ดู: 1288|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

อยากทราบว่าถ้าเสริมจมูกมาครบ 3 เดือนแล้วยังไม่ตรง ฉีดคอลลาเจนเติมดีไหมคะ?

[คัดลอกลิงก์]
ปกติที่เข้ามาเก็บความรู้เรื่องการศัลยกรรมจมูก
ไม่เห็นใครเคยมีประสบการณ์ว่าจมูกเบี้ยวแล้วต้องเติมคอลลาเจนเลย
ได้ยินแต่ว่าไปแก้ทำใหม่เลย

จริงๆแล้วมีจำนวนเยอะมั๊ยคะ ที่ต้องฉีดคอลลาเจนเพิ่มในกรณีที่เนื้อตรงช่องจมูกไม่เต็ม
หรือว่าฉีดเติมส่วนที่เบี้ยว อาจจะเป็นเพราะเนื้อจมูกยุบไม่เท่ากัน
เท่าที่เข้ามาอ่านๆดู เหมือนกับว่าทุกคนแค่ใส่แท่งสิลิโคนเข้าไป
แล้วก็รอให้มันยุบ ก็จะได้รูปจมูกที่สมบูรณ์เลย

แล้วพอดีว่าเรามีปัญหาทำมาอีกอาทิตย์นึงจะครบ 3 เดือนแล้ว
แต่มันก็ยังเบี้ยวอยู่แต่ไม่เห็นชัดมาก
คุณหมอบอกว่าแก้โดยการฉีดคอลลาเจนเติมเข้าไป เดี๋ยวมันก็จะดูตรง
แล้วคุณหมอก็บอกว่า ไม่มีใครทำมาแล้วสมบูรณ์หรอก
ส่วนมากก็ต้องเติมกันทุกคน

กลุ้มใจจังเลยค่ะ
ฉีดแล้วจะเป็นอะไรมั๊ยคะ
รบกวนขอคำปรึกษาด้วยนะคะ
ทำกับหมอที่ไหนอ่ะครับ  จะลองหาข้อมูลดู เพิ่งเคยได้ยินเนี่ย
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-9 20:37:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทำที่แถวๆสีลมอ่ะค่ะ
ขออนุญาตไม่บอกชื่อคลินิคนะคะ

ดูเหมือนเป็นการเบี้ยวของแท่งซิลิโคนอ่ะค่ะ
กลุ้มใจจังเลย
ลี่ว่าต้องแก้ที่ซิลิโคนแล้วละ  ฉีดไปมันจะไปซ้ำซ้อน เฉยๆ

พี่ก้องว่าไหมค่ะ :)
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-10 20:53:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะคะ
วันนี้ไปพบคุณหมอมาอีกแล้วค่ะ
คุณหมอบอกว่าของเราผ่านมา 3 เดือนแล้ว
แต่สภาพยังเหมือนคนเพิ่งทำมาเดือนเดียวเอง
แผลข้างในของเราแห้งช้า
เนื้อยุบไม่เท่ากันคือปลายจมูกตรงมากเลยค่ะ
แต่ตรงกลางตาเบี้ยว เค้าบอกว่าเดี๋ยวกลางหน้ามาดูกันใหม่
ถ้าหากว่ายังเป็นสภาพนี้อยู่ จะทำให้ใหม่โดยไม่เสียค่าใช้จ่ายเลยค่ะ
ยังไงก็ขอบคุณทุกๆคนเลยนะคะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-10 22:24:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขนิดนึงนะคะ  พิมเร็วไปหน่อย 555
"เค้าบอกว่าเดี๋ยวกลาง(เดือน)หน้ามาดูกันใหม่"
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้