ดู: 15166|ตอบกลับ: 28
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[รักษาสิว] ใครใช้ยา รักษาสิว ตัวไหนมาแชร์กันครับ

[คัดลอกลิงก์]
แอดมินใช้ตัวนี้อยู่ครับ ใช้มาประมาณ 1 เดือนครับ

ผลที่ได้ คือ ตัวนี้มันช่วยเรื่องแผลสิว แผลจะจางไวกว่าปรกติครับ

เพื่อนๆ ใช้ตัวไหนกันบ้างครับ

มีตัวไหนใช้ดีบ้าง แนะนำกันโหน่ย เน้อ ครับ ^^

ผมแผลเป็นสิวเยอะมากเลยอ่ะ หาซื้อได้ที่ไหนหรอครับ???
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-23 04:42:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Aicky เมื่อ 2012-3-23 04:35
ผมแผลเป็นสิวเยอะมากเลยอ่ะ หาซื้อได้ที่ไหนหรอครับ??? ...

ตามร้านขายยาทั่วไปเลยครับ

จะมีหลอดเล็กและหลอดใหญ่ครับ

ถ้ายังไง ลองหลอดเล็กก่อนก็ได้ครับ ถ้าใช้ดีค่อยซื้อหลอดใหญ่มาใช้ครับ

หลอดใหญ่ขนาด  10 กรัม ซื้อมาประมาณ 280 บาทครับ จากร้านยาราคาส่งแถวนุเสาวรีย์ครับ

ถ้าร้านทั่วไปน่าจะอยู่ที่ 300 กว่าบาท แต่หลอดเล็กจะอยู่ที่ 100 กว่า ไม่ถึง 200 ครับ

ตัวนี้ครับบ ^^ หลอด10กรัม ซื้ออยู่ที่220บาท ถ้าซื้อตามวัสสัน บูทส จะแพงกว่าประมาน390

แสดงความคิดเห็น

มันช่วยเรื่องรอยได้ดีเลยนะครับพวกรอยแดงสิวไรอย่างนี้  โพสต์ 2012-3-23 19:15
ตัวนี้ ลองซื้อมาใช้บ้างดีกว่า ^^  โพสต์ 2012-3-23 12:32
อุ้ยขอบคุณคะ เปนอีกตัวเลือกนึง เด่วลองไปหาดู เพราะหลังเปนสิวทิ้งรอย  โพสต์ 2012-3-23 10:55
เคยกินแต่แอคโนตินอ่ะ สิวหายดีเหมือนกัน
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mattana.pp เมื่อ 2012-3-23 10:41

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mattana.pp เมื่อ 2012-3-23 10:40

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mattana.pp เมื่อ 2012-3-23 10:39

differin  ค่ะ ราคาประมาณ450+ ซื้อได้ที่ร้านขายยาทั่วไป ปกติเราเป็นสิวอุดตันที่หน้าประจำ เพราะเป็นคนหน้ามันมากก ใช้ตัวนี้สิวอุดตันหายไป ^__^  แต่อย่าใช้ทุกวันนะค่ะ จะทำให้ผิวแห้ง และริ้วรอยจะมาได้ค่าา

ตัวนี้เราก้อเคยใช้ แต่ไม่หายอ่า  โพสต์ 2012-3-23 10:54
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 2oil เมื่อ 2012-3-23 17:57

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 2oil เมื่อ 2012-3-23 11:07

บ๊อบบี้จ๋า แร้วยาตัวนี้มันมีเสตรียรอยด์ป่าวอะ เผื่อจะซื้อมาใช้บ้างไม่แพงเนอะ เบื่อจัง เคยรักษาหน้าที่่คลีนิคทั่วไป รู้สึกจะเกือบทุกที่ ยาหมอมักมีเสตรียรอยด์ ผสมอยู่  และหมอจะใช้ไฮโดรควิโนนผสม เพราะหมอจ่ายยาตัวนี้ได้ไม่มีความผิด มันทำให้หน้าขาวไว ใช้แร้วหน้าหายเปนสิวไว
ใช้นานๆหน้าบางเห็นเส้นเลือดฝอย พอเลิกใช้หน้าแทบพัง ใช้ไรก้อเห่อแพ้ไปหมด ต้องกลับไปใช้ยาหมอเหมือนเดิม เรียกว่าภาวะติดยา
ตอนนี้oil ก้อมีปัญหาสิวอักเสบแต่ตอนนี้ขึ้นน้อยแร้ว ใช้ EZERRA ครีมอยู่ ราคาประมาณเจ็ดร้อยบาท ร้านขายยาเหมือนกัน ไม่มีเสตรียรอยด์ แต่ถ้าสิวเม็ดใหญ่ๆก้อใช้โลชั่นน้ำแต้มเอา เลิกยาหมอมาหลายเดือนแร้ว ค่อยๆเลิก ตอนนี้ก้อใช้โอเลย์อยู่ตอนเช้า ล้างหน้าใช้สบู่เบนเนท ช่วยเรือ่งหน้ามัน เหนคนรีวิวว่าใช้ดี

