ดู: 10291|ตอบกลับ: 12
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

หมอเฉลิม เก่งจริงเหรอ สำหรับผมผมว่าเก่งนะ

[คัดลอกลิงก์]
ออกตัวก่อนยังไม่เคยไปทำกับหมอเฉลิมนะ จากที่เล่นเวบนี้และอื่นๆ เกี่ยวกับศัลยกรรม มา 3-4 ปี

ผมว่าหมอเฉลิมนี่เก่งมากๆ ถ้าไม่เก่งจริง คิวคงไม่ยาวข้ามปีมา 3-4 ปีติดกัน เพราะเปิดจองในแต่ละปี คิวล้นตลอด แล้วคนทำเยอะขนาดนี้ เอาเป็นว่าทำวันละ 4 คน อย่างต่ำ x365 = 1460 คน ต่อปี  ถ้าจนตอนนี้ น่าจะเกือบ หมื่นคนแล้ว ลองเทียบเคสหลุดของหมอเฉลิมดูบ้าง มีกี่คน เป็น % เท่าไหร่ คนที่ไปทำแล้วมารีวิวก็น้อยมากเช่นกันแต่คิวก็ยังแน่นยังกะทำฟรี น่าแปลกหรือปล่าว

ผมเคยมีประสบการณ์เคยไปปรึกษาหมอท่านหนึ่งขออธิบายง่ายๆ บางคลีนิคหรือหมอบางคนให้ส่วนลดกับคนที่มารีวิวในเว็บให้ อะไรแบบนี้ เคยไปคุยกับหมอคนหนึ่งแถวๆ ม พายัพ บอกว่าให้ส่วนลด 5พัน ถ้ามีรีวิวในเวบนี้ เพราะฉะนั้นจะตัดสินใจทำกับหมอคนไหนเลือกดีๆล่ะ ไม่ได้มาโฆษณาให้ใครหมอเฉลิมหรอกนะ แค่นี้แกก็ทำไม่ไหวละคิวตอนนี้ไปเกือบปลายปีหน้า
เราก้ทำกับหมอเฉลิมนะ โดยส่วนตัวคืดว่า ก้โอเคตรงที่เปนธรรมชาติดี และหมอก้อัทยาศัยดี สถานที่ก้สะอาดแต่ คือ ของเราไม่โด่งเลยย แทบเหมือนไม่ทำ เราคืดว่าถ้าสำหรับคนที่ชอบเน้นธรรมชาติ หมอเฉลิมปลอดภัยและน่าลองค่ะ  แต่เรา เราก้ม่ช่ไม่พอใจแต่แค่ไม่ตรงตามที่ตรงการค่ะ
น่าจะทำวันนึง 7 - 10 คนค่ะ เพราะคิวเราประมาณ 5 โมงเย็น ระหว่างทำหมอนับเคสกับผู้ช่วยเราเป็นคนที่ 7 ตอนทำเสร็จออกมาก็มีคนใส่หมวกเข้าทำต่อเลย + ที่นั่งรออีก 2 - 3 คน

ของเราทำครั้งแรกเอียงทั้งแกน หว่างตาสูง  ครบ2อาทิตย์ยุบหมด  เห็นชัดเลยว่าเอียง  พอครบเดือนหมอนัดไปดูแล้วให้พี่แดงดูคิวแก้ให้  พอครบ 3 เดือนพี่แดงก็โทรฯมานัดเลย  เราไม่ต้องโทรฯตามใดๆทั้งสิ้น

ตอนเข้าไปรอแก้  ก็มีเคสเอียงรออยู่ 2 - 3 คนนะคะ (ระหว่างรอนั่งคุยกัน อิอิ)

ถามว่า เจ๋งไม๊  สำหรับเราว่าเจ๋งนะคะ  ชอบที่ทรงมันธรรมชาติ หลุดแล้วหมอก็รับผิดชอบดีมากก ไม่มีโกหกว่าตรง ตร๊ง ตรง  ได้ใจไปตรงนี้แหละค่ะ   แก้รอบสองเราก็ยังเอียงอยู่นะคะ แต่น้อยมาก + คุณหมอเหลาหว่างตาลงมาให้อีก
เลยนะ  ไม่แก้ละ พอใจเกือบจะที่สุด  (ถ้าไม่เอียงเลย จะพอใจมากกกกกว่านี้)

