ดู: 2689|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิว 11 วัน กับ เซเลปคลินิค แล้วแก้ใหม่รอบที่ 2 ( T^T)

[คัดลอกลิงก์]
ก่อนทำ

หลังทำ 11 วัน

พอได้ 11 วัน และวันที่ 12 ไปตัดไหม
ปรากฎว่า โพรงจมูกฉีก เลยต้องรื้อทำใหม่

รอบ2 ทำมาใหม่ พอทำเสร็จ ไม่เจ็บไม่บวม ช๊อปปิ้งได้สบายๆเลย
แต่ปลายหยดน้ำไม่มีแล้ว จมูก สั้นลง เล็กลง ไม่โด่งเหมือนไม่ได้ทำเลยอ่า เซงมาก ๆ

กดหัวคิ้วตรงสัน แล้วซิลิโคลนมันกระดกตรงปลาย ไม่ติดกับจมูกเดิมเราอ่าส์ T^T
ตอนนี้ได้ 2 วันแล้ว ทำไงดี !!!!!!!

89uWkS291337-02.jpg (11.58 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 5)

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-1 14:34:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ก็คือว่าวันที่ไปตัดไหม พอตัดไหมเสร็จแล้วพยาบาลจะสอนนวดให้แล้วปรากฎว่านวดมาถึงปลายจมูกแล้วเลือกมันไหลออกมาอ่าค่ะ พี่เค้าเลยบอกว่าเดี๋ยวพาขึ้นไปเย็บนะ เจ็บตัวอีกรอบนึง

เราก็เปลี่ยนชุดล้างหน้าเสร็จ พบหมอขึ้นเตียง หมอก็ตรวจๆจมูก
หมอบอกว่า : แนวโน้มเสี่ยงนะเนี่ย ไหนส่องไฟดูชัด ๆซิ,,
พยาบาล : ก็ส่องไฟให้
หมอ : แผลมันไม่ได้ฉีกนะ ปิดสนิทดี แต่ที่ฉีกอ่ะ เป็นตรงโพรงจมูก
เรา :เกิดจากอะไรคะ หมอ
หมอ : เป็นที่โพรงจมูกเรา อาจจะบางไป หรือ เราทำความสะอาดแรงไป อ่ะ
เรา : อ่อค่ะ ,,,(ก็เราจับ ดัด บิด เช็ดแรง จิตตกว่าจะเบี้ยว เลยดัดเองทุกวัน)
หมอ : ทำครั้งนี้ก็ดูแลให้ดีๆนะ เพราะถ้าฉีกอีก จะทำไม่ได้แล้ว
เรา : ค่ะ ๆ

หมอก็ลงมือเอาซิลิโคลนออก เหลาๆๆ ยัดเข้าไปใหม่ และเย็บทรมานมากกกกกกก
เพราะไม่ฉีดยาชาให้ เลย ทุกขึ้นตอนสด ๆ รับรู้ทุกขั้นตอนเลย กลืนเลือด แบบ น้ำตาไหลเล็ดอ่ะ
แต่ก็ไม่กล้าบอกนะว่ายังไม่ได้ฉีดยาชาให้อ่ะ ตอนเย็บไหมนี้แบบว่ารู้สึกได้ถึงตอนเอาเข็มแทงในจมูกและร้อยกะหนังอ่ะ มันกระตุก ๆ หนังไปตามไหม กำมือแบว่าเล็บงอแทบหักเร่อะ

เสดออกมาก็ประคบเย็น รับยา
ทีนี้ประคบเย็น3วัน ประคบร้อน5วัน
แล้วไม่ต้องนัดตัดไหมแล้วเพราะหมอเย็บไหมละลายให้เลย
ขั้นตอนรักษาเหมือนเดิมทุกอย่างเลย ยกเว้นประคบเท่านั้น เพราะอาการบวมมันจะน้อยกว่าครั้งแรก

เดินออกจากคลินิคก็นั่งรถตู้กลับ ทั้งเด้งทั้งกะแทก แต่ไม่รู้สึกเจ็บ บวม ช้ำเลย เหมือนแค่เอาพลาสเตอร์ปิดไว้เฉย ๆ
หรือเป็นเพราะเราผ่านขั้นตอนที่เจ็บที่สุดมาเเล้ว พอไม่โดนมันก็เลยไม่รู้สึก ตายด้านไปเลยมั้ง 55  แถมยังแวะช๊อปปิ้งที่เมเจอร์ด้วยซ้ำ

