ดู: 6915|ตอบกลับ: 45
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ดูแลผิว] แนะนำเซ็ทสปาผิวกายขาวใส สามารถทำเองที่บ้านได้ ทำจากสมุนไพรค่ะ^^

[คัดลอกลิงก์]

กวางมีเซ็ทสปาผิวกายสามารถทำเองที่บ้านได้ ในราคาไม่แพง  เพราะทำจากสมุนไพรไทย และสารสกัดจากธรรมชาติ มาแนะนำพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ  ชาวดั้งโด่ง ที่อยากมีผิวกายขาวใสค่ะ สินค้าตัวนี้ขายดีในหมู่พริตตี้ค่ะ  เพราะกวางทำพริตตี้อยู่ด้วยค่ะ ก็จะแนะนำให้เพื่อนๆ ใช้กัน ใช้แล้วก็ติดใจ เพราะราคาไม่แพง ปลอดภัย และเห็นผลจริงภายใน 1- 2 ชุดค่ะ  อาจไม่ได้ขาวเร็วเท่าครีมผิวขาวยี่ห้ออื่น แต่เห็นผลจริง และที่แน่นอนไม่อันตรายค่ะ  เพราะกวางได้ใช้กับตัวเองจริงๆ ถึงกล้านำมาบอกต่อค่ะ

( ไม่มีสารที่มีอันตราย หรือกัดสีขน หรือสีผิวนะค่ะ ถึงหยุดใช้ก็ไม่ดำค่ะ เพียงคุณบำรุงดูแลผิวกายของคุณโดยการทาครีมบำรุงและทาครีมกันแดดเป็นประจำก่อนออกนอกบ้านไปเจอแดดแค่นี้ก็ช่วยได้เยอะแล้วค่ะ )

สนใจแอดพิน 2184e8d3   email: wazabi_kwang@hotmail.com  หรือโพสไว้ในนี้ก็ได้ค่ะ^^

มานคือครีมหรอ  คะสนใจ  ราคาเท่าไหร่
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-16 11:57:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wazabi เมื่อ 2011-10-16 12:11

รายละเอียดตามนี้เลยนะค่ะ ^^

Body White Spa Set

ประกอบด้วย
1. Tamarind Body Scrub ขนาด 200 g.
ราคา 200 บาท
2. Natural Milk White Spa  ซองละ  150  บาท  ( 1 ซองใช้ได้ 2 ครั้งค่ะ )
ราคา 600 บาท ( 1 เซ็ท มี 4 ซอง )
3. Gluta Milk Lotion SPF30 ขนาด 100 ml.
ราคา 350 บาท

ปกติราคา 1,150 บาท
ลดเหลือ   1,000 บาท
ค่าจัดส่ง ems   50  บาททั่วประเทศ

สรรพคุณ

Tamarind Body Scrub
ช่วยลดเลือนผดผื่นคัน ลดริ้วรอย แผลเป็น ยุงกัด รอยด่างดำ รอยแตกลาย คืนความขาวกระจ่างใสอย่างรวดเร็ว

Natural Milk White Spa
ช่วยปรับสีผิวให้ขาวใสยิ่งขึ้น ลดรอยด่างดำ รอยยุงกัด แผลเป็นตามลำตัว สามารถลอกคราบไคลที่ฝังตัวอยู่ตามร่องผิวตามส่วนต่างๆ เช่น ข้อพับ ข้อศอก ขาหนีบ คอ และช่วยปรับผิวให้นุ่มเนียน ละเอียดมากขึ้น

Gluta Milk Lotion SPF30
ช่วยเร่งการปรับสภาพผิวให้ขาวสว่างเปล่งประกายสดใสอย่างรวดเร็ว ปรับสีผิวให้เสมอกัน เป็นกระบวนการผลัดเปลี่ยนเซลล์ผิวที่เสื่อมสภาพ รอยด่างดำต่างจุดต่างๆ ไม่ว่าจะเป็นขาหนีบ รักแร้ ข้อศอก หัวเข่า จะค่อยๆ ขาวขึ้นอย่างเป็นธรรมชาติเห็นผลได้ชัดเจน ที่สำคัญช่วยลดเลือนริ้วรอย จุดด่างดำตามตัว รอยยุงกัด รอยเกา ได้เป็นอย่างดี

วิธีใช้

1. ใช้ Tamarind Body Scrub ขัดตัวบริเวณผิวที่เปียกหมาดขัดเป็นวงกลมให้ทั่วบริเวณ แขน ขา ขาหนีบ
เน้นบริเวณที่เป็นลอยด่าง แตกลาย ดำด้าน ทิ้งไว้ประมาณ 10 - 15 นาที แล้วล้างออกด้วยสบู่และน้ำสะอาด