ทั้งนี้ทั้งนั้น   ชอบที่หมอรับผิดชอบค่ะ และ ทรงที่ได้ก็ไม่แข็ง เป็นแท่งๆ ดูเนียนดี    ถ้านานไปมันบางก็จะแก้กับหมอเฉลิมนี้อีกแหละ  เพราะมีปัญหาอะไรกลับมาหมอแก้ให้หมด ไม่มีบ่ายเบี่ยง ไม่เสียค่าแก้ซักบาท

แสดงความคิดเห็น

โห! วันละ 7-10 คน !!!!  โพสต์ 2012-10-17 16:53
เราก็เป็นคนนึงที่เป็นเคสของคุณหมอเฉลิม เราคิดว่าเราโชคดีมากที่ได้ทำกับคุณหมอเฉลิมเพราะคุณหมอคิวทองมากยาวข้ามปี  ธรรมชาติและหยดน้ำสวยมากชอบมากค่ะและไม่คิดจะแก้อีกแล้ว ปลื้มสุดๆ ขอเอาภาพมาฝาก^^

^__________________^
เราก็แปลกใจเหมือนกันที่ไม่ค่อยมีรีวิวของคุณหมอเฉลิมเลย ทั้งๆที่ตอนไปรอคิวทำกับคุณหมอ คนเยอะมากเรียกได้ว่าคุณหมอไม่ได้พักเลย สำหรับเราเราว่าโอเคนะ ใครที่ว่าพี่แดงดุๆ ตอนแรกเราก็กลัว พอเอาเข้าจริงไม่ดุเลย แต่แกเป็นคนเสียงดังมากกว่า จริงๆไม่มีอะไร ทุกคนอัธยาศัยดีหมด ส่วนผลงานที่ออกมา เราก็ชอบนะถึงแม้ว่าถ้าดูดีดี จะมีตรงดั้งเหมือนเหลาไม่เท่ากัน แต่เราไม่นอย เพราะมันนิดเดียวขนาดตาเราสองข้างยังไม่เท่ากันเลย
หลังทำ ไม่มีใครรู้เลยว่าเราไปทำมา แม้แต่ญาติๆ ถ้าเราไม่บอกไม่มีใครสังเกตุเลยด้วยซ้ำ รู้กันแต่ว่าตอนเด็กๆเราไม่มีดั้งพอโตมา ดั้งมันมาได้งัย
เพิ่งไปทำกับหมอเฉลิมมาคะ วันเสาร์ที่ผ่านมานี่เอง อิอิ ตอนนี้เป็นสิงโตแล้วคะไม่รู้เื่อไหร่จะยุบ
เก่งและอยากทำกับหมอเฉลิมมาก แต่แบบมีคนเค้าคอยสิทธิ์ ต่อคิวยาวถึงอังกฤษ คิดสิ คิดสิ นั่นนี่ อะไรก็เยอะไปหมด

เลยตัดสินใจมองหาหมอท่านอื่นแทน เพราะในความเป็นจริงหมอเก่งๆมีหลายคนนะ อิอิ

อยากตัดปีกจมูกที่เย็บแผลด้านในค่ะมีใครพอรู้บ้างช่วยแนะนำและรีวิวภาพให้ดูหน่อยนะค่ะ
เป็นสมาชิคใหม่คะ อยากทราบว่า คุณหมอ อยู่ที่โรงพยาบาลไหน มีเบอร์โทรติดต่อไหมคะ สนใจจะไปแก้ไขจมูก คะ

แต่คิวหน้าจะไปกลางปีแล้วนะ เหอๆ  โพสต์ 2013-1-11 18:50
เสิชกูเกิ้ล ฟอร์จูนคลีนิค  โพสต์ 2013-1-11 18:50
เพื่อนเราไปทำ หน้าแบบ เปลี่ยน สวยมว๊ากกกก แล้วก็ระยะยาวไม่มีปัญหาด้วย
ต้นฉบับโพสต์โดย babygirlzaa เมื่อ 2013-1-11 06:08
เป็นสมาชิคใหม่คะ อยากทราบว่า คุณหมอ อยู่ที่โรงพยาบา ...

