ดู: 6071|ตอบกลับ: 21
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] มีใครเคยเคยถอดจมูก ที่ใช้กระดูกอ่อนหลังใบหูเสริมปลาย

[คัดลอกลิงก์]
รบกวนช่วยแนะนำด้วยนะคะ ว่าเราพอจะถอดกระดูกที่ปลายออกได้มั้ย
ทำมานานยังค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-4 23:53:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ยังไม่นานค่ะ หนึ่งเดือนค่ะ
คือเราเสริมจมูกแบบใช้กระดูกอ่อนหลังใบหูมาค่ะ หมอใช้กระดูกหูทั้งสองข้าง
เสริมเสร้จ ผ่านมาสิบแปดวัน ปลายบิดเบี้ยว โคนสูง ตรงกลางต่ำ แถมมีนูนๆที่ตรงกลางข้างซ้าย
เราก้นอนไม่หลับมาหลายวัน กลุ้มมาก กลับไปหาหมอ คุณหมอบอกแก้ด่วน
เราก้เลยไดแก้ครั้งที่สอง หมอเหลาซิลิโคนต่ำลง
ผ่านไปอาทิตย์นึง ปลายยังเบี้ยวเหมือนเดิม แถมเรามาเจอในโพรงเหมือนจะทะลุ รีบไปหาหมออีกรอบ
ครั้งนี่รอบที่สาม หมอเอาซิลิโคนออกให้ แต่ปลายหมอบอกว่าเอาออกไม่ได้
ตอนแรกเรานึกว่าจะโล่งใจที่ได้เอาออก แต่ที่ไหนได้ กระดูกหูตรปลายที่ทำให้ปลายเบี้ยวอยุ่ แถมในโพรงจมูกมีกระดูกฃหูที่ยื่นออกมาทำท่าจะทะลุ. ตอนนี้พึ่งผ่านมาสองวัน รบกวนผู้รุ้ช่วยแนะนำทีนะคะว่า กระดูกอ่อนทึ่ปลายจมูกยังพอจะเอาออกได้มั้ย
เดือนนี้เราโดนผ่าจมูกไปแล้วสามคั้งค่ะ เจ็บปวดจริงๆ
ไปหาหมอเก่งๆอ่ะค่ะพอจะเอาออกได้นะก่อนที่มันจะทะลุไม่งั้นจะแก้ยากนะค่ะเปนกำลังใจให้สู้ๆค่ะ
เอาออกได้ค่ะ เราก็เคยเอาออก

แสดงความคิดเห็น

ที่เอาออก เสริมมานานมั้ยคะ อยากทราบระยะเวลาค่ะ กำลังยากเอาออกค่ะ  โพสต์ 2014-3-10 16:31
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-5 17:28:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณนะคะ เด่วอาทิตย์หน้านัดคุณหมอไว้เยอะเลย เด่วคืบหน้ายังไงเรามาเขียนไว้อีกทีนะคั
ทำหมอไหนมาบอกได้ไหมครับ
หลังไมค์ก็ได้ครับ

มีหมอเก่งๆหลายคนนะครับที่แก้จมูกด้วยกระดูกหลังหูเก่งๆ
ต้นฉบับโพสต์โดย jizzako เมื่อ 2014-1-4 23:53
คือเราเสริมจมูกแบบใช้กระ ...

เซ็นทรัลเลเซอร์ ขอนแก่นรึป่าวคะ พึ่งไปทำมาได้อาทิตนึง แอบกลัว
ทําที่ไหนบอกด้วยเพื่อนๆจะได้มีข้อมูล มีรูปตอนมีปัญหาให้ดูมั้ยคะ??
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-24 13:55:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย neeaon เมื่อ 2014-2-23 14:51
เซ็นทรัลเลเซอร์ ขอนแก่นรึป่าวคะ พึ่งไปทำมาได้อาทิต ...

ใช่ค่า ที่เดียวกันเลย

แสดงความคิดเห็น

ตอนนี้เป็นไงบ้างแล้วคะ  โพสต์ 2014-3-10 16:32
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-14 16:31:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย jizzako เมื่อ 2014-2-24 13:55
ใช่ค่า ที่เดียวกันเลย

ยังเบี้ยวอยุ่ค่ะ

ของเราโดนกระดูกหูกระดูกหูสองข้าง ชิ้นนึงวางไว้ที่ปลายส่วนชิ่นนึง วางพาดขึ้นไปข้างบน
ถึงตอนนี้เอาวิลิโคนออกแล้วก็ยังเบี้ยวค่ะ เรารอผ่าตัดอีกรอบ หมอบอกว่าต้องค่อยเลาะชิ้นที่พาดขึ้นข้างบนแล้วเบี้ยวออกค่ะ
ขอดูรูปจมูก และรอยแผลเป็นหลังหูทั้งสองข้างให้ดูด้วยนะคะ จะได้มีหลักฐานอ้างอิงข้อมูลให้น่าเชื่อถือมากขึ้น
ต้นฉบับโพสต์โดย jizzako เมื่อ 2014-1-4 23:53
คือเราเสริมจมูกแบบใช้กระ ...