2. เทส่วนผสมของ Natural Milk White Spa อย่างละครึ่ง (ส่วนที่เหลือปิดให้สนิทเก็บไว้ใช้ครั้งต่อไป)
ผสมให้เข้ากัน พอกให้ทั่วบริเวณ แขน ขา ขาหนีบ เน้นบริเวณที่เป็นลอยด่าง แตกลาย ดำด้าน ทิ้งไว้ประมาณ 45 นาที - 1 ชั่วโมง  แล้วล้างออกด้วยสบู่และน้ำสะอาด เช็ดตัวให้แห้ง
*** ภาชนะที่ใส่ห้ามเป็นโลหะ ให้ใช้เป็นถ้วยพลาสติกแทน

3.ทา Gluta Milk Lotion Spf30 ให้ทั่วบริเวณผิวกาย เช้า-เย็น ทุกวัน

*** Tamarind Body Scrub และ Natural Milk White Spa ใช้สัปดาห์ละ 2 ครั้งค่ะ
( สำหรับคนผิวแห้งใช้สัปดาห์ละ 2 ครั้ง อันที่จริงแล้วสามารถใช้ได้บ่อยเท่าที่ต้องการ เพราะไม่มีสารเคมีที่ทำลายผิวค่ะ )

///////สำคัญมาก

*** ควรหลีกเลี่ยงแสงแดดหลังจากทำสปาเป็นเวลา 8 ชั่วโมง เพราะหลังจากทำสปาเสร็จใหม่ๆ จะทำให้ผิวดูดแสงแดด

แนะนำทำช่วงกลางคืน เพื่อให้ผิวได้พักผ่อน และควรทาครีมกันแดดทุกครั้งที่จะต้องออกไปเจอกับแสงแดด

*** เพื่อให้ได้ผลดียิ่งขึ้นแนะนำควรทานคู่กับกลูต้าเจลค่ะ จะยิ่งทำให้ผิวขาวเร็วยิ่งขึ้น เห็นความเปลี่ยนแปลงได้รวดเร็วยิ่งขึ้นค่ะ

กลูต้าเจลของทางร้าน นำเข้าจากประเทศสหรัฐอเมริกา ได้มาตรฐาน GMP ดูดซึมเท่าการฉีดกลูต้า ปลอดภัย 100% ( ของแท้แน่นอน )

ราคาซองละ 150 บาท

ผิวขาวเหลือง ทาน 2 ซอง/ 1 อาทิตย์
ผิวสองสี ทาน 3 ซอง/ 1 อาทิตย์

***ในกรณีที่ลูกค้าอยากขาวแบบเร่งด่วนแนะนำให้ทานวันละ 1 ซอง หรือวันเว้นวัน ในสัปดาห์แรก สัปดาห์ต่อไปทานตามปกติตามสีผิวค่ะ

5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-16 12:08:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

สินค้าขายแยกชิ้นด้วยนะค่ะ  ส่วนมากลูกค้าที่สั่งเป็นเซ็ทไปก็จะกลับมาสั่งตัวพอก ( Natural Milk White Spa ) เพิ่มกันมาก  ตัวพอกช่วยเร่งให้ผิวกระจ่างใสค่ะ หลังจากใช้จะเห็นผลค่อนข้างชัดเจน ตั้งแต่ครั้งแรกที่ใช้ค่ะ

1. Tamarind Body Scrub ขนาด 200 g.

2. Natural Milk White Spa  
   ซองละ  150  บาท  ( 1 ซองใช้ได้ 2 ครั้งค่ะ )

3. Gluta Milk Lotion SPF30 ขนาด 100 ml.
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-16 12:18:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wazabi เมื่อ 2011-10-16 12:22

กวางจัดเซ็ทตามเฉดสีผิวไว้ด้วยนะค่ะ สำหรับลูกค้าที่อยากเห็นผลเร็วยิ่งขึ้นค่ะ

Super Body White Perfect 1
( สำหรับผิวสองสี )

ประกอบด้วย
2. Natural Milk White Spa  ซองละ  150  บาท  ( 1 ซองใช้ได้ 2 ครั้งค่ะ )
    ราคา 600 บาท ( 1 เซ็ท มี 4 ซอง )
4. กลูต้าเจล GSH บรรจุ 12 ซอง
    ราคา 1,800 บาท

ปกติราคา 2,950 บาท
ลดเหลือ   2,600 บาท
ค่าจัดส่ง ems  50  บาท  ทั่วประเทศ

ช่วยลดเลือนผดผื่นคัน ลดริ้วรอย แผลเป็น ยุงกัด รอยด่างดำ รอยแตกลาย คืนความขาวกระจ่างใสอย่างรวดเร็ว

