ดู: 22279|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ผ่าตัดไฝที่ไหนดีคะ แบบที่ไม่มีรอยแผลเป็นอะค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
วันนี้ไปปรึกษาคุณหมอว่าจะเลเซอร์ไฝ  พอเปิดให้หมอดูปรากฎว่า หมอไม่เลเซอร์ไฝให้ค่ะ เพราะเม็ดใหญ่เกินไป  ต้องผ่าตัดอย่างเดียว เพราะเลเซอร์มันจะเป็นรอยหลุมๆอะค่ะ บางทีก้อจะออกไม่หมด  เลยไม่รู้จะไปผ่าตัดไฝที่ไหนดีอะคะ  ไปที่โรงพยาบาลผิวหนังอโศกดีมั้ยคะ...เพื่อนๆคนไหนเคยผ่าตัดไฝแนะนำหน่อยนะคะ...  ขอบคุณมากนะคะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pacharee เมื่อ 2011-10-4 17:47

ทำได้ทุกโรงพยาบาล ค่ะ  พัช, เคยมีไฝ(ดำ)ที่แก้มขนาดเกือบครึ่งเซนติเมตร (น่าเกลียดมากมาย
ไปคลินิคนอกเวลา(ตอนเย็น)แผนกผิวหนัง รพ.รามาฯ ค่าใช้จ่าย 400 บาท มีรอยแผลเป็นนิดหน่อย จ้า
ถ้าจะให้เรียบเนียนต้องไปยิงเลเซอร์ ที่สถาบันโรคผิวหนัง(อนุสาวรีย์)  ค่าใช้จ่ายประมาณ 2,000 บาท
แต่งหน้ารองพื้นดีๆ ก้อ..ไม่เห็น หรอก  ค่า
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-5 17:01:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณค่ะ
ลองมาปรึกษากับ คุรหมอ โอภาสที่เลอแบ็ง ค็อค สิครับ เพราะเราก็เพิ่งมาเอา ไฝออกเหมือนกัน
เขามาทำ Leser กับหมอโอภาส ที่ Le bangkok สิคระ แผ่ลเป็นไม่เห็นเลยคระ แล้วก็หายไวด้วยนะคะ แล้วก้ทำได้ดีเลย ไฝไม่กลับมาอีกคระสนใจมาสอบถามได้นะคะ
์สถาบันโรคผิวหนัง ข้างหลัง รพ ราชวิถี แถวๆอนุเสาวรีย์ พี่เราไปผ่าตัดไฝที่เปลือกตา เม็ดใหญ่มาก ค่าผู้ป่วยนอก คลินิกนอกเวลา ค่ารักษา รวมแล้ว ห้าร้อยกว่าบาท คุณหมอเก่งมากค่ะ แล้วเป็นของรัฐ ราคาไม่แพงนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้