ทำแค่ 1 เดือน ทำไมถึงเบี้ยวได้คะ
ของเราทำที่นี่ไม่เบี้ยวแต่ปลายแดงไม่หาย
หมอเรียกไปแก้ตอนครบ1เดือน เหลาซิลิโคนให้ต่ำลง
หมอรับรองเด่วปลายก้หายแดงเอง จนทุกวันนี้6เดือนละ
ยังไม่หายแดงเลย ช่างโชคร้ายจิงๆใครทำที่นี่!!
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-29 11:57:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย inner_mp เมื่อ 2014-5-25 19:16
ของเราทำที่นี่ไม่เบี้ยวแต่ปลายแดงไม่หาย
หมอเรียกไป ...

ตอนนี้เป็นยังไงบ้างคะ จะแก้อีกมั้ยคะ หรือว่าจะดูไปก่อน
ต้นฉบับโพสต์โดย jizzako เมื่อ 2014-5-29 11:57
ตอนนี้เป็นยังไงบ้างคะ จะแก้อีกมั้ยคะ หรือว่าจะดูไป ...

ก้ยังแดงอยุ่คะ ว่าจะแก้ ไม่รอดูแล้วคะ
ก่อนหน้านี้ที่รอดูมา6เดือนมันก้นานพอ แล้วก้ยังไม่หาย
เราก็หมอพงพศิน เซ็นทรัน เลเซอร์ ขอนแก่นจร้า
แก้มา2รอบแล้ว ด้วยกระดูกหลังหู สรุปปลายก็บุ๋ม ปลายขาวๆ จะทะลุ
ปลายเดือน มิ.ย. นี้ นัดแก้รอบ3 ยังไม่แน่ใจ ว่าจะกล้าไปแก้หมอพงพศินเหมือนเดิมไหม
งานแก้หมอเยอะมาก แอบเสียใจ เพื่อนๆที่เคยทำก็กลับไปแก้กันทั้งนั้น
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-11 16:43:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย guitarziiza เมื่อ 2014-6-7 22:17
เราก็หมอพงพศิน เซ็นทรัน เลเซอร์ ขอนแก่นจร้า
แก้มา2รอ ...

เอาใจช่วยนะคะ แต่เราว่า ลองปรึกษาหมออื่นดูก็ดีนะคะ
เอาไว้เป็นทางเลือกจะได้มีหลายช้อยไว้ตัดสินใจ
เอาเป็นว่า ตัดสินใจดีๆ นะคะ เอาแบบแน่นอนที่สุด เพราะถ้าผ่าตัดบ่อยๆจะไม่ดี มันจะเป็นผังผืดเยอะ แล้วทำให้จมูกเสียทรงได้

ที่จริงของเราตอนนี้ก็มีปัญหา เราก็ไปปรึกษามาเป็นสิบๆ อยู่หมอเหมือนกัน รอผ่าตัดเดือนหน้าค่า ปล. หมอท่านอื่นนะ :)
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-11 16:44:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย inner_mp เมื่อ 2014-6-7 21:08
ก้ยังแดงอยุ่คะ ว่าจะแก้ ไม่รอดูแล้วคะ
ก่อนหน้านี้ท ...

ลองไปปรึกษาหมอท่านอื่นดูก็ดีนะคะ หลายๆหมอ เลย ว่าจะมีโอกาสอักเสบมั้ย
เด่วอักเสบมา จะแย่ไปใหญ่ เราเอาใจช่วยๆ
เป็นยังไงบ้างคะ
เอาออกได้นะคะ แต่ต้องหาหมอที่เชี่ยวชาญจริงๆ เราเองก็แก้จมูกมา แก้แบบใช้กระดูกอ่อนหลังหูค่ะ ตอนแก้เจ็บกว่าตอนทำอีก แต่โชคดีได้หมอเก่งเลยออกมาสวยถูกใจ ยังไงถามเราได้นะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้