EZERRA ครีม ถ้าซื้อในเวป 460 ร้านขายยาประมาณ 700 เป็นครีมแก้ผื่นแพ้ หน้าเห่อผื่นเม็ดแดง เหมือนสิวเทียมขึ้น ใช้แร้วหายแระป้องกันไม่ให้แพ้อีก ไม่มีเสตรียรอด์จ๊ะ เด็กอ่อนยังใช้ได้เรยทาหน้าได้เรย ใช้ดีมาก
ส่วนสบู่เบนเนท ซื้อเซเว่นทั่วไป หน้าขาวขึ้น หน้าไม่มัน ถ้าสิวอักเสบขึ้นให้เว้นไว้ ก้อดีขึ้นนะ

ขอเพิ่มโลชั่นกันแดด หน้าเนียน ที่ใช้แร้วไม่แพ้ เย็นสบายผิว มีสาร zinc ป้องกันสิวด้วยจ้า นั่นคือ โอเลย์นั่นเอง ถ้าหน้าแห้งให้ใช้แบบครีม หน้ามันให้ใช้แบบโลชั่นได้เรยจ้า ใช้ดีมั๊กมากจ้า ขนาดผิวแพ้ง่ายอย่าง oil ยังใช้ได้เรยจ้า ยังไงทาตัว EZERRA ก่อนนะ แต่ถ้าหน้าไม่ได้แพ้ไรมาก่อนทาตัวนี้ได้ตลอดเรยน๊า

คะ บางคนใช้ล้างหน้าก้อแพ้ สำหรับเราหน้าไม่มันดีเพราะเปนคนหน้ามัน อิๆ  โพสต์ 2012-3-31 11:10
เห็นเบนเน็ท แล้วคิดถึงโฆษณาบุ๋ม ปนัดดา อิอิ  โพสต์ 2012-3-31 00:59
รู้จักกันทั่วไปว่า โอเลย์ฝาดำจ้า white redeian  โพสต์ 2012-3-23 17:58
ต้นฉบับโพสต์โดย kawaiiladyboy เมื่อ 2012-3-23 10:11
เคยกินแต่แอคโนตินอ่ะ สิวหายดีเหมือนกัน  ...

ช่ายครับ กินแล้วสิวหาย ปากแห้ง หน้าไม่มัน

แต่ว่า กินในระยะยาว ส่งผลต่อตับจ้า ถ้าไม่เป็นเยอะมาก ก็อย่ากินดีกว่าน่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย mattana.pp เมื่อ 2012-3-23 10:38
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mattana.pp เมื่อ 2012-3-23 10:41

แก้ไขครั ...

ตัวนี้เป็น พวก กรด Vitamin A ป่าวครับ
ต้นฉบับโพสต์โดย 2oil เมื่อ 2012-3-23 10:53
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 2oil เมื่อ 2012-3-23 11:07

บ๊อบบี ...

EZERRA ตัวนี้ช่วยให้สิวไม่ขึ้น หรือว่ารักษาสิวครับ

สนใจ อิอิ

เปนครีมผลิตในมาเลยเซีย ถ้าซื้อในเวป มีพี่คนหนึ่งขาย 460 บาทเองส่งฟรีด้ว  โพสต์ 2012-3-23 12:51
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 2oil เมื่อ 2012-3-23 12:55

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 2oil เมื่อ 2012-3-23 12:51

ต้นฉบับโพสต์โดย BOBBY เมื่อ 2012-3-23 12:35
EZERRA ตัวนี้ช่วยให้สิวไม่ขึ้น หรือว่ารักษาสิวครับ

ส ...

