ดู: 23762|ตอบกลับ: 33
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

หมอสยามโดนจับ

[คัดลอกลิงก์]
เพื่อนๆพี่ๆน้องๆค่ะมีใครทราบเรื่องหมอสยามโดนจับบ้างค่ะ!!!
ดิฉันเพิ่งทราบจากคนที่เคยไปทำมาว่าหมอสยามโดนจับแล้ว
เพราะเป็นหมอเถื่อนนน ค่ะ!!
กรี๊ดดดดดดดดดดดด อยากจะไปทำพอดีเรยค่ะ
ใครมีข่าวคราวก็มาช่วยกันแชร์น่ะค่ะ
กรี๊้ดดดดดดด
ดูข่าวเหมือนกันค่ะ ตกใจมาก ๆ นึกว่าเป็นคลินิคที่เราเพิ่งไปทำจมูกมา เฮ่อ !!!
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-15 23:41:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย O_bim เมื่อ 2013-7-15 23:31
ดูข่าวเหมือนกันค่ะ ตกใจมาก ๆ นึกว่าเป็นคลินิคที่เรา ...

อยากทราบว่า หมอสยาม กับหมอชาตรี นี้ใช่คนเดียวกันไหมค่ะ คือ หนู งง ค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย boworn เมื่อ 2013-7-15 23:41
อยากทราบว่า หมอสยาม กับหมอชาตรี นี้ใช่คนเดียวกันไห ...

พี่ก็ไม่ค่อยข้อมูลที่นี่เท่าไหร่น่ะคะ รอผู้รู้มาตอบเนอะว่าใช่คนเดวกันอ่ะเปล่า
ต้นฉบับโพสต์โดย O_bim เมื่อ 2013-7-15 23:55
พี่ก็ไม่ค่อยข้อมูลที่นี่เท่าไหร่น่ะคะ รอผู้รู้มาต ...

คนเดียวกันครับๆ คลินิกเดียวกันเลย

แสดงความคิดเห็น

ต่อไปนี้จะทำอะไรต้องหาข้อมูลเยอะ ๆ ซะแร้ว น่ากลัว !!!  โพสต์ 2013-7-16 00:08
ก็เป็นหมอที่เคยทำกับหมอยุทธ วีคูน เปล่าอ่ะ

จิงเหรอคะ เพิ่งไปทำจมูกที่วีคูนมาอ่ะ  โพสต์ 2013-7-16 00:54
ต้นฉบับโพสต์โดย O_bim เมื่อ 2013-7-15 23:31
ดูข่าวเหมือนกันค่ะ ตกใจมาก ๆ นึกว่าเป็นคลินิคที่เรา ...

เรื่องราวเป็นยังไงบอกได้มั้ย ไม่ได้เห็นข่าว สรุปเป็นหมอมั้ยอ่า
เนื้อหาข่าวตามนี้เลยค่ะ .....จับคลินิคเสริมความงานเถื่อนย่านเพชรบุรี

