ดู: 2289|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ก่อน-หลังทำจมูก

[คัดลอกลิงก์]
ถ้าก่อนทำจมูกอ้วน แล้วหลังทำจมูกผอม
มันจะทำให้แท่งซิลิโคนดูแป็นแท่งมากขึ้นป่าว
จะดูไม่เนียนป่าว ??

ฮ่าฮ่า...เราถามเผื่อผอมหนะ
จขกท น่าจะหมายถึงน.น. ตัวขึ้นลงต่างกันมีผลต่อจมูกใช่รึเปล่าครับ

พี่เองก็น.น. ขึ้นๆลงๆ บางทีต่างกันเป็นสิบกิโล

แต่จมูกก็ไม่เปลี่ยนแปลงนะครับ

ถ้าเป็นตาล่ะก็มีผลแน่ๆ

เพราะ น.น. ขึ้น ไขมันจะกระจายไปทั่ว

แม้แต่ที่รอบดวงตา ที่คนมักไปเอาไขมันที่ตาออกกันนั่นแหละครับ

แต่พี่ไม่เคยได้ยินเคสที่มีเอาไขมันรอบจมูกออกเพราะ น.น. ขึ้นลงนะครับ
อ่า..... สงสัยคล้ายๆกับผมเลย

แบบว่า ถ้าเราทำจมูกเนี่ย ณ ตอนนี้อายุยังน้อย  แล้วทำ พอแก่ตัวไปแบบ 60-70เนี่ย

มันจะเห็นเปนแท่งอะไรแบบนี้ป่ะครับ

รึว่า พออายุขนาดนั้น ก็ถึงเวลาที่ควรจะเอาออกแล้ว ??
อ่า..... สงสัยคล้ายๆกับผมเลย

แบบว่า ถ้าเราทำจมูกเนี่ย ณ ตอนนี้อายุยังน้อย  แล้วทำ พอแก่ตัวไปแบบ 60-70เนี่ย

มั ...
ต้นฉบับโพสโดย tuang เมื่อ 2009-8-30 01:19

ถ้าพี่ตอบตอนนี้ก็ตอบได้เท่าที่ผ่านมา

พี่ทำตั้งแต่อายุ 24 ปี มาแก้ใหม่ตอนนี้อายุ 50

ก็ยังได้อยู่ แต่เท่าที่มีคนไข้มาทำจมูกกับคุณหมอ อายุสูงสุดอยู่ที่ 70 อ่ะครับ

จะต้องเอาออกมั้ย ถ้าตัวพี่คิดว่า ไม่ต้องอ่ะครับ

แต่คนอื่นไม่รู้ว่า อยากจะเอาออกตอนแก่รึเปล่า

พี่ว่า อย่าคิดไปไกลมาก เพราะ กว่าจะถึงตอนนั้นมันมีวิวัฒนาการไปถึงไหนๆแล้วครับ

เหมือนอย่างที่พี่เจอมากับตัวเองอ่ะครับ

ป.ล. ถ้าซิลิโคนยุคก่อน นานๆไปก็อาจเห็นเป็นแท่ง เพราะ มีพังผืดมาเกาะ

แต่เดี๋ยวนี้ซิลิโคนถูกพัฒนาให้ไม่มีพังผืดมาเกาะแบบรุ่นเก่า

โอกาสเห็นเป็นแท่งคงน้อยกว่า

และอยู่ที่ฝีมือการเหลาของหมอด้วย

บางคนก็เห็นเป็นแท่งตั้งแต่แรกทำแล้วล่ะครับ
พี่โอมอายุห้าสิบแต่หน้าอ่อนมากเลยอ่ะคะ
ยังกะสามสิบแน่ะ
พี่โอมอายุห้าสิบแต่หน้าอ่อนมากเลยอ่ะคะ
ยังกะสามสิบแน่ะ
ต้นฉบับโพสโดย SPARKY เมื่อ 2009-8-30 05:43

เห็นด้วยกับรีบนที่ซู๊ดดดดดดดดด
ถูกจ้า... พี่โอมอ่อนกว่าแม่พี่ปีเดียวเอง
แต่.... หน้ายังกะ 30 กว่าๆเอง...อันนี้นี้อยูที่การดูแลตัวเองนะครับ
พี่โอมหน้าเด็กจริงๆ ครับ บมาคอนเฟิร์มอีกหนึ่งคน คิคิ

9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-31 15:10:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากมากนะ
สำหรับข้อมูล

แต่ว่าตอนนี้เรากำลังลดน้ำหนักอยู่...ฮ่าฮ่า
เริ่มแล้วเลิกมาหลายรอบแล้หละ
ตอนน้ต้องจริงจัง เพราะทำจมูก ตุลานี้แล้ว
ของอย่างนี้ค่อยๆเป็นค่อยๆไป

ได้ผลมากน้อยยังไง ขึ้นอยู่กับความตั้งใจเราเอง

เป็นกำลังใจให้นะค้าบ
หา...พี่โอม50แล้วเหรอไม่น่าเชื่อ
มายืนยันอีกคนว่า พี่โอมหน้าเด็กก๊าบปม อายุเป็นเพียงตัวเลขจริงๆๆๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้