ดู: 9705|ตอบกลับ: 41
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] 28/12/12 จมูกหมอศรัณย์ฉลองปีใหม่ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gukeiway เมื่อ 2013-1-1 00:30

สัญญากะเพื่อนไว้ค่ะว่าถ้าทำแล้วต้องมารีวิวให้คุณหมอ เพราะหมอตั้งใจทำให้เรานะอิอิ นี่คือทำครั้งแรกเลย กลัวเหมือนกันแต่ตอนทำกลับชวนหมอคุยตลอดเลย พูดมาก หมอเดินไปอีกเตียงยังเรียกมาคุยด้วยเลยค่ะ - -' คุยไปคุยมาจากทรงโด่งๆที่หมอว่าจะให้กลายเป็นเนียนๆไปซะงั้น จะเห็นว่าเราไม่ค่อยบวมหรือช้ำ แนะนำให้ดูแลตัวเองดีๆค่ะ เหมือนผ่าตัดใหญ่ ไม่ขยับตัวขยับหน้ามาก ไม่ก้มหน้า ไม่เดินแรง เพราะถ้าแผลกระทบกระเทือนบ่อยๆมันจะเกิดการอักเสบและบวมช้ำค่ะ นอนหมอนสูงตลอดทั้งวันเลยค่ะเพื่อไม่ให้เลือดไหลมาคั่งอยู่บริเวณแผล ทานยาอย่าให้ขาด แล้วก็ทานอาหารที่เป็นประโยชน์นะคะ พอทำเสร็จคุณหมอบอกทรงนี้แหละดูไม่ออกว่าทำ ก็จริงค่ะ เพราะนี้คือทรงจมูกเก่าเราเลยอิอิ แต่เฉยๆนะคะเพราะคิดว่าอย่าออกมาหน้าหลอนเป็นพอละ แนะนำอิกนิดค่ะ พอหน้าเริ่มจะช้ำให้รีบนอนเฉยๆเลยค่ะเดี๋ยวเลือดมันก็ไหลกลับไปเอง อย่าหักโหมแล้วมันจะหายเร็วค่ะ
สวยค่ะ มีภาพก่อนทำไหมค่ะ ค่าเสียหายเท่าไหร่เอ่ย
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-12-31 13:15:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
12000ค่ะ รูปก่อนทำเดี๋ยวไปแปะตาไว้ก่อน อิอิ จริงๆตอนแรกว่าจะไม่แสดงตัวเพราะอาย55 แต่เห็นหลายคนกลัวๆแล้วก็อยากให้คนที่อยากทำไว้ดูกันจิตตกด้วย ช่วงนี้กระแสหมอเยอะ ไม่รู้จริงไม่จริงแต่สงสารแก55

แสดงความคิดเห็น

ถ้ามองในแง่ดี จะเห็นว่า อย่างน้อยก็จะได้มีการปรับปรุงแก้ไขข้อผิดพลาด  โพสต์ 2013-1-8 18:03
อยากให้มองทั้งสองด้าน ...ว่าไปตามเนื้อผ้า ถ้าทำไม่ดี ก็ต้องมีการFEED BACK  โพสต์ 2013-1-8 18:01

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

สวยรับปีใหม่เลยค่ะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-1 00:58:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย wiwi_mama เมื่อ 2012-12-31 21:05
สวยรับปีใหม่เลยค่ะ

ค่า อิอิ
จมูกสวยม๊ากก >////<
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-2 10:01:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย MisajunG เมื่อ 2013-1-1 23:07
จมูกสวยม๊ากก >////

แฮะๆ เหมอนเจ็บตัวฟรีอ่าค่ะ ยุบแล้วเหมื๊อนไม่ได้ทำอะไรมาเลย หน้าก็ไม่เปลี่ยนเพราะทรงเดิม เดี๋ยวจะไปเจ็บตัวอีกรอบ รอก่อนอือ
สวยนะค่ะเราก้อมีคิวนัดปรึกษาวันที่13 ม.ค และทำวันที่22ก.พ 56
ได้ยินเคสหลุดมาเยอะแอบเสียวเหมือนกัน
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-4 15:49:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย airinda เมื่อ 2013-1-4 09:54
สวยนะค่ะเราก้อมีคิวนัดปรึกษาวันที่13 ม.ค และทำวันที่2 ...

