ดู: 28969|ตอบกลับ: 66
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] คุณหมอฉันทัส หนูมีปัญหาอีกแล้วค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
จากที่เคยรีวิวทำจมูกโดยต่อกระดูกหูกับคุณหมอไปแล้วนอยที่ว่าหัวตาสูงไม่ได้เคิล์บ
แล้วซิลิโคนเหลามันเป็นเส้นริ้วๆจับแล้วเจ็บ แล้วได้เข้าไปหาคุณหมอ คุณหมอก็ให้แก้เอาซิลิโคนออกมาเหลาใหม่ เพราะเนื้อตรงหว่างตาบางมากแล้ว แล้วที่เอารูปมาลงเพื่อนๆในนี้ก็ทักว่าปลายดูเยอะไป แต่ตอนนั้นไม่ได้ห่วงอะไร เพราะคิดว่ามันต้องยุบ แต่ตอนนี้มองแล้วก็รู้สึกไม่ค่อยแฮปปี้เท่าไหร่ เพราะปลายมันงุ้ม ทรงที่ปลายมันแปลกๆ ดูโตๆ ที่สำคัญตอนนี้ปลายเบี้ยวมากด้วยค่ะ แต่เราส่งข้อมูลไปให้พี่อุ๋ยที่คลินิกแล้วแต่ยังไม่ได้ติดต่อมาเลย ตอนนี้เราอยู่ต่างประเทศ วันที่เจ็ดนี้กลับไทยจะแวะไปที่คลินิกให้หมอดูด้วย เลยเอารูปมาแชร์นะค่ะ

IMG02498-20110305-2225.jpg (211 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 26)

รูปนี้ที่หัวตาสูงไป

รูปนี้ที่หัวตาสูงไป

IMG02958-20110329-1640.jpg (186.1 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 9)

อันนี้เพิ่งถอดซิลิโคนมาเหลาออก

อันนี้เพิ่งถอดซิลิโคนมาเหลาออก

IMG03153-20110417-2048.jpg (161.21 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 36)

หลังจากเหลาแล้วกลางซิลิโคนดูเหลาแบบแบนๆไม่โค้งมน ...

หลังจากเหลาแล้วกลางซิลิโคนดูเหลาแบบแบนๆไม่โค้งมน ...

IMG03245-20110428-0041.jpg (200.27 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 6)

ก็ยังไม่รู้ว่ามันจะเป็นทรงอะไร เครียดเลย ...

ก็ยังไม่รู้ว่ามันจะเป็นทรงอะไร เครียดเลย ...

IMG03246-20110428-0043.jpg (200.04 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 34)

แววเบี้ยวมาแต่แรกแต่คิดว่ามันยังบวมแต่พอมาวันนี้มั ...

แววเบี้ยวมาแต่แรกแต่คิดว่ามันยังบวมแต่พอมาวันนี้มั ...
ขอบคุณที่มาแชร์นะค่ะ เป็นกำลังใจให้ ได้จมูกแบบที่สวยสมใจ นะค่ะ
ขอบให้ สวยๆ สำเร็จๆนะจ้ะ สู้ๆ
หายเร็วๆนะคะ ดูจากที่เหลาอันใหม่น่าจะดีกว่าเดิมนะคะ ดูสโลปสวยเลยค่ะ
เท่าที่เห็นเราว่าตะเองน่าจะเครียดนะ และหน้าบ่งบอกเลยว่าเครียดมาก
มาให้หมอแก้ให้ใหม่ดีกว่า

เพราะปัญหาที่เห็นคือ 1. ตาไม่เว้า ดูทื่อมาก
2. ใช่ปลายงุ้ม

และจำได้ว่าหมอรับประกันแก้ให้ฟรี คุยให้ได้นะ ว่าแก้ให้ฟรีนะ

หมอสมศักดิ์มีปัญหาแกแก้ให้ฟรี
เด๋วคุณหมอก้อแก้ให้สวยได้คับ อย่าเครียดนะคับ

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณค่ะ  โพสต์ 2011-5-4 03:13
เราชอบรูปแรกล่ะ หน้าตาดูสวยเซ็กซี่ดี
รูปหลังจากเหลาใหม่ดูหว่างตาเว้าเเต่ปลายทูใหญ่ๆไม่เรียวค่ะ
ลองคุยกับคุณหมอให้เเก้ให้ใหม่พอจะได้มั้งคะ
เเต่ปลายนี้ใช้กระดูกหลังหูมาต่อหรือเปล่าอะหนูหรือเสริมเเบบธรรมดา เพราะถ้าใช้หลังหูนี่มันน่าจะรื้อยากหน่อยอะเน๊าะ
ยังไงขอให้ผ่านไปด้วยดีนะคะ

ใช้กระดูกหลังหูค่ะ แก้แล้วจะบวมหนักหรอค่ะเนี่ย  โพสต์ 2011-5-4 03:14
สู้สู้นะคะ จะเป็นกำลังใจให้คะ สวยไวๆ น้า
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-4 03:10:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Vikki เมื่อ 2011-5-4 00:47
เท่าที่เห็นเราว่าตะเองน่าจะเครียดนะ และหน้าบ่งบอกเ ...

