ดู: 2979|ตอบกลับ: 22
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตาสองชั้น] ตาสองชั้นไม่ได้ตามต้องการ กลับมาเป็นอาหมวยเหมือนเดิม

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ เราเป็นคนนึงที่ทำตาสองชั้นมา ทำมาได้เกือบ6 เดือนแล้วค่ะ
แต่พอเข้าเดือนที่5 มา ตาเริ่มไม่เท่ากัน ซ้ายเล็กกว่าขวา ดูหมวยไปเลย
พอโทรไปคลีนิค บอกว่าอยากแก้ เพราะชั้นตาที่ได้ไม่เป็นตามแบบที่คุยกับหมอในตอนแรก
พอนัดหมอได้ เข้าไปตรวจ หมอก็ถ่ายรูปแล้วบอกว่า ที่ตาไม่เท่ากันเพราะหน้าเรามันไม่เท่ากัน
ตาที่ทำมาเลยไม่ได้เท่ากันเป๊ะ เราก็คิดว่า อ้าวไหนตอนแรกบอกจะทำให้สวยเท่ากันเหมือนตอนติด
สติ๊กเกอร์เลยล่ะ แล้วมาวันนี้พูดคนล่ะอย่างเลย(เราคิดในใจ) แล้วก็บอกหมอไปว่า ดูยังไงก็ไม่เท่ากัน
ส่องกระจกแล้วเห็นชัด หมอเลยบอกเธอก็ทำตัวปกติสิ หางตามันกว้างเท่ากัน ไม่ต้องไปดูที่ชั้นตาตรงหัวตาหรอก
ทำชีวิตให้ปกติ เพราะของเธอทำได้แค่นี้จริงๆ เรานอยด์มากเลย ตอนนี้กำลังจะไปทำที่ใหม่ค่ะ
หนังตาบนยังตกยู่เลยอ่า หมอคงทำแบบทำมะชาด
ทําที่ไหนคะ ชั้นมันเล็กไปมั้ย ถ้าหนังตาเยอะก็ต้องยอมกรีด
เราก็ทำมาแล้วมีปัญหา
ครั้งแรก ทำกับหมอชื่่อดังแถวรัชดา24 ทำมาแปดหมื่น ทำแบบไม่ต้องกรีดเป็นแผลยาว รอบแรกชั้นตาใหญ่ไป เลยต้องไปแก้ (หมอแก้ให้ฟรี) อยู่ได้แป๊ปเดียวเอง ก็กลับมาหมวยอีกแล้ว

ครั้งที่สอง ไปแก้กับหมอปากซอยงามวงศ์วาน 22 ทำให้โอเคเลย ทำหลังเลิกงาน มีบวมยาชาคืนเดียว ตื่นเช้ามาแต่งหน้าได้ตามปกติ

จากภาพ จขกท เป็นคนที่ชั้นตามีไขมันใต้หนังตาเยอะค่ะ ถ้าแก้คราวนี้คงต้องกรีดสถานเดียวแล้วค่ะ

----------------------------------------------------------------------------------------------------
https://www.facebook.com/AsiaClinic?fref=ts    >>>จิ้มๆ

แสดงความคิดเห็น

ทำแถวไหนหรอคะ  โพสต์ 2014-2-24 09:59
ทำแถวไหนหรอคะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-24 11:18:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Catจัง เมื่อ 2014-2-23 22:53
หนังตาบนยังตกยู่เลยอ่า หมอคงทำแบบทำมะชาด ...

คุยตอนแรกหมอบอกจะทำให้สวยกว่าตอนติดสติ๊กเกอร์เลย แต่พอทำออกมาเหมือนไม่ได้ทำเลยค่ะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-24 11:19:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Somkidv เมื่อ 2014-2-23 23:29
ทําที่ไหนคะ ชั้นมันเล็กไปมั้ย ถ้าหนังตาเยอะก็ต้องยอ ...

หมอชื่อดังแถวสาทรค่ะ คงนึกออกใช่มั๊ยคะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-24 11:20:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย lamia เมื่อ 2014-2-24 10:00
ทำแถวไหนหรอคะ

หมอชื่อดังแถวสาทรค่ะ คงนึกออกใช่มั๊ยคะ
ดูยังไม่น่าเกลียด สวยไปอีกแบบ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-24 11:40:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย andamon เมื่อ 2014-2-24 11:21
ดูยังไม่น่าเกลียด สวยไปอีกแบบ

เรากะว่าจะไปแก้กับหมอชลทิศอ่า
ต้นฉบับโพสต์โดย Akue เมื่อ 2014-2-24 09:23
จากภาพ จขกท เป็นคนที่ชั้นตามีไขมันใต้หนังตาเยอะค่ะ  ...