ขอบคุณค่ะ ตอนทำก็ย้ำกับคุณหมออีกทีก็ได้ค่ะถ้ากลัว แต่ถ้าทำแล้วมีปัญหาหมอรับแก้อยู่อ่าค่ะ ส่วนเรื่องทรงทำใจนะคะ คาดหวังมากไม่ได้ ไปวัดกันหน้างานจริงเลยค่ะ
ตอนนี้เป็นอย่างไรบ้างคะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-7 19:47:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Gutjungs เมื่อ 2013-1-6 23:44
ตอนนี้เป็นอย่างไรบ้างคะ

อย่างแรกเลยคือมันไม่เบี้ยว (อันนี้ลุ้นสุดๆ)
สองคือที่ทำงานแห่มาดูแล้วชมว่าทรงสวย เข้ากันหน้าเป็นธรรมชาติดี
สามคือตอนแรกคิดว่ามันไม่โด่ง แต่ทุกคนที่ทำงานบอกว่ามันโด่งๆ จนเริ่มวิตกอีกว่ามันจะโด่งเป็นสันมากเกินไป
ต้นฉบับโพสต์โดย gukeiway เมื่อ 2012-12-31 13:15
12000ค่ะ รูปก่อนทำเดี๋ยวไปแปะตาไว้ก่อน อิอิ จริงๆตอนแร ...

12000ค่ะ รูปก่อนทำเดี๋ยวไปแปะตาไว้ก่อน อิอิ จริงๆตอนแรกว่าจะไม่แสดงตัวเพราะอาย55 แต่เห็นหลายคนกลัวๆแล้วก็อยากให้คนที่อยากทำไว้ดูกันจิตตกด้วย ช่วงนี้กระแสหมอเยอะ ไม่รู้จริงไม่จริงแต่สงสารแก55

....................................................................................................

ไม่ต้องไปสงสารหรอกครับ
สงสารคนไข้ที่โดนผลกระทบดีกว่าครับ หากเป็นคุณเองโดนบ้างก็จะเข้าใจความรู้สึกนั้น
อยากให้มองทั้งสองด้าน ...ว่าไปตามเนื้อผ้า  
ถ้าทำไม่ดี ก็ต้องมีการFEED BACK
ถ้ามองในแง่ดี จะเห็นว่า ...อย่างน้อยก็จะได้มีการปรับปรุงแก้ไขข้อผิดพลาด ที่เกิดขึ้น
หากใครพูดไม่จริง มามั่วดิสเครดิส คนอ่านก็ย่อมรู้แน่นอนครับ คนมั่วต้องโดนกลับไปตามระเบียบ

13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-8 22:05:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ค่ะ ตอนทำแรกๆคิดว่าไม่โด่ง แต่พอยุบแล้วโครตโด่งเลยค่ะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-8 22:15:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gukeiway เมื่อ 2013-1-8 22:16
ต้นฉบับโพสต์โดย amplemiracle เมื่อ 2013-1-8 18:01
12000ค่ะ รูปก่อนทำเดี๋ยวไปแปะตาไว้ก่อน อิอิ จริงๆตอนแ ...

