ดู: 2194|ตอบกลับ: 12
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] แก้จมูกมา ใครเป็นแบบนี้บ้างค่ะ ข้างจมูกใหญ่ไม่ยุบสักที

[คัดลอกลิงก์]
ข้างๆ จมูกไม่ยุบเลยค่ะ ตอนนี้แก้ไขมาได้จะ 2 เดือนแล้วค่ะ ดูจมูกใหญ่มาก และเนื่้อข้างๆ จมูก เวลาจับดูจะแข็งๆ นิดๆ ไม่เจ็บ ไม่อะไรเลยค่ะ แต่ดูตึงๆ บวมๆ หน่อยค่ะ รบกวนขอความรู้จากผู้รู้หน่อยนะค่ะ
เอาเข้าจิงๆ กว่าจะยุบเข้าที่ ก้ 6 เดือนนะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-18 08:46:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ohohlove เมื่อ 2013-12-17 18:31
พังผืดค่ะ

เคยได้ยินมาเหมือนกัน เรื่องเป็นพังผืด พอทราบวิธีแก้ไขไหมอ่ะค่ะ
ขอบคุณค่ะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-18 08:50:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย fonsp เมื่อ 2013-12-17 18:18
เอาเข้าจิงๆ กว่าจะยุบเข้าที่ ก้ 6 เดือนนะ ...

เข้าใจว่าต้องใช้เวลานะค่ะ แต่ก็แปลกใจนะค่ะ ส่วนอื่นๆ เริ่มยุบแล้ว เหลือที่ข้างจมูกนี่ล่ะค่ะ แข็งๆ เหมือนไม่ค่อยจะยุบสักเท่าไหร่เลย ก็รออเวลาเหมือนกันค่ะ แต่ก็จะกลับไปหาหมอด้วยค่ะ

ขอบคุณนะค่ะที่แนะนำ
แบบนี้เรียกว่าไม่ปกตินะคะ

2 เดือนที่น่าจะยุบได้มากกว่านี้ด้วยซ้ำ

แนะนำกลับไม่ปรึกษาคุณหมอนะคะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-18 13:38:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kornglory เมื่อ 2013-12-18 13:30
แบบนี้เรียกว่าไม่ปกตินะคะ

2 เดือนที่น่าจะยุบได้มาก ...

ขอบคุณค่ะ นัดคุณหมอไว้วันเสาร์นี้ค่ะ ไม่รู้หมอจะว่ายังไง ก่อนหน้าไปมาแล้วคุณหมอก็บอกให้รอๆๆ ไปก่อน จะค่อยๆ ยุบ ไปหาหมอมาแล้วจะมาเล่าให้ฟังนะค่ะ ^___^
กลับไปหาคุณหมอมาแล้วรึยังคะ ได้ความว่ายังไงบ้าง แล้วตอนนี้ดีขึ้นรึยังคะ
พังพืดจากซิลิโคนอันเก่าค่ะ
ก่อนทําการแก้ไขเป็นยังไงบ้างค่ะ หลังแก้แล้วต่างจากเดิมมั้ยหรือแย่กว่าเดิม
ต้นฉบับโพสต์โดย chimerary เมื่อ 2014-5-7 16:01
กลับไปหาคุณหมอมาแล้วรึยังคะ ได้ความว่ายังไงบ้าง แล้ ...

ขอตอบนะค่ะ พอดีเปลี่ยนโปรไฟล์ใหม่ จำรหัสอันเดิมไม่ได้ค่ะ ตอนน้ีไปหาหมอมาแล้วค่ะ 6 เดือนเต็ม ตัดสินใจแก้กับคุณหมอท่านอื่นแล้วค่ะ ท่านเดิมไม่โอเค
ต้นฉบับโพสต์โดย Somkidv เมื่อ 2014-5-8 20:10
ก่อนทําการแก้ไขเป็นยังไงบ้างค่ะ หลังแก้แล้วต่างจาก ...

ตอบนะค่ะ จำรหัสอันเดิมไม่ได้แล้ว หลังจากแก้แย่กว่าเดิมมากค่ะ ผ่านไป 6 เดือน ทุกอย่างเหมือนเดิม บวม ไม่เป็นทรง ไม่สวย เลยตัดสินใจแก้ที่ใหม่ค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้