ช่วยปรับสีผิวให้ขาวใสยิ่งขึ้น ลดรอยด่างดำ รอยยุงกัด แผลเป็นตามลำตัว สามารถลอกคราบไคลที่ฝังตัวอยู่ตามร่องผิวตามส่วนต่างๆ เช่น ข้อพับ ข้อศอก ขาหนีบ คอ และช่วยปรับผิวให้นุ่มเนียน ละเอียดมากขึ้น

ช่วยเร่งการปรับสภาพผิวให้ขาวสว่างเปล่งประกายสดใสอย่างรวดเร็ว เป็นกระบวนการผลัดเปลี่ยนเซลล์ผิวที่เสื่อมสภาพ รอยด่างดำต่างจุดต่างๆ ไม่ว่าจะเป็นขาหนีบ รักแร้ ข้อศอก หัวเข่า จะค่อยๆ ขาวขึ้นอย่างเป็นธรรมชาติเห็นผลได้ชัดเจน ที่สำคัญช่วยลดเลือนริ้วรอย จุดด่างดำตามตัว รอยยุงกัด รอยเกา ได้เป็นอย่างดี

กลูต้าเจล GSH Glutathione 450 mg.
กลูต้าไธโอน สารต้านอนุมูลอิสระ ตัวหลัก ในร่างกาย และช่วยเพิ่มความสามารถของ
สารต้านอนุมูลอิสระอื่นๆ ด้วย เช่น Vitamin C และ Vitamin E อีกทั้งกลูต้าไธโอนยัง มีฤทธิ์ ช่วยกำจัดสารพิษในร่างกาย และช่วยกระตุ้นระบบภูมิคุ้มกันของร่างกาย กลูต้าตัวเจลตัวนี้ เป็นนาโนเทคโนโลยี เทคโนโลยีชั้นสูงจากอเมริกา ดูดซึมเร็ว ดูดซึมดีกว่าแบบเม็ด ผิวขาวไว ใกล้เคียงกับฉีด ได้ผลดีและขายดีที่สุดในท้องตลาดในขณะนี้

วิธีใช้

1. ใช้ Tamarind Body Scrub ขัดตัวบริเวณผิวที่เปียกหมาดขัดเป็นวงกลมให้ทั่วบริเวณ แขน ขา ขาหนีบ
เน้นบริเวณที่เป็นลอยด่าง แตกลาย ดำด้าน ทิ้งไว้ประมาณ 10 - 15 นาที แล้วล้างออกด้วยสบู่และน้ำสะอาด

2. เทส่วนผสมของ Natural Milk White Spa อย่างละครึ่ง (ส่วนที่เหลือปิดให้สนิทเก็บไว้ใช้ครั้งต่อไป)
ผสมให้เข้ากัน พอกให้ทั่วบริเวณ แขน ขา ขาหนีบ เน้นบริเวณที่เป็นลอยด่าง แตกลาย ดำด้าน ทิ้งไว้ประมาณ 45 นาที - 1 ชั่วโมง
แล้วล้างออกด้วยสบู่และน้ำสะอาด เช็ดตัวให้แห้ง
*** ภาชนะที่ใส่ห้ามเป็นโลหะ ให้ใช้เป็นถ้วยพลาสติกแทน

3.ทา Gluta Milk Lotion Spf30 ให้ทั่วบริเวณผิวกาย เช้า-เย็น ทุกวัน

*** Tamarind Body Scrub และ Natural Milk White Spa ใช้สัปดาห์ละ 2 ครั้งค่ะ
( สำหรับคนผิวแห้งใช้สัปดาห์ละ 2 ครั้ง อันที่จริงแล้วสามารถใช้ได้บ่อยเท่าที่ต้องการ เพราะไม่มีสารเคมีที่ทำลายผิวค่ะ )

*** ควรหลีกเลี่ยงแสงแดดหลังจากทำสปาเป็นเวลา 8 ชั่วโมง เพราะหลังจากทำสปาเสร็จใหม่ๆ จะทำให้ผิวดูดแสงแดด

แนะนำทำช่วงกลางคืน เพื่อให้ผิวได้พักผ่อน และควรทาครีมกันแดดทุกครั้งที่จะต้องออกไปเจอกับแสงแดด

วิธีทาน กลูต้าเจล GSH Glutathione 450 mg.
- ทานครั้งละ 1 ซอง สัปดาห์ละ 3 ซอง
- ทานวิตามินซีขนาด 1000 mg. 1 เม็ด ก่อนทานกลูต้าน้ำ 30 นาที
เพียงฉีกซอง แล้วผสมในเครื่องดื่มเย็น ที่คุณชื่นชอบ
( ห้ามผสมดื่มกับน้ำร้อน )

