน้ำมะเขือเทศอีกคน กินแล้วดีจิงๆ ผมกินทุกวัน วันละกล่อง แต่เปน กล่องใหญ่นะ บางทีก้อสอง

แล้วก้อน้ำผัก V8 ก้อดีคับ กินอย่างต่ำวันละขวดเหมือนกัน ลองดูๆๆ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-1-3 12:02:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขล่าสุด ssrumai52 เมื่อ 2010-1-3 12:05

ขอบคุณมากค่ะ จะรองดื่มมะเขือเทศดูนะค่ะ เห็นมีหลายคนว่าดีเหมือนกัน จะรองดู นะค่ะ
แนะนำให้ทานวิตซี วิตอี คับ

ส่วนรอยดำ ให้ทาวิตซีเซรั่ม พอแห้ง ก้อแต้ม สกินโนเรน ช่วยลบรอยดำคับ

ขอให้สวยไวไว นะคับ
มา confirm เรื่องน้ำมะเขือเทศอีกคน กินแล้วดีจิงๆ ผมกินทุกวัน วันละกล่อง แต่เปน กล่องใหญ่นะ บางทีก้อสอง

แล้ว ...
ต้นฉบับโพสโดย iamouioui เมื่อ 2009-12-27 12:32

ไฮโซวววมากครับ ดื่ม V8 ด้วย...แฮ่ๆ
แนะนำน้ำมะเขือเทศ ถ้าดื่มต้องของดอยคำนะครับ...เชื่อผม
รายละเอียดหลังไมค์ได้
น้ำมะเขือเทศวันละ4กล่อง -_-'
ลองแล้ว น้ำมะเขือเทศดอยคำ เข้มข้นมากมาย
เรากินไม่ได้อ่ะ เป็นคนกินมะเขือเทศพอได้ แต่อันนี้มันเกินกำลังจะรับไหวจริงๆ
พอมีวิธีอื่นมั้ย +_+!!
ทำเลเซอร์ตรงจมูกได้เปล่าพี่ซรจัง  ดั้งโด่งเพราะพึ่งทำมา
เป็นคนกินมะเขือเทศไม่ได้เหมือนกันค่ะ
ต้องฝืนใจกิน เพราะอยากสวยใสกะเค้าบ้างอะค๊า
น้ำมะเขือเทสสุดยอด...........

แต่แบบเป็นลูกเล็กๆแบบมะเขือเทศสีดาก็ดีคับ..........

จิ้มเกลืออร่อย...........

แต่ไลโคปีนจะต่ำกว่านะคับ..........

ไลโคปีนจะเพิ่มขึ้นเมื่อมีการบดการทำให้ละเอียดนะคับ.........

เคยอ่านเจอ........
เหอะๆๆ  หาซื้อแล้วทีภูเก็ตไม่มีขายอ่า แงๆๆๆ
พวกครีมวิตามินอีเข้มข้นสามารถช่วยได้นะครับ เพราะคุณสมบัติหลักของวิตามินอีจะช่วยให้ผิวพรรณสดใส และช่วยสมานแผล ลดรอยดำจากสิว ไฟไหม้ น้ำร้อนลวกให้หายเร็วขึ้น แนะนำให้ใช้ทาหรือทานกับผลิตภัณฑ์วิตามินซีนะครับ ทำงานคู่กันดีมาก  จะช่วยลดริ้วรอยบนใบหน้า และทำให้ผิวเต่งตึง ช่วยให้เซลล์ผิวหนังได้ปรับสภาพ คอลลาเจนซึ่งเป็นใยโปรตีนในหนังแท้ จะมีสภาพแข็งแรง อัดแน่น ทำให้ผิวดูสวยงาม และการที่วิตามินซีช่วยสังเคราะห์คอลลาเจน จึงมีคุณสมบัติรักษาแผลให้หายเร็วขึ้น
(ดูเป็นวิชาการแต่ก็เอามาจากเว็บดูแลผิวพรรณครับ) แต่ได้ผลนะ
อาหารเสริมค่ะ
ถ้าจะรักษาด้วยตัวเอง ก็ต้องใช้เวลาในการดูแลตัวเองอย่างมาก ไม่ว่าจะเป็นอาหารการกิน การพักผ่อนนอนหลับ การออกกำลังกาย การทำความสะอาด ต้องมีระเบียบวินัยในการปฏิบัติ ต้องหาความรู้ว่า วิตามินตัวไหนอยู่ในอาหารประเภทไหน และที่สำคัญคือต้องใช้เวลา แต่ผลที่ดีมันก็คือดีกับตัวของเราเองในระยะยาวถึงอนาคตไม่ใช่แค่ผิวแต่เป็นทั้งสุขภาพทั้งหมด ...

ถ้าจะซื้อยามาใช้เองผมว่าหาหมอผิวหนังโดยตรงดีกว่านะครับ

ส่วนทางลัด แน่นอน สมัยนี้คงต้องพึ่งเลเซอร์ ใสเร็วสุด + ทำทรีตเม้นต่างๆ และทานอาหารเสริม ส่วนพวกน้ำผักผลไม้ที่ขายเป็นกล่องตามซุปเปอร์ 100% ทานไปก็ดีกว่าไม่ทาน แต่ถ้าจะให้ดี ทำทานเองแบบสดๆ ทำแล้วทานเลย ทุกวันจะดีกว่าเยอะครับ ^^
ที่เซเว่นไม่มีขายแล้วอ่ะ น้ำมะเขือเทศอ่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้