ค่ะ เข้าใจและเห็นใจคนโดน ก้ต้องบอกเลยว่าเราเองก็ศึกษาจากกระทู้พวกคุณมาก่อนเหมือนกัน แต่เราตัดสินใจจะลองเสี่ยง และโชคดีไม่มีปัญหา ไม่ได้กล่าวหาใครว่าดิสเครดิตใครนะคะ เพราะเราเองไม่ได้ตังจากหมอหรือส่วนลดแต่อย่างใด เพียงแต่เราเข้าใจคนที่กำลังตัดสินใจทำเลย ตอนนี้สับสนเสี่ยงหรือไม่เสี่ยง และเชื่อว่ามีหลายๆคนที่อยากเห็นฝีมือหมอเวอร์ชั่นอัพเดทค่ะ เพราะมันไม่ค่อยมีรีวิวใหม่ๆของหมอนานแล้ว เราดีใจที่เสี่ยงแล้วมันไม่มีปัญหาและคุณหมอแกใจดีก็เลยงัดดั้งตัวเองมาออกสื่อ เรื่องดีๆก็คือมันไม่เบี้ยว ส่วนเรื่องที่ไม่ได้อย่างใจก็คือทรงที่เราถือไปมันไม่ได้ใช้เลย อันนี้ก็นำเสนอข้อเท็จจริงเลยค่ะ ส่วนใครจะทำหรอไม่ทำกับหมอขอให้ใช่วิจารณญานเอาเลยอ่ะค่ะ ตามเวรตามกรรมกันไปเลย อย่างเรา1วันก่อนทำกับหมอก็ไปไหว้คุณพ่อพร้อมให้ของขวัญคุณพ่อก่อนเลยเพื่อขอพรให้ทำดั้งครั้งแรกออกมาไม่เจอปัญหา

แสดงความคิดเห็น

ตรงนี้แหละ ที่เห็นว่าคุณมองมุมเดียว...ไม่ได้เข้าใจสองฝ่ายอย่างที่พูด  โพสต์ 2013-1-9 18:15
เพียงแต่ไม่มีคำพูดของคุณสงสารคนอื่นที่โดนเลย ...มีแต่สงสารหมอศรัญย์  โพสต์ 2013-1-9 18:13
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-8 22:51:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gukeiway เมื่อ 2013-1-8 23:15

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gukeiway เมื่อ 2013-1-8 23:14

รูปอัพเดทค่ะ วันที่8 ข้างๆที่เซนเซอร์ไว้คือแฟนที่ซุกไว้ค่ะ ขออนุญาตไม่เปิดเผย

ส่วนรูปนี้แรง!!! หน่อยนะคะ แต่ที่ให้ดูคือเทียบความโด่งกับดั้งผู้ชายของแท้แต่กำเนิดเลยว่า ดั้งเรามันโด่งจริงๆ(วันแรกๆคิดว่าไม่โด่ง)

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย amplemiracle เมื่อ 2013-1-9 18:18
ต้นฉบับโพสต์โดย gukeiway เมื่อ 2013-1-8 22:15
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gukeiway เมื่อ 2013-1-8 22:16

ค่ะ เข้าใจและเห็นใจคนโดน ก้ต้องบอกเลยว่าเราเองก็ศึกษาจากกระทู้พวกคุณมาก่อนเหมือนกัน แต่เราตัดสินใจจะลองเสี่ยง และโชคดีไม่มีปัญหา ไม่ได้กล่าวหาใครว่าดิสเครดิตใครนะคะ เพราะเราเองไม่ได้ตังจากหมอหรือส่วนลดแต่อย่างใด เพียงแต่เราเข้าใจคนที่กำลังตัดสินใจทำเลย ตอนนี้สับสนเสี่ยงหรือไม่เสี่ยง และเชื่อว่ามีหลายๆคนที่อยากเห็นฝีมือหมอเวอร์ชั่นอัพเดทค่ะ เพราะมันไม่ค่อยมีรีวิวใหม่ๆของหมอนานแล้ว เราดีใจที่เสี่ยงแล้วมันไม่มีปัญหาและคุณหมอแกใจดีก็เลยงัดดั้งตัวเองมาออกสื่อ เรื่องดีๆก็คือมันไม่เบี้ยว ส่วนเรื่องที่ไม่ได้อย่างใจก็คือทรงที่เราถือไปมันไม่ได้ใช้เลย อันนี้ก็นำเสนอข้อเท็จจริงเลยค่ะ ส่วนใครจะทำหรอไม่ทำกับหมอขอให้ใช่วิจารณญานเอาเลยอ่ะค่ะ ตามเวรตามกรรมกันไปเลย อย่างเรา1วันก่อนทำกับหมอก็ไปไหว้คุณพ่อพร้อมให้ของขวัญคุณพ่อก่อนเลยเพื่อขอพรให้ทำดั้งครั้งแรกออกมาไม่เจอปัญหา

............................................................................................................

