ดู: 1205|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำจมูก] เสริมจมูกกับซิลิโคน มีโอกาศ จะเป็น ไซนัส ได้ไหม

[คัดลอกลิงก์]
เสริมจมูกกับซิลิโคน มีโอกาศ จะเป็น ไซนัส ได้ไหม
ตั้งต่ทำจมูกมาเค้าเป็นหวัดยังไม่หายเลยนี่ก้อปาไป2เดือนละ อยากรุเหมือนกัน เกี่ยวกันอ่ะป่าว
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-15 11:24:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย กุ้งเน่ เมื่อ 2013-9-14 17:05
ตั้งต่ทำจมูกมาเค้าเป็นหวัดยังไม่หายเลยนี่ก้อปาไป2เ ...

ทำจากที่ไหน ค่ะ
ไซนัส มันคือ โพรงอากาศที่อยู่รอบ ๆ โพรงจมูกเราทั้งซ้ายและขวาน่ะคะ..
โดยปกติคนเรามีโพรงไซนัสทั้งหมด 4 แห่ง คือ
1. บริเวณระหว่างตาทั้งสองข้าง
2. บริเวณแก้ม
3. บริเวณหน้าผาก-บริเวณในสุดของรูจมูก
4. ที่ใต้ฐานกะโหลก
โพรงอากาศนี้เป็นที่โล่ง ๆ แต่ละโพรงอากาศจะมีรูระบายอากาศตามธรรมชาติโพรงละ 1 รู ซึ่งจะระบายเข้าสู่โพรงจมูก และเมื่อเยื่อบุโพรงไซนัสมีการอักเสบ ก็เรียกตามนั้นว่า.. ไซนัสอักเสบ..
อ่า..อันนี้ก็แสดงส่วนที่เป็นไซนัส หรือ โพรงอากาศนะคะ..

ที่นี้มาตอบคำถามว่า ทำจมูกแล้วเป็นไซนัสไหม?.. ต้องมาดูรูปโครงสร้างจมูก คู่กับรูปแสดงบริเวณของโพรงไซนัสทั้งหมดประกอบกันคะ

ก็จะตอบว่า..การเสริมจมูกด้วยซิลิโคนอย่างเดียว จะเสริมบนกระดูกและกระดูกอ่อน..เพราะฉนั้น มันจะไม่ได้เกี่ยวข้องกับการทำให้เป็นไซนัสอักเสบคะ.. การเป็นไซนัสมันเกิดจากปัจจัยอื่นๆ

ิัอันนี้เป็นคำแนะนำยืนยันข้อความของเราจากเวปไซต์ของคุณหมอไพศาลคลีนิก เวชกรรม..ตามไปอ่านได้ที่

http://www.paisarnsurgery.com/index.php?option=com_content&view=article&id=7&Itemid=15

แต่ถ้าเสริมด้วยการทุบกระดูกจมูก หรือ การเสริมแบบโอเพ่น..อันนี้ก็ต้องบอกว่า โอกาสอักเสบ หรือ รบกวนโพรงจมูกมีสูงมากกว่าการเสริมด้วยซิลิโคนอย่างเดียว..จะไม่อธิบายนะคะ..เดี๋ยวมันยาว..

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้