ดู: 37268|ตอบกลับ: 21
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รูปคนทำเลเซอร์รักษากระ ฝ้าที่หน้าค่ะ 3D Skin Rejuvenation สุดยอดเลย

[คัดลอกลิงก์]
อ่านไปเจอกระทู้นี้ในจีบันค่ะ น่าสนใจดี กำลังศึกษาเรื่องทำเลเซอร์เอากระที่หน้าออกเหมือนกันเลยลองเอามาลงให้อ่านกันค่ะ

....................................

นัทไปทำเลเซอร์มาต้นเดือนค่ะ ไปทำเลเซอร์ที่เค้าเรียก 3D Skin Rejuvenation เราว่ามันได้ผลกับตัวเองเป้นที่พอใจมาก เลยเอามารีวิวให้ดูค่ะ เผื่อใครกำลังหาข้อมูลอยู่ มันทำ 2 ครั้งนะคะ แต่ในรูปคือผลจากการทำเพียงครั้งเดียว หมดไป 20,000 ค่ะงานนี้ แต่ผลออกมาแบบนี้ก็โอเคแล้วค่ะเพราะรักษามาหลายอย่างแล้ว

อันนี้รูปนัทก่อนทำนะคะ อายนะะะ แต่ก็ไม่ลงเดี่ยวนึกภาพกันไม่ออก
ขอใส่ตราน้ำหน่อยนะกลัวคนเอารูปไปใช้อ้าง เพื่อนเคยโดน

อันนี้เป็นรูปที่ถ่ายหลังนัทยิงเลเซอร์ได้2วันอ่ะค่ะมันเริ่มตกสเก็ดหลุดออกเรื่อยๆ บางจุดก็หายไปเลยตั้งแต่ออกจากห้องหมอเลยค่ะ

อันนี้รูปที่พึ่งถ่ายก่อนเข้า ทำครั้งที่ 2 ค่ะ หลังจากทำคราวที่แล้วได้ 2 อาทิตย์อ่ะ กระหลุดหายไปเลย รอบสุดท้ายหมอให้ทำเก็บรายละเอียดที่ยังเห็นจางๆที่เป็นรอย กะหลุมลึกอ่ะค่ะให้หายให้หมด

เดี๋ยวครบ1อาทิตหลังไปทำมาเมื่อวานนี้จะเอามาลงให้ดูนะคะว่าหายเกลี้ยงไปเลยรึเปล่า
โหสุดยอดเลยค่ะอยากทำบ้างแต่มันแพงจังเลย
ครั้งละหมื่นเลยนะนี่
แต่เห็นผลทันทีแต่แอบแพง มากเหมือนกัน
โหยยยย

เจ๋งมากคะ

อยากไปทำบ้างจัง ราคาสูงไปหน่อย แฮ่ะ ๆๆ
แพงจังซื้อมอไซด์ได้คัน  จนๆแบบนู๋ต้องใช้รองพื้นมิสทีนไปก่อง   แงแง
แก้ไขล่าสุด g-kenboy เมื่อ 2010-3-16 12:15

O Hoooooo...ทำได้จริงอ่ะ? ผมเองก็เคยไปยิงเลเซอร์ลบฝ้าที่ Romrawin Clinic ที่ SiamParagon ทำครั้งแรกเห็นผล ฝ้าที่หางตาสสอข้างหายเกลี้ยง หลังจากนั้นก็กลับไปญี่ปุ่น เจออากาศหนาวหน้าแดงทั้งวัน แต่ก็ใส่SPF30 อยู่ แล้วสองอาทิตย์ให้หลังก็กลับมาทำครั้งที่สอง ตอนทำครั้งที่สองเป็นdermatologistคนละคนกับที่ทำครั้งแรก ตอนแรกนึกว่ามันคงจำดำๆแดงๆตอนทำใหม่ๆเหมือนครั้งที่แล้วก่อนสีมันจะกลับมาใสเหมือนเดิม แต่ที่ไหนได้ฝ้ากลับดำลง ดำลงอ่ะ แล้วไปทำครั้งที่สามก็ยังดำเหมือนเดิม ครั้งที่สี่ก็ดำ และไม่เห็นเขาให้ครีมหรือยามาทาฝ้าเลยอ่ะ จ่ายไป20000 กับการยิงเรเซอร์ 5 ครั้ง แล้วคนขายแพคเก็จก็จะเอาแต่ทำยอดขายเพื่อจะเอาค่าคอมมิสชั่นอยู่นั่น เราไปถามเรื่องปัญหาว่าทำไมฝ้าดำลง-ดำลงทั้งๆที่เราก็ดูแลผิวหลังทำเลเซอร์อย่างดี รีเซฟชั่นก็เอาแต่เสนอให้ซื้อแพคเกตเพิ่มอีกรวมเป็นสิบครั้ง รับรองหาย...เอ่อ.. พอวันนัดไปทำครั้งที่ ห้า ครั้งสุดท้ายของแพคเกตผมเลยไม่ไปเพราะต้องบินไปอยู่ดูไบ แดดมันแรงเลยกลัวว่าเพิ่งทำเลเซอร์มากลัวครีมกันแดดเอาไม่อยู่ ผมเลยไม่ไปทำอีกเลย ฝ้าก็ยังดำเหมือนเดิม เหมือนโดนหลอก แถมได้ผิวที่sensitiveกลับมาเป็นของแถมติดตัวไปตลอดชีวิตอีก