คุณ เข้าใจและเห็นใจคนโดน...ก็ดีแล้ว

หากคุณเองเข้าใจคนที่กำลังตัดสินใจทำจริง คุณก็ต้องเข้าใจคนที่มารีวิวด้านลบของคุณหมอศรัญย์ด้วย เพื่อที่คนอ่านจะได้ตัดสินลองเสี่ยงหรือไม่เสี่ยง เพราะคนอื่นอาจจะไม่โชคดีแบบคุณก็ได้

เพียงแต่ ไม่มีคำพูดของคุณสงสารคนอื่นที่โดนเลย

มีแต่สงสารหมอศรัญย์แต่ฝ่ายเดียว  ตรงนี้แหละ ที่ผมเห็นว่าคุณมองมุมเดียว... ไม่ได้เข้าใจสองฝ่ายอย่างที่คุณพูดมา

เชื่อว่าคงมีคนอื่นมองเห็นอย่างนั้นเช่นกัน

17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-9 19:54:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย amplemiracle เมื่อ 2013-1-9 18:10
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย amplemiracle เมื่อ 2013-1-9 18:18

บอกไปแล้วนะคะ ว่าบางครั้งการที่เราสงสารใครก็ไม่จำเป็นต้องออกมาเที่ยวป่าวประกาศ เราไม่ใช่นักการเมือง ประเด็นนี้ตลกมาก
เราจะใช้คำว่าสงสาร เพราะหมอดีกับเรา แต่กับคุณหมอไม่รับผิดชอบอะไร คุณก็ได้ด่าหมอไปแล้วนี่  เราสองคนก็ทำสิ่งเดียวกัน แต่คนละขั้ว
ส่วนผลงานเราเอามาให้คนดู แล้วเค้าคงคิดได้เองว่าดีไม่ดี ไม่ใช่แค่คำว่าสงสารหมอคำเดียวมันจะชักนำเค้าได้หรอกค่ะ คนอ่านเค้าไม่ได้โง่ เค้าคิดเองได้ไม่ต้องเปนเดือดเปนร้อนแทนเค้า
แล้วก็ไม่ต้องมาโพสที่นี่อีกนะคะ เราจะเลิกทะเลาะด้วยละ ปล่อยให้ผู้ชมใช้วิจารณญาณเอง ตามเวรตามกรรมเค้าเลยละกัน
ต้นฉบับโพสต์โดย gukeiway เมื่อ 2013-1-9 19:54
บอกไปแล้วนะคะ ว่าบางครั้งการที่เราสงสารใครก็ไม่จำ ...

บอกไปแล้วนะคะ ว่าบางครั้งการที่เราสงสารใคร ก็ไม่จำเป็นต้องออกมาเที่ยวป่าวประกาศ เราไม่ใช่นักการเมือง ประเด็นนี้ตลกมาก
เราจะใช้คำว่าสงสาร เพราะหมอดีกับเรา แต่กับคุณหมอไม่รับผิดชอบอะไร คุณก็ได้ด่าหมอไปแล้วนี่  เราสองคนก็ทำสิ่งเดียวกัน แต่คนละขั้ว
ส่วนผลงานเราเอามาให้คนดู แล้วเค้าคงคิดได้เองว่าดีไม่ดี ไม่ใช่แค่คำว่าสงสารหมอคำเดียวมันจะชักนำเค้าได้หรอกค่ะ คนอ่านเค้าไม่ได้โง่ เค้าคิดเองได้ไม่ต้องเปนเดือดเปนร้อนแทนเค้า
แล้วก็ไม่ต้องมาโพสที่นี่อีกนะคะ เราจะเลิกทะเลาะด้วยละ ปล่อยให้ผู้ชมใช้วิจารณญาณเอง ตามเวรตามกรรมเค้าเลยละกัน

..............................................................................................................