เมื่อเวลา 19.30 น.วันที่ 15 ก.ค. นายพสิษฐ์ ศักดาณรงค์ ที่ปรึกษารัฐมนตรีว่าการกระทรวงสาธารณสุข พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่สำนักงานคณะกรรมการอาหารและยา(อย.)ร่วมกับกรมสนับสนุนบริการสุขภาพ(สบส.)และตำรวจ บก.ปคบ. นำกำลังเข้าตรวจค้น สยามคลินิกเวชการ เลขที่ 431/3 ซอยเพชรบุรี7 ถนนเพชรบุรี แขวง-เขตราชเทวี เปิดเป็นสถานเสริมความงาม ตรวจรักษาโรคทั่วไป ศัลยกรรมตกแต่ง ทำตาสองชั้น เสริมจมูก ดึงหน้า เสริมคาง
           ที่เกิดเหตุเป็นอาคารพาณิชย์ 3 ชั้น ชั้นล่างเปิดเป็นคลินิกเสริมความงาม ด้านหน้าเป็นเคาน์เตอร์รับบริการ ภายในตึกด้านหลังมีเตียง 1 เตียงสำหรับให้แพทย์ตรวจอาการ ส่วนด้านบนพบเตียงที่ใช้สำหรับผ่าตัดทำศัลยกรรม สำหรับขั้นตอนในการเข้าจับกุม ทางเจ้าหน้าที่ตำรวจได้ส่งสายลับเข้าล่อซื้อบริการเสริมความงาม เป็นหนึ่งในผู้ใช้บริการ มีคนรอใช้บริการจำนวน 10 คน โดยสายลับแจ้งความจำนงในการทำศัลยกรรมจมูก ผ่าตัดใส่ซิลิโคนด้วยเงิน 12,000 บาทเป็นคิวสุดท้ายคิวที่ 10 หลังจากทำการผ่าตัดเสร็จ ทางสายลับได้ส่งสัญญาณให้เจ้าหน้าที่เข้าแสดงตัวจับกุมทันที ขณะเข้าจับกุมพบ พล.ต.ผดุง ศัตรูลี้ อายุ 79 ปี นายผดุง โชคดี อายุ 66 ปี นายชาตรี โชคดี อายุ 53 ปี นายสยาม ลาลับ อายุ 48 ปี และเจ้าหน้าที่ธุรการผู้หญิงอีก 3 คน
นายพสิษฐ์ เปิดเผยว่าสำหรับสถานบริการ สยามคลินิกเวชการ ได้รับอนุญาตให้ประกอบกิจการและดำเนินการสถานพยาบาลถูกต้องตามกฎหมายเลขที่ 10101005955 โดยมีพล.ต.ผดุง ศัตรูลี้เป็นผู้ได้รับอนุญาตให้มีใบอนุญาตประกอบวิชาชีพเวชกรรม เลขที่ ว.2827 โดยเปิดดำเนินการคลินิกมากว่า 20 ปี แต่จากการเข้าตรวจสอบพบว่าผู้กระทำการรักษาและผ่าตัดไม่ใช่พล.ต.ผดุง ซึ่งเป็นแพทย์ที่ได้รับอนุญาต แต่กลับเป็นนายชาตรีที่เป็นคนลงมือผ่าตัดแทนแพทย์ และจากการตรวจสอบยังพบอีกว่าคลินิกดังกล่าวเปิดเกินเวลาที่ได้ขออนุญาตไว้ นอกจากนั้นในส่วนของซิลิโคนนั้น ต้องรอให้เจ้าหน้าที่สำนักงานคณะกรรมการอาหารและยานำไปตรวจสอบอีกครั้ง ว่าได้มาตรฐานหรือไม่
            จากการสอบสวนพล.ต.ผดุง ให้การรับสารภาพว่าตนเองเป็นเจ้าของคลินิกดังกล่าวจริง เปิดบริการมา 20 ปี แต่ตนอายุมากแล้ว จึงได้แค่เป็นผู้ดูแลและสั่งการ ในด้านการผ่าตัดหรือตกแต่งศัลยกรรมความงาม ส่วนในด้านการผ่าตัดจะมีผู้ช่วยเป็นผู้ลงมือ ซึ่งในแต่ละวันจะรับคนไข้เพียงแค่ 10 คนเท่านั้น โดยคลินิกจะเปิดรับคนไข้ตั้งแต่เวลา 11.00 น.แต่แพทย์จะเริ่มทำการผ่าตัดตั้งแต่เวลา 12.00 น. จนกว่าลูกค้าจะหมดตามที่ได้นัดหมายจนเสร็จสิ้น ซึ่งบางครั้งเวลาเกินกว่าที่ได้ขออนุญาตไว้ คือ 12.30 น.-15.30 น.
เบื้องต้นทางเจ้าหน้าที่ตำรวจปคบ.ได้แจ้งข้อหา ร่วมกันประกอบกิจการและดำเนินการสถานพยาบาลโดยไม่ได้รับอนุญาต,ประกอบวิชาชีพเวชกรรมโดยไม่ขึ้นทะเบียนและไม่ได้รับอนุญาตและนำเข้าเครื่องมือแพทย์โดยไม่แจ้งรายการละเอียด ก่อนนำตัวผู้ต้องหาทั้งหมดไปสอบสวนที่ปคบ.อย่างละเอียดต่อไป
ต้นฉบับโพสต์โดย mooyang39 เมื่อ 2013-7-16 00:42
ก็เป็นหมอที่เคยทำกับหมอยุทธ วีคูน เปล่าอ่ะ  ...