***ในกรณีที่ลูกค้าอยากขาวแบบเร่งด่วนแนะนำให้ทานวันละ 1 ซอง หรือวันเว้นวัน ในสัปดาห์แรก สัปดาห์ต่อไปทานตามปกติตามสีผิวค่ะ

ผิวขาวเหลือง ทาน 2 ซอง/ 1 อาทิตย์

7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-16 12:26:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wazabi เมื่อ 2011-10-16 12:27

สำหรับผิวขาวเหลืองค่ะ

Super Body White Perfect 2
( สำหรับผิวขาวเหลือง )

ประกอบด้วย
4. กลูต้าเจล GSH บรรจุ 8 ซอง
    ราคา 1,200 บาท

ปกติราคา 2,350 บาท
ลดเหลือ  2,000 บาท
ค่าจัดส่ง ems  50  บาท  ทั่วประเทศ

สรรพคุณ

ช่วยเร่งการปรับสภาพผิวให้ขาวสว่างเปล่งประกายสดใสอย่างรวดเร็ว  ปรับสีผิวให้เสมอกัน  เป็นกระบวนการผลัดเปลี่ยนเซลล์ผิวที่เสื่อมสภาพ รอยด่างดำต่างจุดต่างๆ ไม่ว่าจะเป็นขาหนีบ รักแร้ ข้อศอก หัวเข่า จะค่อยๆ ขาวขึ้นอย่างเป็นธรรมชาติเห็นผลได้ชัดเจน ที่สำคัญช่วยลดเลือนริ้วรอย จุดด่างดำตามตัว รอยยุงกัด รอยเกา ได้เป็นอย่างดี

กลูต้าเจล GSH Glutathione 450 mg.
กลูต้าไธโอน สารต้านอนุมูลอิสระ ตัวหลัก ในร่างกาย และช่วยเพิ่มความสามารถของ
สารต้านอนุมูลอิสระอื่นๆ ด้วย เช่น Vitamin C และ Vitamin E อีกทั้งกลูต้าไธโอนยัง มีฤทธิ์ ช่วยกำจัดสารพิษในร่างกาย และช่วยกระตุ้นระบบภูมิคุ้มกันของร่างกาย กลูต้าตัวเจลตัวนี้ เป็นนาโนเทคโนโลยี เทคโนโลยีชั้นสูงจากอเมริกา ดูดซึมเร็ว ดูดซึมดีกว่าแบบเม็ด ผิวขาวไว ใกล้เคียงกับฉีด ได้ผลดีและขายดีที่สุดในท้องตลาดในขณะนี้

วิธีใช้

ผสมให้เข้ากัน พอกให้ทั่วบริเวณ แขน ขา ขาหนีบ เน้นบริเวณที่เป็นลอยด่าง แตกลาย ดำด้าน ทิ้งไว้ประมาณ 45 นาที - 1 ชั่วโมง  แล้วล้างออกด้วยสบู่และน้ำสะอาด เช็ดตัวให้แห้ง

วิธีทาน กลูต้าเจล GSH Glutathione 450 mg.

- ทานครั้งละ 1 ซอง สัปดาห์ละ 2 ซอง
- ทานวิตามินซีขนาด 1000 mg. 1 เม็ด ก่อนทานกลูต้าน้ำ 30 นาที
เพียงฉีกซอง แล้วผสมในเครื่องดื่มเย็น ที่คุณชื่นชอบ
( ห้ามผสมดื่มกับน้ำร้อน )