ก็ไม่จำเป็นต้องออกมาเที่ยวป่าวประกาศ เราไม่ใช่นักการเมือง

แต่คุณป่าวประกาศในกระทู้ของคุณอย่างชัดเจนว่าสงสารหมอ

ถึงคุณไม่ใช่นักการเมือง ไม่ใช่หน้าม้า  แต่คุณทำตัวเหมือนกองเชียร์ แม่ยกของหมอคนอื่นๆ หรือหน้าม้าบางคนที่แฝงตัวมา ซึ่งประเด็นนี้สำคัญมาก  จึงชี้ให้คุณเห็น แต่คุณกลับโกรธ แล้วโทษว่าผมไปเดือดร้อนแทนเค้า นั่นยิ่งแสดงว่า คุณกินปูนร้อนท้อง

หมอดีกับคุณ ผมเองก็เข้าใจ แต่...

ผมไม่เข้าใจว่า คนอื่นที่โดน( ถึงจะไม่เคยดีกับคุณมาก่อน) คุณไม่สงสารเขาบ้าง ไม่พูดถึงเขาในแง่ดี กลับไปกล่าวหาเขาเหล่านั้นว่า ความจริงตอนนี้ไม่มีใครรู้เลย เหมือนจะบอกว่าไม่จริง

ทำไมเด๋วนี้หมอศรัณย์ เคสหลุดบ่อยจัง !!!!!
http://www.dungdong.com/forum.ph ... p;page=3#pid1025529

คุณมาหล่าวหาว่าผมไปด่าหมอไปแล้วนี่ ได้อย่างไรทั้งๆที่ผมไม่ได้ด่า แต่ผมแค่บอกให้คุณสงสารคนไข้ที่โดนบ้างแค่นั้น

คุณเองก็ไม่ต้องเป็นเดือดเป็นร้อนแทนหมอศรัญญ์จนออกนอกหน้า จนต้องออกมาสงสารหมอศรัญย์ถึงในกระทู้  อย่างนี้เรียกว่า ลำเอียงจนออกนอกหน้า เพราะคนไม่ดีกับคุณ คุณไม่สงสาร ไม่กล่าวถึงเลย แถมยังไปพูดโจมตีเค้าอีกว่าจริงหรือเปล่าไม่รู้  

คนอ่านเค้าไม่ได้โง่แน่นอน เพราะเค้าต้องรับรู้ได้ คิดเองได้ว่าคุณ เป็นเดือดเป็นร้อนแทนหมอศรัญย์

19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-9 21:28:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย amplemiracle เมื่อ 2013-1-9 20:50
บอกไปแล้วนะคะ ว่าบางครั้งการที่เราสงสารใคร ก็ไม่จำ ...

บางทีคุณน่าจะคิดมากเกินไป เป็นไรมากป่ะ เที่ยวตีความคนนั้นคนนี้ไปทั่ว อย่างน้อยเราก็ไม่เคยมาจับผิดภาษาใคร เป็นครูสอนภาษาไทยหรอ? ไปไกลๆเลยค่ะ ต่างคนต่างอยู่เถอะ ทำตัวน่ารำคาญเกินไปละ ถ้าไม่เคารพในคอมเม้นต์คนอื่นก็อย่าพาดพิงถึงคนอื่นเค้าเลยค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย gukeiway เมื่อ 2013-1-9 21:28
บางทีคุณน่าจะคิดมากเกินไป เป็นไรมากป่ะ เที่ยวตีควา ...

บางทีคุณน่าจะคิดมากเกินไป เป็นไรมากป่ะ เที่ยวตีความคนนั้นคนนี้ไปทั่ว อย่างน้อยเราก็ไม่เคยมาจับผิดภาษาใคร เป็นครูสอนภาษาไทยหรอ? ไปไกลๆเลยค่ะ ต่างคนต่างอยู่เถอะ ทำตัวน่ารำคาญเกินไปละ ถ้าไม่เคารพในคอมเม้นต์คนอื่นก็อย่าพาดพิงถึงคนอื่นเค้าเลยค่ะ

......................................................................................................................

