ดู: 3357|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปรับรูปหน้า/โบท๊อก/ร้อยไหม/ฟิลเลอร์] ฉีดโบท็อกรอบสอง หนังตาตก หน้าเบี้ยว แก้ไขยังไงดีเครียดมากค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
รอบนี้คิดว่าเลือกร้านที่ดีมีชื่อพอสมควร  โดนจนได้   ฉีดมาเมื่อวานตอนบ่าย4 โมงเย็น    พอครบสี่ชั่วโมง   ความรู้สึก   หน้าบวมมาก หนังตาข้างซ้ายย้อยปิดจนรู้สึกได้  โอเคพยายามคิดว่ามันเป็นเพราะเราฉีดยามาเลยบวมเพราะเข็มฉีดยา     แต่เมื่อเช้าตื่นมา   ตาบวมเกือบปิดแต่งหน้าไม่ได้เลย   คิดในทางที่ดีตอนเช้าหน้าบวมเป็นเรื่องของนํ้าเหลืองไหลเวียน    สายๆโทรหาทางร้าน  ผู้ช่วยหมอบอกให้เข้ามาดูอาการกับหมอตอนบ่ายสอง    เราก็เข้าไปหาเจอผู้ช่วยพาเข้าห้องถ่ายรูปอีกละ     แล้วอธิบายว่า  มันเกิดขึ้นได้เพราะหน้าเราไม่เท่ากันอยู้แล้ว     เราเลยเอารูปก่อนฉีดให้ดูแล้วบอกว่า  ก่อนมาฉีดหน้าปกติค่ะ  ไม่เบี้ยว ไม่หนังตาตกเหมือนตอนนี้    ก็ยังไหลอีกว่า   เดี๋ยวยังรอดูอีกหนึ่งอาทิตย์เพื่อยาที่ฉีดอาจเข้าที่ดูดีขึ้น    เลยถามไปว่า  แล้วจะให้เป็นหน้าผีแบบนี้ตลอดห้าวันเลยหรือ     เขาก็รับปากว่าถ้าไม่ดีจะแก้ไขให้ให่ม  โดยฉีดโบท็อกยกระดับหางตาให้อีกรอบ      เราก็อึ้งนะอดทนมากเพราะปกติจะวีนแตกมากมาย     คิดอีกที่ขนาดฉีดรอบแรกยังตกขนาดนี้ถ้าฉีดรอบสองใครจะรับประกันว่ามันจะไม่แย่ไปกว่าเดิม        คลีนิคก็หรูดูดี   ตอนฉีดหมอมาฉีดให้   ตอนนี้มีปัญหาหมอไม่เคยมาดูเลยให้แต่ผู้ช่วยมาพูดอย่างเดียวเลย      ควรทำยังไงดีค่ะ  รอไปก่อน หรือมีวิธีไหนช่วยแก้เรื่องหนังตาตกให้คืนสภาพได้ไวๆขึ้น    ไม่กล้ากลับไปเจอหน้าสามีกับลูกเลย   หน้าอุบาทมากว่าเก่า   ร้องไห้เลย   ฉีดครั้งแรกไม่แพง แต่สวย     ฉีดครั้งนี้แพงแต่ซวยเจอปัญหาเครียดมากออกบ้านไม่ได้เลย   อายคนรอบข้างมากค่ะ  
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-11 22:03:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ลงรูปผิด  รูปนี้ก่อนไปฉีดค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-11 22:06:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ลงรูปที่สองไม่ได้  ทำไงดี
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-11 22:13:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย yayja เมื่อ 2014-3-11 22:17

IMG_1419.JPG (19.35 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 20)

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aomamane_aom เมื่อ 2014-3-11 23:34

ไปฉีดคลินิคไหนมาคะ ?
แล้วได้ตรวจสอบชื่อแพทย์ในเว็บไซต์ http://www.tmc.or.th/service_check.php หรือป่าวคะว่าเป็นแพทย์ด้านผิวหนังมาฉีดให้คุณจริงๆ

คืออาการของคุณมันเป็นผลข้างเคียงจากการฉีดโบท๊อกน่ะค่ะ แสดงว่าแพทย์ที่ฉีดให้อาจไม่ชำนาญพอ หรืออาจจะไม่ใช่แพทย์หรือป่าวคะ ถึงพลาดได้แบบนี้  ต้องรอโบท๊อกหมดฤทธิ์ก่อนน่ะค่ะ หนังตาก็จะกลับมาปกตินะคะ สู้ๆค่ะ ^^
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-12 11:11:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุเณค่ะ  กำลังทำใจค่ะ   รอดูเพื่ออีกหนึ่งอาทิตย์จะเข้าที่ตามผู้ช่วยบอก    ปากก็เริ่มไม่เท่ากันเหมือนข้างหนึ่งยกกระชับอีกข้างไม่ยกเลย   มองๆกลายเบี้ยวมากข้างหนึ่งเลยวันนี้
มาเป็นกำลังจัยให้ หายไวๆนะคะ
ร้านไหนคะจะได้ไม่ไปทำ
บอก ชื่อคลินิกเลยค่ะ  จะได้เปฺนอุ ทาหรณ์ให้เพื่อนๆ ใน dungdong จะได้ไม่ไปทำ
สู้ๆ นะค่ะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-31 20:46:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มาอัพให้ฟังจะเดือนแล้วค่ะ   หนังตายังตกเหมือนเดิม  แต่ดีขึ้นมานิด  หน้าแข็งกระด้าง ตาดุ ไร้อารมณ์ใดๆ  หน้ายังคงไม่เท่ากันโหนกแก้มสูงข้างตํ่าข้าง  จากหน้าเมือนในรูปประจำตัว  กลายเป็นหน้าบานๆเหมือนน้องทรายขึ้นทุกวัน  ตอนนี้ยิ้มก็ไม่สุดตึง ไม่เต็มที  หน้าผากตึงเปรี้ยะ  แฟนบ่นลูกรับแทบไม่ได้   ลูกไม่เดินด้วยเลย  บอกแม่หน้าแปลกๆ อายคนอื่นเขา   ผลแห่งการฉีดโบท็อกที่ผิดพลาด   ทำให้ชีวิตเปลี่ยนไปจริงๆค่ะ   และต้องคงสภาพนี้ไปอีกหลายเดือนเลย  สมเพชตัวเอง   ทางร้านที่ทำก็ไม่รับผิดชอบเท่าไร  แก้ไขไม่ได้เลย  บอกหน้าคนไข้ไม่ดีเอง  หมอก็บอกหมอเก่งฉีดมาสวยทุกคน   เพิ่งมานั่งพิจารณาหมอคงเพิ่งจบมาให่มๆอายุยังน้อยอยู่เลย  คงฉีดผิดตำแหน่งแน่  คราวซวยเจอหมอมือให่ม  ใครอยู่พัทยาหลังไมค์มาเราจะบอกให้ว่าที่ไหน  จะได้ระวังกันไว้  
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้