EZERRA ครีมเป็นครีมที่ ทาแก้ ผิวอักเสบ ผื่นแพ้ เหมือนแพ้เครื่องสำอางค์ หน้าเห่อง่าย ไรงี้อะคะ ทาทั้งป้องกันแระทั้งที่เป็นแร้ว คือรักษาที่สิวอักเสบผื่นเห่อเยอะๆ ที่เป็นอยู่ให้ลดลง และ ป้องกันด้วย ใช้แร้วหน้าชุ่มชื่นใสดี ทาได้ตลอดเพราะไม่มีเสตรียรอยด์ แต่ถ้าเป็นเม็ดใหญ่ๆเหมือนพวกสิวหัวช้าง ต้องใช้โลชั่นละลายสิวอุดตันช่วยด้วยคะเพราะสิวหัวช้างหายยากมาก
เป็นครีมที่หมอเคยจ่ายในโรงพยาบาล แต่ตอนนี้มีขายตามร้านขายยา แต่ก้อยังหายาก แต่ร้านขายยาแถวศิริราชมีขายคะ  680 บาท

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ต้นฉบับโพสต์โดย 2oil เมื่อ 2012-3-23 12:49
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 2oil เมื่อ 2012-3-23 12:55

แก้ไขครั้งส ...

บ๊อบรบกวนขอลิงค์ ที่ขายด้วยจ้าาา
สนใจ มาลองใช้ดูจ้าาา ขอบใจจ้า
ได้จ้า แต่ถ้าลิ้งค์จะมีแต่อีเมล์นะ เด่ว oil หาเบอร์โทรพี่เค้าในเมล์ oil ให้บ๊อบด้วยแระกันจ๊ะ พี่เค้าขายถูกสุดในเวปแระละอิๆhttp://www.pantipmarket.com/items/11413917
เด่วเบอร์โทรของเจ้าของลิ้งค์ที่ oil มี ส่งทางข้อความให้นะจ๊ะเพราะไม่รุ้ว่าพี่เค้าจะให้มาโพสต์ป่าวเพราะเค้าให้แต่เมล์ไว้
ต้นฉบับโพสต์โดย 2oil เมื่อ 2012-3-23 12:49

แก้ไขครั้งส ...

มันจะอุดตันไหมอ่า

ไม่นะ มันเปนมอยเจอรไรเซอร์เข้มข้นอะ แก้หน้าเห่อแพ้ผื่นอักเสบโดยตรง  โพสต์ 2012-3-23 16:43
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 2oil เมื่อ 2012-3-23 16:41
ต้นฉบับโพสต์โดย BOBBY เมื่อ 2012-3-23 15:43
บ๊อบรบกวนขอลิงค์ ที่ขายด้วยจ้าาา
สนใจ มาลองใช้ดูจ้ ...

ส่งข้อความให้แร้วน๊าบ๊อบบี้ คือ ที่ oil รู้จักครีมตัวนี้จากเวป jeban อะคะมีคนไปรีวิวไว้เพราะเลิกใช้ยาหมอหลายรอบ หน้าาแทบพังทุกครั้ง เพราะใช้ไรหน้าก้อเห่อแพ้ไปหมด จนต้องกลับไปใช้อีก พอดีเค้าไปรีวิวเล่าไว้  ว่าตัวนี้ใช้แก้หน้าติดเสตียรอยด์ได้เรยลองซื้อมาลองบ้างอะจ๊ะ ไปดูรีวิวตามลิ้งค์นี้ก้อได้จ๊ะ
http://www.jeban.com/viewtopic.php?t=114451
ต้นฉบับโพสต์โดย 2oil เมื่อ 2012-3-23 16:41
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 2oil เมื่อ 2012-3-23 16:41

ขอบคุณมากจ้าาาา
กินแอคโนติน 10 ค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย kumiko_i เมื่อ 2012-3-23 18:00
กินแอคโนติน 10 ค่ะ

