ดู: 1945|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ดูแลผิว] อยากผิวขาวรบกวนแนะนำด้วยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
เป็นคนผิวสองสีค่อนข้างดำค่ะ มีแฟนแล้วแฟนชอบว่าว่าดำเพระเขาชอบคนขาว เลยอยากขาว แต่ไม่รู้ว่าจะฉีดอะไรดี แล้วจะดูได้อย่างไรว่าเป็นของแท้ ปลอดภัยหรือเปล่า และมีที่ฉีดที่ไหนที่ดีและปลอดภัย  รบกวนเพื่อนๆ ช่วยนะนำมือใหม่อยากขาวด้วยนะค่ะ
คืออันนี้ต้องแน่ใจเรื่องที่ซื้อก่อนะค่ะปุ้ยก็ขายอยู่และฉีดเองด้วย ปุ้ยเปนคนใต้นะค่ะผิวจะน้ำผึ้งหน่อยค่ะ
ถ้าผิวสองสีอย่างที่บอกลองเข้ามาดูก่อนนะค่ะhttps://www.facebook.com/pages/Blink-and-Bright/378560735516910
นี้เฟสที่ปุ้ยขายอยู่ค่ะ ปุ้ยลงรีวิวของตัวเองด้วยถ้ายังไงสอบถามได้นะค่ะ ของปุ้ยจะไปฉีดที่คลีนิคค่ะค่าฉีดครั้งละ300 เปนแบบสายน้ำเกลือ ไม่เจบและปลอดภัยด้วยจ้าา^^

สู้ๆแฟนปุ้ยก็ล้อเหมือนกัน ห้าาๆๆ
ถ้าอยากขาวแบบปลอดภัยลองกินอาหารเสริมของเราดูไม่ใช่กลูต้า แต่สกัดจากเปลือกสนฝรั่งเศส และผลทับทิม
ทานตัวนี้1เม็ด ได้ทั้งขาวกระจ่างใส ลดเลือนริ้วรอย และผิวชุ่มชื่น สนใจเมลล์ หรือโทรมาได้นะจะได้ส่งรูปและข้อมูลให้ดู
pikkapang@hotmail.com
โทร0836426439 ขวัญค่ะ
ลองใช้ครีมดูมั้ยค๊า
เราก็ไม่ใช่คนขาวแต่ขัยนขัดผิว ใช้ครีม ขาวขึ้นจิงๆ
เราใช้ครีม extra จ้า
ยินดีให้คำปรึกษานะคะ
สนใจแอดมาคุยกันได้จร้า

facebook.com/herainkooh

แม่ค้า..คุยง่าย ยินดีให้คำปรึกษาเรื่องผิวพรรณ นะจร๊ะ
เอามาฝากกับวิธีธรรมชาต ว่าแล้วไปดู  12 วิธีทําให้ผิวขาว บอกลาผิวหม่นหมองกันเลย...

1. การขัดผิว เป็น วิธีทําให้ผิวขาว ที่ขจัดเซลล์ผิวที่ตายแล้วออกไปจากผิว

2. เอเอชเอ หรือกรดผลไม้ เพื่อกระตุ้นให้เซลล์ผิวเก่าหลุดลอกออกมา

3. น้ำนมเพื่อผิวขาว ด้วยการใช้น้ำนมทาบนผิวโดยตรง อาจใช้ใยบวบช่วยเพื่อขัดผิวไปด้วยเบา ๆ ทิ้งไว้ประมาณ 10-15 นาที ทำสัปดาห์ละ 2 ครั้ง ผิวจะค่อย ๆ ขาวขึ้น

4. ผลไม้รสเปรี้ยว ช่วยในการขัดขี้ไคล เป็น วิธีทําให้ผิวขาว ช่วยทำความสะอาดผิวให้ขาวใส

5. ครีมบำรุงเพื่อผิวขาว ควรใช้ครีมบำรุงที่มีไวท์เทนนิ่งเพื่อผิวขาวในตอนเย็น

6. ครีมกันแดด ควรเป็นสิ่งที่สาว ๆ ต้องมีติดกระเป๋าอยู่ตลอดเวลา

7. ทานอาหารให้เหมาะสม โดยให้มีผักและผลไม้ในอัตราส่วนครึ่งต่อครึ่งทุกมื้อ  ซึ่งเมื่อร่างกายขับถ่ายตามปกติแล้ว หน้าตาผิวพรรณก็จะสดใสขึ้นอย่างเห็นได้ชัด

8. ออกกำลังกายสม่ำเสมอ เพราะการออกกำลังกายจะช่วยขับเหงื่อไคล และสิ่งสกปรกใต้ผิวรวมถึงสารพิษออกมา ซึ่งจะทำให้ผิวดูสว่างสดใสขึ้น

9. วิตามินซีเพื่อผิวสวย วิตามินซีมีสรรพคุณช่วยให้ผิวสวยสดใส

10. การอบไอน้ำผิวหน้า เป็นการทำความสะอาดสิ่งสกปรกที่อุดตันอยู่ในรูขุมขนอย่างลึกซึ้ง

11. เมคอัพช่วยได้ ใช้ครีมรองพื้นและแป้งที่สว่างกว่าผิวจริง 1 ระดับสี และหลังจากแต่งหน้าแล้วให้นำพู่กันแตะแป้งกลิตเตอร์ประกายมุกปัดบริเวณหน้าผากและโหนกแก้ม ก็จะช่วยให้หน้าดูสว่างใสขึ้นได้เยอะเลยทีเดียว

12. สารพัดสูตรพอกผิว

ลองทำดูนะค่ะ
ผิวสองสี ค่อนข้างดำ ถ้าฉีดก็แนะนำตัว GC9600

ส่วนถ้าเอาที่ฉีดที่ปลดภัยในคลีนิค ก็มีให้อยู่ที่ลาดพร้าว แต่ค่าฉีดจะแพงกว่าข้างนอกพอสมควรนะคะ
ลอกผิวขาววัย ทันจัยดี
^^
โทรไปที่นี่สิ 02-683-7575 เป็นคลินิก หมอเป็นคนฉีดให้เอง อยู่แถวพระราม3
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้