ตอนนี้ก็ต้องใส่คอนซีเลอร์หนาๆปิดฝ้าที่หางตาไปก่อน เซ็งเลย ไปทะเลก้ไม่ได้

แต่เห็นคุณ จขกท แล้วกระจางลงมากๆเลยอ่ะ เหลืออยู่ไม่กี่จุด แล้วคลีนิกนี้อยู่ที่ไหนครับ ขอข้ลมูลคุณหมอด้วย เผื่อกลับเมืองไทยแล้วเข้าไปปรึกษา ส่งPMมาให้ผมก็ได้ครับ ขอบคุณ
เคยทำแต่ Rejuvenation อย่างเดียว ครั้งละ 500 ฮ่าๆ แบบนี้คงขั้นเทพ แพงจิงๆงิ
ทำที่ไหนค่ะ สนใจเหมือนกันแต่แพงจังเลย ถ้าหายจริงๆก็น่าทำ
ของเราเป็นกระลึกอ่ะ เป็นเยอะ ถ้าทำจะหายมั้ยค่ะ..
ที่ไหนค่ะ เจ็บไหมเอ่ย
นับถือเลยครับ รีวิว แบบนี้สิครับ ชัดเจนแจ่มแจ้ง ของจริง ชัดแจ๋ว มากกก

หน้าดีขึ้นเยอะเลยนะครับ

เอ่มไอยาสระผมที่เคยแนะนำมานี่ กลิ่นมันหอมไหมครับ กลิ่นเหมือนกันทั้ง สามอย่างเลยป่ะคับ ทั้ง แชมพู ครีมนวด แล้วก็ โทนิค อะครับ ชุดนึงนี่ใช้ได้กี่เดือนหรอคับ อยากได้แต่ของเก่ายังไม่หมด อิิอิ
แก้ไขล่าสุดโดย nstar เมื่อ 2010-5-15 19:42

ห้ามขายของในนี้นะครับ แก้ไขโดย nstar
โห...สุดยอด ของเค้าดีจิงๆ
เยี่ยมเลยค่ะ แต่แพงมั๊กๆ Y_Y
เคยยิงแต่ IPL ค่ะ กระหลุดดีเหมือนกัน 2 ปีหละ ยังไม่กลับมาเป็นอีกเลย
มนุษย์เกิดมามีกรรม ไม่เป็นฝ้า ก้อ ต้องเป็น สิว ..

..
ได้ผลดีจังเลยค่ะ แอบชอบจมูก จขกท.ด้วย
แพงจัง
แต่งามก็ยอมค่ะ
55.
ที่คลีนิคเลอแบงค๊อกก็มีค่ะเลเซอร์รักษากระ เห็นคุณหมอรัสรินทร์  บอกว่าเป็นตัวล่าสุดมาจากอเมริกา  ชื่อ  Medlite   C6  ราคาก็ไม่แพงเวอร์ค่ะยิงไปแล้วก็ดีขึ้นน่ะค่ะเคยพาคุณแม่ไปทำมาค่ะก็เลยอยากจะแนะนำให้ลองไปปรึกษาคุณหมอรัสริน  ที่คลีนิคเลอแบงค๊อกดูค่ะ  02-1640040..086-3573099
เขามาทำ เลเซอรื กับคุณหมอได้เลยคระ เป็นตัว Q-Laser นะคะ ตอนนี้กำลังเป็นที่นิยมเลยคระ ทำมาแล้วเป็นจุดก็จริงแต่แปบเดียวมันก็หายนะคะ สนใจมาทำได้เลยะนคะ ที่ Le bangkok ได้เลยคระ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้