หาในกระทู้ในนี้อ่านอ่ะค่ะ ประมานว่าสองท่านนี้ทำคลีนิคเดียวกันมาก่อน หมอยุทธเป็นศิษย์หมอชาตรีประมานนี้อ่ะ แต่คลีนิควีคูนเองก็ดูไม่ค่อยโอเนาะ หมอเองก็ไม่เคยเปิดเผยตัวตนอ่ะ นามสกุลอะไรยังไม่รู้เลย จบจากสถาบันไหนก็ไม่ทราบ แค่ตั้งข้อสงสัยเฉยๆ จ้ะ ไม่ได้ดิสเครดิตหมอยุทธนะ

มิน่าละ ทรงเดียวกัน ราคาไม่เเพงเหมือนกันด้วย  โพสต์ 2013-7-16 07:05
ต้นฉบับโพสต์โดย O_bim เมื่อ 2013-7-16 00:52
เนื้อหาข่าวตามนี้เลยค่ะ .....จับคลินิคเสริมความงานเถื ...

สรุปนายชาตรีในข่าวคือหมอชาตรีใช่มั้ย แล้วไม่ใช่แพทย์ใช่มั้ยเนี่ย มาแนวเดียวกับคลีนิควีคูนเป๊ะเลย เพราะเจ้าของคลีนิควีคูนที่ได้รับอนุญาตคือ หมอวาสุกรี ที่มีรูปตำรวจติดอยู่หน้าเคาว์เตอร์น่ะ เป๊ะ ถอยดีกว่า และแล้วที่เราสงสัยเกี่ยวกับวีคูนก็เริ่มชัดเจน แต่คนที่ทำมาสวยจริงๆอันนี้ยอมรับ ลองสังเกตสิว่า ชาตรีกับวีคูนออกมาสไตล์เดียวกันเลย
สรุปว่า ยังไงกันค่ะเนี้ย มีนัดทำจมูกที่ วีคูนด้วยอ่ะ ใครรู้ช่วยบอกด้วยจ้า เคลียดเลย
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย นายหญิง เมื่อ 2013-7-16 08:10

รายละเอียดอะไรยังไงเอาให้แน่ชัดค่ะอย่าเพิ่งคิดไปเอง (เราเองก้อจะไปแก้วีคูนเหมือนกัน)คิดหนักเหมือนกันผู้รู้ช่วยมาตอบหน่อยจ้า
ผมทำที่คลินิกหมอชาตรีมาแล้ว ตอนนี้จะ4เดือนแล้ว มาเจอข่าวนี้ เฟลเลย ไม่มั่นใจ ควรทำอย่างไงดีครับ เครียด!

น้องแค่สี่ พี่ปีนึง ปวดจมูกอยู่ค่ะ ว่าจะไปปรึกษาหมอที่ไหนดีค่ะ  โพสต์ 2013-7-17 20:17
สรุปว่า หมอ ยุทธวีคูน เป็นหมอจริงๆ ไหมเนี่ยคะ ไม่มีในรายชื่อศัลยแพทย์แห่งประเทศไทยเลย แค่ ชื่อจริง นามสกุลจริงยังไม่รู้เลยค่ะ
สรุปก็คือหมอเถื่อนไงครับ สภาพคลีนิคถึงเป็นแบบนั้น ต้องทำแบบหลบๆซ่อนๆ -_-"