หมอทนงศักดิ์ เอเชียคลินิกค่ะ
ถ้าทำหมอชลทิศ ไปทำหมอที่เกาหลี ดีกว่า   หมอชลทิศราคาก้อแพง70000 บาท  สวยบ้าง ไม่สวยบ้าง คนบ่นเยอะ   ลองไปเสริดหาดูนะคะ  ส่วนเกาหลีลองไปปรึกษา พวกเอเจนชี่เมืองไทยดู มีหลายเจ้า แล้ว ก็ ดูงานศัลยกรรม ตา ตามเวบ เกาหลีเองด้วยค่ะ   

แสดงความคิดเห็น

ตอนนี้ รอดูรีวิว หมอรวงข้าวอยู่ ถ้าโอเค จะไปแก้กับหมอรวงข้าวค่ะ  โพสต์ 2014-7-5 12:01
เห็นด้วยค่ะ เราโดนกับตัวเอง จ่ายแพงแค่ไหน เวลามีปัญหา ไม่รับผิดชอบเลย  โพสต์ 2014-7-5 12:01
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-24 17:33:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Akue เมื่อ 2014-2-24 14:26
หมอทนงศักดิ์ เอเชียคลินิกค่ะ

ราคาประมาณกี่บาทคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย fon_bc เมื่อ 2014-2-24 17:33
ราคาประมาณกี่บาทคะ

คือที่เอเชียคลินิกเขามีวิธีทำตา2แบบนะค่ะคือกรีดกับเจาะ เลยทำให้เสียค่าบริการต่างกัน ทั้งนี้ทั้งนั้นแต่ละคนก็จะได้วิธีการผ่าที่ต่างกันด้วยเพราะขึ้นกับลักษณะพื้นฐานทางกายภาพแต่ละคนนะค่ะ

ส่วนเรื่องราคาตาบนแบบกรีด ราคาอยู่ที่ 25,000บาทค่ะ
ส่วนแบบเจาะอยู่ที่15,000บาทค่ะ

แต่ผู้ที่เคยทำตาส่วนใหญ่จะไม่แนะนำให้ทำแบบเจาะนะค่ะ เพราะชอบมีคนที่ทำแบบเจาะกับคลินิกอื่นๆก็มักจะมีปัญหาแบบเดียวกันเกี่ยวกับหนังตาภายหลัง เลยขอแนะว่าแบบกรีดดีที่สุดค่ะ

---------------------------------------------------------------------------------
https://www.facebook.com/AsiaClinic?fref=ts  >>>ลองถามทางนี้ก่อนได้ค่ะ

คุณหมอใจดียินดีตอบทุกข้อสงสัยค่ะ   ขอให้หาที่แก้ที่ถูกใจไวๆนะค่ะ
เราก็ทำแบบเจาะค่ะ ตาสองข้างไม่เท่ากัน ไม่โตด้วย หาที่แกอยู่ค่ะ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-25 15:57:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Akue เมื่อ 2014-2-24 17:48
คือที่เอเชียคลินิกเขามีวิธีทำตา2แบบนะค่ะคือกรีดกั ...

ขอบคุณนะคะ สำหรับข้อมูล
ต้นฉบับโพสต์โดย fon_bc เมื่อ 2014-2-25 15:57
ขอบคุณนะคะ สำหรับข้อมูล

ยินดีให้ความช่วยเหลือค่ะ แล้วถ้าแก้แล้วอย่าลืมมารีวิวให้ดูกันอีกทีนะค่ะ
แปลกนะคะ เรากลับชอบตาแบบนี้ ตอนไปทำ ตั้งใจไว้แบบนี้แหละ หมอไม่ถามไรเลยมาถึงก็ทำเลย ถามแค่ว่าเอาชั้นเล็กๆใช่มั้ย

ตอนนี้ชั้นตาใหญ่มาก ไม่เห็นจะเล็กเลย หน้าแก่ไปอีก5ปี เครียดเลยค่ะ

เราเย็บแบบ3จุด เป็นคนหน้าหมวย ถ้าเปนแบบนี้ขอตาชั้นเดียวดีกว่าค่ะ ถ้าเราอยากเอาปมออกได้มั้ยคะ ตาจะกลับเป็นเหมือนเดิมมั้ย

เครียดหนักเลยค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย poopucca เมื่อ 2014-6-1 16:22
แปลกนะคะ เรากลับชอบตาแบบนี้ ตอนไปทำ ตั้งใจไว้แบบนี้ ...

แล้วตอนนี้กี่เดือนแล้วคะ เราก็อยากได้ตาแบบหมวยเหมือนกันชั้นตาหนามากกกกก
ต้นฉบับโพสต์โดย Ployploy11 เมื่อ 2014-6-30 14:45
แล้วตอนนี้กี่เดือนแล้วคะ เราก็อยากได้ตาแบบหมวยเหม ...

ตอนนี้ได้3เดือนแล้วค่ะ ตอนนี้เริ่มทำใจได้แล้ว ช่วงแรกนอยด์มาก คิดว่าครึ่งปี ชั้นตาน่าจะตกลงมาได้อีกนิด คุณล่ะคะ
อยากได้ชั้นตาเล็กๆมั่งคะ อิจฉา ของเราหนา พอลืมตาดูบวมๆอะคะ
ไม่น่าเกลียดมากนะคะ เท่าที่ดู แต่ถ้า จขกท.ยืนยันอยากแก้ เราก็อยากแนะนำที่นึง เพราะเราก็ทำกะที่นี่มา เป็นเอเจนซี่แถวทองหล่อ เราทำแบบเย็บจุดเอานะคะ ตา2ชั้นเนียนสวยเลยเหมือนไม่ได้ทำ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้