ดู: 9390|ตอบกลับ: 46
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ซิลิโคนทะลุ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะเพื่อนๆทุกคนเราเพิ่งไปเอาซิลิโคนออกเมื่อเย็นนี้เองตอนนี้เลือดยังไหลไม่หยุดเลยเราทำมาก็7-8เดือนแล้วหละตอนแรกรู้สึกว่ามันแข็งๆแหลมๆคิดว่าสิวก็กินยาแก้อักเสบไม่คิดอะไรแต่มันก็เริ่มใสมีหัวเหมือนหนองเราอาบน้ำล้างหน้าเสร็จเอาผ้าเช็ดหน้าปรากฏวา
่าหนังมันหลุดออกและก็มีซิลิโคนโผล่ออกมาเรารีบโทรหาหมอหมอบอกให้รีบเข้าไปด่วนเราก็ำไปหาหมอทันทีหมอตรวจหมอก็บอกว่าต้องเอาออกและหมอกํ็ยังด่าเราอีกว่าทำไมไม่รีบมาเพราะว่าถ้ามาเร็วกว่านี้ก็คงไม่ต้องเอาออกหมอก็จะลดขนาดซิลิโคนให้เราถ้าเพื่อนๆคนไหนรู้สึกผิดปกติก็รีบไปปรึกษาแพทย์เลยน่ะคะจะได้ไม่ต้องมานั่งเสียดายเวลาเหมือนเราเราก็คงพักให้แผลหายก่อนน่ะซัก3เดือนแล้วค่อยทำใหม่ผ่าตัดใหม่็ค่าใช้จ่ายก็ตามปกติมันน่าเสียดายไหมหล่ะเฮ้อ
ทำกับหมออะไรมาคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย yooli เมื่อ 2011-2-16 02:01
สวัสดีค่ะเพื่อนๆทุกคนเราเพิ่งไปเอาซิลิโคนออกเมื่อเ ...

อูยย คงเจ็บน่าดู ขอบคุณมากสำหรับข้อมูล
โหน่ากลัว+สงสารและเห็นใจจขกท.มากๆเลยนะค่ะ
แล้วแบบนี้ตรงที่ซิลิโคนทะลุนี่จาเป็นแผลเป็นด้วยรึป่าวค่ะ
แวะมาให้กำลังใจค่ะ สู้ๆต้อไปนะค่ะ

อืม.....ลืมถามว่าทำจากที่ใหนค่ะ
จากที่คุณหมอพูดว่าจะลดขนาดซิลี่ลงให้ แสดงว่าคุณคงทำมาโด่งเกินเนื้อจมูกจะรับไหว ยังดีนะคะที่เอาออกได้ถึงจะช้าไปหน่อยก็เหอะ ขอให้เป็นปกติโดยเร็วนะคะ
หมอเลวจังครับ  ทำเหียก ๆ เอาไว้ ยังมาโทษเราอีก

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

น่ากลัวจังเลยอะ หายไวๆนะ ดูแลตัวเองแล้วหาหมอคนใหม่ดีกว่าค่ะ
แวะมาเปนกำลังใจให้ จขกท. ค่ะ สู้ สู้ นะคะ
ปล.อยากถามว่าเปนแผลเยอะมั้ยเอ่ย แร้วทำที่ไหนมาคะ ช่วยบอกได้มัย ?
หายเรวๆนะคะ ^^
หายไวไวนะคะ น่ากลัวจัง
ส่วนนึงผมก้อแอบเห็นด้วยกับหมอนิดนึงนะครับ ถ้าเอะใจและใส่ใจก่อนหน้านี้ ไปพบหมอ หมอคงจะลดปลายให้ อาการทะลุคงไม่เกิด บางครั้งอาการวิตกจริตก้อเป็นส่วนดีเหมือนกันนะ  แต่ทั้งนี้ก้อขอเอาใจช่วยให้หายไวๆ สวยเหมือนเดิมนะครับ  หายแล้วค่อยไปเสริมใหม่ สวยกว่าเดิมนะ สู้ๆ
เปนกำลังใจให้นะค่ะ
เป็นกำลังใจให้นะครับ  ขอให้หายไว ๆ
ทำหมอใหนครับ....
ขอโทษค่ะมีรูปหลังเอาน้องซิลิออกไหมค่ะ อยากรู้ว่าจมูกเราจะเป็นไง
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-17 02:07:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ tangsa ตั้งกระทู้

คลีนิคแถวรามอ่ะค่ะไม่อยากโทษหมอเราดูแลตัวเองไม่ดีเองแหละจะจำไว้เป็นบทเรียน
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-17 02:10:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ tata_les1027 ตั้งกระทู้

ยังบวมอยู่เลยค่ะเย็บทั้งข้างในและข้างนอกไม่กล้าออกไปไหนเลย
สู้ๆๆ นะค่ะเป็นกำลังใจให้ค่ะ
ขอให้หายเป็นปกติไวๆนะครับ
หายไวๆนะคะ รักษาดูแลดีๆค่ะ
หายเร็วๆนะคะ
หายเร็วๆน่ะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้