ความรู้สึกตอนนี้วันที่ 2 เหมือนปลายจมูกสั้น แหงน ไม่เหมือนในรูปที่ทำมารอบแรก 11 วันแล้วอ่ะ
ไม่โด่งเหมือนในรูป อ่ะ ส่วนตัว พอใจกะการทำครั้งแรก แต่มันเบี้ยวไปนิดนึงอาจเป็นเพราะบวมอยู่

พอทำรอบ2ตรงนะ แต่ไม่โด่งและสั้นอ่ะ ไม่ชอบเลย ย,,,ถ้าหายบวมคงเหมือนไม่ได้ทำอ่ะT^T

ทั้งหมดนี้คือประสบการณ์ของเรารอบที่2
ใครที่ไม่อยากเจ็บตัวรอบ2เหมือนเรา
ทำเสร็จแล้ว อย่าไปจับ แงะ แกะ เกา กด ดัด ห้ามเด็ดขาด !!!!!

เรามือซนมาก เพราะวิตกว่าจะเบี้ยวเลย ดัด เองเลย ผลคือแผลฉีกจ้า  ,,อย่าทำตามนะเพื่อน ๆ

แสดงความคิดเห็น

ลืมรึยังไง ก็ไม่รู้ ต่เล่นเอาซะรู้ทุกความรู้สึกเลยT^T  โพสต์ 2012-11-2 14:28
หมอเกินไปนะคะแค่ยาชายังไม่ฉีดไห้เลย  โพสต์ 2012-11-1 18:22
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-1 14:42:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Souyjung เมื่อ 2012-11-1 13:51
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Souyjung เมื่อ 2012-11-1 13:51

คุณพระ   เอ ...

ตัดไหมมันเสียวๆนิดหน่อยจ้า ถ้าไม่มีปัญหาไร ก็สวยเลย ^^
สวยมากเลยค่ะได้คิววันที่ 6 พยนี้

ตอนนี้ไม่เหมือนในรูปล้วจร้า เพราะแก้ใหม่ โพรงจมูกฉีก  โพสต์ 2012-11-2 14:29
ทำได้ 6 วันแล้วค่ะ รู้สึกไม่ค่อยโด่งเลย เหมือนไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงเลยอ่า คุณหมอจะแก้ให้ไหมมTT

อยู่ที่เนื้อจมูกด้วยป่าวคะ เราก็ไม่โด่งเลย แก้ใหม่เดี๋ยวอัพรูปให้ดู  โพสต์ 2012-11-2 14:30
ของผมหมอวางซิลิโคนเอียงตั้แต่แรก แต่ถ้าไม่สังเกตจะปกติอ่ะคับ ตอนไปตรวจครบเดือน ผมก็บอกพยาบาลนะ แต่เขาก็บอกว่าตรงแล้ว แต่พอยุบจนสนิทแล้ว มันเห็นชัดขึ้นน่ะครับ พยายามดูแล้ว ยังไงก็เอียงไปด้านขวานิดนึง ตอนนี้กำลังหาที่แก้อยู่เหมือนกัน  แต่ไม่ได้เป้นทุกคนนะครับ คนที่ทำมาแล้วไม่มีปัญหาเลยก็เยอะมาก ดวงผมคงไม่ดีเองล่ะ

ถ้าไม่เกิน3เดือนหมอรับประกันให้นิ่คะ แจ้งไปอีกทีอ่าส์  โพสต์ 2012-11-3 09:32
การศัลยกรรมดวงดีก้อดีไปโน๊ะ เหมือนการเสี่ยงโชคเลย  โพสต์ 2012-11-3 09:31
เอาใจช่วยค่ะหายไวๆน่ะ อย่าที่มีคนบอกอาทิตย์แรกถ้าดูเหมือนมันเอียงอย่าพึ่งสนใจเพราะอาจบวมอยู่รอพบหมอให้ตรวจดูอีกทีจะดีกว่าค่ะ

ไปทำรอบสองมาแล้ว ตรงค่ะไม่เบี้ยวแล้ว แต่โด่งน้อยกว่าเดิมT^T  โพสต์ 2012-11-8 09:09
ทำไมหมอถึงไม่ฉีดยาชาให้อ่ะ เค้าไปทำที่อื่นมาก เขาไม่ทนอะ บอกหมอเลย แต่เข้าใจว่าทำไมไม่กล้วบอกหมอ เพราะที่เซเล๊ปใครๆก็รู้ดีว่าคุณหมอ และพนักงานปาก....  ยังไงก็เป็นกำลังใจให้นะคะ ขอให้หายไวๆนะคะ

ขอบคุณคร่า ^^ เราก็รอๆๆว่าเมื่อไหร่หมอจะฉีด รอจนทำเสดเลย เสดแบบ งง ๆ  โพสต์ 2012-11-8 09:10
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้