โอ้ พระเจ้าช่วยกล้วยทอด คุณเข้าใจอะไรๆผิดมากมาย  นี่เป็นบอร์ดสาธารณะนะครับ มีกระทู้ขึ้นมาให้ทุกคนมีสิทธิแสดงความคิดเห็นได้ ไม่ใช่เว็บไซด์ส่วนตัวของเจ้าของกระทู้  เป็นเจ้าของหรือมีสิทธิคนเดียวนะครับ

ทุกคนก็ได้ฟังความทั้งสองฝ่าย  พิจารณาข้อมูลกันได้มากขึ้นจากหลายๆคน จะได้ความจริงมากขึ้นแม้จะไม่ทั้งหมดก็ตาม

ความจริงด้านเดียว โอกาสผิดพลาดก็ย่อมมีมากกว่าแน่นอน

หลายหัวย่อมดีกว่าหัวเดียวนะครับ

คุณรำคาญ เพราะ อ่านไปแล้วมันไม่ตรงกับสิ่งที่คิด ยิ่งอ่านยิ่งขัดต่อความรู้สึก นั่นแสดงว่า คุณไม่ยอมรับฟังคนอื่น

คุณไปพูดพาดพิงคนโดนก่อน เมื่อถูกพาดพิงกลับบ้าง คุณกลับไม่ยอมรับความเห็นที่แตกต่าง นั่นแหละ คุณไม่เคารพในคอมเม้นต์คนอื่น คุณจึงทนไม่ได้

ทุกคนเท่าเทียมกันครับ
ไม่ใช่คนเขียน จะอยู่เหนือคนอ่าน
ไม่ใช่เจ้าของกระทู้ จะเป็นเจ้าบ้าน มีสิทธิเด็ดขาด
คุณเองก็ต้องเคารพนคอมเม้นต์คนอื่นด้วยการไม่ปิดกั้นความเห็นที่แตกต่างครับ

สวยมากเลยค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย amplemiracle เมื่อ 2013-1-10 02:19
บางทีคุณน่าจะคิดมากเกินไป เป็นไรมากป่ะ เที่ยวตีควา ...

โอ๋ๆๆๆ ไม่เป็นไรนะคับคุณ amplemiracle ผมเข้าใจคับ ว่าคุณเป็นคนสันดานแบบนี้ ใจเย็นๆ นะ คับ ยังไง ก็ยังมีผมเป็นกำลังใจให้นะคับ ฮ่าๆๆๆ 55555555555555555555555+ ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววววว

คะแนน

2

ต้นฉบับโพสต์โดย Aicky เมื่อ 2013-2-10 00:12
โอ๋ๆๆๆ ไม่เป็นไรนะคับคุณ amplemiracle ผมเข้าใจคับ ว่าคุณเ ...

โอ๋ๆๆๆ ไม่เป็นไรนะคับคุณ amplemiracle ผมเข้าใจคับ ว่าคุณเป็นคนสันดานแบบนี้ ใจเย็นๆ นะ คับ ยังไง ก็ยังมีผมเป็นกำลังใจให้นะคับ ฮ่าๆๆๆ 55555555555555555555555+ ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววววว

.......................................................................................................................

ถ้าคุณรู้ว่า ผมเป็นยังไงจริง คุณ Aicky คงไม่มาพูดมาถามแบบนี้หรอกครับ ตัวคุณมีอาไรดี? คุณไม่ทำไรบ้างหรอคับ