8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-16 12:29:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สอบถามเพิ่มเติมได้นะค่ะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-16 13:15:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แต่เดิมกวางเป็นคนผิวขาวเหลืองค่ะ แต่ผิวไม่ใสเลย แล้วบวกกับต้องเจอแดดทั้งตอนทำงานบ้างและใช้ชีวิตประจำวันบ้าง  เลยทำให้ผิวค่อนข้างคล้ำลงและไม่ใสอย่างแรง มันดูทึบๆ ยังไงไม่รู้ค่ะ บอกไม่ถูก  เวลาต้องไปทำงานกับเพื่อนๆ พริตตี้ที่เค้ามีผิวขาวใสก็ค่อนข้างนอยส์ๆ ค่ะ  ไม่มั่นใจ  เพราะอาชีพพริตตี้ค่อนข้างต้องเจอกับผู้คนเยอะและก็จะโดนถ่ายรูปเยอะ  ก็ลองใช้ผลิตภัณฑ์มาหลายตัวค่ะ เคาท์เตอร์แบรนบ้าง หาตามเวปไซด์บ้าง เพื่อนแนะนำบ้าง แต่ก็ยังไม่เห็นผลอย่างที่เราตั้งใจไว้ค่ะ  กลูต้าก็ไม่กล้าฉีดค่ะ กลัวจริงๆ  ก็ไม่รู้จะทำยังไง  ก็ได้แต่ทาครีมบำรุงไปเรื่อยค่ะ  โชคดีได้เจอกับแฟนของพี่ชายแฟนกวาง  เค้าก็แนะนำมาค่ะ  ว่าเค้าใช้เซ็ทสปาอยู่  แต่เดี๋ยวนี้ขี้เกียจไม่ค่อยได้ทำเท่าไหร่ เดือนนึงทำสัก 2 ครั้งได้  แต่ขาดไม่ได้คือครีมบำรุง  ตัวนี้เค้าทาทุกวัน  เค้าใช้มา 4 ปีแล้ว  ตอนแรกเลยเค้าบอกผิวเค้ายิ่งกว่ากวางเยอะ คล้าและเป็นด่างๆ ผิวไม่เสมอกัน  ตอนแรกก็ไม่เชื่อจริงๆ ค่ะ  เพราะตอนนี้พี่เค้าผิวดีเว่อร์ ขาวใสมาก  พี่ชายแฟนกวางก็มายืนยันค่ะ ว่าจริงๆ  เพราะเค้าคบกันมาจะ 10 ปีแล้ว ( เค้าแต่งงานมีลูกกันแล้วอะค่ะ )  กวางเลยตาโตค่ะ   555  สนใจขึ้นมาทันที   ก็เลยได้เอามาลองใช้ค่ะ  แล้วก่อนหน้านั้นกวางไปทำงาน มีรุ่นน้องและบรรดาสต๊าฟทักกันเกรียวกราวค่ะ  ว่าไปทำงานที่แอฟริกามารึปาว มั๊ยคล้ำจัง   ความรู้สึกตอนนั้นก็ขำๆ ค่ะ  แต่พอกลับมาบ้านดูกระจก เออ สังเกตุตัวเองว่าเราทำไมดูคล้ำไปจริงๆ นะเนี่ย ขาก็ดำเป็นรอยตัด กวางชอบใส่กางเกงขาสั้นอะค่ะ  แฟนก็ทักว่า ขาดำ   แล้วก็ได้มาเจอกับแฟนของพี่ชายแฟนกวางแหละค่ะ  หลังจากที่ได้ใช้ครีม อาทิตย์แรกก็รู้สึกเฉยๆ นะค่ะ เริ่มนอยส์ค่ะ ว่าทำไมไม่เห็นขาวเลย  ( แต่จริงๆ ถ้าขาวเร็วขนาดนั้นก็แลดูจะน่ากลัวนะค่ะ )  ก็เลยใช้ไปเรื่อยๆ ค่ะ  สัก  2  อาทิตย์ได้  กวางไปสอบที่รามค่ะ  ก็ได้ไปเจอรุ่นน้องพริตตี้ที่ทำงานด้วยกัน  น้องมันก็ทักค่ะ  ว่าไปทำอะไรมาทำไมขาวขึ้น กวางก็งงๆ ค่ะ เพราะคิดว่าตัวเองไม่ได้ขาวขึ้น แต่รู้สึกว่ามันกระจ่างใสขึ้น  กวางก็ได้เล่าให้รุ่นน้องฟังเหมือนที่เราให้ทุกคนฟังอะค่ะ  น้องมันเลยสนใจและอยากใช้บ้าง  แล้วคราวนี้ก็มาจากไหนไม่รู้ สั่งกันเข้ามาเยอะมาก  ภายใน  7  วัน  สั่งทั้งหมด  42  ชุด  และก็สั่งกันมาเรื่อยๆ ค่ะ บางคนอยากใช้ตัวพอกเพิ่มก็สั่งกันเพิ่มจากในเซ็ท  เค้าบอกตัวพอกใช้แล้วผิวมันใสเห็นชัดเลยหลังใช้  และครีมทาผิว ก็สั่งเพิ่มกันเข้ามา กวางก็งงๆ ค่ะ  เค้าก็บอกกันว่าอยากขาวให้ทั่วตัวอยากขาวเร็วๆ เลยชโลมทั่วตัว    แล้วนี่ก็เป็นสาเหตุที่ทำให้กวางกลายเป็นแม่ค้าไปโดยปริยายอะค่ะ  เป็นแบบงงๆ  ก็เลยนำสินค้ามาให้ชาวดั้งโด่งได้ลองดูกันค่ะ เป็นอีกทางเลือกหนึ่ง เผื่อใครจะสนใจ  สอบถามได้นะค่ะ  ไม่ซื้อไม่ว่ากันค๊า  แค่อยากมาแนะนำกันค๊า
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย onlyhae เมื่อ 2011-10-16 15:59

