ดู: 2915|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำจมูก] มีใครเสริมจมูกมาแล้ว จมูกเอียงบ้างคะ

[คัดลอกลิงก์]
สอบถามเพื่อนหน่อยนะคะ มีใครเจอปัญหาเสริมจมูกมาแล้วจมูกเอียงบ้างคะ หรือเกิดเงาตกกระทบที่ทำให้จมูกดูเอียง ตอนนี้เรากลุ้มใจมากค่ะ เครียดมาก เราเคยถามหมอตอนครบ7วันแรก ว่าจมูกเอียงหรือไม่ หมอบอกว่าไม่เอียง ส่วนตัวมีความรู้สึกว่ามันเอียง เพราะมันมีเงาเอียงมาด้านซ้ายค่ะ จนตอนนี้ได้10กว่าวันแล้ว ไปเจอเพื่อน เพื่อนก็ทักว่าจมูกเอียงรึป่าว ส่วนตัวเราคิดว่ามันเป็นเพราะเงาที่สะท้อนมันเลยดูเอียง หมอบอกว่าเวลามองว่าเอียงไม่เอียง ให้เงยหน้าขึ้น ซึ่งเราว่ามันก็ตรง แต่อาจจะเป็นเพราะเงามันเอียงมาทางซ้าย มันจะดีขึ้นเมื่อครบ1เดือนมัียคะ หรือจะเป็นแบบนี้ตลอด ไม่สบายใจเลยจริงๆเราเสียความมั่นใจมากเลย จมูกคุณหมอทำออกมาสวยมาก ชอบนะ ธรรมชาติ แต่มันติดตรงที่มีเงาขึ้นมาทางซ้าย เพื่อนช่วยแชร์ประสบการณ์กันหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-18 04:22:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่มีใครตอบเลย
ทำที่ไหนค่ะ
ลงรูปดีกว่ามั้ยคะ เพื่อนๆจะได้ช่วยดูให้ ไม่มีรูปก็ตอบไม่ได้อ่ะคะ
ของเราทำมาแรกๆ 7 วัน 15 วัน แรก เอียง จับซิลิโคนก้เอียง ขวา หาหมอแนะนำท่าดัดจมูกมา ดัดบ้างไม่ดัดบ้าง จนตอนนี้ครบ 1 เดือน มันเริ่มตรงขึ้นเองเวลาจับสิลิโคนขึ้นไป มันไม่เอียงแล้วแต่หัวสิลิโคนยังเอียงขวานิดหน่อย ต้องรอดูตอน 1 เดือนค่ะรุปร่างชัด  ตอนนี้่ลองจับสันสิลิโคนไปก่อนถ้าเอียงแสดงว่าเบี้ยว ดัดเอาค่ะ สู้ๆึ้ะ
เราเป็นเหมือนกันค่ะ เอียงซ้าย โทรไปถาม เค้าบอกว่าบวมไม่เท่ากัน เพราะแผลผ่าตัดอยู่ขวา และของเราดัดไม่ได้ ต้องรอยุบ ครบ 1 เดือนค่ะ จึงจะรู้ว่าเอียงหรือไม่
ตอนนี้ประมาณครึ่งเดือนแล้วค่ะ ความรู้สึกเราๆว่ายังเอียงอยู่ แต่ลดน้อยลงกว่าช่วงแรก
ลองลงรูปดูไหมค่ะ เพื่อนๆจะได้ช่วยกันแนะนำ ให้กำลังใจน้ะค้า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้