ดู: 893|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ยาหมด

[คัดลอกลิงก์]
ยาทีคุณหมอให้มาหมดแล้ว ทำไงดี...พอดีเสริมจมูกมาค่ะ
  แล้วหายบวมหายอักเสบรึยังคะ ถ้ายังเราว่าโทรไปปรึกษาทางคลินิคดีกว่าคะเพราะยาที่ให้เค้าจะกะปริมาณที่เพียงพอแล้ว ถ้าทานติดต่อกันมากอาจไม่ดีต่อร่างกาย อย่างเราเสริมจมูกมาสามวันก็ไม่มีอาการเจ็บปวดแล้วนะคะ ยาหมอก็ยังเหลือแต่เค้าบอกว่าให้กินให้หมดเราก็กิน ถ้าหมดยาแล้วแผลยังไม่หายอาจมีอะไรผิดปกติรึเปล่าคะ ลองถามแพทย์ที่ทำดีกว่าคะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-13 18:06:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แผลเป็น ปกติดี ค่ะ แต่จมูกยังตึงๆอยู่ วันนี้ก็วัน ที่  5 แล้วค่ะ ก็เลยสงสัยว่าจะทำไงต่อดี
ยาที่หมดนี่ยาลดบวมกับยาแก้อักเสบหรือเปล่าค่ะ ถ้าจมูกไม่เป็นไรแล้วไม่ต้องทานต่อก็ได้ค่ะ แต่ถ้ายังมีอาการหาซื้อได้ที่ร้านขายยาเลยค่ะ ไม่แพงหรอกค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย aoy0203 เมื่อ 2013-2-13 18:06
แผลเป็น ปกติดี ค่ะ แต่จมูกยังตึงๆอยู่ วันนี้ก็วัน ที ...

ถ้าหมดแล้วแผลเป็นปกติดี ก็ไม่ต้องซื้อมาทานแล้วคะ รอวันตัดไหมให้คุณหมอดูอาการ นอกนั้นก็ไม่มีอะไรดูแลอย่าให้เอียง หรือเบี้ยว อย่ากระแทกอะไรก็พอแล้วคะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-13 19:12:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทำยังไงบ้างค่ะ มันถึงไม่เอียง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้