นี่คือหลักฐานที่แสดงว่า  คุณ Aicky ไม่รู้จริง   

ต้นฉบับโพสต์โดย Aicky เมื่อ 2013-2-3 01:40

หรอครับ ผมก็เห็นคุณ ทักคนอื่นไปเรื่อยอ่ะ ตัวคุณมีอาไรดี? คุณไม่ทำไรบ้างหรอคับ คนอื่นเค้าจะได้รู้ว่าคุณเจ๋งจริง อย่ามัวแต่หน้าม้าดิ แก่แล้วมันน่าเกลียด แล้วอีกอย่าง คงจะแก่เกินยุคที่เค้าถ่ายรูปแอ๊บหน้าแล้วอ่านะ ถึงได้ไม่มีความรู้เรื่องมุมกล้อง อย่าเก่งแต่หน้าwallสิครับ หัดทำดีให้ลูกให้หลานดูซะบ้าง ไม่ใช่จะไปกระแนะกระแหน คนนั้นที คนนี้ที เดี๋ยวทายาทคุณจะชั่วตามเอานะคับ แต่ถ้าว่าง หายใจทิ้งไปวันๆ แนะนำ ไปนอนซะ(ในโลงเลยก็ได้นะ)อิอิ

จากกระทู้ [รีวิวตา] หมอท่านไหน ทำตา 2ชั้น แบบกรีดหนังตาบ้างคับ ขอข้อมูลหน่อยคับ
http://www.dungdong.com/forum.ph ... p;extra=&page=1

คุณไม่เคยรู้จักผม แต่คุณพูดไปเรื่อย ผิดๆถูกๆ แบบนี้เรียกว่า ชอบคิดเองเออเอง ไม่ชอบใช้เหตุผล จึง...ทักคนอื่นไปเรื่อยอ่ะ...โดยไม่มีข้อมูล ข้อเท็จจริงเลย เรียกว่า ว่าแต่เขา อิเหนาเป็นเอง

ผมไม่เคยต้องการแสดงให้... คนอื่นเค้าจะได้รู้ว่า ผมเจ๋งจริง...เพราะ ผมไม่ได้หลงตัวเอง ไปตามกิเลสอย่างที่คุณ Aicky มี  คุณ Aickyเป็น แต่ไม่รู้ตัว เพราะ เป็นคนหลงผิด

คุณบอกให้คนอื่นใจเย็นๆ แต่กลับไม่บอกตัวเอง ทั้งๆที่คุณมี จิตใจ  ไฟร้อนรน จนคุณต้องร้อนตัวจนต้องไปเดือดร้อนแทนคนอื่นทั้งๆที่ไม่ใช่เรื่องของคุณเลย คุณเองยังยอมเสียแรง เสียเวลามาต่อปากต่อคำอยู่อย่างนี้   

คนแกว่งเท้าหาเสี้ยน   แบบคุณมีเยอะ ส่วนมากจะคิดว่าตัวเองถูก หลงตัวเองว่าเก่ง จึงมักออกตัวหาเรื่องประลองฝีปาก

อ่านที่คุณพยายามเขียนมาทั้งหมด บอกได้เลยว่า คุณไม่ได้มีองค์ภูมิใดๆอย่างแท้จริงเลย แม้ธรรมก็หามีไม่ คุณจึงยังหลงผิดอยู่เช่นนี้

คุณคงอยากจะสอนคนอื่น แต่ตัวคุณเองยังสอนใจตนเองไม่ได้เลย มิฉะนั้นแล้วคุณน่าจะทำตัวดีกว่านี้

คุณอยากชนะคนอื่น แต่ยังชนะใจตนเองไม่ได้เลย

คุณอาจจะฟัง จะอ่านมาเยอะ แต่มันไม่ได้ซึมซับอยู่ในตัวคุณเลย แค่รู้ทฤษฎีแต่ปฏิบัติไม่ได้ ก็เปล่าประโยชน์ ความรู้ท่วมหัวเอาตัวไม่รอด !

ต้นฉบับโพสต์โดย amplemiracle เมื่อ 2013-2-10 00:40
โอ๋ๆๆๆ ไม่เป็นไรนะคับคุณ amplemiracle ผมเข้าใจคับ ว่าคุณเ ...

มนุษย์ใช่ ใคร่สงสาร ดั่งประจารย์ การกระทำตน.. หึหึึหึ

คะแนน

1

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้