ดู: 2356|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] ทำคางมาแต่ดันเป็นฝีใต้คางทำไงดี

[คัดลอกลิงก์]
ผมเสริมคางมาได้ 1เดือน เริ่มมีตุ่มไตเล็กๆ ใต้คางก็เลยไม่ได้ใส่ใจอะไร แต่มันเริ่มใหญ่ขึ้นและแดง ผมก็เลยไปหาหมอ หมอบอกว่าให้กินยาแก้อักเสบ ชื่ออ๊อกเมนติน บอกว่าห้ามเจาะมันกลัวว่าจะติดเชื้อ ผมก็เลยปล่อยให้มันแดงและใหญ่และแตกเอง จากนั้นก็ทำแผลแล้วล้างแผลจะมีหนองไหลออกมาเรื่อยๆ มา 1 อาทิตย์ พยาบาลที่ล้างแผลให้บอกเห็นหัวแล้วแต่ไม่กล้าผ่าออกให้ ผมก็เลยได้แต่ล้างแผลไปทุกๆวัน ทรมานมากเบื่อด้วย แต่หมอบอกว่ามันไกลจากซิลิโคนที่ใส่ไปเพราะฝีมันอยู่ใต้คาง แต่ผมก็กลัวอยู่ดี กลัวว่าจะต้องเอาซิลิโคนออกไม่อยากทำใหม่ ใครพอมีประสบการณ์หรือพอปรึกษาเรื่องนี้ได้บ้างครับ รบกวนช่วยแชร์ควมรู้ให้ผมด้วยครับ ตอนนี้จิตตกแล้ว หมอก็บอกว่าให้ดูไปก่อน บางครั้งหน้าผมก็บวมแล้วหายเองบวมๆหายๆ แต่นั้นผมก็ไม่กังวลเพราะมันคงผลเอฟเฟค แต่หนองจากฝีไหลออกมาเรื่อยๆ แต่ไหลไม่ค่อยเยอะต้องล้างจนกว่าแผลจะแห้งก็ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่มันจะแห้งสักที แต่ฝีผมไม่ใหญ่มากหมอบอกว่ามันยังอยู่ชั้นผิวหนังชั้นแรก
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย YingAoi13 เมื่อ 2013-5-6 00:32

สรุปว่าเป็นอย่างไรบ้างคะ สอบถามได้ไหม ตอนนี้ไปทำคางมาได้เดือนนิดๆเหมือนกันค่ะ

กลุ้มใจมากๆ แต่ยังไม่เป็นหนอง ไปดูดออกก่อนมีแต่เลือดออกมา เป็นใต้คางเหมือนกัน ไปเจาะออกมา 1 ครั้งแล้วยุบ 1 อาทิตย์

มันก้อทำท่าจะเป็นอีก ไม่อยากรื้อออกทำใหม่เหมือนกันค่ะ แล้วสรุปว่าหลังจากนั้นทำอย่างไร นานไหมกว่าจะหาย ต้องเอาออกป่าวค่ะ

ขอบคุณค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้