เดี๋ยวกลับไทยจะเข้าไปคุยกะคุณหมออ่ะค่ะ แต่เห็นในใบที่ให้เซ็นก่อนทำเค้าบอกว่ารับประกันสองเดือน แต่ของเคสเราทำเมื่อ วาเลนไทน์แล้วอีกเดือนได้เหลาใหม่ ไม่รู้ว่ายังไงเหมือนกันหน่ะค่ะ แต่ดูแล้วหมอน่าจะแก้ให้เรานะคะ เพราะมันไม่งามตั้งแต่แรก
กลุ้มใจค่ะ แฟนไม่ชอบให้ศัลยกรรมยังไล่ให้ไปทำใหม่เลยค่ะ ไม่รู้จะไปจบที่หมอสมศักดิ์ ดีรึป่าว เห้อ
ทรงแรกระหว่างตาสูงเหมาะกับน้องหน้าเปลี่ยนไปเด่นมากคะ สวยด้วย ทรงที่สองทำให้หน้าอ่อนลงแต่ไม่เด่นมากคะแต่ปลอดภัย ในระยะยาวคะ ถ้าแก้ก็ขอหมออย่าเว้าเยอะเกินไปคะเอาพอดีๆคะ น้องสวยขอให้แก้ออกมาสวยและปลอดภัยคะคราวนี้ สู้ๆคะ อยู่ต่างประเทศเหมือนกันลำบากในการเดินทางไปกลับ เป็นกำลังให้นะคะน้อง

ขอบคุณมากค่ะ เพื่อนหลายคนก็บอกว่าทรงแรกหน้าเด่นค่ะ แต่เว้าตาไม่มี  โพสต์ 2011-5-4 03:37
ตอบกระทู้ MISSR ตั้งกระทู้

น้องคะแล้วกระดูกอ่อนหูทีเติมใว้มันยังอยู่ใช่ไหมคะ คือสงสัยว่าถ้าหมอถอดเข้าออกมันยังคงมีเลือดไปหล่อเลี้ยงโอเคหรือเปล่าคะ หรือว่าหมอไม่ได้เอาออกมาแต่เย็บมันติดใว้ที่กระดูกอ่อนตรงปลายจมูกคะ
พี่ว่าตรงปลายมันเบี๊ยวคะ แต่ก็อาจจะเกิดขึ้นเพราะอาการบวมยังคงลดลงได้ไม่มากเลยยุบลงอีกด้านยังไม่ยุบมากเลยดูปลายเบี๊ยวหรือเปล่าคะ ปลายพอน้องลูบแล้วมันเนียบเรียบดีหรือเปล่าหรือมีสะดุดไหมคะ
สู้ๆนะค่ะ หนูก็ทำกับคุณหมอเหมือนกัน แต่ยังไม่ได้แกะพลาสเตอร์ออก แกะพรุ่งนี้ค่ะ
ลุ้นเหมือนกันว่าจะออกมายังไง
ถามหน่อยค่ะ ว่าทำกับคุณหมอราคาเท่าไหร่คะ แล้วทำคิวที่เท่าไหร่ของวันค่ะ ทำไมทรงไม่สวยเลยคะ ขอโทษนะคะ ที่ว่าเรื่องทรงคะ
เป็นคนสวยมากเลยค่ะ
ขอให้แก้จมูกได้สวยสมใจนะคะ ป็นกำลังใจให้ สู้ๆ ค่ะ
หมอสมศักดิ์ไม่แก้ให้ฟรีนะคะ "ถ้า" แกมองว่า นั่นไม่ใช่ปัญหา  ยกตัวอย่างเช่น ถ้า จมูก โด่งน้อยไป และอยากโด่งมากกว่านั้น  คุณหมอรับทำค่ะ แต่คิดอีกห้าหมื่น :)

