ดู: 1293|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] ปัญหาปลายจมูกแดงครับ ทำมา 2 อาทิดแล้วยังไม่หายแดง

[คัดลอกลิงก์]
ตอนนี้ทำจมูกมาได้ 2 อาทิตย์ แล้วคับปลายจมูกแเดงเป็นวงเรยครับ เนื่องจากเคยฉีดฟิลเลอร์มา อาจจะมีส่วนหรื่อป่าวครับ ไม่ทราบว่าใครเกิดปัญหานี้ แล้วแก้ไขยังไงครับ ช่วยตอบหน่อยนะครับ ^^
อับเสบรึเปล่าค่ะ หรือหมอได้เลาะเอา Filler ต้องสอบถามแพทย์ผู้ทำให้ดีกว่าค่ะ
ที่ปลายแดงน่าจะเกิดจากที่หมอเขาคงเลาะเอาฟิลเลอร์ออกมานะค่ะ เลยทำให้หนังจมูกเดิมบางขึ้นเลยแสดงอาการโดยการแดงที่ปลายจมูกนั้นเอง แนะนำว่าหลังจากนี้ลองสังเกตอาการอย่างใกล้ชิดสองเวลาช่วงตื่นนอน แล้วก่อนเข้านอนค่ะ(คอยสังเกตว่าจะทะลุ หรือมีอาการติดเชื่อหลังการทำหรือไม่นะค่ะ) ถ้าเจอเหมือนสิวหัวช้างขึ้นที่ปลายจมูก หรือมีอาการผิดปกติเช่น คันหรือเจ็บแปลบๆรีบไปหาหมอทันทีเลยค่ะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-21 17:15:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย maya2524 เมื่อ 2014-4-21 11:32
อับเสบรึเปล่าค่ะ หรือหมอได้เลาะเอา Filler ต้องสอบถามแพ ...

ขอบคุณครับ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-21 17:17:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Akue เมื่อ 2014-4-21 14:18
ที่ปลายแดงน่าจะเกิดจากที่หมอเขาคงเลาะเอาฟิลเลอร์ออ ...

อาการคือไม่เจ็บไม่คัน ครับแค่เป็นวงแดงๆแล้ว จับดูก็ไม่รู้สึกเจ็บเรยครับ  เดี่ยวจะลองสังเกตุ พฤติกรรมอย่างที่บอกน่ะครับว่า มีสิวหรือป่าวว
ก็อาจจะแดงจากการขูดฟิลเลอร์ค่ะ เพราะเราเคยเห็นของเพื่ิอนแบบหน้าบวมหนักหนามากกว่าจะหายก็ต้องใช้เวลาค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้