ดู: 1686|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] จมูก หมอทรงยศ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Warairat_rat เมื่อ 2012-12-7 12:05

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Warairat_rat เมื่อ 2012-12-7 12:05

มาแล้วคร้า ต่อจากของเพื่อนเรา ไปทำมาพร้อมกัลป์ คาวมรู้สึกไม่ต่างกัลป์ค่ะ ตื่นเต้นมากค่ะ ตกลงกับเพื่อนทำเปงคิวที่สอง เพื่อนโฏทรนัดปรึกษาพร้อมทำให้วันเดียวกัลป์ค่ะ
คิว 1 และ 2 มาจากบ้านแพร้วเหมือนกัลป์ค่ะ ตามคุณหมอมากจาก รพ.บ้านแพร้ว
ระหว่างนั่งรอเพื่อนตื่นเต้นสุด ๆ ค่ะ เพื่อนเข้าไปในห้องผ่าตัดได้ประมาณ 2 ชั่วโมง น้องพนักงานก็มาเรียกเราเข้าไป ด้วยความเปงห่วงเพื่อน ( กลัวมากกว่า ) ไม่เห็นเพื่อนออกมาจากห้องผ่าตัดเลยถามว่าเพื่อนเราไปไหน น้องเลยบอกว่า นอนประคบเย็นอยู่อีกห้องนึงค่ะ เลยอ้าว
ทำเสดไม่ได้กลับเลยหรอ มีงี้ด้วย
พนักงานเลยบอกว่า คนไข้ต้องมีอาการมึน ๆ ยานอนหลับอยู่บ้างค่ะ  ระหว่างนี้เลยให้คนไข้ประคบเย็นรอเวลาที่ยานอนหลับและอาการมึน ๆ ดีขึ้นก่อน จึงจะให้กลับได้ค่ะ เราก็เอ่อ ดีเนอะ ก่อนเข้าห้องผ่าตัด ก็เปลี่ยนชุด เก็บผม ทานยา อะไรไม่รุค่ะ มากมาย พนง. แจ้งว่า มียา ฆ่าเชื้อ ลดบวด ลดบวม และยาคลายเครียด ( รู้นะ ว่าไอ้คลายเคลียดเนี้ย ยานอนหลับ ) ฮา ๆ
        หลังจากที่ทานไปไม่ถึง 10 นาทีค่ะ หลับค่ะ รู้สึกตัวอีกที พยาบาลเรียกว่า จะขออนุณาติเปิดเส้นให้ยาลดบวมและ ยาคลายเคลียดอีกทหนึ่งค่ะ ตื่นมาค่ะ ๆ สองคำ แล้วก็หลับต่อค่ะ ง่วงมากกก ค่ะ หลังจากนี้ก็ไม่รู้อะไรแล้วค่ะ นอนไปกี่ชั่วโมงไม่รู้ค่ะ รู้ตัวอีกทีย้ายห้องแล้ว
เราก็งง ย้ายมาได้ไง ถามน้อง ๆ น้อง ๆ บอกว่า พี่ก็เดินมาเองนี่ค่ะ งงค่ะ เราเนี้ยนะ เดินมาเอง
เอาเถอะค่ะ ได้เวลากลับบ้านแล้ว ดีหน่อยค่ะ ของเราไม่ต้องใส่ท่อ drein แต่ของเพื อนอีกคนที่ทำก่อนต้องใส่ค่ะ คุณหมอนัดตัดไหมวันที่ 7 เลยค่ะ สบายใจ หลังทำมีอาการบวมนิดหน่อย
ชะล่าใจเกินค่ะว่าจะไม่บวม เลยไม่ค่อยประคบเย็น แต่ของเพื่อนไม่เห็นจะบวมแฮะ  

หน้าดูมีมิติ มากขึ้นค่ะ
สวยขึ้นมากเลยค่ะ ไม่ทราบว่าเจ็บไม่ค่ะหลังทำเส้ด
มีมิติขึ้นเยอะเลย ก่อนทำเป็นแนวเริ่มต้นช้าเหมือนของฝนเลยค่า 5555

ศิษย์หมอเดียวกันค่ะ เดี๋ยวก็เข้าที่แล้ว ^^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้