หรอค่ะ ยังไม่เคยไปปรึกษาแกเลยค่ะ  โพสต์ 2011-5-4 17:38
มันยังบวมอยู่รึ้ป่าว ค้ะ ลองเข้ามาให้คุณหมอดูนะค้ะ ตอนเมทำกับคุณหมอช่วง3เดือนแรกเมก็มีร่องตรงระหว่างตา แต่พอตอนนี้่ 7เดือนแล้ว ร่องมันหายไปแล้วอ่ะค่ะ คือทำด้วยเทคนิคนี้มันต้องใช้เวลา กว่าทรงเข้าที่นานอ่ะค่ะ แต่ถ้ากังวล ก็ลองเข้ามาหาคุณหมอดูนะค้ะ ตอนนี้คุณหมอย้ายมาอยู่ที่ทาวอินทาวแล้วค่ะ^^ เป็นกำลังใจให้นะค้ะ
เป็นคนหน้าตาสวยมากเลยน่ะค่ะ

เป็นเพราะจมูกยังบวมอยู่รึป่าวเอ่ย

แต่ถ้าไม่สบายใจจริงๆก็เข้าไปปรึกษาคุณหมอดีกว่าค่ะ

ขอบคุณค่ะ กลับไทยจะรีบพุ่งไปเลยค่ะ  โพสต์ 2011-5-4 17:39
ขอบคุณนะคะที่มาแชร์กัน เพราะว่าเราก็มีคิวจะทำกับหมอเหมือนกัน
จริงๆ ตอนแรกที่เข้าไปปรึกษาหมอ พี่อุ๋ยเปิดรูปให้ดูแล้วยังชอบเลย
ว่าคนนี้ทำออกมาแล้วสวยมากๆ หน้าดูญี่ปุ่นมากๆ เพราะโดยพื้นก้อเป็นคนสวยอยู่แล้ว
ยังไงขอให้คุณหมอแก้ใหม่ออกมาให้สวยๆ เลยนะคะ เป็นกำลังใจให้จ้ะ

อยากให้เป็นครั้งแรกและครั้งสุดท้าย ไม่รู้จะได้ไหมได้แต่หวัง  โพสต์ 2011-5-7 12:09
ทำแบบ open เลยค่ะ ครั้งแรกในชีวิตเลยไม่เคยทำจมูกมาก่อนเลยค่ะ  โพสต์ 2011-5-7 12:08
ตัวเองทำแบบใส่ซิลิโคน หรือแบบโอเพ่นคะ หาข้อมูลอยู่ เดี่ยวตามไป  โพสต์ 2011-5-7 11:09
14 พค นี้ค่ะ ตื่นเต้นที่สุด ><  โพสต์ 2011-5-5 02:53
Alexy ทำวันไหนค่ะ  โพสต์ 2011-5-4 19:48
ทำตั้งแต่เดือน กพ. จะสองเดือนแล้วปลายยังไม่ยุบอีกหรอ
แต่ทรงสวยแล้วนะคะ ติดตรงที่ปลายยังดูบวมอยู่ หน้าตาสวยเป็นทุนเดิม ทำออกมาแล้วสวยมากๆคะ ก็ขอให้ปรึกษาหมอและแก้ไขให้ออกมาดีๆนะคะ

ขอบคุณค่ะ  โพสต์ 2011-5-4 17:40
เอาใจช่วยนะคะ  ตอนนี้อย่าเพิ่งกังวลมากเลยค่ะ บางทีอาจเพราะยังไม่หายสนิท ทรงจมูกยังไม่เข้าที่  แต่ปรึกษาและแจ้งให้คุณหมอที่ทำให้ทราบก่อนก็ดีค่ะ  เพราะหากมีปัญหาจริง ๆ จะได้แก้ไขทัน  เป็นกำลังใจให้นะคะ
เราว่ามันสวยตั้งแต่แรกแล้วอ่า
จมูกแบบอั้มเลยค่ะ
ดูฝรั่งมากๆๆ

แต่ช่วงหว่างตามันสูงจนเวลาเราเคี้ยวข้าวแล้วเจ็บตึงมากค่ะ  โพสต์ 2011-5-4 17:41
พี่ทำแบบซิลิโคนหรอค่ะ

นู๋กะจะไปทำสะหน่อยมิกล้าเลย

ทำแบบซิลิโคนกะใช้กระดูกหูต่อปลายค่ะ  โพสต์ 2011-5-4 17:42
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-4 17:36:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย MISSR เมื่อ 2011-5-4 03:48
ตอบกระทู้ MISSR ตั้งกระทู้

น้องคะแล้วกระดูกอ่อนหูทีเต ...

คือตอนแก้คุณหมอแค่เอาซิลิโคนอันเก่ามาเหลาแล้วใส่เข้าไปใหม่ค่ะ ไม่ได้ยุ่งกะปลายจมูก
ปลายจมูกก็เรียบๆค่ะ แต่มองกระจกดูก็รู้ว่าอันนนี้มันเบี้ยวแล้วอ่ะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้