ถ้ากินแอคโนตินนี่ ประมานกี่เดือนหรอครับ ถึงจะเห็นผล
เมื่อก่อนใช้ Murad , Proactive(ตัวนี้สั่งจาก UK โดยตรงเลย) ผลที่ได้ก็โอเคเลยนะ มีสิวประปรายดีกว่าตอนที่ไม่ได้ใช้สะอีก แต่พอมาเรียนมหาลัย สิวเห่อขึ้นเยอะมาก ก็ต้องพึ่งหมอใช้เวลารักษาอยู่ 4 เดือน สิวหายเกลี้ยง(หมอให้กินแอคโนตินด้วย) ตอนรักษาก็ใช้ครีม ยา ของหมอหมดทุกอย่าง ตอนนี้ิสิวหายแล้ว เลิกใช้ยาของหมอแต่มาใช้ Clinique แทน ^^ ใช้ดีเลยนะผมว่า สิวไม่มีเห่อ ไม่มีอาการแพ้ด้วย ตอนนี้ก็ไปทำหน้าที่คลินิกเดิม 2 อาทิตย์ครั้ง ผมทำ IPL อ่ะ ... ผมชอบคลินิกนี้มากๆก็ตรงไม่ยัดเยียดครอสให้เรา ไม่บังคับให้เราทำตัวนี้ๆ ไม่หลอกกินเงินเรา และก็เกือบทุกขั้นตอนหมอจะเป็นคนทำเองกับมือเลย กดสิวหมอก็กดให้ ฉีดสิวหมอก็เป็นคนฉีดให้ ไม่เหมือนบางคลินิก
ฝนกินเริ่มเข้าเดือนที่ 2 ค่ะ จริงๆเดือนแรกก็เริ่มเห็นผลแล้วนะคะ ตอนนี้สิวหายเกือบหมดเลยค่ะ

รุ่นน้องที่กินบอกว่ากิน 3 เดือนสิวหายขาดเลยค่ะ ^_^
ผมใช้ hiruscar เหมือนกัน ตอนแรกคิดว่าช่วยเรื่องสิว เลยซื้อมา(แต่จริงๆมันช่วยเรื่องรอยดำ) พอลองใช้ไปซักพักสิวไม่ขึ้นเลยอ่ะ แถมหน้าขาวกว่าเดิม((นิดนึงด้วยอ่ะ)) แต่พอหยุดใช้ซักพัก(ประมาณ2-3เดือน) สิวก็กลับมาเพราะไม่ได้ใช้^^ แถมหน้ากลับมาหมองด้วย(อาจจะเป็นเพราะช่วงนี้ตากแดดมากไปหน่อย) แต่โดยรวมที่ใช้มาชอบ Hiriscar มากอ่ะ ครีมหอม ทาแล้วไม่เหนอะด้วย^^

ลืมบอกไปนิดตากแดดทุกวัน วันล่ะประมาณ1-2 ช.ม. แถมนอนดึกทุกวันด้วยอ้ะ^^  โพสต์ 2012-3-31 00:59
ส่วน Differin ก็ใช้ แต่เหมือนมันจะเห็นผลช้ากว่าเลยเลิกใช้ แต่ยาตัวนี้แรงน่ะ(ถ้าจำไม่ผิดน่ะ) ห้ามใช้กับ หญิงที่ตั้งท้องด้วยอ่ะ มันอาจจะทำให้ทารกพิการได้ ยังไงลองศึกษาให้ล่ะเอียดดูก่อนน่ะ^^
รักษาสิว เราใช้ >>> benzac 5% ทาก่อนล้างหน้าจ๊ะ (ตัวนี้ทำให้สิวอักเสบแห้งไว สิวผดหายเลยอะ สำหรับเรานะ)
ล้างหน้า >>> acne aid      
ก่อนนอนทา >>>  Differin ค่ะ

ส่วนรักษารอย เราใช้  vitamin c skin boot ของ the body shop จ้า หน้าใสรอยหายไวมากๆ
เรื่องรอยต้องใช้เวลานะ  มาร์กหน้าอาทิตละสองครั้ง โยเกิร์ตสลับกะ มาร์กของกานิเย่ ก้โอยุน้า ^^
จะบอกยังไงดีว่าฟ้าใช้ของวุฒิศักดิ์ก็โอเครนะ แต่หลายคนไม่ค่อยโอ ไม่รู้ทำไม
สกาเจล.... อะครับ รอยดำจาง ไว มากๆๆๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้