ดู: 1769|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] มีใครเคยทำจมูกแล้วปากคางกลามเบี้ยวไหมคะ?

[คัดลอกลิงก์]
ของเรา 21 วัน

ทำมาแต่ปวดฟันแบบตึงๆ รัดๆ แน่นๆเหมือนคนจัดฟันแต่เราไม่ได้จัด

พอผ่านไปสักระยะเรารู้สึกว่า..

ตั้งแต่ใต้จมูกลงมาถึงคาง ซึ่งก็คือ กลาม / แก้ม / ปาก / ฟัน / คาง

ตอนแรกเราก็ไม่ได้อะไรแค่รู้สึกแน่นฟัน กินข้าวก็กินแบบแปลกๆ

กินแบบเอียงๆกิน (เอาเข้าปากตรงๆไม่ได้ไม่รู้ว่าเพราะอะไร)

ทีนี้ ! เวลาพูดเวลายิ้มตัวเราเองอ่ะว่ารู้สึกพูดแปลกๆไม่ชัด !

จนเราต้องกลับมานั่งยิ้มนั่งพูดคนเดียวในกระจกที่ห้อง + จิตตกเรื่องกลัวจมูกเบี้ยวด้วย

ปกติเราจะชอบดูจมูกว่าเบี้ยวไหม เอียงข้างไหนหรือป่าว

แล้วคือ.. เรามาสังเกตุปากเรา !!

เรายิ้มให้กระจกเพิ่งจะสังเกตว่าปากเราเเอียง !!!!!! ออกแนวเบี้ยวๆ

เราก็เช็คทั้งหน้าเลย.. เราลองยิ้มแบบเห็นฟันดูเพิ่งจะเห็นอีกว่า..

ฟันเราอยู่กันแบบผิดที่ !! ฟันหน้าสองซี่ข้างหน้าที่สำคัญ..

มันย้ายไปอยู่ทางขวา !!!!! กลามทั้งสองข้างของเราก็เอียง !!!!

เอียงแบบเทลงไปทางขวา TT คางที่สมควรจะอยู่ตรงกลาง..

ก็เอียงไปทางขวา !!!!

สรุปคือ.. เราไม่รู้ว่าจมูกของเราตรงหรือเบี้ยวเพราะครึ่งใต่จมูก

ของเรามันเอียงง !!! TT

คำถามคือ..

1. เคยมีใครทำจมูกมาแล้วเป็นแบบเราไหม ?

2. ที่หน้าเราเอียงจากสาเหตุอะไร ? เพราะทำจมูก ?

3. มึวิธีรักษาไหมคะ ? TT

** เราว่าจะลองไปปรึกษากับหมอที่ทำแต่ไม่รู้ว่าเค้าจะช่วยได้หรือป่าว**
เราว่าปรึกษาหมอที่ทำดีกว่านะคะ ปล่อยไว้อาจจะไม่ดีก็ได้
ปรึกษาคุณหมอดีกว่าค่ะ ว่าผิดปกติมั้ย พี่เองตั้งแต่ทำจมูกมา พูดแบบไม่เห็นฟันหน้า ยิ้มแบบไม่เห็นฟัน มาเกือบเดือนกว่าแล้วค่ะ มันตึงๆ เลยไม่อยากขยับ กลัวแผลมันปริ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-22 14:56:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย monthanew เมื่อ 2013-6-22 13:39
ปรึกษาคุณหมอดีกว่าค่ะ ว่าผิดปกติมั้ย พี่เองตั้งแต่ท ...

ขอบคุณนะคะ : )

ตอนแรกก็เป็นเหมือนพี่แหละค่ะ เวลายิ้มหัวเราะหรือพูด

จะทำได้ไม่เต็มที่ มันจะตึงๆแผลอยู่

แต่พอรู้ว่าตัวเอียงหน้าเอียงๆก็ยิ่งไม่กล้ายิ้มไม่กล้าพูดเข้าไปใหญ่เลยค่ะ TT
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-22 14:58:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย julic เมื่อ 2013-6-22 11:22
เราว่าปรึกษาหมอที่ทำดีกว่านะคะ ปล่อยไว้อาจจะไม่ดีก ...

ค่ะ ว่าจะไปปรึกษาอยู่เหมือนกันแต่ยังไม่ว่างเลยค่ะ

ตอนนี้ทำได้แค่รักษาเบื้องต้นเท่าที่จะทำได้อยู่ค่ะ ; )

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้