ถ้าทาน Nat C {วิตามินซี} แล้วทาน กลูต้าเจล GSH ได้มั้ยค่ะ มันจะมีผลข้างเคียงมั้ยอ่าค่ะ

แล้วถ้าจะลองใช้ครั้งแรก ต้องใช้ทุกเซ็มเลยรึป่าวอ่าค่ะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-16 17:02:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ใช่น้องที่สอบถามมาทางเมลล์รึปาวค่ะ  ยังไงพี่ขอตอบในนี้ด้วยนะค่ะ ให้ท่านอื่นๆ ได้ทราบข้อมูลด้วย

กลูต้าเจลของพี่รับตรงจากเมกาเลยค่ะ  ตัวพี่ก็กินอยู่ด้วย ไม่อันตรายแน่นอน  กลูต้าเจลตัวนี้จะทานคู่กับวิตซีนะค่ะ ทานวิตซีก่อน  30  นาทีแล้วค่อยชงกลูต้าผสมกับน้ำดื่มตาม ตัวนี้เห็นผลดีทีเดียวค่ะ จริงๆ แล้วกลูต้าเจลตัวนี้จะไปช่วยบูสร่างกายก่อน สำหรับคนที่ทานกลูต้าตัวอื่นเสริมด้วยหรือทานวิตามินตัวอื่นเสริม กลูต้าเจลจะไปช่วยกระตุ้นในการทำงานของกลูต้าหรืออาหารเสริมตัวอื่นให้ทำงานได้ดียิ่งขึ้นด้วยค่ะ  ปลอดภัยแน่นอนค่ะ  มีแหล่งที่มาที่ไปและสถานที่ผลิตชัดเจน ส่วนเซ็ทสปาแนะนำให้ใช้เป็นเซ็ทก่อนนะค่ะ ให้มันทำงานให้เต็มที่ก่อน มันอาจจะหนักช่วง 1 - 2 ชุดแรกแค่นั้นเองค่ะ  หลังจากนั้นก็ทำสปาสักเดือนละ 2 ครั้ง  แล้วก็ทาครีม Gluta Milk Lotion SPF30  เป็นประจำทุกวัน เวลาออกจากบ้านก็ทาครีมกันแดดก็พอแล้วจ้า^^

แสดงความคิดเห็น

แล้วถ้าสมมุติจะกินแต่ กลูต้าเจล ได้มั้ยอ่าค่ะ  โพสต์ 2011-10-16 19:12
อ่อ ใช่แล้วค่ะ :D แล้วนานมั้ยค่ะกว่าะเห็นผล  โพสต์ 2011-10-16 19:05
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-16 19:39:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ wazabi ตั้งกระทู้

จริงๆ แล้วอยากแนะนำให้บำรุงทั้งภายนอกและภายในค่ะ  เพื่อจะได้เห็นผลเร็วยิ่งขึ้น  การทำสปาก็จะช่วยผลัดเซลล์ผิว ปรับผิวให้เสมอกัน และช่วยทำให้ผิวกระจ่างใสเร็วยิ่งขึ้นค่ะ  ส่วนมากที่ใช้กัน ในเดือนแรก ก็จะใช้เซ็ทสปาเพื่อผลัดเซลล์ผิวที่ตายออกก่อน แล้วถึงทานกลูต้าเจลเสริมเข้าไปเพื่อให้ผิวขาวใสยิ่งขึ้น  แต่สำหรับคนที่อยากขาวไว กวางก็จะจัดเซ็ทตามสีผิวไว้อะค่ะ ลูกค้าที่ใช้ส่วนมากจะเห็นผลชัดเจนไม่เกินชุดที่ 2 ค่ะ บางคนยังไม่หมดชุดแรกก็เริ่มเห็นว่าขาวขึ้นแล้วค่ะ  แต่ถ้าแบบมีกลูต้าเจลที่กวางจัดเซ็ทไว้ให้ลูกค้าที่ใช้ส่วมมากใช้สัก 2 อาทิตย์ก็เริ่มจะเห็นความเปลี่ยนแปลงแล้วค่ะ  แต่ถ้าให้แนะนำ กวางแนะนำให้ใช้เซ็ทสปาก่อนค่ะ แล้วค่อยทานกลูต้าเจล  แต่ถ้าอยากขาวเร็ว ก็เลือกแบบจัดเซ็ทค่ะ  

