ดู: 8746|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ขอแชร์ประสบการณ์การเอาซิลิโคนออกจากจมูกค่ะ สนใจอยากเอา ทำมาได้ 1 เดือน

[คัดลอกลิงก์]
เพื่อนช่วยแนะนำหน่อยนะค่ะ ตอนนี้กลุ้มใจมาก  เรื่องซิลิโคนค่ะ  ทำมาได้ 1 เดือน มันโค้งเป็นรูปตัว C ค่ะ อยากเอาออกมาก ข้อสงสัยคือ
1. เอาออกแล้วจมูกเราจะคืนสภาพเดิมไหม กี่ % และ ต้องใช้เวลานานเท่าไรค่ะ
2. อ่านเจอบางคนบอกจมูกจะเหมือนหมู เวลาเอาออกแล้ว
3. จะมีรอยบุ๋มตรงปลายจมูก  เป็นจากสาเหตุอะไรค่ะ  เกิดจากกรณีไหน
4. เมื่อเอาออกแล้วเนื้อเราจะเป็นฟองน้ำหรอกค่ะ  แล้วจมูกส่วนปลายเป็นเหมือนเดิมไหมค่ะ
5. ไม่รู้ว่าเข้สใจถูกไหมนะ   ตอนเราเสริมจมูกจะบวมแล้วเนื้อก้อยืด  เมื่อเราเอาออก จะจมูกจะบวมเหมือนกันไหม  แล้วหลังจากนั้นจะค่อยๆยุบตัวลงมาคงสภาพเดิม  ได้ไหมค่ะ
ุ6 .เราควรทำอย่างไรดี กับจมูกที่เอาซิลิโคนออกแล้ว  จะเหี่ยวไหม  ดั้งจะแหมบมากกว่าเดิมไหม ( โดยส่วนตัวเป็นคนไม่มีดั้งค่ะ หรือมีน้อย มีแต่ส่วยปลาย

>>>>>>>>>>>>>>>>>>ช่วยด้วยนะค่ะ<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<
ไม่รู้อ่ะ
หมอแนะนำให้เราเอาออกก่อนแก้
แต่เราไม่ทำ
เรากะว่าเอาออกแล้วแก้เลย

1. เอาออกแล้วจมูกเราจะคืนสภาพเดิมไหม กี่ % และ ต้องใช้เวลานานเท่าไรค่ะ
=กี่เปอร์เซ็นนี่ไม่สามารถตอบได้ครับเพราะอยู่ที่ว่าจมูกเราเสริมซิลิโคนไปโด่งขนาดไหน
ใช้เวลาประมาณ3เดือนเป็นอย่างต่ำครับว่าจะคืนสภาพเดิม

2. อ่านเจอบางคนบอกจมูกจะเหมือนหมู เวลาเอาออกแล้ว
=ปลายจมูกมันจะทู่ๆ ครับ บวมๆ ต้องใช้เวลาครับ มันจะค่อยๆยุบไปเอง

3. จะมีรอยบุ๋มตรงปลายจมูก  เป็นจากสาเหตุอะไรค่ะ  เกิดจากกรณีไหน
=เกิดจากเนื้อที่บริเวณปลายจมูกขยายตัวเพราะซิลิโคน พอเอาออกจมูกก็แฟ๊บบ ทำให้ปลายมันบุ๋ม หน่อยนึงแล้วก็หายไปเองครับ

4. เมื่อเอาออกแล้วเนื้อเราจะเป็นฟองน้ำหรอกค่ะ  แล้วจมูกส่วนปลายเป็นเหมือนเดิมไหมค่ะ
= มีโอกาศเป็นเหมือนเดิมครับ คำว่าฟองน้ำนี่ไม่มั่นใจครับ

5. ไม่รู้ว่าเข้สใจถูกไหมนะ   ตอนเราเสริมจมูกจะบวมแล้วเนื้อก้อยืด  เมื่อเราเอาออก จะจมูกจะบวมเหมือนกันไหม  แล้วหลังจากนั้นจะค่อยๆยุบตัวลงมาคงสภาพเดิม  ได้ไหมค่ะ
=จมูกจะค่อยๆยุบตัว หนังจะหลุดลอกๆในช่วงแรกไม่แนะนำให้ทาแป้งเลยเพราะเห็นชัดมากว่าจมูกลอกกก

ุ6 .เราควรทำอย่างไรดี กับจมูกที่เอาซิลิโคนออกแล้ว  จะเหี่ยวไหม  ดั้งจะแหมบมากกว่าเดิมไหม ( โดยส่วนตัวเป็นคนไม่มีดั้งค่ะ หรือมีน้อย มีแต่ส่วยปลาย
=แหมบกว่าเดิมครับต้องทำใจ ก่อนทำเป็นยังไงหลังเอาออกอาจจะแย่กว่าเดิมนิดนึงครับ ผมเอาออกแล้วแหมบบเลย แต่ดูเป็นสันขึ้นนิดนึง ปลายและจมูกดูแข็งๆหน่อย สงใสต้องรอเวลาครับ ^^"
ของเราทำได้เกือบสองปีเอาออกก็ปกติดีค่ะ เหมือนจมูกดูโด่งขึ้นมาจากปกติอีกนิดนึงเนื่องจากมีพังผืดเกาะอยู่
ต้องพักฝื้นยังไงบ้างค่ะ ไปเรียนได้ตามปกติป่าว
ตอนนี้เป็นยังไงบ้างคะ
ของเราเป็นรูปตัว C เหมือนกัน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้