เป็นคลีนิคครับ ชื่อคลีนิคฟอร์จูน อยู่ในซอยวัดเสมียรนารีครับ
เบอร์โทร 029539098, 0816588161
จริงๆ ต้องบอกว่ามีแต่คนควานหารีวิวของคุณหมอเฉลิม
เป็นเหมือนแรร์ไอเท็มหายาก 555+
ซึ่งมีน้อยมากกก โดยเฉพาะผู้หญิง
ซึ่งความจริง 70% ของคนที่ไปทำกับคุณหมอ เป็นผู้หญิงทั้งน้านนน
ส่วนใหญ่เราจะเห็นรีวิวของคุณหมอที่เป็นผู้ชาย
ต้องยอมรับว่าเมื่อก่อนคุณหมอค่อนข้างมีเคสหลุดให้เห็นบ่อยๆ
เนื่องจากว่า รับปริมาณผ่าตัดต่อวันหลายๆเคส เกือบๆ 10 ราย
แต่เดี๋ยวนี้ คุณหมอแกอยากใส่ใจแต่ละรายมากขึ้น
ก็เลยลดเหลือแค่คิวล่ะ 5 คน เท่านั้นเองครับ
ก็เลยมีเวลาค่อนข้างนานในการทำแต่ละรายๆ
พี่แดงแกก็ไม่ค่อยเครียดด้วย
เมื่อก่อนมีทั้งลูกค้าโทรมาด่าโทรมาวีน วันนึงโทรมาเป็นพันๆสาย เพราะคนเยอะมาก ก็เลยดูอารมณ์ไม่ค่อยดี
ถึงตอนนี้ราคาค่าเสริมจะเหยียบๆหลักสามหมื่นแล้ว
ก็ยังไม่มีทีท่าว่าคนจะลดลงเลย
อย่างว่าแหละครับ บางทีของดีก็ไม่ต้องอาศัยการโฆษณาเยอะๆ
เค้าก็อาศัยพูดกันปากต่อปาก
ตอนนี้จะเรียกว่าคุณหมอเฉลิม เป็นหมอศัลยกรรมที่ติด top 5 ในประเทศไทยก็ว่าได้แล้วครับ
ผมไม่ได้เป็นหน้าม้าอะไรให้ทางคลีนิคเค้าหรอกนะครับ
แต่คนรอบๆตัว รุ่นพี่ เพื่อน ป้า อา ไปทำกับคุณหมอเฉลิมหมด
ก็เลยตัดสินใจจะทำกับคุณหมอเฉลิมเหมือนกัน
ด้วยฝีมือ ด้วยความรับผิดชอบที่มีมาก  และมีจรรยาบรรณของความเป็นแพทย์สูง
นี่ก็รอวันขึ้นเขียงอย่างเดียว อาทิตย์หน้าก็ได้ทำกับคุณหมอแล้ว

*** ผมไม่ได้สปอยล์ให้ใครเชื่อผม หรือไปทำกับคุณหมอเฉลิมหรอกนะครับ อันนี้ถือว่าคุยกับคนคอเดียวกันแล้วกันนะครับ ***
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-13 15:45:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย taesterclub เมื่อ 2013-1-13 15:32
จริงๆ ต้องบอกว่ามีแต่คนควานหารีวิวของคุณหมอเฉลิม
เป ...

มารีวิวมั้ยครับ จะรอดูเลย หล่อแน่

รีวิวแน่นอนครับ สาธุขอให้หล่อ สมพรปากครับ ^^  โพสต์ 2013-1-13 15:49
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้