ต้องดูว่าพื้นเดิมเรามีสีผิวเฉดไหนอะจ้า  โพสต์ 2011-10-19 01:48
กลูต้าเจล GSH Glutathione 450 mg.= ราคาปลีกซองละ 150 บาท ส่งขั้นต่ำตั้งแต่ 15 ซองขึ้นไป ซองละ 120 บาท 1 กล่อง / 30 ซอง 1 - 3   โพสต์ 2011-10-19 01:46
ค๊า .. ความจิงอยากได้กลูต้าเจล มากๆ อิอิ  โพสต์ 2011-10-17 22:16
จ้า ถ้างบน้อยค่อยซื้อเป็นแยกชิ้นก็ได้นะค่ะ แล้วแต่ความสะดวกเลยค๊า^^  โพสต์ 2011-10-17 19:40
อ่อ ขอบคุณนะค่ะ .. แต่ว่างบน้อยอ่าๆ แต่สนใจสินค้ามากๆ  โพสต์ 2011-10-16 20:30
ขอสอบถามค่ะ เซ็ทที่คุณกวางจัดมา ใช้เพียงพอแต่แขนและขาหรอคะ ถ้าทำทั้งตัวต้องใช้ปริมาณที่เพิ่มขึ้นด้วยใช่ไหมคะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-19 01:44:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ปกติตัวพอก (Natural Milk White Spa) ซองนึงกวางใช้ได้ 2 ครั้งค่ะ จะพอกคอ แขน หัวไหล่ บ่า ขา ก้น พอกได้เยอะอยู่นะค่ะ เวลาผสมครีมก็ตีให้เนื้อครีมมันฟูๆ อะค่ะ  แต่บางคนเค้าก็เน้นพอกแบบหนาๆ ก็จะใช้ครั้งละ 1 ซองเลย แต่กวางว่ามันเปลืองอะค่ะ เลยแนะนำลูกค้าว่าใช้แค่ทีละครึ่งก็พอจะได้ประหยัดด้วย  เซ็ทนึงที่กวางจัดไว้คือใช้อาทิตละ 1 ซองค่ะ คือสามารถทำได้ 2 ครั้ง แต่จริงๆ สามารถทำได้มากกว่าอาทิตละ 2 ครั้ง ถ้าอยากให้ผิวกระจ่างใสไวๆ  ช่วงที่กวางกลับมาจากทะเล  คล้ำมากกกกกก  ก็เลยเน้นพอกอาทิตย์นึงติดกันทุกวัน ผิวก็ค่อยยังชั่วขึ้นมาหน่อย ไม่งั้นแย่ๆแน่ๆ  

สนใจตัวไหนสอบถามเพิ่มเติมได้นะค่ะ ยินดีให้คำปรึกษาค๊า
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-19 01:53:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ราคาส่งกลูต้าเจล GSH

กลูต้าเจล GSH Glutathione 450 mg.= ราคาปลีกซองละ 150  บาท

ส่งขั้นต่ำตั้งแต่  15 ซองขึ้นไป ซองละ  120  บาท

1 กล่อง / 30 ซอง

1 - 3   กล่อง   กล่องละ  3,000  บาท
4 - 7   กล่อง   กล่องละ  2,750  บาท

***กลูต้าเจลของทางร้าน นำเข้าจากประเทศสหรัฐอเมริกา ได้มาตรฐาน GMP ดูดซึมเท่าการฉีดกลูต้า ปลอดภัย 100% ( ของแท้แน่นอน )   

ผิวขาวเหลือง       ทาน  2  ซอง/  1 อาทิตย์
ผิวสองสี              ทาน  3  ซอง/  1 อาทิตย์
ในกรณีที่ลูกค้าอยากขาวเร่งด่วนแนะนำให้ทานวันละ 1 ซอง หรือ วันเว้นวัน ในสัปดาห์แรกค่ะ สัปดาห์ต่อไปทานปกติตามสีผิวค่ะ

วิธีทานกลูต้าเจล  ให้ทานวิตตามินซี 1000 mg. 1 เม็ดก่อนทาลกลูต้าเจล  30  นาที
หลักการทาน
1.สามารถทานกลูต้าเจล  ก่อนการทานอาหารเสริมตัวอื่นๆ เพื่อบูสให้ร่างกายขับสารพิษจากตับไตดียิ่งขึ้น
2.สามารถทานกลูต้าเจล  เสริมระหว่างทานอาหารเสริมผิวได้เพื่อช่วยให้ขาวไวยิ่งขึ้น
3.เมื่อได้ผิวขาวใสตามที่ต้องการแล้ว สามารถทานกลูต้าเม็ดหรือแบบซอฟเจลเพื่อรักษาระดับโดยทานคู่กับวิตซี ( แนะนำวิสตร้า / โปรฟิมีน / H2 )
4.ควรทานคู่กับวิตซีเพื่อเพิ่มการทำงานของกลูต้า

