1เฟรม
ดู: 6672|ตอบกลับ: 212
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

มาใส่ชุดจั๊มสูทให้สวยเว่อร์

[คัดลอกลิงก์]
"ชุดจั๊มสูท” หรือ ที่สาวๆหลายคนเรียกว่า " ชุดหมี"  เป็นอีกหนึ่งแฟชั่นยอดนิยมที่สาวๆทุกคนต้องมี ไว้ติดตู้เสื้อผ้ากัน คนละ ชุดสองชุด
ไม่แปลกใจเลยค่ะ เพราะ ชุดจั๊มสูท นอกจากจะทำให้เราใส่แล้วสวยเว่อร์ ง่ายต่อการแต่งตัวแล้ว
ยังไม่เสียเวลาในการต้องเลือกชุดให้เข้ากันอีกด้วย
เพราะอย่างบางวัน เราใส่กางเกงยีนส์ หรือ กระโปรงทำงาน
เราก็ต้องหาเสื้อผ้าที่เข้ากับกางเกง หรือ กระโปรงที่ใส่ เป็นการเลือกที่บางครั้งก็ตัดสินค้าใจเลือกให้เข้ากันลำบาก แต่ถ้าเป็นชุดจั๊มสูทแล้ว
ประมาณว่าชุดเดียวเอาอยู่  หมดเรื่องปวดหัวเรื่องหาชุดใส่ไปเที่ยว ทีนี้ ก็แค่หากระเป๋า รองเท้าหรือแอคเซสเซอรี่
มาใส่เพิ่มอีกนิดเดียวก็สวยแซ่บได้ง่ายๆ แถมยังสามารถใส่ได้ทุกโอกาสเลยล่ะค่ะ
งั้นตอนนี้เรามาดูกันดีกว่าว่าคุณสาวๆ จะใส่จั๊มสูทไปไหนได้บ้าง ใส่ยังไงให้สวยเริ่ดเข้ากับทุกเวลา มาดูกันเลย!!!!
.....ชุดจั๊มสูทใส่ทำงาน.....  
                ชุดจั๊มสูทใส่ทำงานควรเป็นโทนเบจ หรือ สีสุภาพ เพื่อให้ดูดี
ไม่ควรเป็นสีแรงๆ  หรือ สีสรรที่ตัดกันเกินไป เพราะจะทำให้ดูแฟชั่น จัดจ้าน ไม่น่าเชื่อถือ  ดูไม่เหมาะสม  สาวๆต้องอย่างลืมว่า
ในการทำงาน การสร้างความน่าเชื่อถือ เมื่อคนมาติดต่อพูดคุยเป็นสิ่งสำคัญเช่นกัน การแต่งตัวที่ถูกกาลเทศะจะช่วงเสริมให้เรามีบุคคลิกทีดี
ทำให้ง่ายต่อการพูดคุย สนทนา กับบุคคล หน่วยงาน หรือประสานงานต่างๆ  คงไม่มีใครที่อยากจะคุยกับคนที่แต่งตัวไม่ดูที่ดูทาง จริงไหมจ้า
ฉะนั้น ที่ทำงาน ต้องเป็นที่ทำงาน ไม่ควรให้แฟชั่นมาจี้ดมากจ้า ให้กลางๆไว้ เอาโทนสีเบจ หรือ สีสุภาพ
อาจเพิ่มเติมเครื่องประดับ เล็กน้อย กับเข็มขัดเก๋ๆ รองเท้าส้นสูงเข้ากันอีกคู่ แค่นี้สาวๆดูเป็นสาวทำงานที่มีบุคลิกแอคทีฟ กระฉับเฉง
เราก็สวยแซ่บ ได้เช่นกัน  และเราก็ทำงานได้อย่างสบายใจด้วยล่ะ....ชุดจั๊มสูท
.....ชุดจั๊มสูทไปเที่ยว......
                ชุดจั๊มสูทไปช็อปปิ้ง แบบนี้ จัดเต็ม จัดหนักได้เลยจ้า สาวๆ จะสีสรรจัดจ้าน  เครื่องประดับ จัดมาให้เต็มอย่างที่ต้องการ
เพราะเราจะไปปาร์ตี้ กันแย้ว!!!  จะเลือกชุดจั๊มสูทแบบไหนก็ได้ ตามแต่ใจสาวๆเลยจ้า
จะเป็นจั๊มสูทสไตล์หรูหรา เนื้อผ้าซาติน หรือผ้าไหมพริ้วสวย จั๊มสูทแบบผ้าลาย สีเบจ สีสรร แฟชั่น ลายดอก
ลายกราฟฟิค ลายลูกไม้ แนวหวาน แนววิเทจ  แนวเปรี้ยว ได้หมด จัดเต็ม
แล้วแต่บุคคลิกของสาวๆแต่ล่ะคนเลยจ้า แล้วก็เลือกแอคเซสเซอรี่ ให้มิกซ์แอนด์แมทช์อีกนิดน่อย ก็เริ่ดๆ แล้วล่ะ
ชุดจั๊มสูทสามารถเลือกได้ทั้ง จั๊มสูทแบบขาสั้น หรือ จั้มสูทแบบขา 3 ส่วน หรือจั๊มสูทแบบขายาว
อาจเติมลูกเล่นให้การแต่งตัวเล็กน้อยด้วยการสวมทับด้วยเบลเซอร์ คาดเข็มขัด และใส่รองเท้าส้นสูงสักคู่ แค่นี้ก็ไปปาร์ตี้ได้อย่างมั่นใจเลยจ้า
                ทีนี้สาวๆที่รักการแต่งตัวก็สามารถใส่ชุดจั๊มสูทได้กับทุกโอกาสแล้วล่ะจ้า เพียงแค่เลือกชุดจั๊มสูทให้ถูกการเทศะ
ใส่ชุดจั๊มสูทให้มิกซ์แอนด์แมทช์ กับ เวลา และ โอกาส เราก็จะดูดี และสวยยยยยได้อย่างมั่นใน ในทุก สถานการณ์  เห็นไหมล่ะจ้า
เรื่องแฟชั่น ชุดจั๊มสูท  ไม่ยากเกินไปเลยชิมิ ชิมิ ..........เชื่อ Madamedream สิ

Madamedream Import  ชุดจั๊มสูทแขนกุด กางเกงขายาว

Madamedream Import  ชุดจั๊มสูทแขนกุด กางเกงขายาว

Madamedream Import  ชุดจั๊มสูทแขนกุดผ้าลายริ้ว กางเกงขาสั้น

Madamedream Import  ชุดจั๊มสูทแขนกุดผ้ายีนส์กางเกงขาสั้น

Madamedream Import  ชุดจั๊มสูทแขนกุดผ้าลื่นๆเนื้อดี ลายริ้วกางเกงขายาว

Madamedream Import  ชุดจั๊มสูทแขนกุดผ้าชีฟองลายริ้วกางเกงขายาว

ขอบคุณ: เครดิตรูปภาพ จากเว็บ Madamedream Import
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-22 22:15:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ชุดจั๊มสูท
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-23 13:51:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จั๊มสูท
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-29 13:00:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ชุดจั๊มสูท
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-31 16:32:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ชุดจั๊มสูท
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-2 14:39:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จั๊มสูท
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-4 09:12:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ชุดจั๊มสูทแฟชั่น
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-7 09:38:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ชุดจั๊มสูทแฟชั่น
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-13 15:07:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ชุดจั๊มสูท
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-14 16:07:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ชุดจั๊มสูท
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-15 12:15:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จั๊มสูท
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้