ดู: 3971|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] หลังทำจมูก 3 เดือน หรือ 1 เดือนกันแน่คะถึงจะว่ายน้ำได้

[คัดลอกลิงก์]
เราทำที่ หมอบุญ  ได้ 1 เดือนแล้ว แต่หมอสั่งว่า 3 เดือนถึงว่ายได้ พอดีมีความจำเป็นต้องสอบว่ายน้ำในการสมัครแอร์ค่ะ แค่ว่ายฟรีสไตล์เฉยๆ ไม่ได้ว่ายจริงจังอะไรมาก แค่ว่ายแป๊ปเดียวนี่มันมีผลกับจมูกมั้ยคะ  
ว่ายได่นะ ของเรา1เดือนทำกิจกรรมทุกสิ่งอย่าง รถไฟตีลังกายังเล่นเลย ว่ายน้ำไม่เกิน30นาที ชิลๆ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-30 15:05:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย sombut เมื่อ 2012-7-30 14:56
ว่ายได่นะ ของเรา1เดือนทำกิจกรรมทุกสิ่งอย่าง รถไฟตีล ...

^^  ขอบคุนคร๊า เราว่าจะใส่ที่อุดจมูกป้องกันไว้ด้วย เผื่อช่วยได้   555    แต่แว่นตากันน้ำนี่คงยังใส่ไม่ได้เน๊าะ เพราะมันแน่นมากอ่ะ
ตอนเราทำจมูกได้ 2 อาทิตย์ เราต้องซ้อมวิ่งมาราธอน5 กิโลเมตรอ่ะค่ะ แต่สุดท้ายก้ผ่านมาด้วยดีค่ะ ไม่มีผลกระทบอะไร    ยังไงก็ให้กำลังใจ จขกทค่ะ
เราทำจมูกมาได้จะสามเดือน ตอนนี้เรียนว่ายน้ำอยู่ค่ะเรียนกได้ 3 อาทิตย์แล้ว

ใส่แว่นตาว่ายน้ำด้วย  แต่เลือกที่มันปรับระดับตรงหว่างตาได้ อย่าให้มันกดทับสันจมูก

ตอนนี้ยังไม่มีปัญหาอะไรนะคะ เรายังจะเรียนต่อไปอีกเกือบ 2 เดือนค่ะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้