ดู: 1229|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ดูแลผิว] Review >>> โลชั่นสำหรับคนผิวแห้ง Clarins Brightening Soft Aqua-Milk

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย orange77 เมื่อ 2014-4-8 19:24

ที่ผ่านมาเคยใช้โลชั่นมาก็หลายตัวแล้ว แต่ว่าตัวนี้ปลื้มที่สุด  ปกติเราก็เป็นคนผิวแห้งอยู่แล้ว  ยิ่งทำงานในห้องแอร์ด้วยนะ  ยิ่งแล้วใหญ่เลย ผิวยิ่งแห้งมาก ตอนแรกเพื่อนเป็นคนแนะนำให้ลองใช้คลาแรงส์ พอใช้ขวดแรกหมด อิอิ..  ติดใจเลยจ้า ซื้อใช้เอง
ใครที่เป็นคนผิวแห้งเหมือนเรานะ อยากบอกว่าครีมตัวนี้ดีม๊ากมาก อยากให้มาลองใช้ค่ะ เพราะไม่เหนียวเหนอะหนะ  และเห็นผลจริง เวลาใช้แล้วรู้สึกว่าได้ผิวนุ่มชุ่มชื้นและบำรุงผิวไปพร้อมๆ กัน
Clarins White Plus Brightening Soft Aqua-Milk ขวดปริมาณ 200มล.
เป็นโลชั่นน้ำนมเนื้อเนียนนุ่ม กลิ่นหอมดอกไม้อ่อนๆ

จากที่ได้ลองใช้เองเพียงเกลี่ยเบาๆ โลชั่นจะค่อยๆ ซึมเข้าไปในผิว จากผิวที่แห้งจะเห็นได้เลยว่าชุ่มชื้นขึ้นทันที

เพียงไม่กี่วินาทีก็ซึมเข้าสูผิวอย่างรวดเร็ว
เวลาเทครีมออกมาก็จะได้ประมาณนี้ เป็นเนื้อครีมแบบโลชั่น  มีกลิ่นหอมๆอ่อนๆ
เนื้อครีมดูเนียน พอทาแล้วซึมเร็วมาก ไม่เหนอะหนะ ถูๆ นิสนึง ไม่กี่ทีเนื้อครีมก็ซึมหมดแล้วค่ะ

หลังจากที่ได้ลองใช้มานะคะ ก็บอกได้เลยว่าช๊อบชอบ ประทับใจมาก ผิวสวยขึ้นภายในหนึ่งขั้นตอนจริงๆ
เพราะหลังจากใช้แล้วรู้สึกเลยว่าผิวหน้าชุ่มชื่นขึ้นเหมือนถูกบำรุงมาอย่างดี แถมยังกระจ่างใสขึ้นอีกด้วย..
ผิวแห้งมากเหมือนกันคะ อาบด้วยออยของยูเซอรีน แล้วก็ทาไแโอออยหลังเช็ดตัวหมาดๆตามด้วยโลชั่นเจอเจนหรือยูเซอรีนคะ

อยากใช้Clarinsเหมือนกันแตาราคาสูงไปนะคะ
เราก็ชอบใช้ของคลาแรงส์ค่ะ โดยเฉพาะไนท์ครีมนี่ดีมากๆ ระปุกเดี๋ยวอยู่จริงๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้