ดู: 1914|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

สอบถาม Gluta ที่มีแหล่งผลิตชัดเจน

[คัดลอกลิงก์]
อยากถามผู้รู้ในบอร์ดหน่อย ว่ามีกลูต้าฉีดที่เป็นบริษัทผลิตที่เชื่อถือได้ไหม ถ้าเป็นเมื่อก่อน คงเป็น Roche ที่ผลิตยาเชื่อถือได้ แต่เดี๋ยวนี้มีออกมาเต็มไปหมด ถึงมีชื่อบริษัทแต่มีใบอนุญาติเหมือน Roche มั้ยนะสิ ที่กลัวน่ะกลัวบอกว่าเป็นกลูต้าแต่จริงๆไม่ใช่ เลยอยากถามว่าตอนนี้ตัวไหนบ้างที่ผลิตกลูต้าที่มีหลักแหล่ง อ่านมาจากเว็ปของพี่ในบอร์ดคนนึง เห็นบอกว่า Roche ขายลิขสิทให้ Teoforma งั้น Teoforma ก็เป็นกลูต้าที่เป็นของจริงต่อจาก Roche ใช่มั้ยครับ
และขอถามเรื่องเมโสหน้าใสอีกเรื่องนึงนะครับ ว่าเวลาเขาฉีดยา เขาฉีดทั่วหน้าเลยไหม หรือฉีดบริเวณหลังหูครับ แต่ถ้าฉีดทั่วหน้ามันก็เป็นแผลอะจิ แล้วถ้าคนเป็นแผลแล้วหายยากจะฉีดได้มั้ยครับ

ปล.ผมแค่ต้องการทราบรายละเอียดด้านบนไม่ได้มีเจตนาดิสเครดิตผู้ขายกลูต้า หรือดิสกลูต้าตัวที่ท่านฉีดอยู่ ขอบคุณครับ
ใบอนุญาตของโรส คือ ใบอนุญาต จากประเทศ Italy

ของแต่ละประเทศก็มีใบอนุญาตที่แตกต่างกัน

เพียงแต่ของไทยไม่มี

การที่กลูต้าบางยี่ห้อไม่มีใบอนุญาตของโรส ก็ไม่แปลก เพราะคนละประเทศกัน และสูตรผสมมันก็ต่างกัน

เช่น TAD ก็มีมาตฐาน และ ผ่าน อ.ย. ของประเทศตนเอง มีบริษัทที่ตั้งชัดเจน

หรือ กลูต้าของญี่ปุ่น เขาก็มีของประเทศเขา และมีสูตรยาของเขา

ไม่เช่นนั้นแล้ว เวลาบริษัทไหนผลิต ก็ต้องไปขอใบอนุญาตจากอิตาลี่ ทั้งที่สูตรยาไม่เหมือนกัน

ซึ่งคงไม่มีบริษัทไหนทำ

เพียงแต่ว่า การใช้กลูต้าเริ่มที่โรสก่อน ของทางโรสเป็นสูตรเฉพาะของเขาที่เน้นเพียวกลูต้าบริสุทธิ 600mg

ส่วนรายละเอียดข้อแตกต่างอื่นๆ ก็ว่ากันไป

ทีนี้ใครที่ทำตามสูตรเดียวกับโรส ก็ถือว่า ก๊อบ และไม่มีใบอนุญาตให้ทำก๊อบได้

ดังนั้นบริษัทอื่นๆ เขาก็ต้องทำสูตรของเขาเองโดยไม่ก๊อบ

ดังนั้นปัญหาจะอยู่แค่ผ่านมาตฐาน GMP ไหม มี อ.ย. ของประเทศตนเองไหม เป็นต้น

ไม่ได้อยู่ที่ มีใบอนุญาตจาก อ.ย. อิตาลี่ และลิขสิทธิจากโรสค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ข้อมูลแน่นมากเลยค่ะ  โพสต์ 2012-4-16 23:24

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-22 01:01:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ช่วยแนะนำยี่ห้อที่ผ่าน มาตราฐานของประเทศตนเองหน่อยได้มั้ยคับ
ต้นฉบับโพสต์โดย teezafaro เมื่อ 2012-4-22 01:01
ช่วยแนะนำยี่ห้อที่ผ่าน มาตราฐานของประเทศตนเองหน่อย ...

ยี่ห้อ

- Tad

- Teoforma

- GSH

เป็นต้น
GSH กับ Teofama และก็ตัว BCN (spain)ชัวร์ที่สุดครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้