ดู: 3664|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปรับรูปหน้า/โบท๊อก/ร้อยไหม/ฟิลเลอร์] ไปฉีด filler จมูก มาแล้วรู้สึกว่ามันเบี้ยวๆ

[คัดลอกลิงก์]
ไม่ระบุชื่อ
กรอกหมายเลขโพสต์ ที่ต้องการจะข้ามไปดูในแต่ละโพสต์
1#
ไม่ระบุชื่อ  โพสต์ 2011-1-21 19:57:03 รางวัลสำหรับการตอบกลับ |โพสต์ใหม่ขึ้นก่อน |โหมดอ่าน
ไปฉีด filler จมูก ที่ clinic แห่งหนึ่งมาค่ะ  เดิมทีจะเป็นคนที่มีสันจมูกอยู่แล้วค่ะต้องการแค่เติมทีดั้งเพิ่มเล็กน้อย หลังฉีดเสร็จดูกระจกก็รู้สึกว่าจมูกมันเบี้ยว และมีรอยช้ำนิดหน่อยตรงกลางจมูก แต่คุณหมอบอกว่ายายังไมกระจายตัวเต็มที่ อีกหนี่งอาทิตย์ค่อยมาเติมอีกรอบ พอกลับบ้านมารอยช้ำเริ่มชัดเจนขึ้น พอเช้าวันรุ่งขึ้นจมูกบวมตั้งแต่หัวคิ้วจนถึงเกือบปลายจมูก ส่วนหัวตาก็มีรอยช้ำ หน้าเหมือนสิงห์โตเลย รอยช้ำที่มีอยู่เดิมก็กลายเป็นสีเข้มจนม่วง ใช้make up ช่วยแต่ก็ช่วยอะไรไม่ได้มาก เป็นทำงานเจอใครโดนทักทุกคน พอวันที่สามรอยบวมเริ่มยุบลง แต่ยังคงเหมือนสิงห์โตเหมือนเดิม และสังเกตุเห็นว่าจมูกเบี้ยวอย่างชัดเจน เท่าที่ทราบมาการฉีด filler แทบไม่เห็นรอยอะไร ไม่ต้องพักฟื้น และก็เห็นผลชัดเจนเลยตั้งแต่ฉีดเสร็จเลยใช่มั๊ยคะ แต่ตอนนี้เริ่มไม่มั่นใจแล้ว หากถ้ารอนานกว่านี้กลัวว่าจะแก้ไม่ได้ค่ะ ไม่รู้ว่ากังวลมากเกินไปหรือป่าว รบกวนช่วยแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ
มีรูปไหมอ่ะตะเอง
จะได้ช่วยดูให้เน้อ
ฉีดที่คลีนิคไหนอะค่ะ คิดจะไปฉีดอยู่เหมือนกัน
เคยฉีดที่อื่นมาไม่มีอาการบวมค่ะแต่จะมีรอยช้ำจากเข็มนิดนึง วันสองวันก็หายค่ะ
อือของเราคางเบี้ยวแล้วตอนนี้
กำมากๆ ไม่รู้จะเอาออกไงดีเหมือนกันนะ
ถ้าฟิลเลอร์จะไม่ค่อยปรากฎอาการนะคับ ไม่ทราบว่าฉีดที่ไหนมา แล้วเป็นฟิลเลอร์จิงรึเปล่า
ฉีดแล้วสันเบี้ยวเหมือนกันครับ ดูแล้วก่อนฉีดดูดีกว่าครับ อยากให้มันสลายเร็วๆครับ
รู้สึกเสียทั้งใจและเงินครับ หมอมาทักอีกว่าเปนคนอีสานหรอ ดั้งแหมบเชียว หมอทำออกมาไม่สวยเลยครับ อยากเอาออกทำไงดีครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้