ดู: 2699|ตอบกลับ: 10
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ทำจมูกมาวันที่ 4 ทำไมข้างๆดั้ง ช้ำเป็นรอยแดง ม่วงมากขนาดนี้คะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mimi_nw เมื่อ 2013-12-22 20:59

ตอนนี้เครียดมากจริงๆ ค่ะ เพื่อนคนไหนเคยเป็นแบบนี้ เข้ามาแนะนำให้หน่อยนะคะ

เป็นตั้งแต่วันแรกเลยรึป่าวค่ะ ใจเย็นๆค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ รอฟังคำตอบด้วยคนค่ะ
แอบถามคุณหมอที่ไหนค่ะ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-22 20:57:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หมอให้ประคบเย็นตลอด นี่ก็ทา ฮีรูดอย ฟอร์เต้ ด้วยไม่ดีขึ้นเลยค่ะ
ใจเย็นๆค่ะ เด๋วก่หายค่ะ เพื่อนนู๋ทำ ก่หายช้าค่ะ ช้ำเยอะกว่านี้อีกค่ะ  เปนกำลังใจให้นะค่ะ
หายไวๆ สวยนะ
ช้ำน้อยกว่าเราค่ะ ของเราช้ำขอบตาบนหัวตาไปหางตาเลยค่ะ แล้วยังเลยเหนือเปลือกตาบนอีกค่ะ
ส่วนล่างก้อเป็นแว่นเลยค่ะ 3อาทิตย์กว่าจะจางค่ะ ตอนนี้ได้เดือนกว่าๆ ยังเหลือจางๆหว่างคิ้วกับใต้ตา
แบบคุณอ่ะค่ะ ใช้คอนชีลเลอร์ยังปิดไม่มิดเลยค่ะ ส่วนขอบตาบน(เปลือกตา) ไม่อยากให้จางเลยค่ะ
ดี ไม่ต้องกรีดอายไลเนอร์ แต่จางหายหมดแล้วค่ะ ใต้ตาล่าง อยากให้จางหาย ดันไม่หายค่ะ
แต่จมูกเราไม่มีปัญหาไรนะคะ ไม่เบี้ยว ไม่อักเสบ เข้าที่ดี เพียงแต่ทรงไม่สวยถูกใจ
ของคุณ เด๋วก้อจางค่ะ ช้ำน้อยกว่าค่ะ เราดำม่วงมืดกว่านี้มาก ทึบกว่านี้เยอะค่ะ ใจเย็น
รอยช้ำของคุณ เท่ากับของเราที่จางลงแล้ว2อาทิตย์กว่าค่ะ ย้ำ กว่าค่ะ
ใช้ เรพาจิลเจล ทาที่รอยช้ำ และเรพาริล เม็ดแบบกิน ด้วยค่ะ
กินน้ำมะพร้าว วันละลูก ส่วนหลังล้างหน้าพอกมะขามเปียก+น้ำผึ้ง ทิ้งไว้สัก5นาทีล้างออก
ก็ช่วยได้เยอะค่ะ หน้าขาวเนียนขึ้นด้วย ขนาดไม่ได้ทำทุกวัน
ถ้าจะออกไปข้างนอก ก้อใช้ผ้าปิดปาก คาดไปก่อนค่ะ เด๋วก้อหายค่ะ
หายไวๆ สวยไวๆ นะคะ ^^
  ของเราทำ  มาแล้ว 4 ปี ไปตัดปีกและหมอแก้ให้ด้วย  ไม่เคยเขียวเลย  บวมบ้าง 3 วันแรก พอวันที่ 4 เริ่มยุบ เห็น ๆ
น้อยกว่าเราเยอะ เนี้ยย3 เดือนละตายังไม่หายคล้ำเล้ยยย
เราก็ช้ำตรงหัวตาคล้ายๆแบบนี้ แต่มันบวมด้วย ตาแทบปิด
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้