ดู: 15088|ตอบกลับ: 14
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำจมูก] ใครเคยเสริมจมูกด้วยไขมัน กับหมอชลทิศบ้าง

[คัดลอกลิงก์]
ตอนนี้สนใจอยากแก้จมูกเป็นแบบไขมันมาก เพราะรู้สึกว่าจมูกเหลียมจัง
เคยเห็นแต่คนอื่นเสริมอ่ะ ก็สวยดีนะ ดูไม่ออกเลย
แต่เค้าว่าในระยะยาวมันจะยุบน่ะ แต่เท่าที่เราเห็นคนอื่นก็ยุบไม่มากนะ
เคยค่ะ อยู่ได้ไม่นานมันก็ยุบอ่ะ เสียดายตังค์มั๊กๆ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-5-8 00:21:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
กับหมอชลทิศ รือป่าว ขอดูรูป ก่อนและหลังบ้างสิค่ะ
คือปรกติเสริมด้วยไขมันมันมีโอกาศสลายไปในช่วงแรก 50-60 เปอร์เซนต์เลยทีเดียวครับ
ดั้งนั้นต้องหาหมอที่มีความชำนาญเขาจะมีการคัดแยก ไขมันดีกับไม่ดีทำใ้ห้มันมีโอกาศสลายได้น้อยลง
ผมว่านะคนที่อยากฉีดพวกสารกึ่งถาวร จริงๆ เสริมด้วยไขมันดีกว่า
เพิ่งไปทำมาค่ะ ยุบค่ะ แต่ว่าน่าจะสวนพอดี เดี่ยวรอดูอีก สามเดือน ค่ะ
เห็นหมอบอกว่าถ้ายยุบให้ใส่ซิลิโคนแบบบางเข้าไปอีกได้ แล้วจะสวยแบบไม่เป็นสันค่ะ สำหรับคนเอเชียที่มีเนื้อจมูกน้อยค่ะ
ตอบกลับ 3# momoming

เคยทำที่ไหนค่ะ ช่วยบอกที เพราะเพิ่งไปทำมา
เคยค่ะ แต่ยุบไม่มาก แต่อยากกลับไปเสริมซิลิโคน อีกค่ะ
เสริมด้วยไขมันไม่น่าจะอยู่ได้นาน เคยศึกษามา เค้าลอกว่า สามถึงหกเดือนก็ยุบหมดแล้ว
ทำมาแล้วคะ กับคุณหมอชลทิศ ทำได้เกือบ 2 ปีคะ ยุบคะ ของเรายุบถึง 80% ทีเดียว ขนาดใส่ไป 6 ก้อนนะเนี่ย เสียดายเงินคะ ตอนนี้กำลังคิดว่าจะไปปรึกษาหมอแกอีกดีหรือไม่ อาจจะเติมซิลิโคนบางเข้าไปและเสียเงินเพิ่ม หรือไปทำกับหมออื่นเลย สนใจหมอนพรัตน์อยู่ เคยไปปรึกษา ของเราเป็นเคสแก้ไข ถ้าจะทำก็ 24000 บาทแหนะ....เฮ้อ...เนื้อจมูกเราก็น้อยด้วยสิ กลัวใส่ซิลิโคนจะดูเป็นแท่งเหมือนกัน คุณจขกท. ถ้าอยากดูรูปเราก็ดูได้นะคะ piggy_peaches@yahoo.com คะ จะจัดส่งไปให้คะ
ผมว่าดีนะพอเราแก่ตัวไปก็ยุบเป็นธรรมชาติดี
ดีกว่าหนังเหี่ยวแล้วตรงดั้งโผล่ออกมาเป็นแท่งๆเลย
ตอนนี้กำลังหาคิวอยู่
ทำมาแล้วสามปี กับหมอชลธิศ  ทำตาสองชั้น กับทำจมูกแบบไขมันตัวเอง ขอบอกว่าที่คลีนิคหมอบริการห่วยมาก เราว่าหมอก็ทำแบบเร่งรีบนะ ไปแก้ตามาสามสี่ครั้งแล้วเย็บไม่ดี แต่เราโชคดีหน่อยจมูกทำออกมาแล้วไม่ยุบมาก แต่เสียอย่างเดียวไม่ได้ทรงเหมือนทำซิลิโคลน  แต่ก็พอใจระดับหนึ่ง กะว่าจะไปเอาไขมันส่วนปลายจมูกออกอีก เพราะมันหนาจัด สงสัยไขมันเราดี ติดเยอะจัด
เห็นด้วยกับคุณ natthiya เป็นคลีนิคที่บริการได้ห่วยยมาก หมอก็ทำแบบรีบมาก แทบจะไม่ฟังคนไข้พูดเลยย จมูกที่ใส่ไขมันเข้าไป ก็เสียเวลาเปล่าๆ ทำไปไม่มีประโยชน์เลยย สุดท้ายก็ต้องไปใส่ซิลฺโคนอยู่ดี เคยแนะนำเพื่อไปทำ ใส่ไขมันไป 2 รอบ จมูกไม่ได้รูป บวม ไม่สวยเลย สุดท้ายก็ต้องไปแก้ใส่ซิลิโคนทุกคน เลยอยากแนะนำว่า อย่าเสียเวลาไปทำเลยค่ะ เสียความรู้สึกเปล่าๆ เจ็บตัวฟรี ด้วย
ชลทิศทำตา และจมูกไม่สวย ที่ธีรพร คลีนิค มดเคสแก้จมูกที่นี้เหมือนกันคะราคา75000 (จริงราคานี้เราควรได้จมูกที่สวยแล้วนะคะ แต่ทำจมูกมามีแต่คนว่าไม่สวย คุณหมอไม่ได้แก้ไขอย่างที่รับปากไว้)มดต้องทนกับจมูกน่าเกียจเกือบ6เดือน
คุณหมอให้ใส่ไขมัน ได้จมูกทรงเหี้ยมากไขมันยุบไม่เท่ากัน บอกจะจัดทรงให้เสียแค่ค่าซิลิโคนคิดเพิ่ม10000 พอเราจะเข้าไปจัดทรงตามที่หมอรับปากไว้ บอกราคาเป็น35000 ราคาที่นี้แล้วแต่อารมณ์ คุณหมอคะ แต่รู้สึกคุณหมอไม่มีจันยาบรรณเลย คิดผิดที่แก้จมูกที่นี้ แพงมาก ใครจะทำคิดให้ดีก่อนทำนะคะ นี้คือเพื่อนร่วมชะตากรรมอันเลวร้ายกับที่นี้คะ สามารถเข้าไปอ่านโพทย์ได้คะ http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=48310
นี้อีกเคสที่คุณหมอชลทิศไม่มีจันยาบรรณhttp://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=53044
เราว่าเสริมจมูกซิลิโคนดีกว่าฉีดไขมันค่ะ มันคงกว่า

ถ้าจะเสริมจริงๆเราแนะนำ คุณหมอต้น ชนกร
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้