หมอเถื่อนจริงๆ ต้องทำกับหมอจำนงค์แทนซะแล้ว  โพสต์ 2013-7-16 10:55
หมอเถื่อนจริงๆ ต้องทำกับหมอจำนงค์แทนซะแล้ว  โพสต์ 2013-7-16 10:55
เมื่อวานนั่งกินข้าวคุยกับแฟนพอดี จะโทรไปด่าหมอเรื่อง เหลากระดูกตรงฮัมออกโดยไม่บอกเรา ที่รู้เพราะปลายจมูกเราทะลุเราเลยไปแก้ที่ยันฮี  พอจมูกยุบลง กลายเป็นว่าตรงฮัมหาย แล้วเหลาได้แบบว่าน่าเกลียด จมูกตรงสันเลยเป็นรอยตัดไม่ธรรมชาติ พอมารู้วันนี้ว่าเป็นหมอเถื่อนแค้นเข้าไปอีก

ขอโทษนะ คะ ทำกัหมอท่านไหนคะ  โพสต์ 2013-7-16 10:57
ต้นฉบับโพสต์โดย atenshop เมื่อ 2013-7-16 10:47
เมื่อวานนั่งกินข้าวคุยกับแฟนพอดี จะโทรไปด่าหมอเรื่ ...

ที่สยามคลีนิค เพชรบุรีซอย 7
ต้นฉบับโพสต์โดย clare เมื่อ 2013-7-16 10:26
สรุปว่า หมอ ยุทธวีคูน เป็นหมอจริงๆ ไหมเนี่ยคะ ไม่มีใ ...

เราเคยถามคุณไอซ์ในเว็บนี้ล่ะแกยังไม่ตอบ
ต้นฉบับโพสต์โดย Homme13 เมื่อ 2013-7-16 10:37
สรุปก็คือหมอเถื่อนไงครับ สภาพคลีนิคถึงเป็นแบบนั้น ต ...

สุดยอด นายแน่มากๆๆๆ
อกอีแป้นจะแตก!!

จิงด้วย  โพสต์ 2013-7-17 20:50
จริงหรือไม่?  เดี๋ยวความจริงจาปรากฏเอง
จริงๆแล้วเถื่อนไม่เถือน เราไม่ซีเรียสนะคะ

แต่ขอให้ซิลิโคนที่มันอยู่ในจมูกเรา ไม่มีผลข้างเคียงในภายภาคหน้าเป็นพอ

เพราะจริงๆแล้วฝีมือคุณหมอมันก็เป๊ะจริงๆ ไม่เบี้ยว ไม่เอียง ..
ต้นฉบับโพสต์โดย maziie เมื่อ 2013-7-17 16:47
จริงๆแล้วเถื่อนไม่เถือน เราไม่ซีเรียสนะคะ

แต่ขอให้ ...

ทำมาแล้ว เอาออกก็ไม่ได้ ขอแค่มันไม่ interactกับimmune เปนพอ TT

ถูกคะ เห้อออ อย่าให้มีปัญหาอะไรเลยไม่อยากแก้  โพสต์ 2013-7-17 19:25
จากที่ผมอยู่ เว็บนี้มานานพอสมควร
หมอชาตรี ถ้าเอาตามความรู้สึก ผมว่าจริงๆแล้ว เค้าทำจมูกได้สวยมาก สวยกว่าหลายคลีนิค ผมเองยังคิดจะไปแก้ที่นี้เรย แต่ติดที่ซิลิ
(ความคิดเห็นส่วนตัว)
หมอชาตรี คนที่ทำกับเขา จะทำเพราะเห็นฝีมือไม่ใช่ตามกะแส
หมอยุทธ  ดูเมือนจะทำตามกะแสกันมากกว่า (แต่ยอมรับว่า เขาก็ทำได้สวยจิง)

ส่วนผมเองทำที่คลีนิคหนึ่งที่ไม่มีชื่อเสียง คลีนิคเก่าพอตัว แต่พอค้นหาชื่อใน รายชื่อแพทย์ศัลยกรรมแห่งประเทศไทย เจอชื่อท่านเลยเชื้อใจครับ
ต้นฉบับโพสต์โดย paija เมื่อ 2013-7-18 10:04
จากที่ผมอยู่ เว็บนี้มานานพอสมควร
หมอชาตรี ถ้าเอาตาม ...

ที่ไหนคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้