ผลิตโดย
Lion Laboratories
254 W.Horizon Ridge Pkwy,
Suite B-5, Tept108
Henderson. NV89052

เป็นคนผิว 2 สีอ่ะค่ะ ! ต้องสั่ง 15 ซองขึ้นไปหรอค่ะ  โพสต์ 2011-10-19 11:31
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-20 01:45:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ผิวสองสีแนะนำให้ใช้ชุด Super Body White Perfect 1 ซื้อเป็นชุดสปาด้วยจะประหยัดกว่าค่ะ เพราะจะได้กลูต้าเจล 12 ซองในราคาที่ลดแล้วค่ะ  แต่ถ้าจะสั่งเฉพาะกลูต้าเจลก็ต้องเป็น 15 ซองขึ้นไปค่ะ ถึงจะได้ราคาส่ง เป็นซองละ 120 บาท   ทานเฉพาะกลูต้าเจลไม่ได้สปาด้วยก็เห็นผลเช่นกันค่ะ แต่อาจจะช้ากว่าหน่อย เพราะการทำสปาเป็นการช่วยผลัดเซลล์ผิวที่ตายแล้วให้หลุดออก เผยให้ผิวกระจ่างใสเร็วยิ่งขึ้น  ก็จะช่วยเสริมกันกับกลูต้าค่ะ  ถ้าเราดูแลตัวเองทั้งภายนอกและภายในยังไงก็ได้ผลดี และเร็วกว่า แค่การทาครีมหรือการทานวิตามินแน่นอนค่ะ  และพอร่างกายเราสามารถปรับตัวได้แล้วโดยที่เราพอใจกับผิวพรรณที่เรามีอยู่ในขณะนั้นแล้วพอเดือนต่อๆ ไปเราค่อยลดจำนวนลงค่ะ^^  

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ขึ้นอยู่กับความสะดวกของลูกค้าเลยค่ะ ว่าจะเลือกใช้วิธีไหน  

มีข้อสงสัยสอบถามเพิ่มเติมได้นะค่ะ ยินดีให้คำแนะนำค่ะ
ขาวจิงป่ะค่ะ ไม่อันตรายแน่นะค่ะ แล้วถ้าหยุดทานจะกลับมาดำกว่าเดิป่าวค่ะ

ขาวจริงค่ะ ไม่อันตรายค่ะ เพราะกวางก็ใช้และทานด้วยตัวเองค่ะ  โพสต์ 2011-10-20 12:38
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-20 12:44:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขาวจริงค่ะ ไม่อันตรายค่ะ เพราะกวางก็ใช้และทานด้วยตัวเองค่ะ  ไม่กลับมาดำแน่นอน เพราะมันเป็นแค่การทำสปาไม่ใช่การฟอกหรือลอกผิวที่จะทำให้ผิวบางลง  เพียงแค่คุณดูแลตัวเองด้วยการทาครีมบำรุงและทาครีมกันแดดเป็นประจำ  ทานวิตามินบำรุงผิวบ้าง  แค่นี้ก็สามารถทำคุณมีผิวที่ขาวใสและสุขภาพผิวดีไปตลอดค่ะ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-20 12:48:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wazabi เมื่อ 2011-10-20 12:57

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wazabi เมื่อ 2011-10-20 12:56

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wazabi เมื่อ 2011-10-20 12:49

กลูต้าเจล   GSH   450 mg.

เราแอดพินไปแล้วนะค่ะ รับด้วยค่ะ สนใจ อิอิ
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-20 15:55:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จ้า  รับแล้วนะ
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-21 11:36:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สนใจสอบถามเพิ่มเติมได้เลยนะค๊า
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-21 17:54:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เพื่อนๆ ที่แอดบีบีกวางมา  ทักได้เรยนะค่ะ  คอนแท็คเยอะ  ไม่รู้ใครเป็นใคร  เพราะมีทั้งลูกค้า เพื่อนๆ พริตตี้และคอนแท็คงานด้วยอะค๊า  
มีเบอร์ที่ติดต่อได้ไหม PM มาก็ได้
Chaba_aloha@hotmail.com ก็ได้ติดต่อมานะ
thk

กวาง pm เบอร์ติดต่อไปแล้วนะค่ะ^^  โพสต์ 2011-10-25 15:00
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้