ดู: 1391|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตา/ถุงใต้ตา] ฉีดกลูตาที่เปลี่ยนเป็นขาวแบบคนละคนนี่มันทำยังไงหรอคะ

[คัดลอกลิงก์]
เคยเห็นแบบคล้ำมากเปลี่ยนไปเป็นขาวบลิ้งค์ๆเลยนี่ฉีดยังไงหรอคะ

เราผิวคล้ำประมาณคุณเบนซ์ พรชิตาค่ะ คล้ำแบบหมองๆไม่ใสเลย

ถ้าฉีดจะขาวขึ้นแค่ไหนคะ ใครเคยฉีดแนะนำด้วยค่ะ

เรายังไม่เคยฉีดมาก่อนค่ะ
บางคนดำๆมากๆ แล้วฉีดกลูต้า เราสามารถดูแล้วรู้ได้ไงเลยว่าฉีด เพราะสีผิวก้ออกขาวแบบเทาๆ หม่นๆ คล้ายคนดำทาบีบีครีมที่ตัวอะค่ะ จะดูขาวแป้งๆหลอกๆ แต่ถ้ามีวิตามินซีร่วมด้วย คอยขัดผิว ดูแลผิวดีๆก้ดูใสๆได้นะคะ
เคยมีพี่ที่รู้จัก ฉีดสองวันครั้งเลย ฉีดเยอะมากๆๆๆ

แสดงความคิดเห็น

และตัวมันเองสามารถกลายเป็นอนุมูลอิสระ มาทำร้ายร่างกายได้  โพสต์ 2013-3-23 13:22
การได้รับสารกลูต้าไธโอนปริมาณมาก มีผลต่อแร่ธาตุในขบวนการเมตาบอลิซึม  โพสต์ 2013-3-23 13:22
ฉีดวิตซีดีกว่านะคะผิวใสไม่ขาวซีดไม่อันตรายคะ
เคยฉีด นะ แต่ไม่เห็นต่างกับก่อนฉีดเลย  แล้วก็พอหยุดฉีด ดำกว่าเดิมนะ กว่าจะขาวขึ้นมา ใช้เวลานานมาก คะ
ต้นฉบับโพสต์โดย kanum เมื่อ 2013-3-19 05:55
เคยมีพี่ที่รู้จัก ฉีดสองวันครั้งเลย ฉีดเยอะมากๆๆๆ ...

ปัญหาของกลูต้าไธโอน

1.  ขณะนี้มีรายงานในต่างประเทศว่าผู้ ที่ได้รับการฉีดกลูต้าไธโอนขนาดสูงที่ใช้กันอยู่มีอาการช็อค ความดันต่ำ หายใจไม่ออก และเสียชีวิตได้ ถ้าไม่ได้รับการช่วยเหลืออย่างทันท่วงที

2. การที่ฉีดมักจะให้วิตามินซีในขนาดสูงร่วมด้วย ซึ่งการฉีดวิตามินซี ในขนาดที่สูงและเร็วเกินไปอาจทำให้เกิดอาการมึนศีรษะ คล้ายจะเป็นลมได้

3. พบว่าการที่ได้รับสารกลูต้าไธโอนเป็นเวลานาน ๆ จะทำให้เม็ดสีที่จอตาลดลง ทำให้รับแสงได้น้อยลง เสี่ยงต่อการมองเห็นได้ในอนาคต ทางวารสารทางการแพทย์สหรัฐอเมริกาจัดว่าเป็นสารที่อาจก่อให้เกิดผลข้างเคียงทางตา

4. การได้รับสารกลูต้าไธโอนปริมาณมาก มีผลต่อแร่ธาตุในขบวนการเมตาบอลิซึม และตัวมันเองสามารถกลายเป็นอนุมูลอิสระ มาทำร้ายร่างกายได้
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้